[Funland] Vợ đẻ và những câu chuyện cười ra nước mắt ở Bệnh viện phụ sản Hà nội

huongnt89

Xe tải
bảo hiểm gì mà trả 30 củ giúp mình thế hả cụ
mà phải mua từ tháng mấy thế cụ thanks
Nhà em dùng PVI energy care. Thời gian chờ cho sinh đẻ là 9 tháng hay sao ấy. Nhà bác nếu định sinh thì nên mua ngay
10tr em bị extra ra là 7tr tiền huyết thanh Viêm gan B tiêm cho con rồi + 3tr tiền mũi tiêm gây tê màng cứng k đau. Khoản này thì k BH nào trả cả vì là thuốc dự phòng. K phải chữa bệnh

Hieumos

Xe container
2 giường vs chung, 2 giường vs riêng
2 loại này cùng 1 giá tiền đăng ký hả cụ
tùy y tá sắp xếp ạ
Tốt nhất là kiếm người quen hoặc to nhỏ trước với mấy y tá đỡ đẻ ý, còn không thì random lắm. Đăng ký 1 kiểu lúc ra nằm lại bảo hết phòng. Đi đẻ PSHN khó nhất là cái món chọn được phòng đúng ý, nhiều khi có tiền cũng không được việc đâu.

alsmileSP

Xe tải
Năm trước bé nhà em sinh non 31 tuần 1,5 kg ở VSTW. Em thấy ngon nghẻ, chả chê điểm nào. Các khoản đều minh bạch, có hóa đơn. Em chỉ mất duy nhất 1 tr tiền cảm ơn kíp mổ là không có hóa đơn ( nhưng cũng công khai giữa phòng nghỉ của khoa). Đứa tiếp theo em cũng sẽ sinh ở đấy cho yên tâm. Mặc dù vợ em có bảo hiểm chất lượng cao, có quyền chọn vinmec.

JasonNghia

Xe điện
2 giường vs chung, 2 giường vs riêng
2 loại này cùng 1 giá tiền đăng ký hả cụ
tùy y tá sắp xếp ạ
Vs chung rẻ hơn mấy trăm, đầu năm 19 em lấy phòng 2g vs riêng là 1 củ, còn vs chung cỡ 7-800k. Tuỳ phòng ra lúc đấy mà có giường thế nào cụ ạ, đương nhiên có quan hệ thì vẫn đc ưu tiên hơn.

Arabia

Xe tăng
Ông bố sốt ruột là thông cảm được, nhưng ai cũng như ông thì chết. Các bệnh viện tuyến trung ương quá tải kinh khủng, các bác sỹ chữa còn ko kịp mà còn gặp người nhà như ông thì thời gian đâu mà chữa cho những người khác.

Tôi nhớ lúc tôi còn bé chỉ riêng việc được khám không phải xếp hàng (nhờ có bà già làm trong bệnh viện) là tôi đã thấy rất hạnh phúc, để ông thấy từ thời ngày xưa đã đông thế nào chứ đừng nói hiện tại. Bệnh viện tuyến TƯ mình mà theo chuẩn Tây nó quá tải 20-30 lần, theo con số tại thời điểm bà già tôi nghỉ hưu, nên muốn giúp bệnh viện, giúp những người khác, thì ông nên có chuẩn bị chu đáo trước khi vào viện thay vì kêu ca.

Ông đã vào, đã tận mắt chứng kiến nó đông thế nào thì cái đầu tiên nên tôn trọng quy định của bệnh viện, 1 người thôi. Ông nên biết bệnh viện Tây vắng thế mà đẻ mổ nó cũng chỉ cho duy nhất 1 người nhà, và chỉ trong giờ hành chính. Còn buổi đêm ấy hả, mẹ bé dù vừa mổ xong vẫn phải tự đi vệ sinh, tự chăm bé, đi lại là phải kéo theo 1 cái xe nôi của em bé, 1 cái xe đựng thuốc giảm đau lúc nào đau quá thì tự bấm để truyền thuốc vào người. Tất nhiên nếu bấm nút thì vẫn có người đến giúp, nhưng họ khuyến khích tự, để có thể chia sẻ được với nhiều người hơn.

Cấp cứu thì chả nói làm gì, đằng này có ngày có giờ hẳn hoi mà tôi thấy ông chuẩn bị chưa chu đáo. Và vẫn theo kiểu khôn lỏi VN, bệnh viện họ đã quy định 1 người ông đã biết từ trước, cớ gì mà 3, ai cũng như ông thì chỗ để thở chả có chứ đừng nói khám chữa bệnh.

Cuối cùng là chúc mừng, bé gái nhà tôi sinh tháng 12 năm ngoái, trộm vía cũng gần 7kg rồi. Tự hào là 2 vc tự chiến đấu cũng ko đến nỗi nào

Kim J. Ủn

Xe tăng
Vợ em sang tuần sinh đẻ mổ tại Phụ sản Hà Nội đây.
Cũng định đăng ký mổ dịch vụ, Có cụ nào có kinh nghiệm cho em xin với

kienvinh

Xe lăn
Quy định vào viện phải nộp chứng nhận bảo hiểm (hoặc muộn nhất 24 giờ sau đó) là để chống trục lợi bảo hiểm. Đây là quy định của cơ quan bảo hiểm, bệnh viện làm sai sẽ không được bảo hiểm thanh toán.

Làm thế để đề phòng có đối tượng khám chữa, nhập viện ở nhiều nơi.

Ông thớt to tiếng với nhân viên y tế như thế là vừa kém hiểu biết, vừa văn hoá hổ báo.

JasonNghia

Xe điện
Sang tuần sinh mà giờ chưa đăng ký thì có muộn quá k cụ? Cụ cần đưa vợ đến làm hồ sơ sinh trước, sau đấy thăm quan 1 vòng, tiện thể hỏi luôn bsi nào ổn thì nhờ họ mổ. Đẻ khoa dịch vụ thì đơn giản thôi, chỉ cần có tiền là đc :))

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bác cứ nói vinmec với Vietphap thế khi nào bác nhìn thấy cái xe của 2 viện đấy chở bệnh nhân sang PSHN với PSTU thì phải xem lại .Đẻ bên này để nhà D không rẻ lắm đâu ạ 2017 vào năm trước 1 tuần sinh đôi cũng hết 37 tr đây ạ.Bạn em đứng mổ luôn nên những cái khác em chả quan tâm mẹ tròn con vuông là em thích rồi so với cách đâychục năm thì một 2 một 10 từ dịch vụ đến thái độ.
Còn bác theard đây thì em gặp là né ,vào chỗ đông mà như vậy là hơi kém.Em vào viện toàn gặp người nhà bệnh nhân chuối chưa bị bác sĩ hành nên chắc may mắn.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Bác nên theo khám một bác sĩ của bệnh viện để người ta theo dõi được tình hình bệnh tật biến chứng của vợ thì hay hơn, như vợ em huyết áp thấp lúc vòa đẻ lên 185 máy kêu loạn , may có thằng bạn nó khám đều nên biết nên không phải dừng .Mà quan trọng nhất là đêm hôm vấn đề gì bác sĩ thăm khám thường xuyên mình gọi họ cũng tiện vào viện để mổ hay đỡ .

Kim J. Ủn

Xe tăng
Sang tuần sinh mà giờ chưa đăng ký thì có muộn quá k cụ? Cụ cần đưa vợ đến làm hồ sơ sinh trước, sau đấy thăm quan 1 vòng, tiện thể hỏi luôn bsi nào ổn thì nhờ họ mổ. Đẻ khoa dịch vụ thì đơn giản thôi, chỉ cần có tiền là đc :))
Em làm hồ sơ sinh rồi nhưng chưa đăng ký đẻ thôi.
Làm hồ sơ sinh là xét nghiệm tổng thể, khám tổng thể cách đây 3 tuần mất 2,5 củ rồi
Còn chưa đăng ký đẻ dịch vụ hay đẻ thường thôi. Đang định sang tuần sang đăng ký hoặc ko thì cứ đến là đẻ luôn

JasonNghia

Xe điện
Em làm hồ sơ sinh rồi nhưng chưa đăng ký đẻ thôi.
Làm hồ sơ sinh là xét nghiệm tổng thể, khám tổng thể cách đây 3 tuần mất 2,5 củ rồi
Còn chưa đăng ký đẻ dịch vụ hay đẻ thường thôi. Đang định sang tuần sang đăng ký hoặc ko thì cứ đến là đẻ luôn
Năm ngoái em làm hss hết có củ rưỡi, giờ cao phết nhỉ. Nếu bác định đẻ mổ chọn giờ thì mới cần vào đăng ký, còn k thì cứ đến ngày đẻ thì đến, họ sẽ hỏi đẻ dịch vụ hay k ấy mà. Mổ thì cứ bsi trực mà mổ. Đợt vợ em đẻ, nhờ bsi rồi mà vợ em vỡ ối lúc 4h sáng, chạy thẳng đến viện, ngôi ngược nên phải mổ cấp cứu, gọi mãi bsi nhờ k được. 8h bsi mới gọi lại trong khi con mình ra đời được mấy tiếng rồi :))

moongket

Xe điện
Năm ngoái em làm hss hết có củ rưỡi, giờ cao phết nhỉ. Nếu bác định đẻ mổ chọn giờ thì mới cần vào đăng ký, còn k thì cứ đến ngày đẻ thì đến, họ sẽ hỏi đẻ dịch vụ hay k ấy mà. Mổ thì cứ bsi trực mà mổ. Đợt vợ em đẻ, nhờ bsi rồi mà vợ em vỡ ối lúc 4h sáng, chạy thẳng đến viện, ngôi ngược nên phải mổ cấp cứu, gọi mãi bsi nhờ k được. 8h bsi mới gọi lại trong khi con mình ra đời được mấy tiếng rồi :))
Cụ cho em hỏi ngu tý là làm hồ sơ sinh là làm ở nơi mình định đăng ký đẻ ạ
Ở đây là bệnh viên phụ sản hn đấy hả cụ
Nghĩa là làm hss là mình đưa vợ đến bệnh viện khám tổng quát 1 lượt theo quy định của bệnh viện
Xong đăng ký lưu hồ sơ ở đấy và mang 1 bản về
Hôm nào chuyển dạ đau đẻ thì cầm bộ hss lên bệnh viện nằm chờ sinh luôn ạ
Thanks cụ!

yourdalink

Xe container
Phụ sản HN còn ngon, Phụ sản TƯ mới là cái lò mổ đúng nghĩa. Vì nhiều lí do em cũng lăn lộn chán ở các BV ở HN thì Phụ sản TƯ là tồi nhất về vệ sinh, dịch vụ lẫn y đức.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Vâng em đứa thứ 2, mà đứa trước mổ rồi nên đứa này chắc chắn mổ.
Vì vậy em đang tính tuần sau ko có dấu hiệu đau đẻ thì chủ động cho vào mổ luôn vào cuối tuần.
Chắc lúc đó vào đăng ký đẻ mổ dịch vụ cũng được cụ nhỉ?

moongket

Xe điện
Quy định vào viện phải nộp chứng nhận bảo hiểm (hoặc muộn nhất 24 giờ sau đó) là để chống trục lợi bảo hiểm. Đây là quy định của cơ quan bảo hiểm, bệnh viện làm sai sẽ không được bảo hiểm thanh toán.

Làm thế để đề phòng có đối tượng khám chữa, nhập viện ở nhiều nơi.

Ông thớt to tiếng với nhân viên y tế như thế là vừa kém hiểu biết, vừa văn hoá hổ báo.
Cụ cho em hỏi cái chứng nhận bảo hiểm này xin ở đâu thế ạ
Mang mỗi cmt và thẻ bảo hiểm y tế bản gốc đi cũng ko đủ điều kiện hả cụ thanks
Em chưa nhìn thấy cái chứng nhận bảo hiểm này bao giờ luôn ạ

JasonNghia

Xe điện
Cụ cho em hỏi ngu tý là làm hồ sơ sinh là làm ở nơi mình định đăng ký đẻ ạ
Ở đây là bệnh viên phụ sản hn đấy hả cụ
Nghĩa là làm hss là mình đưa vợ đến bệnh viện khám tổng quát 1 lượt theo quy định của bệnh viện
Xong đăng ký lưu hồ sơ ở đấy và mang 1 bản về
Hôm nào chuyển dạ đau đẻ thì cầm bộ hss lên bệnh viện nằm chờ sinh luôn ạ
Thanks cụ!
Đúng rồi đấy cụ ạ, giờ viện nào cũng yêu cầu làm hồ sơ sinh trước đấy cụ. Lưu ý là hss chỉ có hạn trong 1 tháng, tức là tầm tuần 36 cụ mới nên cho vợ đi làm hss. Sau đi đẻ thì cầm giấy tờ đi ( cầm gì họ hướng dẫn hết lúc làm hss), vào cấp cứu khám qua rồi họ hỏi đẻ thường hay dịch vụ, rồi cứ thế là lên đúng khoa thôi.
Vâng em đứa thứ 2, mà đứa trước mổ rồi nên đứa này chắc chắn mổ.
Vì vậy em đang tính tuần sau ko có dấu hiệu đau đẻ thì chủ động cho vào mổ luôn vào cuối tuần.
Chắc lúc đó vào đăng ký đẻ mổ dịch vụ cũng được cụ nhỉ?
Đúng rồi cụ ạ, năm ngoái vợ em đẻ tầm ra Tết, cũng k đông lắm đâu

@xichlo@

Xe điện
VỢ ĐẺ - CUỘC CHIẾN VỚI BẢO HIỂM – PHẦN CUỐI.

Tôi định viết dài kỳ hơn nhưng thôi, hôm nay tròn đầy tháng Đậu Đậu nên tôi viết luôn phần cuối, cũng là phần tôi muốn viết nhất kể từ khi bắt đầu phóng sự vợ đẻ này.
Nằm viện được hai đêm, lượn lờ vật vờ thăm thú đủ các nơi trong những khoảng thời gian phải ra ngoài để cho các bà bầu vệ sinh riêng hoặc cho con bú, nên tôi được chứng kiến đầy đủ những cung bậc cảm xúc của những ông bố, người thân, bệnh nhân trong khoa D5 này. Và tôi chốt lại thế này, phần lớn các bố trẻ thì chơi game, các loại game, dán mặt vào máy điện thoại suốt ngày. Còn mấy ông bố già thì toàn khệnh khà khệnh khạng, điện thoại thì phải nói to để xung quanh còn biết là ta đây đang điều hành doanh nghiệp nhớn, sinh con là việc nhỏ, hợp đồng nọ hợp đồng kia cứ chờ anh về ký, vừa điện thoại chân tay phải vung vẩy hết cỡ, chém lia lịa vào không khí mới oách, đếch quan tâm có ảnh hưởng đến bệnh nhân hay không, vô ý không chấp nhận được. Ngoài vụ điện thoại thì tới vụ ăn uống, hầu hết phòng nào có chồng cũng đều ngồi tí tách ăn cùng nhau dí dủm phết. Mỗi tội phòng ốc cứ gọi là đủ các loại mùi.
Giường xóm nhà tôi ở được với nhau 1 đêm thì đến ngày hôm sau là xuất viện. Nhà này có hai bà mẹ chồng và mẹ vợ rất chi là đối nghịch nhau. Bà mẹ vợ biết nhà tôi từ đầu, tác phong của cô thì cũng rất là nhẹ nhàng, hiền hậu, về cơ bản là thông cảm với nhau việc phải chia phòng. Nhưng bà mẹ chồng thì lại quá tương phản, bước chân vào phòng là phân chia tài sản luôn, ghế tao tao đòi còn ghế mày mày ngồi. Nhiều lúc người thân bên nhà tôi đông mà phải ngồi ké cẩm lên giường bên đó là mặt nặng mày nhẹ nhìn cái biết ngay. Đến khổ.
Ở được 2 đêm, sau khi xem xét tổng thể mọi vấn đề từ sức khoẻ của mẹ, bé và dịch vụ các loại, nhà tôi tập trung hội thảo và thống nhất là VỀ. Không ở thêm ngày nào nữa. Tất nhiên lúc này cần bác sỹ đồng ý. Vấn đề là phải được sự đồng ý của cả 2 bác sỹ mới được về. Thế là buổi sáng ngày 5/2, tôi ngồi lỳ trong phòng bám trụ chờ sự xuất hiện của các bác sỹ để chơi đòn tâm lý chiến. Với trường hợp của mẹ Đậu Đậu thì đơn giản, vết mổ tiến triển tốt, lành nhanh, về được. Đến khi bác sỹ của Đậu Đậu khám, kế luận con cần thêm thời gian ở lại bệnh viện để theo dõi. Tôi lắp bắp xin về, bác sỹ bảo không được, lần này mình vẫn chơi bài lỳ, tiếp cận năn nỉ lẫn kể lể việc nhà ngay sát nách bệnh viên đi tầm 10p là tới rồi, nếu có gì gấp bọn em quay lại ngay. Sau khi nghe trình bày một hồi bác sỹ chốt câu: Thế về nếu có gì quay lại thì lại làm thủ tục nhập viện từ đầu đấy. Mình gật luôn không lăn tăn. Chấp tất, nhanh cho vuông, chỉ cần ra khỏi chỗ này về nhà là coi như thiên đường luôn dồi.
Sau 2 quả gật đầu của 2 bác sỹ chuyên môn, tôi bắt đầu ra khu vực hành chính thông báo chính thức 2h chiều là xuất viện, các em chốt thủ tục cho nhanh để anh còn về.
Tối hôm trước, tôi có lỡ tay chọn gói khám sàng lọc sau sinh nên buổi sáng ngày 5/1, sau khi bác sỹ thăm khám xong thì bắt đầu tôi phải bế con đi tham gia tất cả các thể loại khám và xét nghiệm. Gói này nghe sang lắm, đại khái kiểu kiểm tra toàn bộ sức khoẻ của con xem con có dị tật hoặc nguy cơ bệnh tật gì không. Tổng cộng mất hơn 3 củ. Bao gồm Đo thính lực, Sàng lọc bệnh lý tim bẩm sinh, Sàng lọc 20 bệnh rối loạn chuyển hoá, siêu âm tổng quát thóp, ổ bụng, màng phổi.
Mịa, cứ tưởng đóng tiền thế chắc mọi thủ tục nhanh gọn lẹ và dứt điểm để chiều còn về sớm, dưng mờ đời éo như là mơ các bác ạ. Lúc điều dưỡng bảo anh ơi bế bé ra phòng hành chính tập trung còn đi làm các xét nghiệm, mình đã ngờ ngợ rồi. Mình ra đầu tiên nhưng chỉ sau 15p đứng thì có tầm khoảng 30 ông bố hoặc người thân y chang như mình cũng ôm con đứng chờ điều dưỡng dẫn đi. Đầu tiên điều dưỡng phát cho mỗi người cái phiếu có số đi khám cứ thế đã, sau đó cả đoàn ( đứng kín bưng luôn 2 thang máy to ) di chuyển xuống tầng 1 qua dãy nhà A2 để làm thủ tục siêu âm tổng quát. Mình cũng được cái nhanh nhẹn di chuyển trong top đầu của đoàn 30 người này. Cuộc hành quân kéo dài chừng 5p di chuyển thang máy và 5p đi bộ thì cũng tới nơi. Vừa mở cửa ra tôi tí ngất các bác ạ, bên trong cơ man nào là người đang xếp hàng chờ gọi tên, và tất nhiên, là trên tay ai cũng có em bé rồi. Tôi cũng lựa cho mình một chỗ trong góc, tay bế bé, miệng thở nhẹ hồi hộp chờ gọi tên. Sau tầm 2 tiếng 30p chờ đợi trong tuyệt vọng thì cuối cùng cũng đến lượt để khám, về chuyên môn thì tôi thấy cũng không có gì, chủ yếu cởi quần áo đo đạc thông số chiều cao cân nặng và lấy máy siêu ấm soi đầu soi bụng tí là xong. Riêng phần khám các loại mất tầm 5p. Chả có gì ấn tượng. Nhưng vì ngồi chờ từ 9h sáng đến tận trưa nên lỡ mất vụ đo thính lực đành phải lại di chuyển qua phòng thính lực ở tầng 4 chờ tới 1h30 mới mở cửa. Nhục không tả được. Cả bố và con đều đói sau phải nhờ bà ngoại mang sữa xuống để cho bé bú chứ nếu không khám xong thì cả bố và con đều ngất.
Sau khi kết thúc các thể loại khám xét thì đến đoạn trả đồ xong ra tính tiền. Số mình đúng là nhọ, khi trả đồ thì cô nhân viên hết giấy xác nhận nên tôi bảo thôi viết tạm vào mặt sau tờ bàn giao đồ là đã nhận đủ là được.
Lúc ra tính tiền ở quầy hành chính thì tôi quên cmn tờ biên lai tạm thu tiền ở nhà. Tức tốc gọi điện về kêu chụp ảnh gửi hình biên lai ( tờ vàng ) cho bác sỹ xem. Nhưng cơ bản là hình ảnh trên máy điện thoại éo được chấp nhận, chỉ nhận bản chính. Vậy giải pháp thế nào? Xin mời anh xuống tầng 1 nhà A nộp tiếp một khoản khác sau đó lại cầm một tờ vàng lên đây thì chúng tôi cho xuất viện, thủ tục xuất viện và thanh toán sẽ làm vào ngày hôm sau. Ok fine. Chạy như bay sang chỗ nộp tiền thì hỡi ôi cũng đang tầm 15 ông xếp hàng chờ nộp tiền thanh toán viện phí để xuất hiện. Vãi cả dịch vụ. Sau tầm 30p xếp hàng, tôi hiên ngang cầm một tờ vàng trị giá 6 củ lên ( tức là tổng tiền lúc này tôi nộp vào viện là 25 củ ) để được làm thủ tục xuất viện, thì lúc này lại tòi ra vấn đề mới, nhà tôi không được hưởng chế độ bảo hiểm. Dcm tầm này là ức hộc máu dồi, giọt nước tràn ly, tạm nhịn cơn bực tức, cầm luôn tờ CNBH và CMT của vợ ra hỏi em điều dưỡng và bảo thế đây là cái gì. Cô em giở sổ ra cho tôi xem và cũng hỏi ngược lại thế đây là cái gì?
Trong sổ chình ình một con dấu, đóng dấu hẳn hoi nhé, là chưa xuất trình bản chính chứng nhận bảo hiểm khi làm thủ tục nhập viện. Mà theo quy định là phải xuất trình giấy đó khi làm thủ tục nhập viện, còn nếu trong vòng 24h phải xuất trình không xuất trình được thì coi như không có bảo hiểm. Èo mịa cuộc đời đen bạc.
Nếu các bác đọc phần 1 còn nhớ đoạn em kể, tất cả nguồn gốc câu chuyện chính là cái nguyên tắc cứng nhắc này. Lúc này em đã hiểu vấn đề, nhưng rõ ràng hoàn cảnh của vợ em là làm thủ tục nhập viện luôn do ối cạn để hôm sau mổ sớm thì lấy đâu ra thời gian để nhớ đến cái tờ CNBH mà đương nhiên quyền lợi phải được hưởng. Tộ sư, vợ thì mổ đẻ, con thì đang trong tình trạng theo dõi, mọi thứ cứ dồn dập đến mà nó lại bắt mình phải nhớ xuất trình cái giấy CNBH có ức không cơ chứ.
Thực ra số tiền bảo hiểm không quá quan trọng, mất thì thôi coi như đánh rơi, thậm chí nhiều khi tiếp khách khứa mình còn chi nhiều hơn thế. Nhưng riêng vụ này em không bỏ qua được vì có lần ngồi tâm sự, vợ bảo đi làm bao nhiêu năm cố gắng, bảo hiểm giờ đang được đóng mức cao nhất, hy vọng có bảo hiểm đỡ được tiền mổ đẻ, được đồng nào hay đồng đấy. Mình nghe vợ tâm sự thấy thương. Vậy mà nó nỡ xí xoá luôn công sức của vợ tôi bấy lâu nay.
Sau khi trình bày sự tình một cách nhẹ nhàng, cô điều dưỡng phụ trách sổ sách vẫn mặt lạnh như đít bom không một sự cảm thông, chốt một câu xanh rờn là không được. Ok fine. Thế là tôi không nể nang gì nữa, đứng giữa văn phòng chỉ thẳng mặt nói các cô làm ăn bố láo, người ta không phải không có mà xuất trình muộn thôi, mà cũng có lý do để xuất trình muộn do nhập viện gấp để mổ thì bố ai chuẩn bị cho kịp, sao làm khó dễ bệnh nhân thế... bla..bla. Nguyên cả phòng hành chính ngồi im không ngờ lại có ông bố dám mắng cả các điều dưỡng đáng kính. Đèo mịa tầm nay thì ai ông cũng chửi, đừng có vớ vẩn.
Sau khi thấy tình hình có vẻ căng thẳng, cô ta liền gọi một cô khác tới hội ý sau đó nhẹ nhàng bảo cô kia dẫn tôi lên trực tiếp phòng quan hệ cộng đồng để họ có giải pháp. Thực ra họ luôn có giải pháp nhưng họ luôn cực kỳ cứng nhắc và nôm na là hành được ai thì hành.
Tôi được cô điều dưỡng nọ dẫn lên tầng 6 của toà nhà mới xây bên cạnh, vừa đi cô ta vừa trình bày, anh hết sức thông cảm em mới vào làm ở đây mấy việc này em chưa quen anh ạ, giờ em còn chưa biết phòng quan hệ cộng đồng chỗ nào nữa, để em đi tìm cùng anh. Ô hay nhỉ?....
Sau một hồi tìm kiếm thì cũng đến được một căn phòng có 1 người phụ nữ đang ngồi rất chi là đạo mạo. Tôi nhẹ nhàng tiến vào bật sẵn máy ghi âm trên tay, đặt lên bàn và trình bày câu chuyện. Nghe xong chị ta cũng hiểu vấn đề và giải thích, trường hợp của tôi chị ta sẽ linh động giải quyết nhưng đưa vào dạng bảo hiểm trái tuyến và được hưởng 60% của 80% trị giá bảo hiểm mà đúng ra vợ tôi được hưởng. Vãi cả giải pháp. Lúc này đã tầm 3h, cả nhà gồm có 2 bà mẹ cùng vợ con đang ngồi chờ tôi ở phòng. Trong lúc tôi làm việc, mọi người sốt ruột gọi liên tục. Haizza, tôi đành phải bấm bụng chấp nhận giải pháp này, méo mó có hơn không. Xuống thông báo mà mặt vợ tôi cứ buồn so. Đèo mịa bảo với chả hiểm. Chính sách ở đâu mà hành người bệnh khổ sở như vậy? Ra khỏi cái bệnh viện mà cả nhà thở phào nhẹ nhõm, đi đẻ mà còn hơn cả đi đánh giặc, động cái gì cũng phức tạp, rước ức chế vào người, hỏi sao mất cmn cả sữa.
Mấy hôm sau tôi quay lại lấy giấy chứng sinh, tổng cộng của tôi hết 23 củ các bác ạ, đắt vkl. Còn bảo hiểm nó có hồi lại đồng nào hay không tôi cũng đếch quan tâm nữa.
Tạm biệt phụ sản Hà nội, cảm ơn bác sỹ Thanh Dung là người đã trực tiếp chăm sóc vợ tôi từ đầu đến tận khi mổ. Cảm ơn bác sỹ Hoan gây mê đã trực tiếp hỗ trợ tham gia ca mổ dù tôi và bác sỹ đến giờ vẫn chưa biết mặt nhau mà chỉ qua một lời giới thiệu của bạn bè.
Hy vọng những gì đã diễn ra với gia đình tôi sẽ ít nhiều được khoa D5 lưu ý để thay đổi sửa chữa làm tốt hơn những gì mà các sản phụ và người nhà của họ xứng đáng được hưởng. Còn với gia đình tôi, sợ lắm rồi!!!
Bé Đậu Đậu hiện đã tròn tháng, trộm vía bé đã lên được thêm 1kg và bây giờ đang là 3.2kg, ăn tốt ngủ như điên và khóc to vãi chưởng. Chúc gái diệu của bố hay ăn chóng lớn bố còn dẫn đi phượt với các chú bác nhé. Yêu con gái.

Như con tó ton hjhj, chúc mừng gia đình!

kienvinh

Xe lăn
Cụ cho em hỏi cái chứng nhận bảo hiểm này xin ở đâu thế ạ
Mang mỗi cmt và thẻ bảo hiểm y tế bản gốc đi cũng ko đủ điều kiện hả cụ thanks
Em chưa nhìn thấy cái chứng nhận bảo hiểm này bao giờ luôn ạ
Nó là thẻ bảo hiểm y tế đấy.

taomeomommy

Xe buýt
Em đẻ đứa đầu ở PS Trung ương hồi 2012 sợ chết khiếp, em khó đẻ phải dùng thủ thuật fooc xép, 2 anh bác sỹ cầm 2 cái kẹp lôi em bé ra rồi khâu khâu vá vá đau chết mịe 🤣😂🤣😂 . Khi trở về phòng hậu phẫu thì đông ơi là đông, 1 phòng hơn chục giường ( loại giường 1m2 bé tí ấy) Mỗi giường 2 mẹ 2 con nằm ngược chiều nhau. Người nhà trông gái đẻ thì phải nằm ngủ hết dưới sàn nhà. Cái phòng lúc nào cũng đông, ngột ngạt, khó thở. Rồi có ông kêu mất tiền và điện thoại, ngủ say bị lấy lúc nào ko biết mà vợ thì sinh đôi, đến khổ. May sao e chỉ phải nằm đó 1 đêm, đẻ thường nên đc về sớm. Đến đứa thứ 2(2014) thì em cạch luôn cái viện đó, vào 198 đẻ cho gần nhà và ở đó vắng, sạch sẽ hơn. Được bác sỹ Huệ 198 đỡ đẻ rất ân cần, chu đáo, hướng dẫn cách rặn đẻ rất tỉ mỉ nên đẻ chả thấy đau và mất sức. Tiền viện phí hết có 1t5 và bồi dưỡng bs thêm 500k nữa thôi. Ấy là e còn ko có bảo hiểm đấy. Mấy bạn có bảo hiểm chỉ mất có 500k viện phí 🤣😂🤣😂. Trong một diễn biến khác, lão chồng em ở ngoài hành lang đợi vợ đẻ mà ngáy o o, vợ vào phòng đẻ lúc nào ko biết. Tới lúc bác sỹ ra gọi nhận con mới mở cái mắt ra ngáo ngơ nhận con😆😆😆. Cứ mỗi lần tới sinh nhật con là em đều "đay nghiến" lại cái vụ đưa vợ đi đẻ mà lão vô tư ngủ ngáy o o. Số sướng thế chứ lị.