[Thảo luận] Vụ của cụ Đức Thịnh - Tại sao cho chìm xuồng??

Trạng thái
Thớt đang đóng

6xalo

Xe hơi
Em cũng đã tho dõi trên OF về vụ của cụ Thịnh 7 có 1 số ý chủ quan dư này:

1. Tinh thần OF là không phải bàn cãi và chắc sẽ không phỉa vì vụ này hay vụ khác mà đi xuống vì nếu anh em OFer không làm căng chun với nhiều chiêu thức đúng quy trình thì chưa biết rồi kiến ăn cá hay cá ăn kiến.

2. Cụ Thịnh sau khi post bài và có hơn 100 trang chia sẻ của anh em cộng đồng (ít nhất về mặt tinh thần cũng đã tăng thêm mấy bậc) rồi sau đó im lặng thì cũng không nên. theo chủ quan thì cụ nên mở 1 thớt mới với đôi lời giãi bày cùng anh em cho thỏa đáng

Có gì sai mong các cụ đừng giận

Thanhz

Xe tăng
Đọc 1 loạt CM mới thấy dân OF hiếu thắng quá, thế này thì làm CM làm sao nổi. Cuộc CM về GT này còn dài hơi lắm, em hoàn toàn ủng hộ những người như cụ Thịnh, cụ Đông, Cụ Thanh_hoi và các cụ khác dám đấu tranh vì cộng đồng. Cả chục triệu người tham gia giao thông mới có vài người "nổi dậy" mà các cụ đòi thắng ngay, chưa làm đã chán, em cũng chán các cụ luôn.
Em nhớ là cụ có cái thớt mời anh em vào đóng góp ý kiến hoàn thiện một dự thảo. Thớt đó của cụ chìm quá nhanh so với thớt cụ Thịnh nên cụ đừng có buồn chán làm gì. Các cụ nhà ta vốn thích chém gió mà cụ. Hết gió, buồn, chả còn gì để chém. Em fun tí các cụ đừng chém em
Em vẫn tin là cụ Thịnh và cụ Hà Vũ sẽ sớm có nhời với các cụ.

nghichnham

Xì hơi lốp
Vào xem hồ sơ nick Đức Thịnh vẫn online (Lần lái cuối cùng: 15-05-2012 07:30). Thế này là hơi tệ cụ nhá.

xe thủng lốp

Xe container
Em cứ đợi cụ Thịnh vào đây đã rồi tính sau

chidd

Xe hơi
Theo cá nhân em, các cụ nào muốn vụ này được xử lý tới cùng thì chúng ta có quá đủ bằng chứng rồi. Gửi trực tiếp cho Thanh Tra hoặc bên CA Thành Phố (bộ phận tiếp dân). Có thể sẽ không ai biết nhưng chắc chắn nội bộ ngành sẽ xử lý và khẳng định chắc chắn rằng, hai đồng chí phạt cụ Thịnh thì ở nhà rót nước chè, còn đồng chí đội trưởng cũng mệt với Phòng CSGT.

Em ủng hộ cụ Thịnh dừng cuộc chơi ở đây vì ko bao giờ họ công khai tôi đã làm sai abc xyz. Tuy nhiên, như em đã nói ở Nội Bộ sẽ có cách xử lý riêng.

vietanhhau

Xe máy
Các cụ đã biết tại sao ông cụ râu nhà mềnh khi làm cách mạng đã ko màng đến lập gia đình chưa? Nó vướng víu lắm đớ.
Thôi các cụ thông cảm cho cụ Thịnh đi nhá.
Như kiểu Triển Chiêu quyết ko lấy vợ để theo hầu Bao Chửng.

lucent

Xe buýt
Theo cá nhân em, các cụ nào muốn vụ này được xử lý tới cùng thì chúng ta có quá đủ bằng chứng rồi. Gửi trực tiếp cho Thanh Tra hoặc bên CA Thành Phố (bộ phận tiếp dân). Có thể sẽ không ai biết nhưng chắc chắn nội bộ ngành sẽ xử lý và khẳng định chắc chắn rằng, hai đồng chí phạt cụ Thịnh thì ở nhà rót nước chè, còn đồng chí đội trưởng cũng mệt với Phòng CSGT.

Em ủng hộ cụ Thịnh dừng cuộc chơi ở đây vì ko bao giờ họ công khai tôi đã làm sai abc xyz. Tuy nhiên, như em đã nói ở Nội Bộ sẽ có cách xử lý riêng.
Chuyển sang ngồi bàn giấy 1 năm rồi lại ra đứng đường thôi chứ không có chuyện nghỉ đâu cụ ạ.

PanPan

Xe đạp
Bác đã có ý định chiến đấu và đăng cả lên một số báo như thế mà để chìm xuồng thì em cũng không tán thành lắm. Tự dưng dư luận lại được 1 phen chưng hửng và niềm tin, hi vọng cho 1 xã hội tốt đẹp hơn lại đi xuống đáng kể.
Đôi lời gửi bác Thịnh :)

nvtanh

Xe máy
Cụ chủ cho em biết cái ngành nghề của cụ chủ với, để em còm thử một ví dụ cho cụ chủ.
Quan điểm của em là (đúng sai tùy các cụ định đoạt) cái gì đúng thì làm, làm để rõ cái đúng cái sai, không cần cố sát. Sống ở trên đời luôn cần có một tấm lòng.
Cá nhân em tin rằng cụ Thịnh sẽ vẫn làm việc này ra ngô ra khoai, các cụ sẽ được cập nhật thông tin. Em cũng tin rằng, sau vụ này các cụ nhà ta (cả cụ Thịnh và các cụ) sẽ quan tâm và cẩn thận hơn khi thông tin vụ việc với cộng đồng. Cá nhân em cũng mong là các cụ nhà ta luôn có kỳ vọng phù hợp và thực tế.
Em cũng nghĩ như cụ. Cụ T làm được nhiều việc rồi
- Thứ nhất: xxx không phạt được cụ T
- Thứ hai: mấy chú xxx trực tiếp xử lý vụ này chắc chắn sẽ bị xử lý (có thể không công khai nhưng em chắc là sẽ bị xử lý)
- Thứ ba: cho xxx bài học (ko chỉ xxx Mê Linh mà xxx cả nước chắc cũng được học qua báo chí). Ngày càng có nhiều người như cụ T, súng ống (cam) đầy đủ nên đừng có làm liều như trước (nhất là với xe có logo OF)
- Thứ tư: chứng tỏ tinh thần đoàn kết của OFer
- Thứ năm: .....

xuandai

Xe buýt
Ôi cái xã hội này...........

hanoi24h

Xe tải
Vụ cụ Thịnh hum trước ra quân đủ cả thuỷ quân lục chiến cơ mà sao lại thế nhỉ ..??

hoang_vo

Xe tải
những tưởng vụ này cụ T dành tặng SNOF6 chứ, ai ngờ???????

BonBonTT

Xe điện
Thế là 1 vụ nữa kết thúc không có đầu cuối đâu vào đâu

Thanhz

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ. Cụ T làm được nhiều việc rồi
- Thứ nhất: xxx không phạt được cụ T
- Thứ hai: mấy chú xxx trực tiếp xử lý vụ này chắc chắn sẽ bị xử lý (có thể không công khai nhưng em chắc là sẽ bị xử lý)
- Thứ ba: cho xxx bài học (ko chỉ xxx Mê Linh mà xxx cả nước chắc cũng được học qua báo chí). Ngày càng có nhiều người như cụ T, súng ống (cam) đầy đủ nên đừng có làm liều như trước (nhất là với xe có logo OF)
- Thứ tư: chứng tỏ tinh thần đoàn kết của OFer
- Thứ năm: .....
Vote cụ. Em đang định lập một thớt để các anh ý (xxx) rút kinh nghiệm. Hôm qua đọc bài của một cụ Quá tam ba bận trên đường 5, em chắc rằng các anh ý có đọc. Hy vọng các anh ý luôn cố gắng học tập và rèn luyện nâng, vì dân phục vụ.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
dù sao nghĩ mình thì cũng phải nghĩ cho người thân mình nữa.....lần này còn lần khác.ai chẳng thích chiến đấu cho lẽ phải,nhưng cũng phải biết mình đang sống ở đâu???????????? không phải cái gì cũng vạch hết mẹt ra được...còn trên, còn dưới, còn người thân bạn bè.......

sonld_92

Xe tải
Vote cụ. Em đang định lập một thớt để các anh ý (xxx) rút kinh nghiệm. Hôm qua đọc bài của một cụ Quá tam ba bận trên đường 5, em chắc rằng các anh ý có đọc. Hy vọng các anh ý luôn cố gắng học tập và rèn luyện nâng, vì dân phục vụ.
có khi lập 1 bài cho các xxx vào cụ nhỉ, các xxx vào rồi pos bài vi phạm giao thông của lái xe ;)), anh em OF đọc là rút kinh nghiệm

Mr.Alo

Xe lăn
cụ thịnh online và ko cm lại em nghĩ là cụ ý khó nói , thôi các cụ hiểu cho cụ ý ạ , phần nữa em thấy kết thúc thế cũng là bài học cho bon xxx đỡ cắn càn rồi , giờ có đi tiếp cũng ko có kết cục như mong muốn đâu ...

Trạng thái
Thớt đang đóng