[Funland] Võ Nguyên Giáp - Lê Trọng Tấn - Hoàng Văn Thái và Nguyễn Hữu An

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
"Nhất tướng công thành vạn cốt khô !"...
Các thým nên nhớ dư vậy !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Bọ gậy cung quăng sao hiểu được ý chí của rồng phượng mà cũng đòi chõ mồm vào bình phẩm.

Hồi đó mà làm căng, leo thang chiến sự với Tàu thì giờ này sắn khoai cũng chưa chắc có để mà gặm. Hoà hoãn với Tàu để chấm dứt chiến tranh, lo làm kinh tế tướng chột tuổi gì mà quyết định được.
Thằng mèo này nói ng.u vãi hàng !...
dlv ba xu đây rồi !

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
giá mà có đại tướng Gia Cát Lượng thì e chọn ông ý, thương quân nướng ít mạng, thương dân giảm thuế khóa, quản trị điều hành tốt...cứ như thế là e ưng cái bụng
Thương quân thương dân đã không có 6 lần kéo nhau ra Kỳ Sơn.

tân tinh

Xe tăng
Các cụ mợ chớ đi sâu vào phân tích 9h chị 9h em đi ợ.
Mời các cụ mợ tiếp về nhân vật lịch sử, cụ thể là "Tướng đánh trận giỏi" của QĐ ND VN thôi ợ

HuyArt

Xe lăn
Em không khoe mình trình cao hơn cụ Giáp! Bình luận viên bóng đá đâu cần phải đá giỏi hơn cầu thủ nhỉ !
Còn trình của thým thì quá nhọ rồi!... qua nhiều thớt dlv định hướng mấy năm nay nó thể hiện vậy!
DLV chân chính là phải lao động hết mình dù chỉ hưởng mức lương khiêm tốn 3 củ:D
Bình luận viên bóng đá không cần phải biết đá bóng nhưng không được phép ngu dốt, cụ là 1 bình luận viên bóng đá lởm, nên chuyển sang bình luận phim jav animals thì hạp hơn:D
Cụ miệng to phổi khỏe như vậy mà làm tướng thì chắc không nỡ nướng quân đâu nhỉ? cụ mua lính cao su về thổi vào đ.ít lính cho căng lên rồi vác ra dọa địch kết hạp khuyên nhủ đối phương chắc lính Mỹ nó nghe tiếng bước chân của cụ nó cũng trụy con mẹ nó tim vì sợ.:D

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Bọ gậy cung quăng sao hiểu được ý chí của rồng phượng mà cũng đòi chõ mồm vào bình phẩm.

Hồi đó mà làm căng, leo thang chiến sự với Tàu thì giờ này sắn khoai cũng chưa chắc có để mà gặm. Hoà hoãn với Tàu để chấm dứt chiến tranh, lo làm kinh tế tướng chột tuổi gì mà quyết định được.
Nghề này thu nhập thấp lắm mèo ợ! Nó lại sắp hết quỹ lương đấy !
Anh đi bú diệu trưa đây. Tranh luận với nhọ làm éo gì cho bẩn bàn phím !
Kha kha thớt đang hay....... Đá vào mấy còm nài kiểu gì chả bay.

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Nghề này thu nhập thấp lắm mèo ợ! Nó lại sắp hết quỹ lương đấy !
Anh đi bú diệu trưa đây. Tranh luận với nhọ làm éo gì cho bẩn bàn phím !
Mày đi bú riệu thì cứ phắn đi, cố bi bô thêm làm gì.

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Em có dịp điếu đóm hầu trà hóng các cụ tướng(ông chú em là bạn của tướng CHM) thì cũng lõm bõm được vài điều. Quê nội và ngoại em cũng cách đường Nguyễn Sơn chỉ vài cây số, nhưng e chừng niềm tự hào cũng chỉ sâm sấp thôi:D
Ông được coi là công thần của CM Trung Quốc, thực tế thì ông diễn sâu tới mức ông đã là người TQ gốc Việt Nam, thời điểm ông về VN rất khó có thể coi ông là người VN được nữa.
Cùng đợt với ông có Hoàng Văn Hoan(họ Hoàng gốc người Tày - Nùng, nhiều nơi họ tự coi mình là người gốc TQ) và điều gì đã xảy ra thì cụ anh đã biết. Diễn viên mà nhập vai quá dễ bị chính nhân vật nuôt chửng luôn
cụ Nguyễn Sơn chưa từng phục tướng Giáp. Cụ ấy luon cho rằng mình từng học ở Quân sự Hoàng Phố được gia nhập ************* Trung Quốc được làm chính ủy sư đoàn tham gia vạn lý trường chinh thì sẽ phải đứng đầu quân đội Việt Nam, may ra cụ ấy chỉ chịu cụ lê Thiết Hùng chứ còn tướng Giáp chưa từng học qua trường lớp chỉ là thầy giáo dạy sử.
Hơn nửa tướng Sơn rất ngang tàng chỉ phục mỗi ông cụ. Mà như vậy thì rất khó quản lý. Tướng mà không có kỷ luật thì là tướng hỏng dù có tài năng cỡ nào, chưa kể hồi nắm khu 5 thì tướng Sơn đã chặn những đoàn tàu chỡ vũ khí tiếp tế cho bộ đội nam bộ của tướng Bình. Đồ nào ngon súng nào tốt ông ấy lấy hết. Tướng Bình tức lắm mà không làm gì được.
sau này cả lê Thiết Hùng và Nguyễn Sơn đều bị đẩy khỏi quân đội theo những cách khác nhau, Nguyễn Bình thì hy sinh. Quân đội trở nên trung thành tuyệt đối với Đ_ảng, không còn thành phần nào khác

HuyArt

Xe lăn
cụ Nguyễn Sơn chưa từng phục tướng Giáp. Cụ ấy luon cho rằng mình từng học ở Quân sự Hoàng Phố được gia nhập **** cộng sản Trung Quốc được làm chính ủy sư đoàn tham gia vạn lý trường chinh thì sẽ phải đứng đầu quân đội Việt Nam, may ra cụ ấy chỉ chịu cụ lê Thiết Hùng chứ còn tướng Giáp chưa từng học qua trường lớp chỉ là thầy giáo dạy sử.
Hơn nửa tướng Sơn rất ngang tàng chỉ phục mỗi ông cụ. Mà như vậy thì rất khó quản lý. Tướng mà không có kỷ luật thì là tướng hỏng dù có tài năng cỡ nào, chưa kể hồi nấm khu 5 thì tướng Sơn đã chặn những đoàn tàu chỡ vũ khí tiếp tế cho bộ đội nam bộ của tướng Bình. Đồ nào ngon súng nào tốt ông ấy lấy hết. Tướng Bình tức lắm mà không làm gì được.
sau này cả lê Thiết Hùng và Nguyễn Sơn đều bị đẩy khỏi quân đội theo những cách khác nhau, Nguyễn Bình thì hy sinh. Quân đội trở nên trung thành tuyệt đối với Đ_ảng, không còn thành phần nào khác
Em thì chỉ đọc sơ qua vài nét tiểu sử tướng NS thì em cứ hồ đồ đưa ra nhận xét rằng ổng là hình mẫu của trai thời loạn, hơi hướng quân tử tàu có pha tý Lương Sơn Bạc. Gặp thời tao loạn lập cuốc thì đắc chí, chứ xét về tư cách quân nhân thì VN hay TQ về lâu dài đều không chứa được.
Lạ thay ông này lại thành danh về "nghề" chính ủy mới tài:D

vietran

Xe ba gác
Cụ nói thế nào ấy chứ, có mà đầy. Riêng Việt Nam đã có 4 đại tướng rồi: cụ Giáp, cụ Thanh, cụ Mai Chí Thọ và tướng Lê Đức Anh.
chưa là gì so với anh Ủn cụ nhề, soái toàn quyền luôn chứ mấy bác kia thua giề =))

Ngỗng Ngu

[Tịch thu bằng lái]
Em có dịp điếu đóm hầu trà hóng các cụ tướng(ông chú em là bạn của tướng CHM) thì cũng lõm bõm được vài điều. Quê nội và ngoại em cũng cách đường Nguyễn Sơn chỉ vài cây số, nhưng e chừng niềm tự hào cũng chỉ sâm sấp thôi:D
Ông được coi là công thần của CM Trung Quốc, thực tế thì ông diễn sâu tới mức ông đã là người TQ gốc Việt Nam, thời điểm ông về VN rất khó có thể coi ông là người VN được nữa.
Cùng đợt với ông có Hoàng Văn Hoan(họ Hoàng gốc người Tày - Nùng, nhiều nơi họ tự coi mình là người gốc TQ) và điều gì đã xảy ra thì cụ anh đã biết. Diễn viên mà nhập vai quá dễ bị chính nhân vật nuôt chửng luôn
Ô thích thật! Ông cụ nhà em với Tướng CHM thân nhau lắm ấy. Hồi Tướng CHM mất mà ông cụ nhà em còn tí đi theo, suốt ngày lẩm bẩm anh Hai Mạnh.

Bom nổ chậm

Xe tải

Éo hiểu hòa hoãn đến khi nào hả cụ

vietran

Xe ba gác
cụ Nguyễn Sơn chưa từng phục tướng Giáp. Cụ ấy luon cho rằng mình từng học ở Quân sự Hoàng Phố được gia nhập **** cộng sản Trung Quốc được làm chính ủy sư đoàn tham gia vạn lý trường chinh thì sẽ phải đứng đầu quân đội Việt Nam, may ra cụ ấy chỉ chịu cụ lê Thiết Hùng chứ còn tướng Giáp chưa từng học qua trường lớp chỉ là thầy giáo dạy sử.
Hơn nửa tướng Sơn rất ngang tàng chỉ phục mỗi ông cụ. Mà như vậy thì rất khó quản lý. Tướng mà không có kỷ luật thì là tướng hỏng dù có tài năng cỡ nào, chưa kể hồi nắm khu 5 thì tướng Sơn đã chặn những đoàn tàu chỡ vũ khí tiếp tế cho bộ đội nam bộ của tướng Bình. Đồ nào ngon súng nào tốt ông ấy lấy hết. Tướng Bình tức lắm mà không làm gì được.
thế mới biết thời nào, việc gì thì đều " ngoan là sẽ có quà" =))

hoangminh3B

Xe tăng
Em cũng thấy dạo này tướng hơi nhiều mà chả thấy có chiến công gì

tân tinh

Xe tăng
Tên đặc biệt mà có tới 02 cụ Khuất Duy Tiến liền cơ.
Lâu nay cháu hiểu nhầm đặt tên đường là cụ Trung Tướng.