[Thảo luận] Vụ của cụ Đức Thịnh - Tại sao cho chìm xuồng??

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cái thread này được lên đến 12 trang là cũng đã tốt cho các Cụ rồi.

Kêu ca lên phường nhá:))

LX_tuoi_100

Xe tăng
Ngày mai cụ Thịnh lên CA Mê linh nữa, chưa kết thúc làm việc với CA thì các cụ chưa nên nặng lời và dự nhiều tình huống quá. Để chờ cụ Thịnh chính thức lên tiếng xem sao đã.

10kg

Xe tải
Các cụ đừng trách cụ Thịnh để lộ thông tin. Khi việc khiếu kiện này xảy ra thì cả cái CA huyện nó vào cuộc luôn,xuống địa phương xác minh một phát là ra cả họ hàng hang hốc . "À! Thằng chú mày làm vận tải à? Con mày đang định xin vào lớp chọn à? Vợ mày đang chạy biên chế à? Bên Ca nó sang nói với mấy cơ quan kia một câu là kiểu gì cũng gõ xuống đầu cụ ấy thôi.
Kinh nghiệm từ sau kiếm ông nào chưa vợ con gia đình thân thích anh e ta phò tá hay hơn!
Các cụ đã biết tại sao ông cụ râu nhà mềnh khi làm cách mạng đã ko màng đến lập gia đình chưa? Nó vướng víu lắm đớ.
Thôi các cụ thông cảm cho cụ Thịnh đi nhá.

trancongdung

Xe điện
xã hội bây giờ nhiều cái khó lường lắm ạ, thôi, cháu nghí là nên tự lượng sức mình thôi ạ.

kia7238

Xe tăng
Người ta bảo mềm nắn rắn buông nhưng cũng có lúc và nên thế rắn đâm mềm rút thôi cụ ah:-?

vam

Xe buýt
chờ hết 16/5 này xem cụ Thịnh có lên đây có nhời với OFer hay ko thì mới nói tiếp chứ các cụ. Chưa gì các cụ đã nhảy chồm chồm lên thế này khác gì chen lấn khi xếp hàng đâu. Cứ từ từ rồi sẽ đến lượt.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thì nhờ có vụ ầm ĩ mà cụ ấy được XXX xin lỗi còn gì :D

vihali

Xe container
Em cũng thông cảm với cụ Thịnh vì em cũng lên đây làm lớn 2 vụ và cũng nhận được mấy câu xin lỗi lãng xẹt của xxx rồi. Em nghĩ ta cảnh cáo họ là họ cũng chờn rồi, để họ hiểu rằng đi đêm lắm có ngày gặp ma.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Em cũng thông cảm với cụ Thịnh vì em cũng lên đây làm lớn 2 vụ và cũng nhận được mấy câu xin lỗi lãng xẹt của xxx rồi. Em nghĩ ta cảnh cáo họ là họ cũng chờn rồi, để họ hiểu rằng đi đêm lắm có ngày gặp ma.
Em cũng nghĩ giống cụ. Có lẽ như thế cũng đủ cho xxx biết rằng không phải ai cũng dễ bắt nạt, không phải ai cũng nhìn thấy xxx là tự động đưa tiền, xin xỏ xxx.
Dân trí giờ cao lên rồi, xxx nào không thay đổi thì sẽ bị đào thải thôi, sau vụ này chắc cũng chả còn cơ hội đứng đường mà ăn bẩn nữa.
Em hôm nọ ngồi hóng kết quả của cụ đi ML thì bây giờ cũng đợi cụ lên close topic và nói rõ cho anh em hiểu không còn phải bàn tán ì xèo gì nữa.

Tribute

Xe container
Đọc 1 loạt CM mới thấy dân OF hiếu thắng quá, thế này thì làm CM làm sao nổi. Cuộc CM về GT này còn dài hơi lắm, em hoàn toàn ủng hộ những người như cụ Thịnh, cụ Đông, Cụ Thanh_hoi và các cụ khác dám đấu tranh vì cộng đồng. Cả chục triệu người tham gia giao thông mới có vài người "nổi dậy" mà các cụ đòi thắng ngay, chưa làm đã chán, em cũng chán các cụ luôn.

toandw

Xe tải
nếu đúng như bác chủ thớt nói thì , các bác cho em hỏi là có " de_vodka " không nhỉ ? em vào cho cụ Thịnh mấy phát

thanh niên như cụ Thịnh là kém

BMVKTKH

Xe tải
Anh em đang đưa khí thế lên cao để cùng cụ chiến đấu thì giờ lại xẹp lép như bụng mèo đi mưa về, chán cụ quá thôi cụ ơi. :(

nodoi

Xe tải
Theo em cụ Thịnh nên làm một thớt xin lỗi trên này, chắc chắn mọi người sẽ thông cảm với cụ :-?

wallbio

Xe buýt
Mấy hôm theo dõi vụ cụ Thịnh đang hay, hay vì cụ có đầy đủ bằng chứng chống lại xxx. Hay vì anh em OF chung vai sát cánh hỗ trợ đắc lực cho cụ, rồi báo chí thi nhau vào cuộc ầm ầm... Tưởng chừng phen này anh em OF lần đầu tiên được mát mặt trong cuộc chiến với 3x, tưởng chừng với khí thế xuất quân oanh liệt dư thế thì lúc trở về cũng phải hoành tí.... Ai ngờ kết cục thớt kia khóa cái rụp, vì lý do: cụ Thịnh có chú ruột kinh doanh vận tải trên Mê Linh, 3x đã gọi điện cho ông chú... xin lỗi cụ Thịnh.

Cụ Thịnh ạ, cụ khiến chúng tôi thất vọng quá. Cái thớt này sẽ bay thôi, nhưng cụ nào đọc được thì lần sau rút kinh nghiệm khi bị xử sai, oan hoặc ko đúng quy trình... thì tự đi giải quyết cá nhân và đừng làm ầm ĩ trên này nữa nhá....

E cũng hơi tiếc, nhưng nếu đặt vào địa vị của cụ Thịnh thì hiểu được ah. Dù sao đây cũng là bài học của xxx rồi, ít ra cũng có 1 bài học

langtulanhlung

Xe điện
Em đã nhắc cụ Thịnh là phải cẩn trọng khi làm việc với tụi nó rồi, tóm lại là cụ ấy vẫn chủ quan khi làm việc với tụi xxx này. Qua việc này em nhận thấy, bọn xxx này đúng thật là nham hiểm, tìm mọi thủ đoạn để thương lượng, rõ dàng việc tụi nó gặp chú cụ Thịnh để nói lời xl cụ Thịnh là có ý bảo, ' Nếu mày chơi tao thì tao sẽ căn chú mày'...

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Nhưng E không hiểu XH mình bây giờ nó thành cái gì nữa.

• Khi mà tất cả các bằng chứng rõ ràng (chắc chắn là chúng nó không què mù câm điếc), nếu không có người khiếu nại tố cáo thì chìm xuồng (cho bất cứ case nào)
  • Khi có sai phạm thì lợi dụng khe hở của luật, bênh nhau chằm chặp (kể cả khi lên GDT như cụ Đông).
  • Lợi dụng luật gây áp lực tâm lý đến người tố cáo (kéo dài gây chán nản, ép ngược dựa vào người thân của người tố cáo).

Tất cả đều rõ ràng như ban ngày, nhiều báo chí đã đưa, nhưng mà có thể chìm xuồng dễ dàng.

Thôi éo nói nữa, chán roài
Ý kiến quá chuẩn ợ !

Otter

Xe hơi
Đọc 1 loạt CM mới thấy dân OF hiếu thắng quá, thế này thì làm CM làm sao nổi. Cuộc CM về GT này còn dài hơi lắm, em hoàn toàn ủng hộ những người như cụ Thịnh, cụ Đông, Cụ Thanh_hoi và các cụ khác dám đấu tranh vì cộng đồng. Cả chục triệu người tham gia giao thông mới có vài người "nổi dậy" mà các cụ đòi thắng ngay, chưa làm đã chán, em cũng chán các cụ luôn.
Ơ thế cứ im lặng là thắng à cụ

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Chúng ta luôn phải đi trên chính những con đường mà chúng ta tự dọn lấy. E thề

maple_leaf

Xe điện
Thông cảm cho cụ Thịnh, mình đấu tranh dù bị trả thù cũng không sao nhưng vì mình đấu tranh mà bà con mình bị liên lụy thì không nên. Đụng vào họ hàng rắc rối lắm, có bị gì trong lòng không yên.

Trạng thái
Thớt đang đóng