[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangsot

Xe lăn
Có lương tâm thì đã không có cái comment được trích dẫn kia.
người có lương tâm , có nhân cách, có trách nhiệm thì không phó mặc con mình cho thiên hạ như vậy. Cụ cho rằng hành động của người mẹ như vậy là được thì em hiểu cái lương tâm của Cụ rồi.

keomutvuive

Xe điện
Cô hiệu trưởng mà không biết ..... Thì nên ở nhà nấu cơm cho chồng đi,tiền thì 1 đồng cũng biết nhé

Tôi hỏi các cụ/mợ ở đây là các cụ/mợ nhân danh cái gì bắt người khác đến đón con các cụ/mợ trước giờ quy định?, thế gv họ không có gia đình à?, không có con phải đưa đón à?.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nhìn chung là ofers nhiều vị thích chửi thôi!
Cuối cùng Hải Phòng đã đồng ý phương án giống Linh Bê Tha đề xuất rồi =))

zhangthang

Xe hơi
Tôi hỏi các cụ/mợ ở đây là các cụ/mợ nhân danh cái gì bắt người khác đến đón con các cụ/mợ trước giờ quy định?, thế gv họ không có gia đình à?, không có con phải đưa đón à?.
Lương tâm xã hội nhé:-"

Thú thật em thấy chả có cái hèn nào hơn chuyện phải núp bóng trẻ em để chửi cụ ạ:)

QuangSunlight

Xe điện
một hôm nhỡ nhàng còn được, nhưng mà hôm nào cũng bỏ mặc thế là không được.
Do điều kiện công việc của người mẹ phải đưa con đến sớm , mẹ con họ cũng biết thân biết phận , chỉ dám xin ngồi nhờ ở sân chờ các bạn ngủ dậy mà bọn nó vẫn đuổi , cụ không bênh nổi vụ này đâu :)

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không ngạc nhiên nắm... đến như tư nệnh còn ngọng níu ngọng nô. Nờ với Lờ nà cứ noạn hết cả nên thì quân ở dưới nhiều trò quái dị nắm..!

KatKik

Xe điện
Con em là em tuân thủ quy định trường nhé, dù muộn làm em vẫn phải bàn giao ký tá với cô đón cháu nhé.
Em không vứt con ngoài cổng trường chờ may rủi đâu, ngoài ra vào sớm còn ảnh hưởng các cháu khác đang ngủ nhé.
Cụ nói thì hay lắm, vợ cụ làm giáo viên, sáng 6h30 có mặt ở trường đón cháu, trưa ăn xong 11h45 rồi 1h đón 1 trò ngày nào cũng đi sớm thế xem cụ có gào lên không?
Còn trường này cần bố trí bộ phận đón sớm như trường Tuổi Hoa - Nghĩa Đô. Cụ nào không tin sáng mai đến trước 7h30 mà xem nhé!
Đọc kỹ lại đi, cháu bé ngồi đợi ở gốc cây trong sân, bị đuổi ra đứng cổng chứ ko phải mẹ cháu thả ở cổng nhé.

Pvsc

Xe ba gác
đọc bài này em mới nhớ đến sự nghiệp học hành đầy chông gai của e may quá đã qua đc 20 năm, từ cấp 1 đến cấp 3 luôn bị các cô đì đọt trù dập vì ko chịu đi học thêm nhà cô.
- năm lớp 3 cô chủ nhiệm lớp em tổ chức học thêm thu học phí hình như là hơi cao so với mặt bằng hồi đấy mới là năm 1990, bố em thấy thế lên phản ánh với hiệu trưởng vì cố ý ko đc mở lớp dạy thêm nữa cô có nhiều thời gian quan tâm đến riêng em nhiều hơn, học đc nửa học kỳ em phải chuyên lớn khác vì ko chịu đc sự quan tâm của cô :D
- đến năm lớp 8,9 mới kinh hoàng với bà chủ nhiệm dạy môn văn kiêm môn địa lý của em. những ai học thêm nhà cô thì luôn đc học bài trước sau đến lớp có kiểm tra thì những ai đi học nhà cô đều đc điểm cao hết, vì cô dạy văn mà học nhà cô thì cô toàn cho làm theo bài mẫu.
. Thấy khó thế em cũng đk học thêm ở nhà cô, nhà cô ở trong khu tập thể kim liên học đc 1 tuần chán quá em ko đến nhà cô học thêm nữa, vì em thấy học văn thì ko cần học thêm cô toàn cho bài mẫu rồi chép theo.
- em nhớ 20-11 năm lớp 8 bon em hơn 20 đứa tổ chức đạp xe đi chùa thầy chơi, đi về rồi vào nhà cô chúc mừng cô ngày nhà giáo việt nam.
sau hôm đấy cô phát hiện ra là em đầu têu tổ chức vụ đi chơi chùa thầy, cô mời bố mẹ tất cả những ai tham gia chuyến đi đấy nhưng có hơn chục đứa học ở nhà cô thì ko bị mời còn những ai ko học thì mời bằng hết, cô quá phân biệt đối xử luôn mẹ càng ghét sau méo thèm đi học cô luôn.
e nhớ như in lời cô nói với e và hội bạn dù đã hơn 20 năm em vẫn nhớ : :D
+ anh C đầu têu đi chơi à, anh lắm tiền nhiều của nhỉ, nhiều tiền thế sao nhân dịp này ko mua quà đến chi ân các thầy các cô mà chi tiêu hoang phí thế. ( trong khi bon em góp đc 150k mua 1cai đồng hồ tranh với bó hoa để tặng cô, các thầy cô khác quà nhỏ hơn )
+ anh H nhà anh nghèo thế mẹ thì bán rau bố thì bơm lốp anh đánh đu với chúng nó làm gì.
+ anh L bố anh khinh tôi à, tôi nói mà bố anh mắt nhắm tịt lại ko thèm nghe tôi nói ( L bố nó đi trực đêm vừa về là phải đến gặp cô luôn =)) )
Hình như số cụ hơi đen, toàn gặp tụi thầy đồ trong truyện cười dân gian việt nam:D

NualycafE

Xe buýt
người có lương tâm , có nhân cách, có trách nhiệm thì không phó mặc con mình cho thiên hạ như vậy. Cụ cho rằng hành động của người mẹ như vậy là được thì em hiểu cái lương tâm của Cụ rồi.
Phó mặc con mình ?

Người ta không còn cách nào khác mới đưa con đến sớm, dặn là đứng gốc cây trong sân trường
Quay xe đi vẫn không yên tâm quay lại kiểm tra và phát hiện ra con đang đứng ở cổng

Suy luận như cụ ra là phó mặc con mình, thôi tôi cũng chịu :)

Cụ miệt thị người ta như thế này

Bệnh auto chửi nó là bệnh kinh niên cmn rồi. Con mẹ cháu bé còn có thời gian quay lại kiểm tra mà éo có thời gian đưa con đến trường đúng giờ ;))
Đưa con đến sớm xong vẫn còn có thời gian quay lại chụp ảnh :D Cái con mẹ này là con khốn nạn.
Thì tôi thấy người có lương tâm , có nhân cách, có trách nhiệm thì không làm như vậy đâu

:)

quangsot

Xe lăn
Do điều kiện công việc của người mẹ phải đưa con đến sớm , mẹ con họ cũng biết thân biết phận , chỉ dám xin ngồi nhờ ở sân chờ các bạn ngủ dậy mà bọn nó vẫn đuổi , cụ không bênh nổi vụ này đâu :)
Vâng, người mẹ do bận công việc phải đưa con đến sớm nhưng bận đến nỗi phải quay lại trường chụp ảnh con mình nữa cơ. :D

Đóng thêm tiền cho mỗi 10ph sau giờ quy định, em thường xuyên vì mải nhậu. :(

Jade2110

Xe buýt
Đã bán chữ giờ lại bán cả cơm nữa. Ép ăn cơm bán trú đây mà. Đm đúng “cô giáo như mẹ mìn”
Trường con em hiệu trưởng mới thay toàn bộ đội nấu cơm cũ đang làm tốt, cho đội mới bắt cống nhiều, các cháu bị ngộ đọc tp khổ thế

Mr met

Xe tăng
Em không ủng hộ đá trách nhiệm qua cô chủ nhiệm đâu, theo em cho hiệu trưởng ra phơi nắng trước :T
em đồng ý!? Trách nhiệm đầu tiên và lớn nhất là của BGH nhà trường, đứng đầu là hiệu trưởng, thứ đến là cô giáo này ứng sử thiếu nghiệp vụ sư phạm, máy móc và hơi vô cảm. em có cảm giác giáo dục của mình bây giờ kim tiền quá!? cũng biết giáo viên giờ vất vả không phải cô nào cũng có khả năng thu nhập tốt nhất là các trường mà mặt bằng chung phụ huynh có kinh tế eo hẹp nhưng đạo đức nhà giáo có lẽ ngày càng đi xuống!? Trách các cô cũng phải trách phụ huynh đua nhau học thêm rồi lấy lòng các cô theo cách khôn lỏi nhằm đua thành tích cho con cái mình mà không nghĩ dạy các con thì bố mẹ cũng phải làm gương!?Môi trường giáo dục bị biến chất từ giáo viên, phụ huynh rồi lãnh đạo giáo dục thì làm sao không xảy ra các trường hợp như này. Quan điểm cá nhân và cảm nhận của riêng em!?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đọc kỹ lại đi, cháu bé ngồi đợi ở gốc cây trong sân, bị đuổi ra đứng cổng chứ ko phải mẹ cháu thả ở cổng nhé.
Ai đuổi thế cụ?
Cụ chịu khó lội các comment cập nhật đi nhé.
1. Bà mẹ thả con ở cổng, bảo con vào trường chứ gửi bảo vệ.
2. Không người lớn nào đuổi cháu bé ra.
3. Cô chủ nhiệm không biết cháu đến.

Trạng thái
Thớt đang đóng