[Funland] Võ Lâm Truyền Kỳ - Sever Long Giang (ronghongkong)

Chauthanh11

Xe điện
Bạo vũ solo lúc giữ đc nó dồn đam và độc sát nhảy cũng ác lắm. Xoáy nhiều có khi đối phương xót đồ mà phù ấy chứ he he. Còn đã lên cao thù các phái đều trâu bò cả rồi dứt điểm phải dồn đc dame. Đánh NHNA loạn chiến mà pt địch nó có kèm Nga Mi với Thiếu Lâm có khi đang ném phản dame ngã vật ra ấy chứ đùa. Nói chung là vất vả :D
Theo e còn nhớ là thế
À quên , có lúc e nghịch chán rồi có acc DM set full CCPT , ghét ông nào dí sát bất ngờ ném CCPT có mà phù ko kịp
Bạo Vũ dễ đối phó mà cụ , vì bắt dính kém . Nếu cụ quen về ĐM thì Bạo Vũ dễ đánh nhất và cực tốn mana . Nói ĐM chơi BV nhiều vì cách PK cũng dễ hơn 2 đường kia .
Chơi ĐM thì có 2 phái ĐM thua toàn tập là 5đ và Thiên Nhẫn chơi VLK

giadep_emve

Xe hơi
Vâng, quái cắn cũng đau lắm, hồi đầu cắm chuột rất dễ chết, nhóm em lên 80 rồi em vẫn lẹt đẹt 77, mãi mới lên 80 được anh em sắm cho con ngựa 80 đi, nhưng event thì em cày khủng khiếp luôn, Sâu Vô Hình với Bách Độc Xuyên Tâm và cái bùa giảm kháng độc công nhận bá đạo 🤗
Vâng , hệ mộc cày lv đến khổ. Nhìn hảo hữu tl lên ầm ầm , vài ngày lại thấy họ đi bãi khác vì lv lên mất rồi. Họ còn hay mượn 5d của mình để dùng svh quây quái gom xay hàng long cho nhanh nữa :((

giadep_emve

Xe hơi
Bạo Vũ dễ đối phó mà cụ , vì bắt dính kém . Nếu cụ quen về ĐM thì Bạo Vũ dễ đánh nhất và cực tốn mana . Nói ĐM chơi BV nhiều vì cách PK cũng dễ hơn 2 đường kia .
Chơi ĐM thì có 2 phái ĐM thua toàn tập là 5đ và Thiên Nhẫn chơi VLK
No tùy thời kỳ và tùy bản , tùy đồ nữa cụ ạ. Vd 5d thì mình nói đến 5d đao hay chưởng. TN VLK thì có trấn phái cũng ghê gớm nhưng e nhớ ngày ấy ko có ấn tượng với vlk , solo nhiều trận họ ko dứt điẻm đc. Nói chung thiên nhẫn , con lôn và thúy yên e ko có để ý lắm. Thiên nhẫn xưa e cầm mấy con chuyên săn boss của bang nghịch chơi , ra cổng BK cũng sống dai phết he he

m4s

Xe điện
Cụ biết Lan Hoa Kiếm Khách mod box Đường Môn trong diễn đàn không? Cụ đấy người SG đấy nhưng rất quý tôi 1 thằng Bắc Kỳ đặc. Qua kiến thức của tôi nên Lan Hoa Kiếm Khách có nhiều bài viết rất hay về cách PK của Đường Môn, đặc biệt là chiêu thức mà hầu như chẳng ĐM nào chịu chơi đấy là Cửu Cung Phi Tinh
Mấy box forum có chị Song Hà nhà báo, viết cũng hay ;))

Chauthanh11

Xe điện
No tùy thời kỳ và tùy bản , tùy đồ nữa cụ ạ. Vd 5d thì mình nói đến 5d đao hay chưởng. TN VLK thì có trấn phái cũng ghê gớm nhưng e nhớ ngày ấy ko có ấn tượng với vlk , solo nhiều trận họ ko dứt điẻm đc. Nói chung thiên nhẫn , con lôn và thúy yên e ko có để ý lắm. Thiên nhẫn xưa e cầm mấy con chuyên săn boss của bang nghịch chơi , ra cổng BK cũng sống dai phết he he
Thời đầu bản CTC thì 5đ chưa có nhiều đồ PTVL , không có đồ phục hồi thì 5đ thua ĐM nhất là dưới 8x bị Tiểu Lý Phi Đao nó phóng .

Sau này khi bắt đầu đồ tím thì 5đ max PTVL , TGLC , phục hồi thì 5đ dù đao hay chưởng thì ĐM đều không phải đối thủ cụ ạ . Dính bùa của 5đ thì vài hít là ĐM lên đường . ĐM chơi Bạo Vũ thì chỉ cần bùa + sâu vô hình cũng thắng :D

Thiên Nhẫn VLK thì chỉ mạnh khi độ chính xác > 12k .
Thiên Nhẫn mới là phái đồ đạc khó nhất , tốn tiền nhất , kích thì phải tốc độ 30 mới dùng được .

troc

Xe tăng
Sv đầu tiên của e là hoa sơn ợ. Giờ chả nhớ tên nhân vật mình đặt là j. Chỉ nhớ lúc đó e là TL. Nhớ lúc đó khi có vô tường trảm toàn đi pk hộ ae :)) chữ suốt ngày đỏ lòm.

giadep_emve

Xe hơi
Thời đầu bản CTC thì 5đ chưa có nhiều đồ PTVL , không có đồ phục hồi thì 5đ thua ĐM nhất là dưới 8x bị Tiểu Lý Phi Đao nó phóng .

Sau này khi bắt đầu đồ tím thì 5đ max PTVL , TGLC , phục hồi thì 5đ dù đao hay chưởng thì ĐM đều không phải đối thủ cụ ạ . Dính bùa của 5đ thì vài hít là ĐM lên đường . ĐM chơi Bạo Vũ thì chỉ cần bùa + sâu vô hình cũng thắng :D

Thiên Nhẫn VLK thì chỉ mạnh khi độ chính xác > 12k .
Thiên Nhẫn mới là phái đồ đạc khó nhất , tốn tiền nhất , kích thì phải tốc độ 30 mới dùng được .
thiên nhẫn e chỉ chơi khi coi như đã bỏ game , lang thang gặp hảo hữu cũ nhìn nó dị dị thôi he he
Xưa e thích mặc đồ thân pháp cao nên cũng đã từng chơi VD kiếm và TN VLK. THời ấy vừa là ít ng chơi nhìn nó hay với e mê cái bộ áo VĐ quá xá :D

Aurola

Xe máy
Ngày xưa em cầm nick ck em, Tiểu Chiêu sever Châu Giang, cứ 12h trưa đi nhặt quả hoàng kim ;;)
Bang em có Tạ Hiểu Phong, Cụ Già Việt Nam, ngày xưa vui phết các cụ ạ!

anhvu79

Xe máy
Châu Giang có HoangNgaoThien Thiên Nhẫn super khủng, đồ đắp lên người toàn hàng có 1 ko 2
Ông này ra cửa Biện Kinh đứng yên cho Nga My kiếm với Thúy Yên sen hồng massage thoải mái
Nga My chưởng thì có vẻ ko dám đứng vì lúc dồn dame nảy lên, thêm xung khắc Thủy Hỏa (khắc nhất trong Võ Lâm) thì sốc dame về rương chứa đồ ngay
Bác ở Châu Giang không vậy? Hệ hỏa gặp khắc hệ chỉ nằm im hưởng thụ thôi anh. Chắc chỉ kém Mộc khắc Thổ.
Hoàng Ngạo Thiên là chủ 1 quán game trong Bách Khoa, em cũng có thời gian trong bang này. Con HNT chỉ đua Top với công thành, lôi đài, TK thôi bác. Chứ lang thang ra BK hệ Thủy nó lấy số ngay.
Em cũng có thời gian chơi ở Châu Giang. Nick TVB Tiết Đinh San, đến 2010 thì nghỉ. Cũng ở trong đội lôi đài của Bang Ma Giáo của HNT

anhvu79

Xe máy
TL đạt ma ăn Thuý Yên mà TVB lại thua hả anh :D
Thúy Yên thua TL Đạt ma chắc luôn nếu lv 120 trở lên ngang đồ ngang cấp.
Lý do TL có LHT phản dame, TY bắn 5 tia xong dính phản dame mà TL đấm trúng là chết ngay vì TY máu yếu quá.
Còn chơi với TVB Thương thì còn có cửa ăn vì linh động và Thương độ chính xác kém, dễ miss. Chứ chùy máu trâu, dame tốt TY khả năng ăn 20%.
Em cầm TVB chùy xanh rồi chùy tím chưa thua TY nào

apsara

Xe máy
Bác ở Châu Giang không vậy? Hệ hỏa gặp khắc hệ chỉ nằm im hưởng thụ thôi anh. Chắc chỉ kém Mộc khắc Thổ.
Hoàng Ngạo Thiên là chủ 1 quán game trong Bách Khoa, em cũng có thời gian trong bang này. Con HNT chỉ đua Top với công thành, lôi đài, TK thôi bác. Chứ lang thang ra BK hệ Thủy nó lấy số ngay.
Em cũng có thời gian chơi ở Châu Giang. Nick TVB Tiết Đinh San, đến 2010 thì nghỉ. Cũng ở trong đội lôi đài của Bang Ma Giáo của HNT
Mình cũng chơi ở Châu Giang đến lúc bỏ game. Bang Hỏa Long của Hoàng Ngạo Thiên thì phải, lâu rồi không nhớ. Giờ vẫn còn ac Đường Môn đứng ở cổng thành Biện Kinh. Lâu lâu lại vào ngó. Sau này ghép server nên không biết trôi dạt đâu mất.

Chauthanh11

Xe điện
Lý do TL có LHT phản dame, TY bắn 5 tia xong dính phản dame mà TL đấm trúng là chết ngay vì TY máu yếu quá.
Còn chơi với TVB Thương thì còn có cửa ăn vì linh động và Thương độ chính xác kém, dễ miss. Chứ chùy máu trâu, dame tốt TY khả năng ăn 20%.
TL Đạt Ma máu cũng ít mà cụ vì phải tăng cả thân pháp lẫn sức mạnh , phản dame không nhiều lắm đâu .
Chơi TY kết hợp chiêu 6x có tuyết rơi trên trời xuống ấy . Với lại TY có chiêu tàng hình nữa . Đánh đột tử thì khó chứ đánh kiểu câu máu thì TY khá là lợi hại đấy .

longhongkong

Xe tải
Vâng, TVB cận chiến là ông vua của võ lâm rồi. Ngại gì ai. Nhất là đánh Thuý Yên thì càng yên chí.

Máu trâu , sát thương vật lý mạnh mẽ. Thuý Yên máu cũng chỉ 3k là cùng. TVB đập mấy phát shock damage chết liền. Máu TVB tầm 5500-6000 thì Thuý Yên vụt không giết nổi đâu.

anhvu79

Xe máy
Nói về Đường Môn, 94% các người chơi đều chọn Bạo Vũ Lê Hoa, 5% chơi Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh và 1% dám chơi Cửu Cung Phi Tinh.

Về Cửu Cung thì không giống như cụ nói đâu, nếu để đồng xu quay về thì Dam rất nhỏ... Cưu Cung chỉ có 1 ưu thế duy nhất là Dam cực mạnh chỉ khi người PK cực kỳ có kinh nghiệm, biết kết hợp Mê Ảnh Tung, biết chọn khoảnh khắc và góc đánh cộng cự ly cực sát với đối thủ để tung chiêu, khi ra đòn nếu chỉ thấy 1 đồng xu tiếp xúc với đối thủ thì lúc đấy mới là Dam mạnh (vì đối thủ ăn đủ tất cả dam của tất cả các đồng xu cộng lại), còn thấy các đồng xu bay ra thu vì thì dam rất nhỏ.
Bác chuẩn quá, em TVB chùy max PTVL khắc hệ, máu 8k8 ăn đủ dame Cửu cung hoàng kim để phù 800 cũng về thành

anhvu79

Xe máy
Thực ra trong Đường Môn, em khoái nhất NHNA bởi nó đẹp, thêm nữa nó kết hợp với TLPĐ thì đỉnh cao về sự gây ức chế cho đối phương.
Em chuyển nhiều server lắm... server chính hồi đầu là Cửu Giang. Nick Dien_BaQuang. Phi đao hoàng kim tốc 60 stvl 31, phi tiêu HK STVL 49, tốc 30, thiếu mỗi Nỏ HK thôi
Em thấy Đường môn đi đường nhiếp hồn lên khoảng 120 rồi sang Bạo vũ là hợp lý, lv to thích thì chơi cửu cung vì có tiêu hoàng kim.
Em chỉ chơi đến đồ tím. Bst đầu trùng sinh thì em nghỉ ở lv 180.
Em chơi TVB Tiết Đinh San, có vợ là Phàn Lê Huê Đường môn bạo vũ khá khủng ở sv Châu Giang

anhvu79

Xe máy
Vâng, TVB cận chiến là ông vua của võ lâm rồi. Ngại gì ai. Nhất là đánh Thuý Yên thì càng yên chí.

Máu trâu , sát thương vật lý mạnh mẽ. Thuý Yên máu cũng chỉ 3k là cùng. TVB đập mấy phát shock damage chết liền. Máu TVB tầm 5500-6000 thì Thuý Yên vụt không giết nổi đâu.
Thua VLK cái bang bổng đèn tuýp trắng bác ơi. VD kiếm từ lv 150 trở lên TVB cũng không có cửa nếu chênh dưới 10 lv.
Em theo đường chùy, lúc đó chùy HK có mỗi 1 cái THĐNB nên không biết uy lực ntn, nhưng chắc ăn được thương HK. Em chơi chùy tím oánh với TVB thương HK trong sv nhiều tỷ lệ thắng nhiều hơn thua

anhvu79

Xe máy
Mình cũng chơi ở Châu Giang đến lúc bỏ game. Bang Hỏa Long của Hoàng Ngạo Thiên thì phải, lâu rồi không nhớ. Giờ vẫn còn ac Đường Môn đứng ở cổng thành Biện Kinh. Lâu lâu lại vào ngó. Sau này ghép server nên không biết trôi dạt đâu mất.
Bang HNT là Ma giáo chữ tím. Thời đầu có Huyết sát chữ vàng, VIP chữ xanh, Bộ đội chữ xanh (bang này máu đánh nhau nhất, số lượng ít nhưng khá tinh nhuệ nhưng sau không cạnh tranh nổi MG nên chuyển sv)

anhvu79

Xe máy
TL Đạt Ma máu cũng ít mà cụ vì phải tăng cả thân pháp lẫn sức mạnh , phản dame không nhiều lắm đâu .
Chơi TY kết hợp chiêu 6x có tuyết rơi trên trời xuống ấy . Với lại TY có chiêu tàng hình nữa . Đánh đột tử thì khó chứ đánh kiểu câu máu thì TY khá là lợi hại đấy .
Có áo mộng long nó đấm nhấc người lên đấy bác, em TVB dính đủ 3 đấm máu tụt gần 5k dù max PTVL cùng hệ đó bác.
TY không có cửa với TL quyền lv 150 trở lên (2 bên có đồ HK) ở bản trước trùng sinh.
Chỉ khoảng 9x 12x TY có cửa nhì nhằng vì lv này TL quyền chưa đủ điểm tiềm năng, kỹ năng thôi

longhongkong

Xe tải
Thua VLK cái bang bổng đèn tuýp trắng bác ơi. VD kiếm từ lv 150 trở lên TVB cũng không có cửa nếu chênh dưới 10 lv.
Em theo đường chùy, lúc đó chùy HK có mỗi 1 cái THĐNB nên không biết uy lực ntn, nhưng chắc ăn được thương HK. Em chơi chùy tím oánh với TVB thương HK trong sv nhiều tỷ lệ thắng nhiều hơn thua
Hehe. VĐ kiếm , đâm yếu như ông già tập thái cực kiếm dưỡng sinh . Còn kém hơn cả Thuý Yên

Cái bang bổng. Em từng xem nhiều trận solo được quay video trên forum võ lâm. Nếu ngang cấp , thì CB Bổng Hoàng Kim vẫn thua CB bao tay đồng cừu. Về lý thuyết , bổng có thêm hiệu ứng băng sát , nhưng nó vẫn không giúp CB bổng HK chiến thắng CB đồng cừu. CB rồng nó bắn đam máu tụt nhanh khiếp . CB bổng không có lợi thế gì . Và cuối cùng là người chết trước . Đam rồng đuổi mạnh lắm.

longhongkong

Xe tải
Có áo mộng long nó đấm nhấc người lên đấy bác, em TVB dính đủ 3 đấm máu tụt gần 5k dù max PTVL cùng hệ đó bác.
TY không có cửa với TL quyền lv 150 trở lên (2 bên có đồ HK) ở bản trước trùng sinh.
Chỉ khoảng 9x 12x TY có cửa nhì nhằng vì lv này TL quyền chưa đủ điểm tiềm năng, kỹ năng thôi
Cái áo mộng long của Thiếu Lâm quyền , ko biết có phải em đánh giá thấp nó không , chứ dòng thì có gì đâu ? Hình như thời gian phục hồi 60 . Còn lại tăng max 3 điểm Đạt Ma Độ Giang. Cũng chả ăn thua gì