[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

NualycafE

Xe buýt
Thì đầu tiên người mẹ vĩ đại kể ra nên báo họ dẫn lời thôi :))
Còn sau khi xác minh thì các cụ mợ cập nhật báo chí đi =))
Thôi lỡ bênh người mẹ vĩ đại rồi thì cố thêm tí vớt vát thôi, em hiểu mà
Mời cụ đưa cái link báo lên, chụp cái ảnh rồi bắt người ta cập nhật là cập nhật thế nào :)

Mà nói thật đọc cái ảnh của cụ tôi cũng chả thấy cái gì

QuangSunlight

Xe điện
Chỉ 1 điều , sao ko nhờ bảo vệ trông mà vứt 1 đứa bé 6 tuổi giữa cổng trường và thứ 2 người mẹ đã xin ai ngồi nhờ , nhà trường sai nhưng gia đình cũng chả đúng
Không được phép đuổi 1 học sinh ra khỏi sân trường nhé . Đừng bao biện .

Nine

Xe điện
những còm như kiểu của Cụ thì em không chấp vì vậy Cụ đừng quất còm của em làm gì.
Em thấy cụ vẫn chấp nặng lắm lắm ợ ke ke ke.
Em chính thức không chấp cụ nữa ( kể cả là nếu cụ quất còm em ợ)

slaz8

Xe ba gác
chả ai hỏi người mẹ vô tâm vứt con giữ trời nắng mà tong tẩy lượn nhỉ?
Nhà trường quá đáng, bộ dục lãnh cảm và phụ huynh mặt dày...

thì trong còm của em có ý đó rồi mà cụ!? kinh doanh nhất là kinh doanh tri thức và kinh doanh giáo dục thì ngoài lợi nhuận cũng cần có tình người và trách nhiệm với thế hệ sau mình chứ cụ nhỉ!? hay tại em thành người của thế kỷ cũ mất rồi. p/s em chưa già nhưng không quá trẻ ạ!?
Cụ ơi, đau xót đấy, bọn Tây nó kinh doanh giáo dục nhưng vẫn có cái cực nhân văn, còn mình nó trăm hoa đua nở, trách ai ngoài mình. Chắc cụ biết giáo dục Phần Lan hay Đức, em vô cùng tôn trọng, mà đầu tiên phải là giáo viên, giống thế hệ em. Giờ thấy phụ huynh, thậm chí học sinh mạt sát nhau ghê quá, nghĩ mà sợ, tương lai đấy.

quangsot

Xe lăn
Em lấy ví dụ thực tế nhé , giờ làm việc của nhân viên ngân hàng là từ 13h . Điểm danh bằng máy chấm vân tay . Muộn 1 - 2 lần còn có thể được , cả năm đi làm muộn thì xác định out .
Như vậy là sẵn sang đánh đổi công việc lấy việc chăm lo cho con cái? Nếu khó khăn quá làm cái đơn gửi nhà trường và ban phụ Huynh thì chắc cũng không ai nỡ bỏ mặc, tuy nhiên cách hành xử thì như bố đời ấy thì chả ai chấp nhận được.

Mr met

Xe tăng
Vấn đề là quy chụp cho cô chủ nhiệm, dồn vào cô hết, cô có ở cổng trường đâu mà biết :))
Còn cô phê bình theo kiểu chụp ảnh vào hội zalo phụ huynh là cô sai rồi, lần sau cô cứ ngủ ngon giấc thôi, trẻ con nó tới sớm chạy quậy ngoài sân kệ chúng nó, hay chúng nó phá kệ chúng nó, chúng nó gãy chân gãy tay kệ chúng nó. Cô dại lắm!
Báo chí bây giờ cũng lởm lắm cụ!? chỉ chăm chăm giật tít câu viu chứ ít có đạo đức nghề nghiệp cụ nhỉ!?

coquay

Xe container
Hình như số cụ hơi đen, toàn gặp tụi thầy đồ trong truyện cười dân gian việt nam:D
E đoán là vì trường e ở vị trí ko đc đẹp cho lắm, trường e nằm giữa chợ trời luôn, chắc vì ở giữa chợ mà các cô đi qua bị nhiễm virus gì chăng

Kim ngưu 101

Xe tải
người có lương tâm , có nhân cách, có trách nhiệm thì không phó mặc con mình cho thiên hạ như vậy. Cụ cho rằng hành động của người mẹ như vậy là được thì em hiểu cái lương tâm của Cụ rồi.
E chẳng thấy bà mẹ này sai chỗ nào để cụ đánh giá lương tâm, nhân cách. Bản thân em cũng luôn cho con đến sớm khoảng 10 phút so với giờ học: 1 là để cho mình và con ko vội vàng trên đường, tránh những tai nạn rủi ro khi chạy như bay cho kịp giờ. 2 là để con ngồi nghỉ 1 lát trước khi vào học. Đây là em ko bị áp lực giờ giấc. Còn bà mẹ này vướng bận đi làm, phải tìm cách để vẫn đưa đón đc con và đảm bảo giờ giấc làm việc, cũng là giữ miếng cơm manh áo cho con. Cũng ko ai đòi hỏi cô giáo phải ra đón cháu vào giờ đó, chỉ là cho cháu vào khuôn viên trường, tránh cái nóng và cái mất an toàn khi đứng 1 mình ngoài đường. Vấn đề này nhà trường có thể giải quyết 1 cách dễ dàng là cho các cháu vào sân trường trước khi vào lớp, nhưng họ chọn 1 cách cứng nhắc và bảo thủ với mục đích gì thì chỉ họ hiểu.Cụ đánh giá 1 bà mẹ như vậy thiếu lương tâm, thiếu trách nhiệm, cont cho rằng hành động của nhà trường là hợp lý...thì ko hiểu khái niệm lương tâm trách nhiệm của cụ là thế nào.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Mời cụ đưa cái link báo lên, chụp cái ảnh rồi bắt người ta cập nhật là cập nhật thế nào :)

Mà nói thật đọc cái ảnh của cụ tôi cũng chả thấy cái gì
Niềm tin nó là thứ xa xỉ mà :))
Đọc thật kỹ xem người mẹ vĩ đại kể gì nhé =))

Tiếp theo update đây

Phương án xử lý để tránh xảy ra đây

harpagon

Xe tải
đọc bài này em mới nhớ đến sự nghiệp học hành đầy chông gai của e may quá đã qua đc 20 năm, từ cấp 1 đến cấp 3 luôn bị các cô đì đọt trù dập vì ko chịu đi học thêm nhà cô.
- năm lớp 3 cô chủ nhiệm lớp em tổ chức học thêm thu học phí hình như là hơi cao so với mặt bằng hồi đấy mới là năm 1990, bố em thấy thế lên phản ánh với hiệu trưởng vì cố ý ko đc mở lớp dạy thêm nữa cô có nhiều thời gian quan tâm đến riêng em nhiều hơn, học đc nửa học kỳ em phải chuyên lớn khác vì ko chịu đc sự quan tâm của cô :D
- đến năm lớp 8,9 mới kinh hoàng với bà chủ nhiệm dạy môn văn kiêm môn địa lý của em. những ai học thêm nhà cô thì luôn đc học bài trước sau đến lớp có kiểm tra thì những ai đi học nhà cô đều đc điểm cao hết, vì cô dạy văn mà học nhà cô thì cô toàn cho làm theo bài mẫu.
. Thấy khó thế em cũng đk học thêm ở nhà cô, nhà cô ở trong khu tập thể kim liên học đc 1 tuần chán quá em ko đến nhà cô học thêm nữa, vì em thấy học văn thì ko cần học thêm cô toàn cho bài mẫu rồi chép theo.
- em nhớ 20-11 năm lớp 8 bon em hơn 20 đứa tổ chức đạp xe đi chùa thầy chơi, đi về rồi vào nhà cô chúc mừng cô ngày nhà giáo việt nam.
sau hôm đấy cô phát hiện ra là em đầu têu tổ chức vụ đi chơi chùa thầy, cô mời bố mẹ tất cả những ai tham gia chuyến đi đấy nhưng có hơn chục đứa học ở nhà cô thì ko bị mời còn những ai ko học thì mời bằng hết, cô quá phân biệt đối xử luôn mẹ càng ghét sau méo thèm đi học cô luôn.
e nhớ như in lời cô nói với e và hội bạn dù đã hơn 20 năm em vẫn nhớ : :D
+ anh C đầu têu đi chơi à, anh lắm tiền nhiều của nhỉ, nhiều tiền thế sao nhân dịp này ko mua quà đến chi ân các thầy các cô mà chi tiêu hoang phí thế. ( trong khi bon em góp đc 150k mua 1cai đồng hồ tranh với bó hoa để tặng cô, các thầy cô khác quà nhỏ hơn )
+ anh H nhà anh nghèo thế mẹ thì bán rau bố thì bơm lốp anh đánh đu với chúng nó làm gì.
+ anh L bố anh khinh tôi à, tôi nói mà bố anh mắt nhắm tịt lại ko thèm nghe tôi nói ( L bố nó đi trực đêm vừa về là phải đến gặp cô luôn =)) )
Đọc lời văn đã thấy hết chông gai nghiệp học hành của cụ!

The Tank

Xe điện
Em lấy ví dụ thực tế nhé , giờ làm việc của nhân viên ngân hàng là từ 13h . Điểm danh bằng máy chấm vân tay . Muộn 1 - 2 lần còn có thể được , cả năm đi làm muộn thì xác định out .
Cq em làm việc từ 12h cơ, e cứ vứt con em ở cổng trường thôi cụ nhỉ! Chả phải nói với ai hết, thấy nó bị nắng thì chụp ảnh post lên mạng thôi. Sao ko ai thương con tôi mà để nó nắng nôi vậy?

Mr met

Xe tăng
Cụ ơi, đau xót đấy, bọn Tây nó kinh doanh giáo dục nhưng vẫn có cái cực nhân văn, còn mình nó trăm hoa đua nở, trách ai ngoài mình. Chắc cụ biết giáo dục Phần Lan hay Đức, em vô cùng tôn trọng, mà đầu tiên phải là giáo viên, giống thế hệ em. Giờ thấy phụ huynh, thậm chí học sinh mạt sát nhau ghê quá, nghĩ mà sợ, tương lai đấy.
vâng nội tại vấn đề là dân trí cụ ạ!? phụ huynh và nhà trường bây giờ như người mua và người bán?! cả hai bên đều không có trách nhiệm với sản phẩm của mình!? Em cũng thấy nên giáo dục Bắc và trung âu thực sự tốt cụ ạ!? Châu Á thì kể cả Nhật hay Hàn ... cũng có nhiều vấn đề!?

Kim ngưu 101

Xe tải
Cho nên cứ đúng giờ cho vào, khỏi phải đuổi. Con mẹ câm hay sao mà k có lời nhờ vả.
Em thấy quan điểm của cụ đang lệch lạc so với rất nhiều người, kể cả em. Khả năng cụ là 1 thiên tài

QuangSunlight

Xe điện
Như vậy là sẵn sang đánh đổi công việc lấy việc chăm lo cho con cái? Nếu khó khăn quá làm cái đơn gửi nhà trường và ban phụ Huynh thì chắc cũng không ai nỡ bỏ mặc, tuy nhiên cách hành xử thì như bố đời ấy thì chả ai chấp nhận được.
Chấp nhận đi làm muộn 1 lần để trông con thì sao gọi là đánh đổi công việc ?
Thứ 2 là không có ai được cấm học sinh vui chơi ở sân trường . ( Giờ nghĩ giữa tiết học các cháu vẫn chạy nhảy ngoài sân bình thường )

UFA

Xe điện
Nếu là em thì em sẽ đi sớm thêm 5p nữa, vào tận nơi nhờ vả gửi gắm bảo vệ cho cháu đứng nhờ 1 tý chờ giờ vào lớp.
Hôm rồi mới hết vcovid, nhà e tới 3 đưq cùng trường, bị lệch 1 tiết e vẫn bảo con vào phòng ngồi ké hoặc tn cũng đc, ko ở ngoài, trộm vía phát, nhà trường tổ chức ọk, ko thì e cũng qbc liền ah, e là thằng to mồm nhất trong hội ph mà he he

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cho nên cứ đúng giờ cho vào, khỏi phải đuổi. Con mẹ câm hay sao mà k có lời nhờ vả.
Túm lại là ai đuổi cháu, hay cháu sợ tự ra?
Theo thông tin từ báo chí thì có vẻ là cháu tự ra

Không được phép đuổi 1 học sinh ra khỏi sân trường nhé . Đừng bao biện .

NualycafE

Xe buýt
Niềm tin nó là thứ xa xỉ mà :))
Đọc thật kỹ xem người mẹ vĩ đại kể gì nhé =))

Tiếp theo update đây

Phương án xử lý để tránh xảy ra đây

Bà mẹ kể con bị sao đỏ bắt ra ngoài cổng không cho vào. Trong 2 cái link cụ đưa thì link kienthuc cũng có chi tiết về sao đỏ
Link còn lại là phương án giải quyết của Hải Phòng

Ý cụ là bà mẹ nói láo? Còm trước cụ có nói báo chí xác minh, xác minh ntn tôi đọc chả thấy :)

Mà cụ khỏi đưa ảnh chụp bất cứ FB nào lên giúp cái, không ai đọc đâu

QuangSunlight

Xe điện
Cq em làm việc từ 12h cơ, e cứ vứt con em ở cổng trường thôi cụ nhỉ! Chả phải nói với ai hết, thấy nó bị nắng thì chụp ảnh post lên mạng thôi. Sao ko ai thương con tôi mà để nó nắng nôi vậy?
Không cho vào lớp cũng được , nhưng đang ngồi trong sân trường thì đừng đuổi ra cổng , lòi cái đuôi dog ra .

Trạng thái
Thớt đang đóng