[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

trantien

Xe tăng
Thằng cu con này nó cố tình chặn những ng khác. Nhiều đứa bé láo mà mất dạy lắm.
Đánh cno thì sai nhưng ko đánh thì tốt nhất nên tránh nó ra.
Trước ở xóm em cũng có thằng bé mất dạy. Bố mẹ lại bênh. Ông hàng xóm cũng hơi hâm hâm nhưng ông ấy cứ mua túi kẹo. Xong dụ thằng bé chửi bậy cho kẹo. Lớn lên thì em chuyển đi lâu rồi ko biết thằng kia xó thành cướp ko.

buidoimiennui

Xe điện
Thằng cu con này nó cố tình chặn những ng khác. Nhiều đứa bé láo mà mất dạy lắm.
Trước ở xóm em cũng có thằng bé mất dạy. Bố mẹ lại bênh. Ông hàng xóm cũng hơi hâm hâm nhưng ông ấy cứ mua túi kẹo. Xong dụ thằng bé chửi bậy cho kẹo. Lớn lên thì em chuyển đi lâu rồi ko biết thằng kia xó thành cướp ko.
Ông hàng xóm thâm thế. Đúng là lấy độc trị độc 🤣🤣🤣🤣🤣

Mzc

Xe điện
Cậu thanh niên kia đương nhiên là đáng trách vì đánh trẻ con. Nhưng vụ này mà bố mẹ cậu bé kia gồng lên nhiều quá (như có cụ nói đem đi chụp X quang rồi lo chứng nhận thương tích ...) thì có khi sau này lại đào tạo được ông tướng con. Đọc bình luận của người trong cuộc thấy ông trẻ con đấy cũng đâu có hiền lành gì đâu :(.
Ủa thằng kia nó chửi cả tầng rồi đá cả vợ thì chả nhẽ chống mắt lên nhìn? Việc nào ra việc đấy. Thằng nhóc hư thì để bố mẹ nó dạy chứ?

buidoimiennui

Xe điện
Ủa thằng kia nó chửi cả tầng rồi đá cả vợ thì chả nhẽ chống mắt lên nhìn? Việc nào ra việc đấy. Thằng nhóc hư thì để bố mẹ nó dạy chứ?
Bố mẹ ko dạy nổi thì xã hội dạy cụ ạ, giống thiên hạ hay nói, ngu thì chết. Làm chuyện xấu sẽ gặp quả báo, ăn cắp ăn trộm sẽ bị quây đánh, bắt vào tù...buôn ma túy sẽ dựa cột. Những tội phạm đấy cha mẹ khi xưa ko dạy được thì xã hội dạy. Thằng nhóc này cũng thế thôi, láo toét ngôn ngênh thì còn ăn vả dài. 🤣🤣🤣🤣 Có khi ko phải người lớn vả mà những đứa khác đồng trang lứa nó vả.

Quochuy81

Xe buýt
Đọc cái bài post FB liên quan thì nhận thấy:

1. Thanh niên đánh trẻ con là sai. Đang từ đúng (nhắc nhở nó) thành sai (đánh nó).

2. Thằng trẻ con thuộc loại cứng đầu, nghịch ngợm, có phần hỗn láo, ko có (hoặc không được dạy dỗ) về ý thức, cách hành xử nơi công cộng.

3. Bố mẹ cũng hơi có tý biểu hiện cào mặt, bênh con nên giấu những cái xấu của con. Cũng ko lạ khi thằng con nó hư như thế.

Gặp những thằng trẻ con hư thế này đúng là rất ức chế. Khi chúng nó lớn sẽ phát triển thành dạng thanh niên hư hỗn ích kỷ mà hiện nay khá đông trong xã hội.
Gia đình không dạy được thì để XH dạy, e không bênh ai cả, cậu TN thì tính nóng như kem còn thằng cu thì cứng đầu. Giờ có Clip trong thang máy nữa thì vui.

trantien

Xe tăng
Nhiều khi bố mẹ nó chả chịu dạy ấy chứ. Dạy thì đã không có hành động quấy phá như thế.

vankhuonthep

Xe tăng
Nhiều đứa trẻ ngang lắm. CC em nó còn lấy chân để bấm tầng, toàn vết dép mới láo chứ

inovavgj

Xe container
cậu thanh niên kia Sai lại càng Sai các cụ ạ , mẹ đứa bé lên nói chuyện đánh cả mẹ đứa bé luôn và chửi cả tầng hxom nhà họ luôn, hàng xóm cùng tầng họ xác nhận
cậu ấy ko nhận thức đc là đánh ng là Sai

made in ở đâu ?, thay thì đến đâu cụ?
Ngôn từ của cò luôn có sự hấp dẫn cho bđs mà cụ. Nào là biệt thự trên không, nhà mặt phố tuyến 2, ... và có thể sắp tới nếu có căn chung cư đẹp chút thì sẽ là phòng tổng thống trên không chẳng hạn :D Nhìn nội thất căn hộ trên thì em thấy mang phong cách cổ điển nên làm thì sẽ tốn tiền và bán thì chắc chắn không đơn giản!
xem clip thì thấy có vẻ thanh niên rất tức giận (chắc có lý do) chứ không phải là nổi nóng nhất thời
Thang nhà em trẻ con nhiều khi cũng nghịch, nhiều lúc đi làm về cũng bực lắm nhưng mình chỉ nhắc nhẹ nếu quá, ai lại đánh trẻ con như thế. tuy nhiên bố mẹ cháu bé trước khi làm gì cũng nên xem lại cam, nếu con mình hư cũng nên có biện pháp dạy dỗ cháu.
Vấn đề ở đây là trình độ dân trí và hành động đúng sai.
Giả sử cháu bé sai, thậm chí còn văng tục chửi thề thì cũng k thể đánh cháu bé được.

Sảnh nhà em buổi sáng thấy mấy cháu bé học trường quốc tế đang ngồi đợi xe 16 chỗ, các cháu nói tục chửi thề đến nỗi mình thấy cực xấu hổ luôn. Nhiều khi chỉ muốn lao vào phang cho mấy phát nhưng cũng phải nhịn.
Đánh trẻ con thì sai rồi, bgio bố mẹ cháu quyết chơi đến cùng thì cũng rắc rối như kiểu đi khám, chóng mặt buồn nôn, nghỉ học....
Tuy nhiên, cũng nhiều bố mẹ bênh, dạy con 1 cách kỳ lạ, nên mới tạo cho các cháu những hành xử ích kỷ, luôn làm phiền người khác, lâu dần thành hư hỗn, và đến 1 lúc bị ăn tẩn như clip.
Đọc cái bài post FB liên quan thì nhận thấy:

1. Thanh niên đánh trẻ con là sai. Đang từ đúng (nhắc nhở nó) thành sai (đánh nó).

2. Thằng trẻ con thuộc loại cứng đầu, nghịch ngợm, có phần hỗn láo, ko có (hoặc không được dạy dỗ) về ý thức, cách hành xử nơi công cộng.

3. Bố mẹ cũng hơi có tý biểu hiện cào mặt, bênh con nên giấu những cái xấu của con. Cũng ko lạ khi thằng con nó hư như thế.

Gặp những thằng trẻ con hư thế này đúng là rất ức chế. Khi chúng nó lớn sẽ phát triển thành dạng thanh niên hư hỗn ích kỷ mà hiện nay khá đông trong xã hội.
Trẻ em thì không cấm chúng nó nghịch được, nhưng nghịch ngu như vậy là do bố mẹ. Hầu hết các thang máy đều đã có Cam rồi nên cứ phạt vào đầu bố mẹ chúng lập tức hết thôi.
Vậy nên mới nói, văn hoá đi thang máy cũng phải học. Bước vào bình tĩnh quay lại quan sát 1-2 giây. Nếu có người vào thì giữ cửa cho họ. Hoặc có ai đang chạy vào đi ké thì giữ cửa. Còn chỉ biết đến mình, vào cái quay sang đóng cửa luôn thì dễ gây tai nạn lắm. Chẳng may là đứa trẻ con nào nó đang bước vào thì sao. Nói chung là phải xem xét.

Mà có nhân chứng kể lại thế này thì thằng nhóc đó đúng là vô giáo dục rồi. Mấy đứa nhóc nhà em được dạy rất kỹ về cách sử dụng thang máy. Và nó làm rất chuẩn. Còn thằng nhóc trong bài này bố mẹ ko dạy nổi thì xã hội dạy.

Chuẩn không cần chỉnh. Cậu thanh niên kia chắc bị kích động quá khi thấy một thằng bé láo lếu. Nhìn nó nằm lăn lóc chắc là ăn vạ. Hây da, lần này mà CĐM bênh vực nhà đứa bé thì lại tạo ra một ông trời con. Mọi người nên tỉnh táo.
Tuy nhiên, cậu SV cũng nên rút k/n, không nên làm anh hùng lương sơn bạc trong đời thực mà động chân động tay với người khác. Lẽ ra, cậu SV này nên đi theo thằng nhóc về nói chuyện với bố mẹ để giáo dục con cái sẽ tốt hơn.
Nếu nhân chứng là có thật thì thằng nhóc 9 tuổi kia coi như hỏng, bố nó thì hỏng lâu rồi !

nhuataiche

Xe container
cậu thanh niên kia Sai lại càng Sai các cụ ạ , mẹ đứa bé lên nói chuyện đánh cả mẹ đứa bé luôn và chửi cả tầng hxom nhà họ luôn, hàng xóm cùng tầng họ xác nhận
cậu ấy ko nhận thức đc là đánh ng là Sai
Thằng nhóc bé tí mà biết vô lễ với người lớn, biết ăn vạ, thì cái sự nói chuyện của mẹ nó em cũng tò mò muốn biết là như thế nào !

Có câu truyện cổ xưa cũng nói về đứa trẻ ngỗ ngược.
Đứa trẻ mất dạy thường xuyên leo lên cây đái vào đầu người đi đường (ngày xưa phong kiến thì đầu là nơi thờ tổ tiên). Một ngày đẹp trời thằng đó lại đái vào đầu ông quan văn, ông này cay lắm nhưng vẫn gọi đứa bé xuống thưởng cho tiền và khen cháu giỏi, can đảm,… nhưng đi sau ta 1 đoạn có 1 ông còn oai phong hơn nữa, ông ấy mặc áo giáp đội mũ, cháu mà làm như làm với ta thể nào cũng đc khen vì can đảm. Thế là đái luôn vào đầu quan võ, nó bắn tên chết ngỏm. Quan văn nghe tin bèn quay lại khen đứa trẻ tài trí anh dũng mà yểu mệnh, thôi ta thường cho 1 đồng vàng, bèn nhét đồng tiền vàng vào miệng đứa trẻ. Đến đêm vì tham vàng nên có kẻ đào mả đứa bé lên, cạy miệng lấy tiền.
Tóm lại là đừng có nghịch ngu, đừng có gây sự với kẻ nham hiểm mà mang hoạ, chết rồi vẫn bị quật mồ quật mả lên vì ngu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đang ngồi chơi dưới sân có thằng nhóc tầm 10 tuổi đi qua nhổ bãi nước bọt trúng chân , em mới nhẹ nhàng gọi lại bảo cháu ơi ra chú bảo, chú cho cháu 20k cháu ra nhổ vào chân chú săm trổ kia nhé. Thằng bé cầm tiền ra nhổ thật. Kết quả bị anh săm trổ tát cho vêu mồm.

À, chuyện em bịa thôi :))

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Đang ngồi chơi dưới sân có thằng nhóc tầm 10 tuổi đi qua nhổ bãi nước bọt trúng chân , em mới nhẹ nhàng gọi lại bảo cháu ơi ra chú bảo, chú cho cháu 20k cháu ra nhổ vào chân chú săm trổ kia nhé. Thằng bé cầm tiền ra nhổ thật. Kết quả bị anh săm trổ tát cho vêu mồm.

Nói khai ra chú kia thuê nó thì chú lại vỡ mặt.

Mzc

Xe điện

Khai thật đi, cụ bị anh some trổ tẩn có đau không?

• Vodka
Reactions: Xep

Máy cắt cỏ

Xe tăng
em thì chỉ bấm chọn tầng, còn ko bao giờ nhấn cái nút cl, op, nhanh vội éo gì vài s, kệ mẹ nó đóng mở tự động, nếu phải chờ ai chậm chân chút thì chìa chân tay ra cho cảm biến chướng ngại thang nó ko đóng cửa
còn thằng thanh niên đánh nhau với trẻ con thì anh hùng dồi, cứ để nó lên phường làm việc thôi
Chỉ bấm chọn tầng, không bấm close hay open, điều này chứng tỏ cụ lười.....giống em :P
(Cá nhân em thấy hơi sợ chạm vào những điểm như vậy, những điểm này biết bao bàn tay chạm vào trong ngày)

inovavgj

Xe container
nhưng đánh mẹ nó thì lại sai tiếp cụ ạ

Thằng nhóc bé tí mà biết vô lễ với người lớn, biết ăn vạ, thì cái sự nói chuyện của mẹ nó em cũng tò mò muốn biết là như thế nào !

Đi thang thì tự biết ấn nút mở để vào, không thì thò chân vào chỗ cảm biến cho nó mở, ngu cứ phi ngang vào còn côn đồ thì cho ăn kít là đẹp :D

skype0211

Xe tăng
Sau 1 hồi đọc thông tin đa chiều trên facebook thì thấy thằng bé khá láo và mất dạy (chắc bố mẹ nó ko dạy được), và anh thanh niên thiếu kiềm chế.

XSim

Xe container
nhưng đánh mẹ nó thì lại sai tiếp cụ ạ
Em đồ là cái này cũng từ mồm của nhà thằng bé ra thôi, có thể bà mẹ ầm mĩ trước cửa nhà rồi định xông vào thanh niên này nên nó cáu nó đạp hoặc dùng tay ẩy ra ngã lăn quay thôi.

NNS

Xe ngựa
Chỉ bấm chọn tầng, không bấm close hay open, điều này chứng tỏ cụ lười.....giống em :P
(Cá nhân em thấy hơi sợ chạm vào những điểm như vậy, những điểm này biết bao bàn tay chạm vào trong ngày)
mà đến chọn tầng em cũng dùng đầu chìa khóa, cạnh điện thoại, bật lửa dí vào thay chứ sờ tay trần vào, trước em đã thấy ghê ghê, còn sau dịch thì đừng nói, mịa, cũng là 1 mẹt tích cực của dịch covid