[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

dz0r0

Xe điện
Ngày học phổ thông em cũng từng là nạn nhân của thợ dạy. Nó không thiện cảm và ghét em nên có học và làm như nào cũng không tránh được việc bị đì đọt. May mắn là em vượt qua được, mẹ em cũng tỉnh nên cho chuyển trường luôn.
Đồng cảm với cụ. Năm lớp 6 cháu cũng bị cô giáo ghét nên xém hỏng. May mà cháu cũng không bị khủng hoảng tâm lý và ông bô cho cháu chuyển trường luôn. Chuyển trường cái cháu thành học sinh khá rồi lên giỏi ngay. Giờ ngẫm lại mới thấy việc học cũng rủi ro nếu giáo viên không có tâm. Áp lực tâm lý lắm các cụ ạ. Nhiều khi mình bị chột chỉ vì giáo viên không hiểu và thông cảm với mình hoặc chỉ vì cảm tính thiên vị của giáo viên.

SmocSmeo

Xe đạp
hình đấy thì phụ huynh chụp cụ ạ, mà chả có cái trường nào mà khu vực cổng nó nắng đâu, gần hàng rào thể nào cũng có cây to cụ ạ, trong hình thì giữa trưa mà chả có tia nắng nào chiếu vào bé nữa ạ.

Trường nó đây cụ ạ, đường nhựa đến tận cổng trường và cụ có thấy cây nào ko? cháu nó đã biết chọn góc râm nhất để đứng rồi, cây bên trong cũng còn chưa đủ tán mát. Nó tự nhiên ra đứng trong khi dc các anh chị hướng dẫn vào lớp, nghe nó ngang phè phè. Thống nhất nội dung làm việc theo chiều hướng tốt cho nhà trường để làm êm dư luận, giữ hình ảnh cho ngành đi đã, chứ giải quyết nội bộ chắc là cháu cũng được nhà trường trích quỹ cho ăn bán trú đến hết học kỳ để hỗ trợ hoàn cảnh nhà chị này rồi. Hòa cả làng :)

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Chuyện bé bằng cái tí teo mà làm cư dân mạng nổi sóng, bắt tội ông CT TP lại phải kéo theo một đống tuỳ tùng đi họp giải quyết này nọ trong khi nhà còn bao nhiêu việc.:P
Bản thân sự việc đơn giản:
1. Gia đình cháu bé khó khăn, do vậy phải abc ... xyz... là hết sức bình thường.
2. Cô giáo thô lỗ trong hành xử, riêng chuyện bêu xấu các con rồi chụp ảnh này nọ là léo có được rồi. Cái này gặp bọn Tây lông nó kiện cho đi tù bcm ngay >< ở xứ thiên đường thì Cô là số 1.
3. Hiệu trưởng và bậu xậu xử lý cực kỳ khéo léo và hợp lý, nhưng khôn ngoan quá lại hoá dại. Giờ thông tin theo hướng bêu xấu trường khắp nơi đầy rẫy.

Hướng giải quyết:
1. Khôn nhất là nhà trường đứng ra cấp hỗ trợ bán trú cho cháu bé luôn, bớt một hào nhưng lại được tiếng- không nhanh thì Nhà hảo tâm mạng nào nó nhảy vào thì lại càng tổn hại danh tiếng trường hơn. Cả năm ăn của cháu bé chắc hết chưa đến 10 củ.
2. Giờ chuyện to rồi, chả cần biết gia đình cháu bé ra sao chứ cư dân mạng thối mồm nó chỉ thích thổi bùng lửa lên nữa thôi- do vậy trường, hiệu trưởng và cô giáo muốn thoát nạn chỉ còn cách quan tâm cháu hơn nữa thôi. Coi như phải thay đổi cách ăn ở, đừng dại mà trù dập cháu bé. Ở xứ thiên đường, công lý trên mạng luôn được ưu tiên cho những người ở vị trí yếu thế như mẹ con cháu bé, vô hình chung đẩy sự việc đi quá xa.

zhangthang

Xe hơi

Trường nó đây cụ ạ, đường nhựa đến tận cổng trường và cụ có thấy cây nào ko? cháu nó đã biết chọn góc râm nhất để đứng rồi, cây bên trong cũng còn chưa đủ tán mát. Nó tự nhiên ra đứng trong khi dc các anh chị hướng dẫn vào lớp, nghe nó ngang phè phè. Để làm êm dư luận đi đã, chứ giải quyết nội bộ chắc là cháu cũng được nhà trường trích quỹ cho ăn bán trú đến hết học kỳ để hỗ trợ hoàn cảnh nhà chị này rồi. Hòa cả làng :)
Việc con bé và 6 bạn vào lớp bị cho lên bảng 1 lần rồi nên nếu chỉ đi 1 mình thì nó chả dám vào lớp là đúng thôi.
Còn các cháu sao đỏ chả cụ nào thương nhỉ, các cháu đấy cũng cấp 1 đấy, thầy cô giao nhiệm vụ không để học sinh đi lang thang trong sân trường thì các cháu đấy chỉ có nhiệm vụ bắt các cháu khác đang lang thanh đi chỗ khác thôi, thời em còn đi học cấp 1 là các lão ấy sau khi ghi tên xong là đứa nào học lớp nào tống lại vào lớp đấy,

midataka

Xe buýt
Tiêu chuẩn kép nhiều thật, khóa mịa nó cổng lại, đúng h mở cổng như trường con e, đến sớm trời nắng tìm chỗ râm mà trú, đúng 1h30 cổng mở, nắng nóng ăn thua gì, sát h mở chúng nó chẳng bu đầy cổng, trời mưa thì nhà trường linh động mở cửa sớm cho vào. hết phim

SmocSmeo

Xe đạp
Việc con bé và 6 bạn vào lớp bị cho lên bảng 1 lần rồi nên nếu chỉ đi 1 mình thì nó chả dám vào lớp là đúng thôi.
Còn các cháu sao đỏ chả cụ nào thương nhỉ, các cháu đấy cũng cấp 1 đấy, thầy cô giao nhiệm vụ không để học sinh đi lang thang trong sân trường thì các cháu đấy chỉ có nhiệm vụ bắt các cháu khác đang lang thanh đi chỗ khác thôi, thời em còn đi học cấp 1 là các lão ấy sau khi ghi tên xong là đứa nào học lớp nào tống lại vào lớp đấy,
Ồ, cháu nó dc đưa vào trường và dặn đứng gốc cây rồi đấy chứ có dám vào lớp đâu, thế mà được các anh chị sao đỏ hướng dẫn vào lớp mà lại bỏ ra ngoài đứng nắng 1 mình cơ, nghe nó ngang phè phè như phèn chua ấy cụ ạ, nó đã sợ sao đỏ thì sao đỏ bảo vào lớp thì cấm có dám cãi mà bỏ ra ngoài. Còn sao đỏ là cái e thấy "khắm" nhất, tự nhiên các cháu phải làm việc, bị làm tay sai, cô bảo sao thì làm vậy chứ nào dám cãi? Được quyền giám sát người khác rồi tạo thói quen đấu tố cho bọn trẻ con, từ cái đội này mà sinh ra thói bắt nạt, bạo lực học đường của lũ trẻ thôi. Nhiệm vụ giám sát là của giao viên chứ ko phải của học sinh -> bỏ ngay cái sao đỏ này đi

ocean1

Xe tăng
Đọc bài xong, em thấy tội cho cháu bé, bị kẹt giữa 2 người lớn .
Xã hội đúng là thay đổi đến mức nghề dạy học bị biến chất trầm trọng.

Matnautq

Xe tải
Chẳng hiểu sao các cụ lại bênh đc cô giáo và nhà trường này. 1 đứa trẻ 6 tuổi đứng ngoài trời nắng vậy người bình thường nhìn còn thương mà đây là giáo viên môi trường giáo dục lại vô tâm như vậy.
Em cũng gv nhưng dạy toàn sinh viên thôi mà nắng này nhìn tụi nó đứa nào nhà xa đi học thương lắm. Hôm nào đến lớp cũng nhắc tụi nó mặc quần áo dài tay hoặc chống nắng cẩn thận, uống nước đầy đủ. Sợ thời tiết này dễ ốm lắm.

NualycafE

Xe buýt
Chẳng hiểu sao các cụ lại bênh đc cô giáo và nhà trường này. 1 đứa trẻ 6 tuổi đứng ngoài trời nắng vậy người bình thường nhìn còn thương mà đây là giáo viên môi trường giáo dục lại vô tâm như vậy.
Em cũng gv nhưng dạy toàn sinh viên thôi mà nắng này nhìn tụi nó đứa nào nhà xa đi học thương lắm. Hôm nào đến lớp cũng nhắc tụi nó mặc quần áo dài tay hoặc chống nắng cẩn thận, uống nước đầy đủ. Sợ thời tiết này dễ ốm lắm.
À các cụ ấy nói là cả cô CN lẫn BGH đều không biết sự việc cháu đứng ngoài cổng nên ko phải xót gì

Đúng là vậy vì họp báo đều thông tin là giờ đó chỉ có các cháu sao đỏ đứng ở cổng thôi, còn không có giáo viên nào :)

Kết luận làm việc của Hải Phòng luôn nhé cụ :)

Bố Nhím Con

Xe tải
Báo chính thống, em tin PV họ phản ánh chính xác những gì được thông tin. Nếu gian dối bất nhất em nói luôn là bà mẹ

Nhưng lý do là gì?

Chị ấy cào mặt ăn vạ chăng? Lần đầu dối, lần sau hối hận khai báo thành khẩn :)
Hoặc lý do gì em chưa biết
Em nghĩ ngược lại. Lần đầu khai báo đúng , lần sau làm theo chỉ đạo. Chắc được dấm dúi cho cái gì để cho xong chuyện .
P/s: Qua đây chúng ta lại thấy sức mạnh của truyền thông ( ở đây là CĐM) đến cỡ nào.

Bố Nhím Con

Xe tải
Năm 2006, em nghe tin vợ em bị gọi là Cô Hoài Hâm, chỉ vì mùa mưa, mua áo mưa cho học sinh nghèo
14 năm qua vẫn rực rỡ thế nhề
Tiên nhân bọn ********* vịt tân
Cụ muốn nói gì thì có đầu có đít cho anh em hóng.
Tự nhiên cụ nói cái tốt của vợ cụ xong ở dưới lại chửi bọn Vịt Tân.
Chả hiểu gì

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn nói gì thì có đầu có đít cho anh em hóng.
Tự nhiên cụ nói cái tốt của vợ cụ xong ở dưới lại chửi bọn Vịt Tân.
Chả hiểu gì
Với cái mạch tư duy lộn xộn của em thì cụ không hiểu và em cũng không giải thích được. Em xóa còm rồi ạ

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cô giáo ko có tâm mới thế chỉ vì mấy đồng tiền cơm mà đánh mất lương tâm nghề giáo. Đáng nhẽ ra phải cho cháu vào rồi cháu tìm bóng mát nào đó ngồi đợi giờ vào lớp. Định mệnh băt đứng ở cổng nắng 48 độ thì khác gì con tép phơi. Nhiều cụ cố bênh cô giáo viên đến chịu. Cụ bạc hôm nọ phát biểu đấy chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài, chữ tài đi vs chữ tai một vần, xin chúc mừng cô giáo đã quay vào ô mất biên chế 400 củ ra đi

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em nói thật , mẹ nó cũng quên nữa là nhà trường , nhà trường sai nhưng mẹ nó cũng chả đúng ,vứt đứa 6 tuổi giữa cổng trường mà không bàn giao hay nhờ ai thì cũng chả ổn
Người mẹ đó đã chấp nhận để con tự lập như vậy do hoàn cảnh nếu có vấn đề gì thì họ sẽ tự chịu trách nhiệm nếu xảy ra vấn đề ngoài giờ học, nó ko đánh đồng vs việc e bé kia bị đuổi ra ngoài, ko liên quan gì sất

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Người Vn vô lý bỏ **.

Con mình đúng giờ thì đưa đến. Nó vào lớp đàng hoàng.

Đưa sớm là sai, ai chịu trách nhiệm cho cái 15 phút đó? Bao nhiêu việc có thể xảy ra trong 15 phút.

Không tôn trọng luật chơi mà đổ cho người khác nghĩ nó chán.

Kể cả gửi cho bảo vệ cũng không được. Bảo vệ không được đào tạo để trông trẻ.
Cụ có con chưa, đã đưa con đi học bao giờ chưa? Cánh cứa trường học phải mở rộng cho mọi học sinh chứ. Đừng nhầm lẫn trường học và trại cải tạo như cái bọn trường đấy.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó bênh vì chúng nó là gv mà cụ

mr.Share

Xe tải
Trường nào chẳng quy định giờ mở cửa. Trẻ con rất thích đi học sớm rồi cùng nhau bám vào song sắt, đứa trong đứa ngoài trò chuyện. Nếu đã có quy định thì nhà trường không sai, phụ huynh cần phối hợp để đảm bảo sức khoẻ cho con. Đừng quá nghiêm trọng. F1 nhà em cũng không bán trú từ lớp 1, lại đi bộ từ nhà tới trường nên bao lâu nay ngày nào cũng có trên 15' ngoài trời. Chưa kể hôm nào không có giám sát thì vào lớp 13h45 còn đi từ 13h :))

Trạng thái
Thớt đang đóng