[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

sthd

Xe lăn
Cố lên mợ, tìm thêm bằng chứng để tấn công cô giáo đi :))
Khổ vẫn dùng smart phone cơ mà? Bố mẹ nhịn ăn nhịn mặc cho con đi học, đến cái áo mới cũng cả năm khômg có nổi một cái, đó mơi là đáng thương. Chứ em lạ gì nhiều người, mồm kêu tôi khổ lắm, nhưng quần áo sắm liên tọi, smartphone vuốt điệu nghệ :))
Ở đây em chả nhắm vào ai cả, nhưng thông tin chính thống có, thông tin lề trái có, mợ thích tin cái gì thì mợ tin.
vâng. em đây ạ. em xin lỗi anh Linh vì dám có smartphone 1,5tr

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
vâng. em đây ạ. em xin lỗi anh Linh vì dám có smartphone 1,5tr
Sao không dùng ngu phôn 300K =)) có làm sao đâu mà cứ phải smart phone? kakakaka
p/s: Sao biết smartphone 1.5 củ.
À, có cái vòng chắc vàng đểu rồi, nghèo mấy cũng phải cho thằng Tèo đi học cơ mà :))

RungHoang

Xe tải
Giáo viên như mẹ hiền là đây chứ đâu

Mưa!

Xe điện
Dường như người ta quên rằng, trẻ con như búp trên cành, trẻ con luôn vô tội, người có tội luôn và chắc chắn là người lớn.
Người cũng quên rằng, nhiều khi người ta vô tâm với con cái, nhưng người ta mong muốn xã hội phải con người ta như vàng như bạc.
Người ta phó mặc con cái cho nhà trường, cho xã hội, mặc định rằng tôi cứ vứt con ngoài cổng trường thì các ông các bà phải quan tâm tới con tôi.

1. Người mẹ đã không biết cách để làm điều tốt nhất cho con, có thể thấp cổ bé họng, có thể không tác động được tới hiệu trưởng, nhưng có thể nhờ cậy bảo vệ, trong nhóm zalo cô giáo có nói rõ: Các em bị phạt vì đến sớm và "quậy" trong giờ ngủ của các cháu khác (những cháu có quyền lợi mà các cháu được hưởng khi đăng ký bán trú, được ăn và được ngủ), và nếu mang con đến sớm thì gửi bảo vệ cho an toàn.
2. Cô hiệu trưởng không sát sao hay có thể nói là quá vô tâm với trẻ con, tình trạng này xảy ra hôm nay thì chắc chắn trước đó đã xảy ra nhiều lần, và dường như cô cứ kệ nó thế thôi, cô cũng như nhiều Ofers ở đây, không quan tâm tới "Giải pháp", cái tốt nhất cho con trẻ, những mầm non tương lai của đất nước, những đứa trẻ do hoàn cảnh như thế, rồi sẽ tự ti, xấu hơn là tự kỷ, sẽ có một cuộc đời về sau sẽ khổ, sẽ thành những người auto chửi nếu các em hưởng một môi trường giáo dục méo mó và vô cảm.
3. Cô chủ nhiệm là giáo viên, nhưng nghiệp vụ sư phạm hay là cách để làm phụ huynh hiểu và thông cảm kém, có thể cô thương các con, hay cô ghét các con (cái này không rõ được, chỉ mình cô biết), nhưng cách cô truyền tải tới phụ huynh như vậy là chưa tốt. Nhưng để nhằm tất cả vào cô giáo, thì rõ ràng là chưa công bằng, chưa fair.

Sau sự việc này hi vọng mọi việc sẽ tốt lên, sẽ có nhiều giải pháp để trường học là nơi các em các cháu muốn tới, là nơi ươm mầm cho thế hệ tương lai.
Em đồng ý với mợ cả 3 điểm trên, và bổ sung thêm 1 chút:
1. Trách nhiệm và tình cảm của PH với con là việc đầu tiên nên đề cập đến. PH đủ yêu con, đủ trách nhiệm với con sẽ phải tìm giải pháp đầu tiên và đề xuất với GVCN hoặc hiệu trưởng để nhà trường xem xét tìm các biện pháp phù hợp. (Cái này đừng ai nói là không gặp được GVCN hay hiệu trưởng vì trường học hay bất cứ cơ quan nào đều có lịch tiếp dân).

2. Ngoài việc các cháu đến sớm làm ảnh hưởng tới các hs khác đang ngủ nghỉ trưa, còn tiềm ẩn nguy cơ các cháu gặp nguy hiểm khi đến sớm mà không có ai trông. (Điển hình là vụ học sinh cấp 3 ở Hà Tây ở lại trường sau giờ tan học, không có giáo viên, lột đồ nhau và quay clip tung lên mạng xã hội).

3. Ai đó dúng cụm từ "cô giáo bán cơm", dùng được từ đó cho các cô dạy con mình thì thật mạt hạng. Việc nhu cầu của PH cho con ăn bán trú là có thật, nếu nhà trường không tổ chức ăn và ngủ trưa cho các trẻ thì có khi 90% PH sẽ nhảy sếch lên để so bì với các trường khác vì không thể đưa đón con ngày 4 quệt. Thậm chí ngay cả khi không có các cháu ngủ trưa thì các cô cũng không có "trách nhiệm" phải đón và trông các cháu đến sớm. Nhưng em tin nếu có đề xuất và thấy hợp lý, các nhà trường cũng sẽ cử giáo viên trực sớm để đón các cháu như mợ đề xuất, và nhớ là việc này hoàn toàn vì "tình cảm" chứ không phải "trách nhiệm". Đảm bảo an toàn cho các con ngoài giờ học là trách nhiệm của phụ huynh chứ không phải của nhà trường.

mrductk111

Xe buýt
Cụ không đọc kỹ à? Em học sinh này do hoàn cảnh, nên ngày nào cũng thế, chứ k phải đột xuất cụ nhé!
Vẫn là bao biện, ngày nào cũng thế lại càng phải đặc biệt hơn.
người ta giữ 1 cả 1 chuyến tàu trong mấy năm trời chỉ để phục vụ 1 học sinh duy nhất còn làm được. mấy cái lý do kia thật kệch cỡm.
Nói thẳng là do không ăn cơm bán trú của trường thì bị đối xử khác thế cho nó vuông

zhangthang

Xe hơi
Vẫn là bao biện, ngày nào cũng thế lại càng phải đặc biệt hơn.
người ta giữ 1 cả 1 chuyến tàu trong mấy năm trời chỉ để phục vụ 1 học sinh duy nhất còn làm được. mấy cái lý do kia thật kệch cỡm.
Nói thẳng là do không ăn cơm bán trú của trường thì bị đối xử khác thế cho nó vuông
À cũng những chỗ mà giữ cả chuyến tàu như thế thì người ta cũng có thể nuôi cơm các phụ huynh thích bỏ con giữa trời nắng rồi bắt xã hội phải có trách nhiệm trông con cho mình.

sthd

Xe lăn
Người cũng quên rằng, nhiều khi người ta vô tâm với con cái, nhưng người ta mong muốn xã hội phải con người ta như vàng như bạc.
Người ta phó mặc con cái cho nhà trường, cho xã hội, mặc định rằng tôi cứ vứt con ngoài cổng trường thì các ông các bà phải quan tâm tới con tôi.

1. Người mẹ đã không biết cách để làm điều tốt nhất cho con, có thể thấp cổ bé họng, có thể không tác động được tới hiệu trưởng, nhưng có thể nhờ cậy bảo vệ, trong nhóm zalo cô giáo có nói rõ: Các em bị phạt vì đến sớm và "quậy" trong giờ ngủ của các cháu khác (những cháu có quyền lợi mà các cháu được hưởng khi đăng ký bán trú, được ăn và được ngủ), và nếu mang con đến sớm thì gửi bảo vệ cho an toàn.
- em xin lỗi anh. tại em mãi mới xin được việc làm nên không dám đến muộn thôi ạ.
- em nghèo nhưng em không vô tâm, không vô cảm. vô tâm thì em đã không quay xe lại giữa trời nắng 55 độ để xem con thế nào
- em không phó mặc cho nhà trường. em đưa con đến tận nơi, em dặn con ngồi dưới gốc cây trong sân trường. trời nắng 41 độ, sân trường 50 độ, nhưng em nghèo, con em phải chịu, em đâu dám kêu ca.
- con em đến sớm nhưng không quậy ạ. lớp bán trú có cô trông, trẻ con 6 tuổi dám vào đấy mà quậy
- trường là trường công, trường của nhân dân. điều hòa lớp học em cũng phải góp tiền mua. đúng ra em có quyền cho con ở trong lớp sau bữa ăn bán trú. nay em sợ con bị kì thị nên không dám đưa con vào, chỉ xin các anh chị cái bóng mát ở sân trường thôi, bắt nó ở ngoài cổng trong cái nắng 41 độ, mặt đường 55 độ thì em thương con em quá. lại còn sợ va chạm, cướp giật nữa, được không ạ?
- em xin lỗi các anh, em xin lỗi cô hiệu trưởng, em xin lỗi cô chủ nhiệm, mẹ xin lỗi con vì mẹ không có đủ tiền cho con ăn bán trú, để con bị kì thị, đẩy ra vỉa hè.

kienvinh

Xe lăn
"Tại sao lại phơi nắng một đứa bé".

Theo tôi nhìn thì chính mẹ nó (đứa bé) đã phơi nắng nó.

Cái vòng kim cô đúng là kinh.

Tự nhiên lại quàng cho cô giáo cái vòng kim cô mẹ hiền :D
Cứ coi nó là một ngành dịch vụ như bao ngành dịch vụ, làm đúng làm đủ trách nhiệm của một người giáo viên đã là tốt lắm rồi cccm ạ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
- em xin lỗi anh. tại em mãi mới xin được việc làm nên không dám đến muộn thôi ạ.
- em nghèo nhưng em không vô tâm, không vô cảm. vô tâm thì em đã không quay xe lại giữa trời nắng 55 độ để xem con thế nào
- em không phó mặc cho nhà trường. em đưa con đến tận nơi, em dặn con ngồi dưới gốc cây trong sân trường. trời nắng 41 độ, sân trường 50 độ, nhưng em nghèo, con em phải chịu, em đâu dám kêu ca.
- con em đến sớm nhưng không quậy ạ. lớp bán trú có cô trông, trẻ con 6 tuổi dám vào đấy mà quậy
- trường là trường công, trường của nhân dân. điều hòa lớp học em cũng phải góp tiền mua. đúng ra em có quyền cho con ở trong lớp sau bữa ăn bán trú. nay em sợ con bị kì thị nên không dám đưa con vào, chỉ xin các anh chị cái bóng mát ở sân trường thôi, bắt nó ở ngoài cổng trong cái nắng 41 độ, mặt đường 55 độ thì em thương con em quá. lại còn sợ va chạm, cướp giật nữa, được không ạ?
- em xin lỗi các anh, em xin lỗi cô hiệu trưởng, em xin lỗi cô chủ nhiệm, mẹ xin lỗi con vì mẹ không có đủ tiền cho con ăn bán trú, để con bị kì thị, đẩy ra vỉa hè.
Cái kiểu cắt cúp, cắt chữ ntn thì ai chả làm được =)) =)) =))
Sao không trả lời hết 3 ý đi anh, sao anh cứ phải khổ thế =)) =)) =))

mrductk111

Xe buýt
Phụ huynh đi sớm vứt con ở cổng trường đang đóng cửa rồi cắt cúp câu chuyện, lều báo thì câu viu mà dắt mũi đc khá nhiều. Kaka!
Có hẳn ảnh cháu bị đứng trên bục vì đến sớm kìa, cô giáo phê bình trên nhóm luôn. thiếu cái gì nữa à cụ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
"Tại sao lại phơi nắng một đứa bé".

Theo tôi nhìn thì chính mẹ nó (đứa bé) đã phơi nắng nó.

Cái vòng kim cô đúng là kinh.
Đừng lôi cái vòng ra, vòng đểu đấy, ộp phơ gõ chữ không ra hồn bảo thế đấy =)) Cụ ạ =)) =)) =))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
người ta nghèo mà, cụ ỷ có mấy đồng bạc rồi lên giọng kẻ cả đúng không=))
Em có khinh ai nghèo đâu, nghèo người ta còn tỉnh cảm, tới mức cắt thịt ở tay nấu cháo cho mẹ cũng có cơ mà :)) (chắc trong truyện Bao Chửng thôi, chứ ngoài cắt như thế mất máu mà chết :v )
Người ta nghèo nhưng người ta chưa bị câm điếc, người ta vẫn có thể nhờ vả chú bảo vệ được cơ mà =))
Nhiều khi: Ghét cái thái độ
:)) :)) ;))

Ngocanhqn

Xe buýt
Vẫn là căn bệnh đua thành tích - thích phong trào, giáo dục giáo điều và giả tạo của cả một hệ thống giáo dục đã cằn cỗi và lỗi thời. Các cô giáo đơn thuần coi học sinh và phụ huynh như con bò vắt sữa. Phải ăn bán trú, phải đóng tiền ngoài giờ, phải đi học phụ đạo, phải tự viết cam kết xin được nộp các khoản đó.
chẳng phụ huynh nào dám lên tiếng vì lên tiếng xong thì con mình ở trường nó hành cho thế nào cũng phải chịu, xin chuyển trường thì xa và Khó.

NualycafE

Xe buýt
Cố lên mợ, tìm thêm bằng chứng để tấn công cô giáo đi :))
Khổ vẫn dùng smart phone cơ mà? Bố mẹ nhịn ăn nhịn mặc cho con đi học, đến cái áo mới cũng cả năm khômg có nổi một cái, đó mơi là đáng thương. Chứ em lạ gì nhiều người, mồm kêu tôi khổ lắm, nhưng quần áo sắm liên tọi, smartphone vuốt điệu nghệ :))
Ở đây em chả nhắm vào ai cả, nhưng thông tin chính thống có, thông tin lề trái có, mợ thích tin cái gì thì mợ tin.
Cụ bắt đầu lôi ra cả smartphone của chị này ra để tô vẽ :)
Có người nhắc cụ ở trên rồi thôi mời cụ đọc lại

Cụ cố tình bắt đầu gọi tôi là "mợ" :)
Tôi cũng có thể làm như vậy với cụ nhưng nó không giống tính tôi lắm, dìm cũng cho ra dìm, dìm kiểu lom dom mất công
Người ta nhìn cách còm và tần suất còm cũng có thể định ra tôi và cụ, ai là "mợ" mà :)

Tôi không nghĩ là đang có tấn công cô giáo hay là ai. Mà là mọi hệ thống, mọi tổ chức có ung nhọt, có sai trái, và đang hoạt động không hướng về giá trị nhân văn, không coi trọng con trẻ, không phải là "ngôi nhà thứ hai" như tôn chỉ thì phải bị lên án và thay đổi
Hệ thống này bao gồm nhưng không giới hạn, có thể là các cô giáo thiếu chuyên môn, vô cảm, những BGH xa rời học sinh mà chú trọng hơn vào làm kinh tế, hay những hệ thống "cờ đỏ", "sao đỏ" được hình thành và hoạt động theo kiểu "cánh tay nối dài" của thầy cô, không mang tính giáo dục

sthd

Xe lăn
Sao không dùng ngu phôn 300K =)) có làm sao đâu mà cứ phải smart phone? kakakaka
p/s: Sao biết smartphone 1.5 củ.
À, có cái vòng chắc vàng đểu rồi, nghèo mấy cũng phải cho thằng Tèo đi học cơ mà :))

nói thật, chắc cậu còn trẻ. cậu trẻ trung, nhà có điều kiện, được ăn được học đàng hoàng mà lôi người mẹ ntn ra bêu riếu được ư? đeo cái dây trang sức là tối thiểu với phụ nữ. smartphone là trang bị tối thiểu, thậm chí công cụ không thể thiếu với người lao động chứ không phải là để khoe mẽ. thậm chí smartphone kinh tế hơn ngu phôn vì chỉ mất vài chục ngàn data là gọi zalo thoải mái.
xã hội nhiều hoàn cảnh. không ai muốn nghèo, không ai muốn bị kì thị. có điều kiện, không giúp được ai thì thôi, cũng đừng lấy họ ra làm trò đùa.

nhìn bà mẹ này, tôi thì chỉ thấy mình cũng kém vì không giúp được gì nhiều cho người nghèo, cho xã hội. nếu mình tạo được chục ngàn công ăn việc làm thì đã bớt đi chục ngàn người như bà mẹ này.

Kim ngưu 101

Xe tải
Đọc cái biên bản em thấy rất mâu thuẫn. Ngày hôm trước hs đó đi lúc 1h15 thì bị cô giáo chụp hình đưa lên kiểm điểm nhắc nhở. Nghĩa là với cô giáo đó là 1 lỗi của hs và phụ huynh. Ngày hôm sau cũng đến lúc 1h15 thì được sao đỏ hướng dẫn vào lớp nhưng cháu ko chịu mà tự ra ngoài cổng trường đứng chịu cái năng giờ phơi thóc. Và khi mẹ cháu hỏi thì cháu lại nói dối mẹ để giải thích cho việc phơi nắng của mình. Cháu bé này nói dối mẹ vì muốn được phơi nắng sao? Mấy cháu sao đỏ có quyền to như vậy để dám đưa bạn vào lớp trong khi đấy là 1 hành vi bị cô giáo coi là vi phạm nội quy.
Có lẽ em nên suy nghĩ bằng đầu ngón chân để tin kịch bản này có thật.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

nói thật, chắc cậu còn trẻ. cậu trẻ trung, nhà có điều kiện, được ăn được học đàng hoàng mà lôi người mẹ ntn ra bêu riếu được ư? đeo cái dây trang sức là tối thiểu với phụ nữ. smartphone là trang bị tối thiểu, thậm chí công cụ không thể thiếu với người lao động chứ không phải là để khoe mẽ. thậm chí smartphone kinh tế hơn ngu phôn vì chỉ mất vài chục ngàn data là gọi zalo thoải mái.
xã hội nhiều hoàn cảnh. không ai muốn nghèo, không ai muốn bị kì thị. có điều kiện, không giúp được ai thì thôi, cũng đừng lấy họ ra làm trò đùa.

nhìn bà mẹ này, tôi thì chỉ thấy mình cũng kém vì không giúp được gì nhiều cho người nghèo, cho xã hội. nếu mình tạo được chục ngàn công ăn việc làm thì đã bớt đi chục ngàn người như bà mẹ này.
Tôi không bêu rếu ai, ai sai thì tôi nói, cụ lớn tuổi, trải đời nhiều, sao cứ ăn rồi chửi các cô các thầy :))
Với tôi người mẹ là người đầu tiên phải lo cho con, còn hơn cả bố (xin lỗi các cụ, nhưng đó là sự thật, bản năng người mẹ nó lớn lắm).
Người mẹ sai thì tôi bảo sai, cô giáo sai ở đâu tôi cũng bảo, hiệu trưởng sai ở đâu tôi cũng bảo.
Cụ lớn rồi, đừng chơi trò cắt cúp chữ mà đi vặn vẹo. Thế nhé cụ, dù sao thì tôi đã thoả mãn được mục đích của tôi:
Chính quyền Hải Phòng đã yêu cầu cắt cử phòng ốc, và nhân sự để phục vụ các trẻ em do hoàn cảnh khó khăn nên phải đến trường sớm.

Còn cụ cứ tiếp tục thoã mãn mục đích của cụ trong cái thớt này đi :))

mrductk111

Xe buýt
Em có khinh ai nghèo đâu, nghèo người ta còn tỉnh cảm, tới mức cắt thịt ở tay nấu cháo cho mẹ cũng có cơ mà :)) (chắc trong truyện Bao Chửng thôi, chứ ngoài cắt như thế mất máu mà chết :v )
Người ta nghèo nhưng người ta chưa bị câm điếc, người ta vẫn có thể nhờ vả chú bảo vệ được cơ mà =))
Nhiều khi: Ghét cái thái độ
:)) :)) ;))
Bị bắt phê bình vì đến sớm đấy cụ, có ảnh đứng trên bảng cùng với mấy bạn đến sớm khác đấy, không biết có phải ảnh fake không?
Em đọc thì thấy em bé có vào trường rồi nhưng bị đuổi ra :(

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Bị bắt phê bình vì đến sớm đấy cụ, có ảnh đứng trên bảng cùng với mấy bạn đến sớm khác đấy, không biết có phải ảnh fake không?
Em đọc thì thấy em bé có vào trường rồi nhưng bị đuổi ra :(
Bị phê bình vì: Quậy phá trong giờ nghỉ trưa của các cháu khác (quyền lợi các cháu đó được hưởng).
Cụ hãy đọc, và đọc thật kỹ, đừng nhìn 1 sự việc lướt qua cụ à :)
Dù sao em cũng cám ơn cụ, mỗi con người chúng ta đều mong cái tốt nhất cho trẻ em.

Trạng thái
Thớt đang đóng