[Funland] Võ Lâm Truyền Kỳ - Sever Long Giang (ronghongkong)

anhvu79

Xe hơi
Hehe. VĐ kiếm , đâm yếu như ông già tập thái cực kiếm dưỡng sinh . Còn kém hơn cả Thuý Yên

Cái bang bổng. Em từng xem nhiều trận solo được quay video trên forum võ lâm. Nếu ngang cấp , thì CB Bổng Hoàng Kim vẫn thua CB bao tay đồng cừu. Về lý thuyết , bổng có thêm hiệu ứng băng sát , nhưng nó vẫn không giúp CB bổng HK chiến thắng CB đồng cừu. CB rồng nó bắn đam máu tụt nhanh khiếp . CB bổng không có lợi thế gì . Và cuối cùng là người chết trước . Đam rồng đuổi mạnh lắm.
Bác đang nói TVB solo thì em liệt kê các phái không có cửa bật. Còn bổng solo với rồng thì nó lại là câu chuyện khác.
Rồng máu nhiều hơn, CB có sẵn kháng PTVL trong người nên dame STVL ít tác dụng. Dame rồng thuần hỏa sát to hơn, chiêu thức có đi có về nên bổng thiệt nhiều.
Nhưng để phang khắc hệ thì bổng có ưu thế tuyệt đối.
Em từng chơi với đồng cừu vượt tốc nhiều thua nhiều hơn ăn nhưng vẫn còn có cửa ăn. Chứ mấy ông bóng đèn Rạng đông là nohope

• Vodka
Reactions: m4s

anhvu79

Xe hơi
Cái áo mộng long của Thiếu Lâm quyền , ko biết có phải em đánh giá thấp nó không , chứ dòng thì có gì đâu ? Hình như thời gian phục hồi 60 . Còn lại tăng max 3 điểm Đạt Ma Độ Giang. Cũng chả ăn thua gì
2 cái dòng đó là quan trọng nhất của mấy ông ngoại công mà bác lại bảo không có gì. Nó xoay HLBV cho đơ người xong xuống ngựa đấm đau lắm đấy bác.
Chắc bác thuộc hệ ít giao lưu cọ xát với TL mộng long nên đánh giá họ thấp vì phần lớn thiếu lâm ngon thường đi đường VTT, áo mộng long mặc chỉ để thêm dòng TGPH

longhongkong

Xe buýt
Thua VLK cái bang bổng đèn tuýp trắng bác ơi. VD kiếm từ lv 150 trở lên TVB cũng không có cửa nếu chênh dưới 10 lv.
Em theo đường chùy, lúc đó chùy HK có mỗi 1 cái THĐNB nên không biết uy lực ntn, nhưng chắc ăn được thương HK. Em chơi chùy tím oánh với TVB thương HK trong sv nhiều tỷ lệ thắng nhiều hơn thua
Anh có nhớ con TVB của anh lực tay bao nhiêu không ? TVB của em lực tay ( xiên cá ) 5700 . Em đánh cho một ông biết nhau ngoài đời chết , cay quá còn doạ sang quán em chơi để đánh =))

Ông kia cũng xiên cá nhưng dòng cùi lắm. Thương hoàng kim của em 98 băng sát , 50 điểm sát thương vật lý . Cầm cái thương này em muốn giết ai là giết. Chả biết thương băng sát 120 điểm còn ghê thế nào nữa

moongket

Xe điện
Thúy Yên thua TL Đạt ma chắc luôn nếu lv 120 trở lên ngang đồ ngang cấp.
Lý do TL có LHT phản dame, TY bắn 5 tia xong dính phản dame mà TL đấm trúng là chết ngay vì TY máu yếu quá.
Còn chơi với TVB Thương thì còn có cửa ăn vì linh động và Thương độ chính xác kém, dễ miss. Chứ chùy máu trâu, dame tốt TY khả năng ăn 20%.
Em cầm TVB chùy xanh rồi chùy tím chưa thua TY nào
Em chào cụ vũ em vẫn nhớ tvb tiết đình san của cụ
Em cũng chơi tvb trc nich nhu_lai_phat_to đây em cả anh chuyên buôn kích hút sl sever châu giang cho tvb anh nhớ ko :))))))))
Em thì ở trong phái để đứng top lever cả phú hộ chứ ko nhập bang ma giáo như anh kkkk

longhongkong

Xe buýt
Bác đang nói TVB solo thì em liệt kê các phái không có cửa bật. Còn bổng solo với rồng thì nó lại là câu chuyện khác.
Rồng máu nhiều hơn, CB có sẵn kháng PTVL trong người nên dame STVL ít tác dụng. Dame rồng thuần hỏa sát to hơn, chiêu thức có đi có về nên bổng thiệt nhiều.
Nhưng để phang khắc hệ thì bổng có ưu thế tuyệt đối.
Em từng chơi với đồng cừu vượt tốc nhiều thua nhiều hơn ăn nhưng vẫn còn có cửa ăn. Chứ mấy ông bóng đèn Rạng đông là nohope
Thì TVB đánh nhau với các phái khắc hệ như TN VLK , CB bổng , thì làm sao có cửa thắng nhiều hả bác ? Khắc hệ nó đánh mình cái nào là thấm cái đấy . Mình bị ăn đòn đau hơn nhiều chứ . Nên em cũng không đánh nhau với bọn khắc hệ nhiều đâu. Dù mình có bướng thì cũng thế thôi.

Thiếu Lâm mặc áo Mộng Long . Thật sự em đã gặp đôi lần. Lần đó nói thật sự , nó đấm em đau đến mức máu tụt không còn kiểm soát được cột máu. May em không chết và đâm lại nó chắc cũng đau ngang ngửa . Sau lần đấy em cũng bị nghĩ ngợi . Nhưng em vẫn cho rằng hình như thằng đấy nó cắn đại lực . Chứ em vẫn không cho rằng do cái áo Mộng Long mạnh thế. Trừ khi áo nó có dòng tăng 30% tốc độ đấm Đạt Ma , và 50 điểm sát thương vật lý

Thiếu Lâm đi đường Đạt Ma, phải cộng nhiều sức mạnh , thân pháp , lại đánh dưới ngựa thì máu cũng chỉ 3500 là nhiều. Ăn đòn trước thì TVB nó đập 1 combo thì máu tụt còn 1000 luôn

longhongkong

Xe buýt
2 cái dòng đó là quan trọng nhất của mấy ông ngoại công mà bác lại bảo không có gì. Nó xoay HLBV cho đơ người xong xuống ngựa đấm đau lắm đấy bác.
Chắc bác thuộc hệ ít giao lưu cọ xát với TL mộng long nên đánh giá họ thấp vì phần lớn thiếu lâm ngon thường đi đường VTT, áo mộng long mặc chỉ để thêm dòng TGPH
Anh là TVB hạng 1 số ở sever thì chắc anh hơn em về mọi mặt rồi. Kinh nghiệm PK lẫn hiểu biết về các phái khác

Chauthanh11

Xe điện
Có áo mộng long nó đấm nhấc người lên đấy bác, em TVB dính đủ 3 đấm máu tụt gần 5k dù max PTVL cùng hệ đó bác.
TY không có cửa với TL quyền lv 150 trở lên (2 bên có đồ HK) ở bản trước trùng sinh.
Chỉ khoảng 9x 12x TY có cửa nhì nhằng vì lv này TL quyền chưa đủ điểm tiềm năng, kỹ năng thôi
Đánh nhau mà cứ đứng 1 chỗ tank thì những phái đánh từ xa làm sao ăn được những phái đánh cận chiến ? Thúy Yên cũng giống như những phái như CB , CL đao , ĐM phải hit vs run cụ ạ . Ăn nhau ở trình PK nữa , chứ TY không hề yếu đâu cụ .
Còn chưa hẳn dame to đã là lợi thế . TN chơi VLK chẳng cần tăng sm , nhưng để solo 1-1 thì khó phái nào ăn được .

anhvu79

Xe hơi
Anh có nhớ con TVB của anh lực tay bao nhiêu không ? TVB của em lực tay ( xiên cá ) 5700 . Em đánh cho một ông biết nhau ngoài đời chết , cay quá còn doạ sang quán em chơi để đánh =))

Ông kia cũng xiên cá nhưng dòng cùi lắm. Thương hoàng kim của em 98 băng sát , 50 điểm sát thương vật lý . Cầm cái thương này em muốn giết ai là giết. Chả biết thương băng sát 120 điểm còn ghê thế nào nữa
Nếu em nhớ không nhầm lúc chơi chùy tím bs 100 stvl 99% lv 16x em để lực tay 5k2.
Bs trên 94 là ok rồi 50stvl điểm là max rồi. Điểm này nó tăng lực tay nhiều đấy.
Còn bác nói giết ai thì giết thì chắc mặc đồ hàng hiệu chơi với hàng cùi lại chỉ tank rồi.
TVB không tank được với VĐ kiếm, TL mộng long, VLK khắc hệ khỏi nói.
Còn bác chơi thương thì con ĐM bạo vũ đồ ngon nó cũng dám solo.
Kiến thức VL của em chỉ dừng ở đầu năm 2010, lúc chuẩn bị cho chuyển sinh thôi. Sau đó em nghỉ hẳn

longhongkong

Xe buýt
Đánh nhau mà cứ đứng 1 chỗ tank thì những phái đánh từ xa làm sao ăn được những phái đánh cận chiến ? Thúy Yên cũng giống như những phái như CB , CL đao , ĐM phải hit vs run cụ ạ . Ăn nhau ở trình PK nữa , chứ TY không hề yếu đâu cụ .
Còn chưa hẳn dame to đã là lợi thế . TN chơi VLK chẳng cần tăng sm , nhưng để solo 1-1 thì khó phái nào ăn được .
Giờ em mới biết Thiên Nhẫn VLK không cần tăng sức mạnh. Em cũng ko chơi phái này nên ko hiểu gì

anhvu79

Xe hơi
Hit run là lý thuyết thôi bác. Thực chiến với TL quyền thì TY đao thua thiệt quá nhiều. Trình độ PK chênh lệch 1 chút không xóa được khoảng cách này. Còn solo với gà thì em không bàn.
TY cứ đứng từ xa vẩy đao thì dame không ăn thua, đi bộ lại gần TL quyền chỉ dậm HL, người TY vàng nhảy xuống đấm là phù, không may thì nằm. Chiến thuật đơn giản nhưng hiệu quả đấy bác

anhvu79

Xe hơi
Giờ em mới biết Thiên Nhẫn VLK không cần tăng sức mạnh. Em cũng ko chơi phái này nên ko hiểu gì
Chiến nhẫn vẫn phải tăng đều nên cần lv to. Nhưng ưu tiên thân pháp tối thiểu mặc được áo cấp 10 (khoảng 90 120 gì đó em không nhớ). Sau đó đập vào máu lên tối thiểu 3k.
Lực tay VLK lớn nên SM tăng cuối cùng (vì máu thì không bao giờ là đủ hết).
TN có cái trấn phái nhiều dòng nhất trong các phái thì phải. Trước khi chơi con TVB em cũng chơi con TN nên em nhớ sơ sơ như thế

longhongkong

Xe buýt
Nếu em nhớ không nhầm lúc chơi chùy tím bs 100 stvl 99% lv 16x em để lực tay 5k2.
Bs trên 94 là ok rồi 50stvl điểm là max rồi. Điểm này nó tăng lực tay nhiều đấy.
Còn bác nói giết ai thì giết thì chắc mặc đồ hàng hiệu chơi với hàng cùi lại chỉ tank rồi.
TVB không tank được với VĐ kiếm, TL mộng long, VLK khắc hệ khỏi nói.
Còn bác chơi thương thì con ĐM bạo vũ đồ ngon nó cũng dám solo.
Kiến thức VL của em chỉ dừng ở đầu năm 2010, lúc chuẩn bị cho chuyển sinh thôi. Sau đó em nghỉ hẳn
Không anh , trừ hệ hoả ra , đánh nhau với ai em không cần biết là cùi hay không cùi , em giết tất

Không bao giờ có chuyện VĐ kiếm với Thiếu Lâm Đạt Ma bướng được với em

Lực tay em hơn ( 5700 chắc to nhất võ lâm ) , máu em nhiều hơn ( 5000 ) , so với VĐ kiếm ( chỉ 3000 ) , Thiếu Lâm Đạt Ma ( máu 3500 )

Làm sao mà em thiệt hơn được

Chauthanh11

Xe điện
Hit run là lý thuyết thôi bác. Thực chiến với TL quyền thì TY đao thua thiệt quá nhiều. Trình độ PK chênh lệch 1 chút không xóa được khoảng cách này. Còn solo với gà thì em không bàn.
TY cứ đứng từ xa vẩy đao thì dame không ăn thua, đi bộ lại gần TL quyền chỉ dậm HL, người TY vàng nhảy xuống đấm là phù, không may thì nằm. Chiến thuật đơn giản nhưng hiệu quả đấy bác
Em nghĩ 2, 3 đấm không chết nổi TY đâu , kỵ hệ thì có thể , chứ không kỵ hệ thì không thể 2 ,3 hít là chết được , trừ đồ quá lởm , chưa kể dính chiêu của TY thì TL cũng đơ . Chiêu Hàng Long Bát Vũ bắt dính cũng kém . Em thấy TL Đạt Ma chỉ hiệu quả với các phái cận chiến , những phái đánh xa thì bất lợi lớn , nó cứ câu máu đợi sơ hở mới combo thì chưa chắc

Chauthanh11

Xe điện
Chiến nhẫn vẫn phải tăng đều nên cần lv to. Nhưng ưu tiên thân pháp tối thiểu mặc được áo cấp 10 (khoảng 90 120 gì đó em không nhớ). Sau đó đập vào máu lên tối thiểu 3k.
Lực tay VLK lớn nên SM tăng cuối cùng (vì máu thì không bao giờ là đủ hết).
TN có cái trấn phái nhiều dòng nhất trong các phái thì phải. Trước khi chơi con TVB em cũng chơi con TN nên em nhớ sơ sơ như thế
Thiên Nhân VLK chỉ cần sm 110 là được , còn đâu cứ máu và thân pháp mà tăng . Độ CX càng cao thì nó đâm càng ít mis , TN VLK máu cũng không nhiều lên chủ yếu cứ thân pháp và máu mà tăng thôi .
Trấn phái thì hình như Võ Đang nhiều dòng nhất , và 5đ thì đơn giản nhất chỉ có tăng độc sát nội và ngoại

longhongkong

Xe buýt
Em nghĩ 2, 3 đấm không chết nổi TY đâu , kỵ hệ thì có thể , chứ không kỵ hệ thì không thể 2 ,3 hít là chết được , trừ đồ quá lởm , chưa kể dính chiêu của TY thì TL cũng đơ . Chiêu Hàng Long Bát Vũ bắt dính cũng kém . Em thấy TL Đạt Ma chỉ hiệu quả với các phái cận chiến , những phái đánh xa thì bất lợi lớn , nó cứ câu máu đợi sơ hở mới combo thì chưa chắc
Thiếu Lâm quyền nếu mà đấm mạnh gấp đôi TVB thì mới ăn được TVB với Thuý Yên.

Máu với đam tay của Thiếu Lâm quyền có hơn gì Thuý Yên đâu. Còn chiêu Hàng Long nếu dùng để làm lợi thế thì ...có vẻ không ai sợ đâu ạ :D

anhvu79

Xe hơi
Không anh , trừ hệ hoả ra , đánh nhau với ai em không cần biết là cùi hay không cùi , em giết tất

Không bao giờ có chuyện VĐ kiếm với Thiếu Lâm Đạt Ma bướng được với em

Lực tay em hơn ( 5700 chắc to nhất võ lâm ) , máu em nhiều hơn ( 5000 ) , so với VĐ kiếm ( chỉ 3000 ) , Thiếu Lâm Đạt Ma ( máu 3500 )

Làm sao mà em thiệt hơn được
Đây không phải vấn đề thiệt hay không.
Chiêu thức TV thương nó hạn chế ở độ chính xác, có thương HK thì tăng được mỗi lực tay to, có thể dồn point cho máu và độ chính xác.
Nhưng 2 phái kia họ có chiêu thức hỗ trợ (TL có hàng long, VDK có Thiên địa giật gây choáng, VK có tốc độ xuất chiêu cao hơn, nhiều hiệu ứng hơn: giật vật lý, băng sát, choáng) nên TVB không thể đứng tank với 2 phái này được.
Còn hit run thì TVB thương lại thiệt do TL quyền ngồi ngựa dậm hàng long gây đơ xong mới nhảy xuống đấm. VDK có thế vân tung tăng tốc độ. TVB có DHT nhưng lướt vào lại có delay, kết hợp nhuyễn mới bem ngay được, chứ khả năng làm bao cát cao hơn.
Còn về máu TL có LHT phản dame, VDK có CHST thành nội lực, VD có cái chiêu gì đó dùng nội lực hộ thể nữa nên khó giết sock lắm.
Ngang đồ ngang trình pk lv chênh trong phạm vi 10lv cửa ăn của TVB thương thấp hơn 2 phái kia đấy bác

anhvu79

Xe hơi
Thiên Nhân VLK chỉ cần sm 110 là được , còn đâu cứ máu và thân pháp mà tăng . Độ CX càng cao thì nó đâm càng ít mis , TN VLK máu cũng không nhiều lên chủ yếu cứ thân pháp và máu mà tăng thôi .
Trấn phái thì hình như Võ Đang nhiều dòng nhất , và 5đ thì đơn giản nhất chỉ có tăng độc sát nội và ngoại
Hệ hỏa 1 sinh khí bằng 7 sinh lực thì phải. Trấn phái TN nó tăng độ chính xác % cao lắm nên chỉ khoảng 120 là ổn rồi, SM lúc đầu để đủ mặc đồ thôi, thừa mới thêm vào.
Đồ ngon cũng lên hơn 1k sinh lực mà bác

Chauthanh11

Xe điện
Hệ hỏa 1 sinh khí bằng 7 sinh lực thì phải. Trấn phái TN nó tăng độ chính xác % cao lắm nên chỉ khoảng 120 là ổn rồi, SM lúc đầu để đủ mặc đồ thôi, thừa mới thêm vào.
Đồ ngon cũng lên hơn 1k sinh lực mà bác
TN thì độ chính xác không bao giờ thừa cụ ạ .
Cấp 120 đcx 12k , máu chỉ khoảng 4-5k đấy là đồ cực xịn đấy .
Độ chính xác cụ phải tăng theo mốc 12k-16k-20k vv , đcx thấp thì không đánh được ai cả . Nên gần như không đủ điểm để tăng sm

anhvu79

Xe hơi
Thúy yên máu giấy, dính phản dame với ăn đủ đấm TL quyền áo mộng long chắc chắn nằm, may mới phù được.
HL mà bác nói bắt dính kém thì khó quá, bác nhìn thằng thiếu lâm luyện công phang quái, nó hú như lai xong quẩy hàng long kẹp thêm 1 NM buff đi khắp bản đồ quái không giãy ra được mà lại bắt dính kém. Nó ở trên ngựa dậm hàng long, bác cầm TY áp sát nó kiểu gì được. Còn vẩy từ xa em sợ hết mana phù trước đấy.

anhvu79

Xe hơi
TN thì độ chính xác không bao giờ thừa cụ ạ .
Cấp 120 đcx 12k , máu chỉ khoảng 4-5k đấy là đồ cực xịn đấy .
Độ chính xác cụ phải tăng theo mốc 12k-16k-20k vv , đcx thấp thì không đánh được ai cả . Nên gần như không đủ điểm để tăng sm
Em hỏi thật bác có chơi TN không ạ