[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

talabean

Xe máy
E sợ nhất là nghe 1 chiều rồi đi đánh giá người khác. Sau đấy biết sự thật rồi lại biện minh. Những lời đấu tố trên mạng cũng có thể cướp đi cả mạng người đấy

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
đánh 1 thằng bé 9 tuổi thì vì chuyện này là sai quá sai rồi. Có những bé nó cũng hơi bị tăng động, ít nghe lời người lớn (đôi khi là bệnh), nhưng ko phải vì thế mà biện minh được

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
Cậu thanh niên kia đánh cháu bé là không thể chấp nhận được rồi, có cam ghi lại hy vọng sẽ bị pháp luật xử lý thích đáng.
Còn chuyện vào thang máy bị suýt va vào cửa là chuyện bình thường, nên em thay đưa bàn tay đi trước cho cửa thang máy nhận diện.

Tv1912

Xe buýt
Giờ đẻ ít, nuôi thì tốn kém nên thành ra bao bọc con cái quá mức dẫn đến mức bao che, xã hội lại có thêm những thành phần lươn lẹo được tôi luyện từ bé bởi những ông bố bà mẹ tây học cấp tiến nửa mùa! :D

inovavgj

Xe container
em cũng bỏ ko ấn close nữa , để Auto
Chỉ bấm chọn tầng, không bấm close hay open, điều này chứng tỏ cụ lười.....giống em :P
(Cá nhân em thấy hơi sợ chạm vào những điểm như vậy, những điểm này biết bao bàn tay chạm vào trong ngày)
mà đến chọn tầng em cũng dùng đầu chìa khóa, cạnh điện thoại, bật lửa dí vào thay chứ sờ tay trần vào, trước em đã thấy ghê ghê, còn sau dịch thì đừng nói, mịa, cũng là 1 mẹt tích cực của dịch covid

inovavgj

Xe container
Nếu đúng là thằng bé trong clip thì có cụ nào trong thớt bảo xách về cho bố mẹ nó dạy lại là bất khả thi. Vì nếu bố mẹ nó biết dạy thì nó đã không hành xử như thế. Haiz... Con nhà tôi ở nhà ngoan lắm! là đây.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trong này khối cụ tây học về đấy, ở bển đánh trẻ con là hugo nó gô cổ lại ngay nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
E lót dép hóng. Dù sao đánh trẻ con như vậy cũng sai rồi

Bakanbonko

Xe tải
Hqua xem clip là thấy bất bình thường rồi. Cậu trai sv chỉ quơ tay tát 1 cái ko mạnh mà thằng bé con đã lăn ra giãy đành đạch, làm mình phải zoom lại xem có đấm đá đạp gì nhiều ko, nhưng hình như là ăn vạ. Chỉ với biểu hiện như thế là đủ hiểu.
Nhiều cụ cứ nói đánh trẻ con là sai, nhưng nhiều lúc đánh kiểu đòn thù khác dạy cho bọn nó biết làm người. Ông bà cũng dạy "yêu cho roi cho vọt". Rất nhiều đứa trẻ bé ko đc dạy dỗ đàng hoàng nên lớn đầu xanh đỏ vác dao kiếm phóng trên đường đó.
Chuyện nói chung ko có gì to tát.

Audi fan

Xe tải
Hỏi thật các cụ có con rồi, con các cụ 9 tuổi, vì bất kỳ lý do gì đi nữa, mà người khác đánh nó, thì các cụ có để kệ người ta đánh mà không làm gì không?
Về phần em, con em em dạy và nó làm gì sai thì có pháp luật giải quyết, chứ đánh con em đừng hòng em để yên nhé. Việc gì đi việc nấy, chứ đừng có lấy lý do dạy nó mà đánh nó nhé. Mà nói thật, làm quái gì có tư cách dạy nó, và cái lúc đánh đó, người đánh chỉ là để thỏa mãn cái cơn điên tiết của mình chứ làm gì có mục đích dạy dỗ tốt đẹp gì ở đây?

acjs

Xe tăng
1. Đánh trẻ con là không được.
2. Dù là trẻ con, bố mẹ cũng nên dạy/hướng dẫn những điều cơ bản trong giao tiếp/ứng xử nơi công cộng.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
phải làm rõ đoạn này: đánh nhẹ cái nó tự chủ động lăn ra ăn vạ
hay đánh mạnh đến mức ngã ra
xem video thì em thấy có vẻ nó cố tình lăn ra ăn vạ thì đúng hơn
mà mới 9t cho dùng dtdd cũng hơi sớm, nhà này chiều con quá

truongtuongtu

Xe hơi
Xem clip và đọc comment xong e nghĩ là thành phần như cháu bé này thì để lớn lên chút ra XHĐ họ dạy cho bố mẹ ko dạy được đâu.

xukute

Xe tăng
Hỏi thật các cụ có con rồi, con các cụ 9 tuổi, vì bất kỳ lý do gì đi nữa, mà người khác đánh nó, thì các cụ có để kệ người ta đánh mà không làm gì không?
Về phần em, con em em dạy và nó làm gì sai thì có pháp luật giải quyết, chứ đánh con em đừng hòng em để yên nhé. Việc gì đi việc nấy, chứ đừng có lấy lý do dạy nó mà đánh nó nhé. Mà nói thật, làm quái gì có tư cách dạy nó, và cái lúc đánh đó, người đánh chỉ là để thỏa mãn cái cơn điên tiết của mình chứ làm gì có mục đích dạy dỗ tốt đẹp gì ở đây?
Cái gì cũng có nguyên nhân và hệ quả hết.
Bênh con vì bất kỳ lý do gì thì không khác gì hại nó.
Nếu mình không dạy được nó thì sau này xã hội sẽ dạy và hậu quả thường khó lường.

Còn như cụ nói, đánh người chỉ để thỏa mãn cơn điên tiết thì cụ múc lại thằng đánh con cụ thì cũng để thỏa mãn cơn điên mà thôi. Mâu thuẫn với câu để pháp luật giải quyết của cụ đấy ạ.

Quay trở lại câu chuyện của cậu bé này, cũng như nhiều cụ đã nhận xét:
- Cậu SV sai khi đánh thằng bé, đúng là dở hơi khi chả có lý do gì dạy dỗ một đứa như cậu bé trên.
- Cậu bé thì được cả đôi: bản thân ăn vạ lăn lộn khi cậu SV kia động vào.
Bố mẹ có ý định ăn vạ, lu loa lên mạng xã hội. Có thể họ sẽ thắng khi trù dập cậu SV kia nhưng nhìn về lâu dài thì con họ là sản phẩm thất bại (thậm chí là bố mẹ)

Chỉnh sửa cuối:

thienbeo

Xe tải
Trẻ con có nghịch cũng nên nhắc nhở thôi, cậu thanh niên đó ra tay hơi nặng thế rất đáng trách, thử nghĩ con em mình như vậy thì sao chứ???

skype0211

Xe tăng
Người ta cũng chả hơi đâu dạy nó, người lạ mà đánh là người ta bức xúc cái thái độ của đứa bị đánh.
Nên hỏi con là tại sao lại bị đánh, đánh có đau không, chứ cứ về phe con ngay mà ko cần quan tâm lý do tại sao là ko ổn đâu.
Mà cụ cũng nên để yên cho pháp luật xử lý nhé chứ đừng nên "đừng hòng em để yên".

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì bào chữa đc khi đánh con nít cụ ạ. Nó có nghịch, thì mình cũng chỉ chờ vài phút, nhưng đánh nó lỡ tay là mất mạng như chơi. Em giỡn với con nít bị nó chửi cũng cười rồi rút kinh nghiệm lần sau ko đùa nữa.
Nếu anh thanh niên kia đi theo cháu bé về tới nhà bé và cà khịa đánh nhau với bố nó thì cháu kệ!
Nếu là con cụ bị như vậy thì cụ sẽ hiểu ngay vấn đề.