[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZARG

Xe container
Cụ có con chưa, đã đưa con đi học bao giờ chưa? Cánh cứa trường học phải mở rộng cho mọi học sinh chứ. Đừng nhầm lẫn trường học và trại cải tạo như cái bọn trường đấy.
1 mình cụ có con phỏng?

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Trường nào chẳng quy định giờ mở cửa. Trẻ con rất thích đi học sớm rồi cùng nhau bám vào song sắt, đứa trong đứa ngoài trò chuyện. Nếu đã có quy định thì nhà trường không sai, phụ huynh cần phối hợp để đảm bảo sức khoẻ cho con. Đừng quá nghiêm trọng. F1 nhà em cũng không bán trú từ lớp 1, lại đi bộ từ nhà tới trường nên bao lâu nay ngày nào cũng có trên 15' ngoài trời. Chưa kể hôm nào không có giám sát thì vào lớp 13h45 còn đi từ 13h :))
Vấn đề ở đây không hẳn là đứng nắng này nọ. Mà đứa bé đấy và một số đứa khác đã bị con cô giáo bêu riếu chỉ vì đến sớm. Thật là khốn nạn.

sthd

Xe lăn
Người Vn vô lý bỏ **.

Con mình đúng giờ thì đưa đến. Nó vào lớp đàng hoàng.

Đưa sớm là sai, ai chịu trách nhiệm cho cái 15 phút đó? Bao nhiêu việc có thể xảy ra trong 15 phút.

Không tôn trọng luật chơi mà đổ cho người khác nghĩ nó chán.

Kể cả gửi cho bảo vệ cũng không được. Bảo vệ không được đào tạo để trông trẻ.
cả thế giới này không ở đâu có chuyện đưa con đi học đúng từng phút. ngàn gđ hs ngàn hoàn cảnh khác nhau. hs cũng nên đến sớm một lát để làm quen. ngay cả cổng trường cũng không thể đón cả trăm hs cùng lúc.

nói gđ có tội vì đi sớm 15' là quá vô cảm, không khoa học

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vâng thế này chứ, rõ ràng quá cụ

Vậy thì em xin nhìn lại lần nữa về việc tại sao con bé con lại đứng ở cổng trường

Ban đầu thì thông tin là sao đỏ không cho đứng trong sân trường

Phản ánh của mẹ với phóng viên:

https://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/nguoi-thay/hoc-sinh-lop-1-bi-dua-ra-cong-truong-dung-giua-trua-nang-642869.html

https://tuoitre.vn/hoc-sinh-lop-1-bi-phe-binh-dung-o-cong-truong-duoi-nang-vi-di-hoc-som-2020052115121395.htm

Sau đó thay đổi thành

Tại buổi làm việc, mẹ cháu T. cho biết vì công việc nên phải đưa con đi học sớm hơn lịch của trường. 13h15 chiều 20-5, khi đưa con đi học, chị dặn con ngồi dưới gốc cây để đợi đến giờ thì vào trường, nhưng khi quay lại thì thấy con đứng ngoài cổng trường dù đã đến giờ vào lớp.

"Tôi hỏi thì con nói là các chị Sao Đỏ có bảo vào lớp đi, nhưng cháu lại không dám vào lớp vì sợ bị cô giáo mắng." - phụ huynh này chia sẻ.

https://tuoitre.vn/chu-tich-hai-phong-yeu-cau-lam-ro-vu-phe-binh-hoc-sinh-lop-1-di-hoc-som-20200521193417966.htm

Link trên là tin của báo Tuổi trẻ về buổi làm việc của nhà trường, mẹ bé có CT Hải Phòng

https://haiphong.gov.vn/tin-tuc-su-kien/Thong-bao-Ket-luan-cua-Chu-tich-UBND-thanh-pho-Nguyen-Van-Tung-tai-buoi-lam-viec-voi-Truong-Tieu-hoc-Quang-Trung-quan-Ngo-Quyen-ve-viec-thuc-hien-nhie-45538.html

2. Về sự việc cháu M.T.T.T - Lớp 1A1:

- Việc cháu M.T.T.T đứng ở ngoài cổng trường vào thời điểm 13h 15' ngày 20/5/2020 không phải do yêu cầu của Nhà trường và giáo viên chủ nhiệm, sau khi được phụ huynh đưa vào trong trường đã được Sao đỏ hướng dẫn vào lớp nhưng học sinh đã đi ra ngoài cổng trường đứng.

Tức là đã có thay đổi nội dung lời kể của mẹ bé, sau buổi làm việc khá đầy đủ thành phần gồm cả CT HP
Bà mẹ được chú thích ngồi ngoài cùng bên phải ạ
Em xem thì rõ là dáng vẻ khắc khổ, kinh tế chắc chắn không tốt mới cho con ăn ở nhà
Buổi làm việc này có lẽ là lần đầu tiên và duy nhất chị được tiếp xúc với nhiều người có vị trí cao như vậy

Có sự thay đổi, mà chỉ có một sự thật, vậy cái nào là thật?
Sự việc ban đầu kể cho phóng viên
Sự việc sau này kể lại trong buổi làm việc với Ct HP

Và tại sao lại thay đổi? Lẩn đầu nối dối hay lần sau là nói dối
Động cơ là gì? :)

Cái này chỉ có 2 mẹ con biết, ngay cả BGH và cô CN cũng không biết

Thôi thì theo thông tin mới và chính thống nhất, xem như "cháu tự đi ra cổng đứng"

Sao đỏ có đuổi hay không, thôi thì kết luận dựa theo thông tin bên trên vậy :)

Chỉ có một điều chắc chắn: có sao đỏ được giao nhiệm vụ tại trường vào thời điểm đó và con bé có đứng ở cổng lúc mẹ quay lại

Không rõ các bạn sao đỏ này có học bán trú hay không, nhưng chắc chắn là có mặt ở cổng trường vào thời gian các cháu bán trú khác đang được ngủ trưa :)

"Sao đỏ" không ngủ trưa, có lẽ vì nhiệm vụ
Nhiệm vụ này là gì? Hướng dẫn các bé vào lớp lúc 1h15 hay là nv gì ? :)

Cái này chắc chỉ có các cháu hs biết

Thôi cứ xem nó là như vậy đã, biết đâu sáng mai lại có báo mới
Cố lên mợ, tìm thêm bằng chứng để tấn công cô giáo đi :))
Khổ vẫn dùng smart phone cơ mà? Bố mẹ nhịn ăn nhịn mặc cho con đi học, đến cái áo mới cũng cả năm khômg có nổi một cái, đó mơi là đáng thương. Chứ em lạ gì nhiều người, mồm kêu tôi khổ lắm, nhưng quần áo sắm liên tọi, smartphone vuốt điệu nghệ :))
Ở đây em chả nhắm vào ai cả, nhưng thông tin chính thống có, thông tin lề trái có, mợ thích tin cái gì thì mợ tin.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Còm của cụ câu dưới đá câu trên.
Vừa bao biện vừa giải quyết vấn đề.
Tại sao không giải quyết như thế luôn cho đỡ phải bao biện.
Câu nào đá câu nào =))
1. Tôi giao tận tay con tôi cho cô giáo. Hoặc con bé lớn nhà tôi tôi phải đứng nhìn nó vào tận lớp.
2. Trường thằng nhỏ nhà tôi học có ban đón sớm, các trường khác cũng nên thế

không rõ chính quyền Hải Phòng có tàu ngầm trong Of không, nhưng hoanh nghênh cách xử lý của họ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

sakai_yo

Xe lăn
Thái Bình nhà e chưa có bán trú nên chiều tha hồ đến sớm hoặc sát giờ, chuyện cấm đến sớm hơi vô lý.

truongsa1210

Xe buýt
Trong thớt này, cụ Linh Bê Tha, cụ ZARG mời 2 cụ ra cổng trường nói chuyện với em. Các cụ phán chuẩn.

Người Vn cái éo gì cũng đòi cái tình, tình, tình... Trong khi éo hề nghĩ cho người khác.

sakai_yo

Xe lăn
cũng Hải phồng đây.

đứa có trăm tỉ thì được dí ngàn tỉ vào tay
đứa không có tiền ăn trưa thì bị bắt phơi nắng
Năm xưa còn có vụ bắt hs uống nước vắt từ giẻ lau bảng nữa- trường ở An Dương HP

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Kim ngưu 101

Xe tải
Hiệu trưởng có cái khó, cô giáo có cái khổ, bảo vệ có cái nỗi niềm riêng, tóm lại tại con mẹ nghèo, tại con bé xui thôi nhỉ mấy cụ lý luận? Khó thật! đã đ-éo muốn làm, đ-éo có một tí lòng trắc ẩn tối thiểu giữa con người với nhau thì cũng thật quá khó.
E đồng ý với cụ. 1 sự việc như thế nhưng người ta lôi nguyên tắc này nọ ra để chỉ trích 2 mẹ con đáng thương đó. Nguyên tắc là vật chết, con người mới là vật sống và tạo ra nguyên tắc. Em chưa bàn đến chuyện nguyên tắc hay nội quy đó đúng hay sai, chủ thấy bây giờ con người quá vô cảm. 1 em bé 6 tuổi phải đứng 1 mình ngoài trời nắng như thế vì những suy nghĩ ích kỷ của người lớn. Đọc những com như thế, em càng khẳng định ra ngoài ko tin được ai ngoài việc mình tự bảo vệ con mình. Nếu có chuyện xảy ra, lũ vô nhân tính ấy sẽ ko thèm động 1 ngón tay giúp đỡ con mình.

VoCan

Xe điện
Người mẹ đó đã chấp nhận để con tự lập như vậy do hoàn cảnh nếu có vấn đề gì thì họ sẽ tự chịu trách nhiệm nếu xảy ra vấn đề ngoài giờ học, nó ko đánh đồng vs việc e bé kia bị đuổi ra ngoài, ko liên quan gì sất
Có vẻ các cụ chỉ cần 1 cái cớ để chửi chứ quan tâm gì đến đứa bé đâu haizz

Kim ngưu 101

Xe tải
Trong thớt này, cụ Linh Bê Tha, cụ ZARG mời 2 cụ ra cổng trường nói chuyện với em. Các cụ phán chuẩn.

Người Vn cái éo gì cũng đòi cái tình, tình, tình... Trong khi éo hề nghĩ cho người khác.
Nếu ko nói tình chỉ nói lý, ok. Vậy nội quy đến sớm 15 phút bị phạt dựa trên nguyên tắc nào, quy định nào cụ biết ko. Đừng có tự đưa ra nội quy mà ko có căn cứ, và nội quy nói mồm mà ko có văn bản cũng vô tác dụng. Nếu nội quy ko có căn cứ, hay nội quy ko được phát hành văn bản thông báo thì bà mẹ đó ko làm sai gì cả cụ nhé.

Nine

Xe điện
Cố lên mợ, tìm thêm bằng chứng để tấn công cô giáo đi :))
Khổ vẫn dùng smart phone cơ mà? Bố mẹ nhịn ăn nhịn mặc cho con đi học, đến cái áo mới cũng cả năm khômg có nổi một cái, đó mơi là đáng thương. Chứ em lạ gì nhiều người, mồm kêu tôi khổ lắm, nhưng quần áo sắm liên tọi, smartphone vuốt điệu nghệ :))
Ở đây em chả nhắm vào ai cả, nhưng thông tin chính thống có, thông tin lề trái có, mợ thích tin cái gì thì mợ tin.
Cụ tập trung vào cái smartphone nhiều quá. Thế là không nên vì cụ có biết là máy gì mua bn tiền bán bn tiền đâu

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ tập trung vào cái smartphone nhiều quá. Thế là không nên vì cụ có biết là máy gì mua bn tiền bán bn tiền đâu
Thế trong thớt này có cụ mợ nào ở đấy nắm rõ cháu bé tự ra ngoài hay bị đuổi đâu 🤣🤣🤣
Thế sao vẫn có thể phán xét cô giáo :))
Đưa trẻ tới trường không nhờ người lớn, không bàn giao cho ai, nhưng vẫn rảnh rang chụp hình con mang lên mạng để kêu cơ mà?
:)) :)) :))
Bà mẹ vĩ đại của nhiều ofers :))

matran241091

Xe tăng
hồi trước đi học đi sớm đưng cửa là chuyện bình thường
chả hiểu sao cũng lên mạng được

Nine

Xe điện
Thế trong thớt này có cụ mợ nào ở đấy nắm rõ cháu bé tự ra ngoài hay bị đuổi đâu 🤣🤣🤣
Thế sao vẫn có thể phán xét cô giáo :))
Đưa trẻ tới trường không nhờ người lớn, không bàn giao cho ai, nhưng vẫn rảnh rang chụp hình con mang lên mạng để kêu cơ mà?
:)) :)) :))
Bà mẹ vĩ đại của nhiều ofers :))
Cụ nói đúng. Em chỉ nhắc cụ thôi. Họ nói không đúng không phải là lý do để cụ dùng một sự không đúng khác để phản biện

hồi trước đi học đi sớm đưng cửa là chuyện bình thường
chả hiểu sao cũng lên mạng được
Đứng cửa chứ ko phải đứng cổng trường cụ nhé. Xh giờ bn cạm bẫy...
Lại còn “ép”phụ huynh xin lỗi đã đưa lên mạng xh. Ko đưa lên mạng thì còn bắt cháu đứng đến bao giờ????
Giáo với cả dục...

AT76

Xe điện
Vấn đề ở đây không hẳn là đứng nắng này nọ. Mà đứa bé đấy và một số đứa khác đã bị con cô giáo bêu riếu chỉ vì đến sớm. Thật là khốn nạn.
Đúng cụ. Đến sớm trường chưa mở cửa phải đứng ngoài và đến sớm bị phạt là hai chuyện khác nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng