[Thảo luận] Vụ của cụ Đức Thịnh - Tại sao cho chìm xuồng??

Trạng thái
Thớt đang đóng

csc688

Xe buýt
Chắc vụ này không có 16/5 nữa đâu các cụ nhể? 3X tài thật

notveryniceguy

Xe buýt
Cu Thịnh đâu rồi nhỉ? Được hay không được? Tiếp hay không tiếp? Tình hình thế nào thì cũng phải quay lại đây comment dăm câu ba điều cho AE biết còn đỡ sốt ruột chứ.

Khi đi đánh trống khua xèng, lúc về im ỉm ỉu xìu... chán ghê!
Cụ ấy đang đi nhậu xxx mời rồi...;))

IZZ

Xe tăng
Kể ra cũng khó xử, xã hội ta nó vậy mà...

bad

Xe hơi
Nếu đúng như vậy thì thật sự không trách cụ Thịnh được. Nhưng từ giờ về sau thì dẹp mấy cái topic như cụ Thịnh đi, tốn giấy tốn mực tốn công sức của mọi người. Đã thế lại còn lặn không sủi tăm nữa. Có khi ở một diễn đàn dành cho công an nó nằm ở đâu đó trên mạng, đang có bài phổ biến kinh nghiệm và có khi có cả ghi âm và hình ảnh nói về cuộc chiến chống cái bọn OF dọa nạt kiện cáo công an cũng nên nhỉ. "Hôm nay em chiến thắng một bọn Of định dùng hình ảnh và ghi âm kiện em"....

sonld_92

Xe tải
giờ thì em đã hiểu và ủn hộ cụ Thịnh
còn bên doanh nghiệp vận tải có thể gặp nhiều vấn đề đấy các cụ ah,
1 nếu xe khách này lễ chở quá người thì sao, bắt khác ở đường thì sao,
2 xe tải thì muốn bắt lúc nào chả được.
ở đây em ko biết doanh nghiệp là chạy xe gì, nhưng ở vn xe gì cũng có thể bắt, làm ăn mà các cụ

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là phải cụ em nghĩ cụ cũng xử lý vậy thôi
Em nằm trong đội hôm đó lên ML đây, rồi ngồi hóng ở ngoài hàng trà đá khi nhiệt độ ngoài trởi phải lên đến 37-38 độ

Hôm đó nhìn thấy chú xxx (chắc chú hôm đấy bắt cụ Thịnh) đứng ngoài hành lang, mặt ngắn tũn, chốc chốc lại thấy 1 ông chạy ra chạy vào, chắc trao đổi nắm tình hình. Em nói thật, xxx đấy cũng sợ vãi mứt ra rồi, và cũng ăn chửi của sếp bét nhè ra rồi.

Nhìn cảnh đấy là cũng hả hê lắm rồi.

Làm căng nữa? Thừa sức, nhưng em nghĩ là nên củ hành thêm tí nữa thôi, ko nên căng quá, các cụ chả có câu "Chó cùng dứt dậu" đấy thôi.
Khộ thân bác hôm ấy quá :D, vậy e nghĩ ae ta lần sau muốn giúp ông nào lên đây khóc xxx bắt láo thì phải hỏi ông ấy trước xem khu vực đội bọn nó, khu vực quận huyện quanh đấy có người nhà hay người quen thân đang làm việc không, có sợ bị trả đũa hay gây khó dễ không, sau đó tính tiếp =))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ở Vietnam cái tầu to như Vinashin còn chìm được, sắp tới có thể là Pv huống chi 3 cái chuyện tẹp nhẹp này :((
Quê ta vạn tuế. Vạn vạn tuế.

thangktvta

Xe tăng
Chuyện đã ra ngoài việc riêng tư của cụ Thịnh thì k thể làm ẩu được các cụ ah.
Phải thông cảm thôi, có trách là trách cụ ấy sao lại để lộ thông tin gia đình cho bọn xxx biết mà "chém"!

nang xuan

Xe buýt
To như vụ Tiên Lãng còn chìm nữa là...

xe lôi

Xe tăng
Em vẫn tin là tí cụ Thịnh đi làm về sẽ trả lời,dù em biết là tin trong tuyệt vọng:-w

phuongchi

Xe buýt
Em có thể thông cảm cho cụ Thịnh được.
Đời nhiều cái éo le, phức tạp, các mối quan hệ chằng chịt lắm. Nhiều khi muốn 1+1 =2 mà chả bao giừoi làm được đâu.
Nhưng nói thật em thấy hơi hụt hẫng các cụ ạ.
Xã hội thế này chả biết sau này ra sao nữa. Em chựt nhớ đến Bọ Lập có câu nói diễn tả đúng tâm trạng anh em
"Đường xa nghĩ nỗi sau này mà kinh"

khongan

Xe buýt
Chuyện đã ra ngoài việc riêng tư của cụ Thịnh thì k thể làm ẩu được các cụ ah.
Phải thông cảm thôi, có trách là trách cụ ấy sao lại để lộ thông tin gia đình cho bọn xxx biết mà "chém"!
XXX nó bắt cụ ngồi tường trình 1 mình rồi lân la "hỏi thăm", cụ Thịnh chả run như dế. em dự vậy thôi

Em nhớ lại cụ nào trên OF mình nhắc cụ Thịnh là cần phải "minh mẫn" khi làm việc với XXX, thì bị cụ nào tên cwise gì đó OF nhà mình chửa như hát hay

tienpham1102

Xe tăng
Nếu đúng như vậy thì thật sự không trách cụ Thịnh được. Nhưng từ giờ về sau thì dẹp mấy cái topic như cụ Thịnh đi, tốn giấy tốn mực tốn công sức của mọi người. Đã thế lại còn lặn không sủi tăm nữa. Có khi ở một diễn đàn dành cho công an nó nằm ở đâu đó trên mạng, đang có bài phổ biến kinh nghiệm và có khi có cả ghi âm và hình ảnh nói về cuộc chiến chống cái bọn OF dọa nạt kiện cáo công an cũng nên nhỉ. "Hôm nay em chiến thắng một bọn Of định dùng hình ảnh và ghi âm kiện em"....
Cái này quá chuẩn......

taxi group

Xe hơi
Hôm đó nhìn thấy chú xxx (chắc chú hôm đấy bắt cụ Thịnh) đứng ngoài hành lang, mặt ngắn tũn, chốc chốc lại thấy 1 ông chạy ra chạy vào, chắc trao đổi nắm tình hình. Em nói thật, xxx đấy cũng sợ vãi mứt ra rồi, và cũng ăn chửi của sếp bét nhè ra rồi.
Các bác thông cảm cho cụ thịnh. Đây chính là cái mà chúng ta hơn xxx đấy ah. Thấy thằng xxx, người khác gặp nạn hay ngủi lòng. Không như bọn xxx thấy người ta hở ra là đợp, lại còn lợi dụng lúc người ta sai còn dọa lạt nữa chứ. Dù sao vụ này of nhà ta vẫn trên thế ngẩng cao đầu. Các bác hạ hỏa ah.

tamngocle

Xe tải
Mấy hôm theo dõi vụ cụ Thịnh đang hay, hay vì cụ có đầy đủ bằng chứng chống lại xxx. Hay vì anh em OF chung vai sát cánh hỗ trợ đắc lực cho cụ, rồi báo chí thi nhau vào cuộc ầm ầm... Tưởng chừng phen này anh em OF lần đầu tiên được mát mặt trong cuộc chiến với 3x, tưởng chừng với khí thế xuất quân oanh liệt dư thế thì lúc trở về cũng phải hoành tí.... Ai ngờ kết cục thớt kia khóa cái rụp, vì lý do: cụ Thịnh có chú ruột kinh doanh vận tải trên Mê Linh, 3x đã gọi điện cho ông chú... xin lỗi cụ Thịnh.

Cụ Thịnh ạ, cụ khiến chúng tôi thất vọng quá. Cái thớt này sẽ bay thôi, nhưng cụ nào đọc được thì lần sau rút kinh nghiệm khi bị xử sai, oan hoặc ko đúng quy trình... thì tự đi giải quyết cá nhân và đừng làm ầm ĩ trên này nữa nhá....
Tóm lại tính dân chủ chưa cao, và quan trọng nhất là nghiệp vụ của công an cộng sản rất cao.

dieu_tbd

Xe buýt
Các cụ đừng trách cụ Thịnh để lộ thông tin. Khi việc khiếu kiện này xảy ra thì cả cái CA huyện nó vào cuộc luôn,xuống địa phương xác minh một phát là ra cả họ hàng hang hốc . "À! Thằng chú mày làm vận tải à? Con mày đang định xin vào lớp chọn à? Vợ mày đang chạy biên chế à? Bên Ca nó sang nói với mấy cơ quan kia một câu là kiểu gì cũng gõ xuống đầu cụ ấy thôi.
Kinh nghiệm từ sau kiếm ông nào chưa vợ con gia đình thân thích anh e ta phò tá hay hơn!

tahnhbill84

Xe hơi
iêm nghĩ đây là sự thụt lùi của XH này. Công lý và sự công bằng do xxx có cho chúng ta hay ko mà thôi.

viethung167

Xe hơi
nếu là em thì cũng phải rút thôi chú ruột mình , trước khi viết bác phải đặt mình vào vị trí cụ thịnh

nghichnham

Xì hơi lốp
nếu là em thì cũng phải rút thôi chú ruột mình , trước khi viết bác phải đặt mình vào vị trí cụ thịnh
Đặt mình vào vị trí cụ Thịnh em cũng rút, nhưng trước đó em sẽ phải làm một bài bày tỏ cùng anh em OF, những người đã ủng hộ cụ ấy trong suốt thời gian qua. Không hiểu sao em lại liên tưởng đến vụ cu NTTrung và Lsư PVĐài đợt trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng