[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kim ngưu 101

Xe tải
Cụ mới có 15 năm đưa con đi học thì còn ít hơn em nhiều. Nhưng con em nếu đã đưa đi là đưa đi đúng giờ và về đúng giờ.
E đưa đi sớm là ý của e, cụ đưa đúng giờ cũng là lý của cụ, cái đó ko bàn đúng sai. Nhưng cái e nói ở đây là nhà trường có thể giải quyết vấn đề này 1 cách dễ đang và cực kỳ dễ dàng. Nhưng họ chọn cách khó, lý do thì chưa ai nói rõ đc.

ftts

Xe buýt
Ồ, cháu tự ra cổng đứng.

Bao nhiêu cụ tin?

The Tank

Xe điện
Không cho vào lớp cũng được , nhưng đang ngồi trong sân trường thì đừng đuổi ra cổng , lòi cái đuôi dog ra .
Ko cãi nhau vấy các cụ nữa. Bản chất vụ này như sau:
1. Nhà trường 13h30 mở cửa.
2. Bà mẹ biết nhưng do công việc nên đưa con đến sớm 15’. 2 mẹ con bảo nhau kiếm chỗ nào mát mà đứng, đúng giờ thì vào lớp. (Nhà trường đại khái người lớn ko ai biết việc này).
3. Bỏ nó đấy đi 1 lúc thấy ko ổn nên quay lại và chụp ảnh.
4. Post lên mạng nhờ ofer chửi.
5. Họp với CQ xác nhận sự việc đúng như vậy và xin ko đuổi việc cô giáo.

Kim ngưu 101

Xe tải
Ồ, cháu tự ra cổng đứng.

Bao nhiêu cụ tin?
Dạ vâng. Sao đỏ hướng dẫn cháu vào lớp nhưng cháu tự ra cổng trường đứng. Chắc cháu nó ở nhà lâu quá nên muốn ra đường tắm nắng cho đẹp da.

uoat_LX

Xe điện
Mới nghe tivi nói trong ct thời sự , tức ói máu rồi đây này.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại chính quyền Hải Phòng đã làm rõ:

- Đây là độ vênh giữa một số gia đình hoàn cảnh khó khăn với dịch vụ bán trú nghỉ trưa, đề nghị trường tìm giải pháp giúp đỡ.

- Phụ huynh thừa nhận đã bốc phét việc con bị cô đuổi. Ngay từ đầu kemtươi cũng nhận ra lỗi bà phụ huynh này là lớn nhất.

- Cô giáo có lỗi trong quá khứ, đó là chụp ảnh phê bình học sinh.

Kết luận: đề nghị bà phụ huynh dối trá kia xem lại đang dùng điện thoại gì, bán đi mua con rẻ rẻ chút, tiền dư đóng thêm cho trường bố trí phòng đèn quạt đón các cháu đi sớm vào trú tạm chờ giờ học. Trường cử 1 bảo vệ trông coi, có thêm phụ cấp cho bảo vệ.

DucHoan

Xe tăng
Tôi cho chị 200tr, chị nhận sai giúp tôi?
Ok =)) :))
Em chém thôi

Matizcoi

Xe cút kít

- Đây là độ vênh giữa một số gia đình hoàn cảnh khó khăn với dịch vụ bán trú nghỉ trưa, đề nghị trường tìm giải pháp giúp đỡ.

- Phụ huynh thừa nhận đã bốc phét việc con bị cô đuổi. Ngay từ đầu kemtươi cũng nhận ra lỗi bà phụ huynh này là lớn nhất.

Kết luận: đề nghị bà phụ huynh dối trá kia xem lại đang dùng điện thoại gì, bán đi mua con rẻ rẻ chút, tiền dư đóng thêm cho trường bố trí phòng đèn quạt đón các cháu đi sớm vào trú tạm chờ giờ học. Trường cử 1 bảo vệ trông coi, có thêm phụ cấp cho bảo vệ.
Chính quyền đã vào cuộc, xin chia buồn với cô giáo và hiệu trưởng, cứ cái đà này thì chả tòa điếu nào bằng tòa ở fắc búc cụ ợ :D

Mr met

Xe tăng
Cái này lỗi nhà nước cụ ạ, biến nó thành món hàng, mà đã là hàng thì không có gì là giới hạn cả. Thôi dừng tranh luận cụ ạ, chúng ta chỉ hy vọng cái tư duy ấy sẽ sớm chấm dứt, không thì thế hệ sau sẽ khổ lắm. Học sẽ rất khổ, nhưng thành người,còn....
Em cùng có dám tranh luận đâu e chia sẻ chút tâm tư thôi mà cụ! Em không biết dạy con em như nào vì những điều mà em muốn dạy đôi khi thấy lạc lõng với thực tế cuộc sống đang diễn ra cụ ạ!?

taplai tapdi

Xe tăng
Quân của đc Nhão thi the thui cccm chửi gì?

Kim ngưu 101

Xe tải
Em cùng có dám tranh luận đâu e chia sẻ chút tâm tư thôi mà cụ! Em không biết dạy con em như nào vì những điều mà em muốn dạy đôi khi thấy lạc lõng với thực tế cuộc sống đang diễn ra cụ ạ!?
Vào đây mới thấy xã hội phức tạp cụ ah. 1 vụ việc tưởng như đơn giản, nhưng đã thấy được rất nhiều chuẩn đạo đức khác nhau.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Bán đt đi lấy gì lướt facebook chém gió hả cụ =))

SmocSmeo

Xe đạp
Ồ, cháu tự ra cổng đứng.

Bao nhiêu cụ tin?
Thằng ku nhà e nó học lớp 1, ông ngoại đưa đến trường 1 cái là chạy tót ngay vào lớp vì sợ nóng, gọi nó ra để lấy hộp sữa mà nó còn chẳng muốn ra. Còn con bé 3 tuổi được cụ đưa đi mẫu giáo thì nó bảo "cụ về đi nóng lắm", e tin là 2 đứa con của e nó phát triển bình thường và ý thức được cái nóng rất đáng sợ :)

Chỉnh sửa cuối:

missto

Xe buýt
Ác quá, giáo dục thế này thì ươm mầm tương lai cái giề chứ

DucHoan

Xe tăng
Làm gì còn nữa, đồng tiền che phủ hết rồi...
Nhà em người nhà giáo viên nhiều lắm, và đều là có tâm cả, thu nhập từ nghề cũng không hề khá giả, em phải công nhận điều đó. Chưa kể, để có thể được dậy phải mất rất nhiều tiền chạy chọt. Tuy nhiên có rất nhiều trường, nhiều thây cô nhân tính vứt hết vào sọt rác rồi, trình độ chuyên môn thì kém, nhân phẩm thì không xứng đáng gọi là thầy, là cô. Không từ thủ đoạn ăn chặn bòn rút từng miếng cơm, miếng thịt của các cháu, tiền nhà nước hỗ trợ cũng ăn chặn của các cháu, ... Nói chung giờ rất nhiều thầy cô nhân cách không đáng, từ đó làm ảnh hưởng tới những người thầy, người cô chân chính, ảnh hưởng tới hình ảnh của nhà giáo

lọ_mọ

Xe máy
Mỗi suất ăn bán trú của hs , gv chủ nhiệm đều đc trích % . Vì vậy thái độ của cô giáo trong vụ này cũng là điều dễ hiểu . Tởm !

Trạng thái
Thớt đang đóng