[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Những vụ thế này nói mãi rồi, tóm lại là xử lý bọn trẻ con láo và mất dạy thì phải luôn biết cách kiềm chế, nóng tí là hỏng ngay.

Vova

Xe container
Cậu thanh niên kia đương nhiên là đáng trách vì đánh trẻ con. Nhưng vụ này mà bố mẹ cậu bé kia gồng lên nhiều quá (như có cụ nói đem đi chụp X quang rồi lo chứng nhận thương tích ...) thì có khi sau này lại đào tạo được ông tướng con. Đọc bình luận của người trong cuộc thấy ông trẻ con đấy cũng đâu có hiền lành gì đâu :(.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi muốn bấm mở mà nhầm đóng ấy.
Nóng và ngu thì cứ để pl giải quyểt.

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Trẻ con có thể hư thậm chí là hỗn nhưng đánh trẻ con ở nơi công cộng thì không chấp nhận được

A98

Xe container
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
Cụ nên bỏ thói quen bấm nút đóng cửa đi, chỉ vài giây thôi, có gì mà phải vội thế. Bấm nút đóng cửa không cho người khác vào nó thiếu văn hóa lắm

Nhật Nguyệt

Xe tăng
em thì chỉ bấm chọn tầng, còn ko bao giờ nhấn cái nút cl, op, nhanh vội éo gì vài s, kệ mẹ nó đóng mở tự động, nếu phải chờ ai chậm chân chút thì chìa chân tay ra cho cảm biến chướng ngại thang nó ko đóng cửa
Cụ thử lúc đang buồn ẻ xem có thũng thẵng được không. :P ;)):)):))

Đánh trẻ con là không hay rồi, cứ theo luật mà xử.
Tuy nhiên rất nhiều người không được học quy tắc tối tiểu, đương nhiên cũng không có gì để dạy dỗ con cái.
- Thang máy mở, đợi người trong thang ra mới tới người ngoài vào.
- Ở trong thang hạn chế tối đa nói chuyện, hạn chế ho, không khạc, xỉa răng,…
- Vào thang máy thì làm ơn bỏ cái ba lô ra khỏi lưng, rất nhiều bạn trẻ vô duyên cực kỳ với hành động này.
- Đừng có bấm lung tung, và đừng có biến thang máy thành sở hữu riêng,… gặp thằng cục nó đấm cho thì thiệt mình trước :))

inovavgj

Xe container
thì nhìn ko thấy ai mới bấm chứ cụ , thấy người đi vào mà bấm thì không bao giờ em làm vậy

Cụ nên bỏ thói quen bấm nút đóng cửa đi, chỉ vài giây thôi, có gì mà phải vội thế. Bấm nút đóng cửa không cho người khác vào nó thiếu văn hóa lắm

inovavgj

Xe container
đúng tình huống em bị luôn , muốn ấn nút Mở để giữ thang cho ng đang đi vào 1 đoạn xa , ấn nhầm nút Đóng :D
Nóng và ngu thì cứ để pl hiair quyểt.

A98

Xe container
thì nhìn ko thấy ai mới bấm chứ cụ , thấy người đi vào mà bấm thì không bao giờ em làm vậy
Thế mà thỉnh thoảng cụ vẫn làm người khác khó chịu đấy thôi. Có phải lúc nào mình cũng thấy được mọi thứ đâu.
Toà nhà em làm việc bên Nhật trong thang máy còn không có nút đóng cửa, em thấy cực kỳ có lý.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Có cái quan trọng nhất không thấy cụ nói: đừng có đánh rắm trong thang máy, vì nó rất là thối

Đánh trẻ con là không hay rồi, cứ theo luật mà xử.
Tuy nhiên rất nhiều người không được học quy tắc tối tiểu, đương nhiên cũng không có gì để dạy dỗ con cái.
- Thang máy mở, đợi người trong thang ra mới tới người ngoài vào.
- Ở trong thang hạn chế tối đa nói chuyện, hạn chế ho, không khạc, xỉa răng,…
- Vào thang máy thì làm ơn bỏ cái ba lô ra khỏi lưng, rất nhiều bạn trẻ vô duyên cực kỳ với hành động này.
- Đừng có bấm lung tung, và đừng có biến thang máy thành sở hữu riêng,… gặp thằng cục nó đấm cho thì thiệt mình trước :))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn là không có nút đóng cửa, nút bấm tầng chính là nút đóng, mà nó đóng từ từ sau 1 khoảng thời gian chứ ko phải sập phát vào ngay

Thế mà thỉnh thoảng cụ vẫn làm người khác khó chịu đấy thôi. Có phải lúc nào mình cũng thấy được mọi thứ đâu.
Toà nhà em làm việc bên Nhật trong thang máy còn không có nút đóng cửa, em thấy cực kỳ có lý.

• Vodka
Reactions: A98

inovavgj

Xe container
tình huống em bị đây cụ : thang máy đang chuẩn bị đóng ; muốn ấn nút Mở để giữ thang cho ng đang đi vào 1 đoạn xa , ấn nhầm nút Đóng :D
vô tình mà cụ , nhưng giờ ko đụng đến các nút đóng mở nữa cụ , kệ cho Auto
Nóng và ngu thì cứ để pl hiair quyểt.

NNS

Xe ngựa
gặp thằng nhóc mất dạy quá, nhắc ko nghe thì nhẽ ra nên tống mẹ nó ra khỏi cửa thang máy được rồi, đánh nó làm chi cho nhục, đơn giản 1 điều là 1 đứa trẻ hư thì bố mẹ nó nhục chứ mình ảnh hưởng éo gì mà phải dạy giùm, hơi éo đâu, ơ kìa =))

Chỉnh sửa cuối:

buidoimiennui

Xe điện
Vậy nên mới nói, văn hoá đi thang máy cũng phải học. Bước vào bình tĩnh quay lại quan sát 1-2 giây. Nếu có người vào thì giữ cửa cho họ. Hoặc có ai đang chạy vào đi ké thì giữ cửa. Còn chỉ biết đến mình, vào cái quay sang đóng cửa luôn thì dễ gây tai nạn lắm. Chẳng may là đứa trẻ con nào nó đang bước vào thì sao. Nói chung là phải xem xét.

Mà có nhân chứng kể lại thế này thì thằng nhóc đó đúng là vô giáo dục rồi. Mấy đứa nhóc nhà em được dạy rất kỹ về cách sử dụng thang máy. Và nó làm rất chuẩn. Còn thằng nhóc trong bài này bố mẹ ko dạy nổi thì xã hội dạy.

Chỉnh sửa cuối:

holland

Xe tăng
Đọc cái bài post FB liên quan thì nhận thấy:

1. Thanh niên đánh trẻ con là sai. Đang từ đúng (nhắc nhở nó) thành sai (đánh nó).

2. Thằng trẻ con thuộc loại cứng đầu, nghịch ngợm, có phần hỗn láo, ko có (hoặc không được dạy dỗ) về ý thức, cách hành xử nơi công cộng.

3. Bố mẹ cũng hơi có tý biểu hiện cào mặt, bênh con nên giấu những cái xấu của con. Cũng ko lạ khi thằng con nó hư như thế.

Gặp những thằng trẻ con hư thế này đúng là rất ức chế. Khi chúng nó lớn sẽ phát triển thành dạng thanh niên hư hỗn ích kỷ mà hiện nay khá đông trong xã hội.
Chuẩn không cần chỉnh. Cậu thanh niên kia chắc bị kích động quá khi thấy một thằng bé láo lếu. Nhìn nó nằm lăn lóc chắc là ăn vạ. Hây da, lần này mà CĐM bênh vực nhà đứa bé thì lại tạo ra một ông trời con. Mọi người nên tỉnh táo.
Tuy nhiên, cậu SV cũng nên rút k/n, không nên làm anh hùng lương sơn bạc trong đời thực mà động chân động tay với người khác. Lẽ ra, cậu SV này nên đi theo thằng nhóc về nói chuyện với bố mẹ để giáo dục con cái sẽ tốt hơn.