[Funland] Võ Lâm Truyền Kỳ - Sever Long Giang (ronghongkong)

Alexia

Xe hơi
TL mà tăng kiểu phiến diện như vậy thì là cay 5d quá rồi. Tvb đao cung vậy để đánh 5d thì đc chứ đanh các phải khác ko thể dứt điểm đc họ. Cay mũi là chính khi bị khắc hệ vần thôi. Với cả thời đầu CTC thì tẩy tủy đắt và hiếm , cứ mò mẫm chơi thời ấy vui. Sau này các bản khác update họ giảm ưu thế 5D đi nhiều quá. Svr Trường Giang e chơi sau này đúng là cái cối xay tiền , nơi các đại gia và hội nhóm cạnh tranh khốc liệt. Em thì ko chạy đua vũ trang đc
Nhớ ngày xưa quen 1 hảo hữu trong SG chưa gặp nhau lần nào mà chuyển e 20tr, hồi ấy to , để đi mua giúp ổng cái bổng Cái Bang. Sau cứ đòi đặt vé cho mình vào sg nhậu. Nghĩ lại nhiều kỷ niệm vui :)
Ngày xưa cái game đấy 5Đ imba quá mà cụ, cả Đường Môn với Thiên Nhẫn nữa. Tẩy cộng điểm như thế là chơi có pt rồi, nên có cắm chuột cày cuốc cũng không sợ cụ ạ.

Alexia

Xe hơi
Cụ biết Lan Hoa Kiếm Khách mod box Đường Môn trong diễn đàn không? Cụ đấy người SG đấy nhưng rất quý tôi 1 thằng Bắc Kỳ đặc. Qua kiến thức của tôi nên Lan Hoa Kiếm Khách có nhiều bài viết rất hay về cách PK của Đường Môn, đặc biệt là chiêu thức mà hầu như chẳng ĐM nào chịu chơi đấy là Cửu Cung Phi Tinh
Cửu Cung Phi Tinh có bài tính góc đánh để 9 đồng xu quay về tăng dam phải không cụ :)
Hệ Mộc chơi phải điều khiển nhiều nhất trong tất cả, phần lớn ai chơi giỏi đều thuộc hạng cao.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cửu Cung Phi Tinh có bài tính góc đánh để 9 đồng xu quay về tăng dam phải không cụ :)
Hệ Mộc chơi phải điều khiển nhiều nhất trong tất cả, phần lớn ai chơi giỏi đều thuộc hạng cao.
Nói về Đường Môn, 94% các người chơi đều chọn Bạo Vũ Lê Hoa, 5% chơi Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh và 1% dám chơi Cửu Cung Phi Tinh.

Về Cửu Cung thì không giống như cụ nói đâu, nếu để đồng xu quay về thì Dam rất nhỏ... Cưu Cung chỉ có 1 ưu thế duy nhất là Dam cực mạnh chỉ khi người PK cực kỳ có kinh nghiệm, biết kết hợp Mê Ảnh Tung, biết chọn khoảnh khắc và góc đánh cộng cự ly cực sát với đối thủ để tung chiêu, khi ra đòn nếu chỉ thấy 1 đồng xu tiếp xúc với đối thủ thì lúc đấy mới là Dam mạnh (vì đối thủ ăn đủ tất cả dam của tất cả các đồng xu cộng lại), còn thấy các đồng xu bay ra thu vì thì dam rất nhỏ.

giadep_emve

Xe hơi
Ngày xưa cái game đấy 5Đ imba quá mà cụ, cả Đường Môn với Thiên Nhẫn nữa. Tẩy cộng điểm như thế là chơi có pt rồi, nên có cắm chuột cày cuốc cũng không sợ cụ ạ.
Vâng . Hệ Mộc thì bù lại cày level rất khổ, mất time và tốn kém . Em cũng là trong một vài đường môn đầu tiên luyện bạo vũ . Solo bá lắm nhưng mà nói thật chơi vất vả tốn kém ko nhẹ nhàng như các anh hệ Kim :(
Đc cái cừu nhân khắc hệ nhiều vô kể . Mấy bác Võ Đang , Cái Bang , Thuý Yên cũng mệt với bọn em lắm , Bạo Vũ nó xoáy cho ko nhấc đc tay lên ấy chứ :D Có ông TV cũng có tuổi rồi phải 2 năm cứ rảnh rang cày tiền đắp đồ PM rủ solo sau nói ch vui vẻ lắm he he

giadep_emve

Xe hơi
Nói về Đường Môn, 94% các người chơi đều chọn Bạo Vũ Lê Hoa, 5% chơi Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh và 1% dám chơi Cửu Cung Phi Tinh.

Về Cửu Cung thì không giống như cụ nói đâu, nếu để đồng xu quay về thì Dam rất nhỏ... Cưu Cung chỉ có 1 ưu thế duy nhất là Dam cực mạnh chỉ khi người PK cực kỳ có kinh nghiệm, biết kết hợp Mê Ảnh Tung, biết chọn khoảnh khắc và góc đánh cộng cự ly cực sát với đối thủ để tung chiêu, khi ra đòn nếu chỉ thấy 1 đồng xu tiếp xúc với đối thủ thì lúc đấy mới là Dam mạnh (vì đối thủ ăn đủ tất cả dam của tất cả các đồng xu cộng lại), còn thấy các đồng xu bay ra thu vì thì dam rất nhỏ.
NHNA thì thưcj ra là để cày điểm kn cho tiện dame nó nổ hút mana , chứ cụ xoáy bạo vũ cày cấp thì vất vả lắm, về thành mua mana liên tục kể cả có hút . Đấy là e nói thời đầu chứ sau này cày bằng ... tiền và event thì e ko nói. :D

giadep_emve

Xe hơi
Ngày xưa cuộc sống nó tình cảm đơn giản cụ nhỉ
Em lúc đấy lớp 10 đi bán tiền vạn mà có ông đến mua đưa cho mấy trăm đô, xong em ko biết ô ý chở ra tiệm vàng đổi tiền
Vltk trước chơi thực sự như cuộc sống ngoài đời
Giờ thì ko có trò gì kết nối được như vậy vì xã hội giờ quá khác ngày xưa rùi
ĐÚng vậy mà. Đến bây h e vẫn còn chơi với mấy ae cũ , nhưng chủ yếu vì cv có liên quan , trà dư tửu hậu cũng ngồi chém về thời test skill nọ kia coi như ăn mày dĩ vãng cho vui. Ngày ấy game nó chất quảng đại thật , chân tình

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
NHNA thì thưcj ra là để cày điểm kn cho tiện dame nó nổ hút mana , chứ cụ xoáy bạo vũ cày cấp thì vất vả lắm, về thành mua mana liên tục kể cả có hút . Đấy là e nói thời đầu chứ sau này cày bằng ... tiền và event thì e ko nói. :D
Đang nói về PK mà cụ. Có ai nói về cày level đâu. Đường Môn Ngũ Độc xác định cày level là khổ rồi.

giadep_emve

Xe hơi
Đang nói về PK mà cụ. Có ai nói về cày level đâu. Đường Môn Ngũ Độc xác định cày level là khổ rồi.
À tại e đang theo dòng mấy quote trước . PK NHNA e thấy khó dứt điểm , máu ít ko cơ động lại còn ko làm đối phương xót đồ bị xoáy mà thua trận ;))
Cụ trước hình như cũng svr Trường Giang thì phải ? nghe quen quen

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
À tại e đang theo dòng mấy quote trước . PK NHNA e thấy khó dứt điểm , máu ít ko cơ động lại còn ko làm đối phương xót đồ bị xoáy mà thua trận ;))
Thực ra trong Đường Môn, em khoái nhất NHNA bởi nó đẹp, thêm nữa nó kết hợp với TLPĐ thì đỉnh cao về sự gây ức chế cho đối phương.
Em chuyển nhiều server lắm... server chính hồi đầu là Cửu Giang. Nick Dien_BaQuang. Phi đao hoàng kim tốc 60 stvl 31, phi tiêu HK STVL 49, tốc 30, thiếu mỗi Nỏ HK thôi

giadep_emve

Xe hơi
Thực ra trong Đường Môn, em khoái nhất NHNA bởi nó đẹp, thêm nữa nó kết hợp với TLPĐ thì đỉnh cao về sự gây ức chế cho đối phương.
Em chuyển nhiều server lắm... server chính hồi đầu là Cửu Giang. Nick Dien_BaQuang. Phi đao hoàng kim tốc 60 stvl 31, phi tiêu HK STVL 49, tốc 30, thiếu mỗi Nỏ HK thôi
Vâng , chơi hệ Mộc là mấy ông mày mò tìm tòi ác nhất. Nó ko nhàn như hệ Kim , ko khó ăn khắc hệ như hệ Hỏa. Sau này có dv chuyển svr thì đúng là nhìn ai cũng quen quen thật :D
Em đk kinh tế hồi ấy ko mạnh , nên chơi thời CTC rất vui vẻ sau ko đua trang bị đc nên vẫn vui nhưng ko .. đua đc ạ . ae gặp nhau giờ vẫn vui , thi thoảng làm chầu nhậu đc rồi

longhongkong

Xe buýt

Đường Môn Cửu Cung Phi Tinh rất đặc biệt mà anh. mấy trang đầu có anh nói ĐM Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh vô đối nhất trong 5 đường , em thấy hơi lạ vì cũng bình thường thôi mà

Nói chung phái nào cũng có cái tự hào riêng của phái đó. Như em thích Cái Bang thì em cũng không ngại Đường Môn đâu. Vì Cái Bang nhanh , máu nhiều hơn ĐM , kháng mạnh , Đam Rồng nổ rất to , nên em không ngại

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đường Môn Cửu Cung Phi Tinh rất đặc biệt mà anh. mấy trang đầu có anh nói ĐM Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh vô đối nhất trong 5 đường , em thấy hơi lạ vì cũng bình thường thôi mà

Nói chung phái nào cũng có cái tự hào riêng của phái đó. Như em thích Cái Bang thì em cũng không ngại Đường Môn đâu. Vì Cái Bang nhanh , máu nhiều hơn ĐM , kháng mạnh , Đam Rồng nổ rất to , nên em không ngại
Cái Bang bao tay HK hay bổng HK mà gặp Đường Môn phi đao hoàng kim tốc 60 thì xác định cứ đứng đấy nhé, còn tất nhiên gặp ĐM thường thì không nói :)

longhongkong

Xe buýt
Cái Bang bao tay HK hay bổng HK mà gặp Đường Môn phi đao hoàng kim tốc 60 thì xác định cứ đứng đấy nhé, còn tất nhiên gặp ĐM thường thì không nói :)
Đường Môn gì thì em cũng chẳng sợ nhiều. Không đánh được thì em lại chạy.

Theo định nghĩa đơn giản của em , CB rồng và TVB là 1 phái nội cộng mạnh nhất , 1 phái ngoại công mạnh nhất , nên em chơi

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đường Môn gì thì em cũng chẳng sợ nhiều. Không đánh được thì em lại chạy.

Theo định nghĩa đơn giản của em , CB rồng và TVB là 1 phái nội cộng mạnh nhất , 1 phái ngoại công mạnh nhất , nên em chơi
Một thời đã qua, bây giờ là em quên hết rồi... còn chẳng nhớ cách mặc đồ như thế nào... Cái còn lại là có được một đống anh em sống và chơi vui vẻ tình cảm đến tận bây giờ.. gần 20 năm rồi.

longhongkong

Xe buýt
Một thời đã qua, bây giờ là em quên hết rồi... còn chẳng nhớ cách mặc đồ như thế nào... Cái còn lại là có được một đống anh em sống và chơi vui vẻ tình cảm đến tận bây giờ.. gần 20 năm rồi.
Dạ , có một game mà em chơi còn bền hơn Võ Lâm. Đó là đá Pes. Chơi từ Nhật 3 đến giờ là Pes 2022 , chưa chán =))

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Dạ , có một game mà em chơi còn bền hơn Võ Lâm. Đó là đá Pes. Chơi từ Nhật 3 đến giờ là Pes 2022 , chưa chán =))
Bây giờ già mắt kém tèm nhèm e ko chơi game PC hay gì nữa, giờ tập chơi đàn, đi tập thể dục với xem mấy cậu streamer bấn PUBG =))

Chauthanh11

Xe điện
Em lại thấy càng lên cao thì Bạo Vũ càng khó dứt điểm . Đánh hội đồng thì Bạo Vũ không khoái bằng NH . Đánh các phái như Nga My , CB vv em thấy NH vẫn lợi thế hơn , hay có lẽ tại em quen chơi NH .

Cụ cũng giống em , em lúc đầu cũng chơi Bạo Vũ sau thấy đánh không có hứng thú chuyển qua NH . NH thì PK giỏi cũng tựa như chơi TVB chùy . Lúc đầu chưa quen toàn rủ mấy thằng trong bang ra PK để tập . Sau này chơi quen thì mấy thằng chơi Bạo Vũ nếu ngang ngửa thì gần như không có cửa thắng .

Alexia

Xe hơi

Em không chơi nên chỉ nhớ thế ạ, trong nhóm em ngày đó có 1 anh chơi, ông ấy tốn bao nhiêu là Thuỷ tinh với Kim Nguyên Bảo để tẩy điểm với test cộng điểm, thấy bảo phải tập căn góc để đánh Cửu Cung Phi Tinh. Em hồi đó có mỗi nhiệm vụ vào chạy lăng quăng búp bùa cho anh em nhóm đánh :P

Alexia

Xe hơi
Vâng . Hệ Mộc thì bù lại cày level rất khổ, mất time và tốn kém . Em cũng là trong một vài đường môn đầu tiên luyện bạo vũ . Solo bá lắm nhưng mà nói thật chơi vất vả tốn kém ko nhẹ nhàng như các anh hệ Kim :(
Đc cái cừu nhân khắc hệ nhiều vô kể . Mấy bác Võ Đang , Cái Bang , Thuý Yên cũng mệt với bọn em lắm , Bạo Vũ nó xoáy cho ko nhấc đc tay lên ấy chứ :D Có ông TV cũng có tuổi rồi phải 2 năm cứ rảnh rang cày tiền đắp đồ PM rủ solo sau nói ch vui vẻ lắm he he
Vâng, quái cắn cũng đau lắm, hồi đầu cắm chuột rất dễ chết, nhóm em lên 80 rồi em vẫn lẹt đẹt 77, mãi mới lên 80 được anh em sắm cho con ngựa 80 đi, nhưng event thì em cày khủng khiếp luôn, Sâu Vô Hình với Bách Độc Xuyên Tâm và cái bùa giảm kháng độc công nhận bá đạo 🤗

giadep_emve

Xe hơi
Em lại thấy càng lên cao thì Bạo Vũ càng khó dứt điểm . Đánh hội đồng thì Bạo Vũ không khoái bằng NH . Đánh các phái như Nga My , CB vv em thấy NH vẫn lợi thế hơn , hay có lẽ tại em quen chơi NH .

Cụ cũng giống em , em lúc đầu cũng chơi Bạo Vũ sau thấy đánh không có hứng thú chuyển qua NH . NH thì PK giỏi cũng tựa như chơi TVB chùy . Lúc đầu chưa quen toàn rủ mấy thằng trong bang ra PK để tập . Sau này chơi quen thì mấy thằng chơi Bạo Vũ nếu ngang ngửa thì gần như không có cửa thắng .
Bạo vũ solo lúc giữ đc nó dồn đam và độc sát nhảy cũng ác lắm. Xoáy nhiều có khi đối phương xót đồ mà phù ấy chứ he he. Còn đã lên cao thù các phái đều trâu bò cả rồi dứt điểm phải dồn đc dame. Đánh NHNA loạn chiến mà pt địch nó có kèm Nga Mi với Thiếu Lâm có khi đang ném phản dame ngã vật ra ấy chứ đùa. Nói chung là vất vả :D
Theo e còn nhớ là thế
À quên , có lúc e nghịch chán rồi có acc DM set full CCPT , ghét ông nào dí sát bất ngờ ném CCPT có mà phù ko kịp