[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungunimor

Xe buýt
Em nói thật , mẹ nó cũng quên nữa là nhà trường , nhà trường sai nhưng mẹ nó cũng chả đúng ,vứt đứa 6 tuổi giữa cổng trường mà không bàn giao hay nhờ ai thì cũng chả ổn
Trước đây tôi đã từng nghe 1 trường hợp 1 mẹ 1con để kịp giờ làm mẹ phải đưa con đến có trường mẫu giáo sớm.con rất mừng khi có bạn tới vì không phải ngồi chờ 1mình.

lamhoangvan87

Xe container
Lên báo rồi cụ ơi
Tsb nó. Lại rút kinh nghiệm.
Quá quắt thật. Giáo viên ăn nói kiểu kẻ cả với phụ huynh. Người ta nghèo ko giúp được thì thôi lại còn gây khó khăn.

NualycafE

Xe buýt
Khổ, báo tuổi trẻ đấy thây?
Vâng thế này chứ, rõ ràng quá cụ

Vậy thì em xin nhìn lại lần nữa về việc tại sao con bé con lại đứng ở cổng trường

Ban đầu thì thông tin là sao đỏ không cho đứng trong sân trường

Phản ánh của mẹ với phóng viên:

https://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/nguoi-thay/hoc-sinh-lop-1-bi-dua-ra-cong-truong-dung-giua-trua-nang-642869.html

https://tuoitre.vn/hoc-sinh-lop-1-bi-phe-binh-dung-o-cong-truong-duoi-nang-vi-di-hoc-som-2020052115121395.htm

Sau đó thay đổi thành

Tại buổi làm việc, mẹ cháu T. cho biết vì công việc nên phải đưa con đi học sớm hơn lịch của trường. 13h15 chiều 20-5, khi đưa con đi học, chị dặn con ngồi dưới gốc cây để đợi đến giờ thì vào trường, nhưng khi quay lại thì thấy con đứng ngoài cổng trường dù đã đến giờ vào lớp.

"Tôi hỏi thì con nói là các chị Sao Đỏ có bảo vào lớp đi, nhưng cháu lại không dám vào lớp vì sợ bị cô giáo mắng." - phụ huynh này chia sẻ.

https://tuoitre.vn/chu-tich-hai-phong-yeu-cau-lam-ro-vu-phe-binh-hoc-sinh-lop-1-di-hoc-som-20200521193417966.htm

Link trên là tin của báo Tuổi trẻ về buổi làm việc của nhà trường, mẹ bé có CT Hải Phòng

https://haiphong.gov.vn/tin-tuc-su-kien/Thong-bao-Ket-luan-cua-Chu-tich-UBND-thanh-pho-Nguyen-Van-Tung-tai-buoi-lam-viec-voi-Truong-Tieu-hoc-Quang-Trung-quan-Ngo-Quyen-ve-viec-thuc-hien-nhie-45538.html

2. Về sự việc cháu M.T.T.T - Lớp 1A1:

- Việc cháu M.T.T.T đứng ở ngoài cổng trường vào thời điểm 13h 15' ngày 20/5/2020 không phải do yêu cầu của Nhà trường và giáo viên chủ nhiệm, sau khi được phụ huynh đưa vào trong trường đã được Sao đỏ hướng dẫn vào lớp nhưng học sinh đã đi ra ngoài cổng trường đứng.

Tức là đã có thay đổi nội dung lời kể của mẹ bé, sau buổi làm việc khá đầy đủ thành phần gồm cả CT HP
Bà mẹ được chú thích ngồi ngoài cùng bên phải ạ
Em xem thì rõ là dáng vẻ khắc khổ, kinh tế chắc chắn không tốt mới cho con ăn ở nhà
Buổi làm việc này có lẽ là lần đầu tiên và duy nhất chị được tiếp xúc với nhiều người có vị trí cao như vậy

Có sự thay đổi, mà chỉ có một sự thật, vậy cái nào là thật?
Sự việc ban đầu kể cho phóng viên
Sự việc sau này kể lại trong buổi làm việc với Ct HP

Và tại sao lại thay đổi? Lẩn đầu nối dối hay lần sau là nói dối
Động cơ là gì? :)

Cái này chỉ có 2 mẹ con biết, ngay cả BGH và cô CN cũng không biết

Thôi thì theo thông tin mới và chính thống nhất, xem như "cháu tự đi ra cổng đứng"

Sao đỏ có đuổi hay không, thôi thì kết luận dựa theo thông tin bên trên vậy :)

Chỉ có một điều chắc chắn: có sao đỏ được giao nhiệm vụ tại trường vào thời điểm đó và con bé có đứng ở cổng lúc mẹ quay lại

Không rõ các bạn sao đỏ này có học bán trú hay không, nhưng chắc chắn là có mặt ở cổng trường vào thời gian các cháu bán trú khác đang được ngủ trưa :)

"Sao đỏ" không ngủ trưa, có lẽ vì nhiệm vụ
Nhiệm vụ này là gì? Hướng dẫn các bé vào lớp lúc 1h15 hay là nv gì ? :)

Cái này chắc chỉ có các cháu hs biết

Thôi cứ xem nó là như vậy đã, biết đâu sáng mai lại có báo mới

Chỉnh sửa cuối:

ftts

Xe buýt
Thằng ku nhà e nó học lớp 1, ông ngoại đưa đến trường 1 cái là chạy tót ngay vào lớp vì sợ nóng, gọi nó ra để lấy hộp sữa mà nó còn chẳng muốn ra. Còn con bé 3 tuổi được cụ đưa đi mẫu giáo thì nó bảo "cụ về đi nóng lắm", e tin là 2 đứa con của e nó phát triển bình thường và ý thức được cái nóng rất đáng sợ :)
Trông cái dáng đứng chán nản của con bé không giống nó tự chọn đi ra cổng trường đứng.

Trẻ con có cái gì hiện ra ngoài hết.

ah99x6

Xe điện
Nói chung là nhà trường xử lý vụ này quá kém. Cô giáo đã sai khi chụp ảnh phê bình các cháu trên Zalo, và đã phải lĩnh hậu quả từ CĐM.
Đã quy định giờ vào lớp là 13h30 thì đúng 13h25 mới mở cổng trường, cháu nào đến sớm thì đứng ngoài đợi mở cổng thôi. Vào sớm sẽ ảnh hưởng đến rất nhiều bạn khác đang nghỉ ngơi là đương nhiên.
Ngày xưa các cụ đi học thì cũng thế, đi muộn hay sớm theo quy định thì cũng xin mời ở ngoài, ai mở cổng cho mà vào. Có điều ngày xưa không có Zalo Facebook, và con cái bây giờ là con vàng con bạc.
Ngày xưa đi sớm cả tiếng lang thang chơi ở sân trường. Trường Tp Lớn bây giờ làm j có sân mà chơi, o cho vào lớp thì phơi đầu ngoài nắng à cụ. Tiểu học chứ có phải thpt đâu?

lamhoangvan87

Xe container
Con em là em tuân thủ quy định trường nhé, dù muộn làm em vẫn phải bàn giao ký tá với cô đón cháu nhé.
Em không vứt con ngoài cổng trường chờ may rủi đâu, ngoài ra vào sớm còn ảnh hưởng các cháu khác đang ngủ nhé.
Cụ nói thì hay lắm, vợ cụ làm giáo viên, sáng 6h30 có mặt ở trường đón cháu, trưa ăn xong 11h45 rồi 1h đón 1 trò ngày nào cũng đi sớm thế xem cụ có gào lên không?
Còn trường này cần bố trí bộ phận đón sớm như trường Tuổi Hoa - Nghĩa Đô. Cụ nào không tin sáng mai đến trước 7h30 mà xem nhé!
Còm của cụ câu dưới đá câu trên.
Vừa bao biện vừa giải quyết vấn đề.
Tại sao không giải quyết như thế luôn cho đỡ phải bao biện.

ah99x6

Xe điện
Vâng thế này chứ, rõ ràng quá cụ

Vậy thì em xin nhìn lại lần nữa về việc tại sao con bé con lại đứng ở cổng trường

Ban đầu thì thông tin là sao đỏ không cho đứng trong sân trường

Phản ánh của mẹ với phóng viên:

https://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/nguoi-thay/hoc-sinh-lop-1-bi-dua-ra-cong-truong-dung-giua-trua-nang-642869.html

https://tuoitre.vn/hoc-sinh-lop-1-bi-phe-binh-dung-o-cong-truong-duoi-nang-vi-di-hoc-som-2020052115121395.htm

Sau đó thay đổi thành

Tại buổi làm việc, mẹ cháu T. cho biết vì công việc nên phải đưa con đi học sớm hơn lịch của trường. 13h15 chiều 20-5, khi đưa con đi học, chị dặn con ngồi dưới gốc cây để đợi đến giờ thì vào trường, nhưng khi quay lại thì thấy con đứng ngoài cổng trường dù đã đến giờ vào lớp.

"Tôi hỏi thì con nói là các chị Sao Đỏ có bảo vào lớp đi, nhưng cháu lại không dám vào lớp vì sợ bị cô giáo mắng." - phụ huynh này chia sẻ.

https://tuoitre.vn/chu-tich-hai-phong-yeu-cau-lam-ro-vu-phe-binh-hoc-sinh-lop-1-di-hoc-som-20200521193417966.htm

Link trên là tin của báo Tuổi trẻ về buổi làm việc của nhà trường, mẹ bé có CT Hải Phòng

https://haiphong.gov.vn/tin-tuc-su-kien/Thong-bao-Ket-luan-cua-Chu-tich-UBND-thanh-pho-Nguyen-Van-Tung-tai-buoi-lam-viec-voi-Truong-Tieu-hoc-Quang-Trung-quan-Ngo-Quyen-ve-viec-thuc-hien-nhie-45538.html

2. Về sự việc cháu M.T.T.T - Lớp 1A1:

- Việc cháu M.T.T.T đứng ở ngoài cổng trường vào thời điểm 13h 15' ngày 20/5/2020 không phải do yêu cầu của Nhà trường và giáo viên chủ nhiệm, sau khi được phụ huynh đưa vào trong trường đã được Sao đỏ hướng dẫn vào lớp nhưng học sinh đã đi ra ngoài cổng trường đứng.

Tức là đã có thay đổi nội dung lời kể của mẹ bé, sau buổi làm việc khá đầy đủ thành phần gồm cả CT HP
Bà mẹ được chú thích ngồi ngoài cùng bên phải ạ
Em xem thì rõ là dáng vẻ khắc khổ, kinh tế chắc chắn không tốt mới cho con ăn ở nhà
Buổi làm việc này có lẽ là lần đầu tiên và duy nhất chị được tiếp xúc với nhiều người có vị trí cao như vậy

Có sự thay đổi, mà chỉ có một sự thật, vậy cái nào là thật?
Sự việc ban đầu kể cho phóng viên
Sự việc sau này kể lại trong buổi làm việc với Ct HP

Và tại sao lại thay đổi? Lẩn đầu nối dối hay lần sau là nói dối
Động cơ là gì? :)

Cái này chỉ có 2 mẹ con biết, ngay cả BGH và cô CN cũng không biết

Thôi thì theo thông tin mới và chính thống nhất, xem như "cháu tự đi ra cổng đứng"

Sao đỏ có đuổi hay không, thôi thì kết luận dựa theo thông tin bên trên vậy :)

Chỉ có một điều chắc chắn: có sao đỏ được giao nhiệm vụ tại trường vào thời điểm đó và con bé có đứng ở cổng lúc mẹ quay lại

Không rõ các bạn sao đỏ này có học bán trú hay không, nhưng chắc chắn là có mặt ở cổng trường vào thời gian các cháu bán trú khác đang được ngủ trưa :)

"Sao đỏ" không ngủ trưa, có lẽ vì nhiệm vụ
Nhiệm vụ này là gì? Hướng dẫn các bé vào lớp lúc 1h15 hay là nv gì ? :)

Cái này chắc chỉ có các cháu hs biết

Thôi cứ xem nó là như vậy đã, biết đâu sáng mai lại có báo mới
Ối đệt! Trường hay báo chí lại lật mặt như trong ctrinh ca sí dấu mẹt cụ nhề!

Mũi tên bạc

Xe container
Trước đây mấy năm thì trên chính OF cũng có một thớt về việc trường Khương Thượng ở phố Tôn Thất Tùng cũng đến đúng giờ nào đó mới cho học sinh vào, trước đó thì phải đứng ngoài để khỏi ảnh hưởng đến các bạn bán trú. Có điều đó là trường phổ thông, không phải là tiểu học, nên học sinh lớn hơn.
Đọc kỹ thì kể trách nhà trường cũng khó. Các cháu ko bán trú vào lớp gây mất trật tự ảnh hưởng đến các bạn khác bán trú đang ngủ. Giờ xh có điều kiện nên con trẻ luôn nhạy cảm. Trường em trước đây cấp 2 buổi sáng cấp 1 buổi chiều. Nóng 40 độ vẫn tự đi học. Giờ bố mẹ đưa đi, đứng 15 Ph ơ cổng trường cả xh đau xót!

Chỉnh sửa cuối:

anonimouse

Xe tải
Vâng, trường công giá rẻ chỉ được vậy thôi cụ. Trường tư cũng nhiều trường "thối" lăm. Nhưng em đánh giá trường tư hơn đứt trường công. Về 9 chị, 9 em, em ko dám bàn chứ để con em như vậy, em tốc cả mả nhà nó lên ( em xin lỗi hơi quá lời nhưng thật ạ).

NualycafE

Xe buýt
Ối đệt! Trường hay báo chí lại lật mặt như trong ctrinh ca sí dấu mẹt cụ nhề!
Báo chính thống, em tin PV họ phản ánh chính xác những gì được thông tin. Nếu gian dối bất nhất em nói luôn là bà mẹ

Nhưng lý do là gì?

Chị ấy cào mặt ăn vạ chăng? Lần đầu dối, lần sau hối hận khai báo thành khẩn :)
Hoặc lý do gì em chưa biết

Sonduong.BMV

Xe container
Tại nghèo. Không có tiền cho con ăn bán trú nên bị bêu cho biết mặt. GVCN đc hiệu trưởng chỉ đạo rồi. Mỗi suất ăn bán trú hiệu trưởng đc bao nhiêu mà đấy đoạ đứa HS lớp 1 tàn nhẫn thế!

cunhoang

Xe tăng
Chả biết j nhưng e bé này khó sống rồi, lên lớp 2,3,4,5 giáo viên nào phân phải lớp e này chả chối đây đẩy, chả ai dám dây :)
lớp 1 đã thế thì chuyển trường chứ còn học cái trường này làm gì nữa cụ ???
để nó trù dập con em mình à ?

SmocSmeo

Xe đạp
Trông cái dáng đứng chán nản của con bé không giống nó tự chọn đi ra cổng trường đứng.

Trẻ con có cái gì hiện ra ngoài hết.
E nghĩ như cụ đấy, trẻ con tuổi này nó nói thật, chưa biết lật lọng nói dối 1 vụ sao đỏ đuổi ra thuyết phục như thế. Nó bỏ ra ngoài chơi gì đó thì còn có thể tin chứ nó đứng im 1 chỗ như thế thì đảm bảo nó sợ sao đỏ nên ngậm ngùi ra đứng, 1 mình xung quanh ko có người thân lúc đó e đảm bảo nó rất sợ và ảnh hưởng tâm lý cháu bé cực kỳ luôn,. Cái trò sao đỏ này là cái trò "giẻ rách" nhất theo như e thấy, bắt nạt -> bạo lực học đường cũng từ đây mà ra nhiều

zhangthang

Xe hơi
E nghĩ như cụ đấy, trẻ con tuổi này nó nói thật, chưa biết lật lọng nói dối 1 cách thuyết phục như thế. Đảm bảo nó sợ sao đỏ nên ngậm ngùi ra đứng. Cái trò sao đỏ này là cái trò "giẻ rách" nhất theo như e thấy, bắt nạt -> bạo lực học đường cũng từ đây mà ra nhiều
xin cụ, có lần em với con cháu 4 tuổi đi ra nhà văn hóa, đáng lẽ hôm đấy học hát mà 2 chú cháu chui mẹ vào lớp học nhảy (do chú hay cháu đầu têu thì em không nhớ nhé), về mẹ con bé hỏi đi học gì cả 2 chú cháu đều nói đi học hát nhé:)

SmocSmeo

Xe đạp
xin cụ, có lần em với con cháu 4 tuổi đi ra nhà văn hóa, đáng lẽ hôm đấy học hát mà 2 chú cháu chui mẹ vào lớp học nhảy (do chú hay cháu đầu têu thì em không nhớ nhé), về mẹ con bé hỏi đi học gì cả 2 chú cháu đều nói đi học hát nhé:)
Cụ có thấy e nói "Nó bỏ ra ngoài chơi gì đó thì còn có thể tin" không ạ? trẻ con mải chơi mà bỏ đi chơi sau đó nói dối thì là chuyện rất bình thường, không có gì là đáng nghi cả. Còn đứng 1 mình 1 góc dưới trời nắng, mặt cúi gằm thế kia thì nó là 1 câu chuyện khác cụ ạ. Đến con bé 3 tuổi nhà e còn biết "đuổi" cụ về kẻo nóng khi đến nhà trẻ thì chuyện con bé nó tự ra đứng phơi nắng ngoài trường hợp cháu bị thiểu năng trí tuệ ra thì chỉ có 1 sức ép làm nó sợ và buộc phải ra ngoài đứng thôi, có thể dư âm của sự bêu rếu hôm trước và cũng cả sao đỏ đuổi :)

Chỉnh sửa cuối:

Khanhnho

Xe buýt
Hiệu trưởng có cái khó, cô giáo có cái khổ, bảo vệ có cái nỗi niềm riêng, tóm lại tại con mẹ nghèo, tại con bé xui thôi nhỉ mấy cụ lý luận? Khó thật! đã đ-éo muốn làm, đ-éo có một tí lòng trắc ẩn tối thiểu giữa con người với nhau thì cũng thật quá khó.

zhangthang

Xe hơi
Cụ có thấy e nói "Nó bỏ ra ngoài chơi gì đó thì còn có thể tin" không ạ? trẻ con mải chơi mà bỏ đi chơi sau đó nói dối thì là chuyện rất bình thường, không có gì là đáng nghi cả. Còn đứng 1 mình 1 góc dưới trời nắng, mặt cúi gằm thế kia thì nó là 1 câu chuyện khác cụ ạ
hình đấy thì phụ huynh chụp cụ ạ, mà chả có cái trường nào mà khu vực cổng nó nắng đâu, gần hàng rào thể nào cũng có cây to cụ ạ, trong hình thì giữa trưa mà chả có tia nắng nào chiếu vào bé nữa ạ.

Parejo_10

Xe điện
Cô giáo như mẹ hiền. Có người mẹ nào để con mình đứng nắng 40 độ như trưa hôm nay không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng