[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

hoviethung

Xe lăn
E vẫn hứa với cụ là e ko nhu nhược, cái gì e quan tâm, e nói rõ ràng, phân tích cặn kẽ ko nói lần 2. Xong cứ thế e làm, ko đôi co, ko nói đi nói lại, mắc ở đâu chia sẻ ở đó, thay đổi chỗ nào cũng rõ ràng quan điểm luôn... nhưng cũng may Gấu e cũng biết điều, đại khái chuyện trong phạm vi ngôi nhà, chuyện chăm con cái học hành thì chị ấy quyết, còn ra ngoài đường, từ hàng xóm láng giềng hay nội ngoại e quyết (ko chia rõ rạch ròi nhưng thường là thế, ko có nghị quyết nhưng tự hiểu ngầm) công việc thì thỉnh thoảng mới chia sẻ, càn tư vấn thì tham gia, ko thì cũng chỉ nghe biết thế :))
Như vậy là phân chia công việc rõ ràng. Mỗi người quyết một mãng không can thiệp, lấn sân. Được như vậy thì quá tốt rồi. VC hoà thuận không gọi là khắc khẩu

Race Dead

Xe điện
Em còn đang phải chịu đựng con khắc tinh đây , chứ khắc khẩu ăn thua gì ?

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Nếu

Đúng cụ ạ. Nó cũng có nhiều căn nguyên của mỗi gia đình. Nhưng biểu hiện của lời nói là rất khó nghe
Cụ không nói rõ là đã chung sống bao lâu, và khắc khẩu bắt nguồn từ 1 sự việc hay biến cố nào đó, hay là cứ mỗi ngày thêm một chút để đến nỗi bức xúc thế này.
Thôi nếu còn muốn gìn giữ 1 gia đình trọn vẹn thì cố gắng tìm cách cải thiện sự quan tâm và tình cảm dành cho nhau, khi tới độ thì những lời nói khó nghe sẽ dần bớt đi, và mình cũng nên rộng lượng khi người kia có trót "lỡ lời", cố gắng không trả đũa hay để bụng. Với sự nỗ lực và chân thành của cụ, chắc chắn mọi sự sẽ tốt đẹp lên.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Va chạm xong là thôi chứ cứ dồn ngày này qua ngày khác thì giải thoát cho nhẹ nợ cụ ạ,cứ cãi nhau nhiều quá nó nhàm và xong thành ko tôn trọng nhau nữa

Cứ phải cố

Xe buýt
Còm này của cụ làm em nhớ tới một tiểu phẩm ngày chủ nhật trên truyền hình ngày xưa.
Hai ông ngồi nói chuyện với nhau ,ông A hỏi ông B:
- Bí quyết gì mà gia đình nhà ông hạnh phúc thế , chẳng thấy cãi nhau bao giờ.
Ông B trả lời:
- Nhà tôi thống nhất ,tôi là đàn ông chuyên lo công to chuyện lớn trong nhà, còn vợ tôi làm những việc còn lại.
Ông A : - Thế tôi phải về học theo mới được.
Ông B:- Chỉ có điều lấy nhau 20 năm rồi nhà tôi chưa có việc gì xếp vào công to chuyện lớn cả!
Em hỏi cụ từ lúc lấy nhau tài sản bố mẹ em cho em 10 phần thì nhà vợ em đang đi phượt. Nhưng em ko tính cái đó, yêu thì cưới. Về trình độ em 2 bằng đại học, vợ đại học dở dang, em cũng ko tính luôn. Năm 2005 em đầu tư cho vợ hơn 200 triệu để kinh doanh và kết quả làm nên đống nợ và em phải làm trả hậu quả đó. Đóng góp cho gia đình thì em 10 phần vợ thì âm. Thu nhập thường xuyên em gấp 5 lần vợ. Từ tất cả xe máy src, sh 2 cái rồi vision, điện thoại em đều mua cho vợ. Mua bán nhà 3 lần cũng 1 mình em lo. Thậm chí 5 năm con học cấp 1 em là người đưa đón, mấy bà hàng quà tưởng em gà trống nuôi con. Em ko muốn kể sâu nữa mất hay. Xin thưa là em ko bồ bịch nhậu nhẹt nghiện hút. Như thế theo cụ em đã làm cơ bản đc bổn phận trụ cột gia đình chưa. Em cảm thấy vs vợ em những cái đó là ko giá trị gì. Toàn moi móc cái khiếm khuyết của em ra khi có bất đồng khắc khẩu. :(

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Khắc khẩu nói chung dễ nhận ra ngay từ lúc mới quen chứ cần gì phải lấy nhau mới biết. Kiểu anh nói nóng là em lại nói lạnh và ngược lại. Dạng cứ phải nói ngược, phản đối ý kiến đối phương mới chịu. Càng để lâu thói quen này càng nặng, như 1 phản xạ, ko nói ngược mồm ngứa ko chịu đc.

Thế nên quen nhau, yêu nhau mà em nào thích nói ngược là cho lượn ngay. :))

Cứ phải cố

Xe buýt
Cụ không nói rõ là đã chung sống bao lâu, và khắc khẩu bắt nguồn từ 1 sự việc hay biến cố nào đó, hay là cứ mỗi ngày thêm một chút để đến nỗi bức xúc thế này.
Thôi nếu còn muốn gìn giữ 1 gia đình trọn vẹn thì cố gắng tìm cách cải thiện sự quan tâm và tình cảm dành cho nhau, khi tới độ thì những lời nói khó nghe sẽ dần bớt đi, và mình cũng nên rộng lượng khi người kia có trót "lỡ lời", cố gắng không trả đũa hay để bụng. Với sự nỗ lực và chân thành của cụ, chắc chắn mọi sự sẽ tốt đẹp lên.
Em là tuyp người ko giám chia sẻ ra ngoài. Em đặt nick này cũng là lúc tự động viên chính mình là cứ phải cố gắng lên để vượt lên và tự xử lý đc mọi vấn đề của mình trong cuộc sống. Nhưng hôm nay em thấy ko muốn giữ làm gì nữa. Kệ đến đâu thì đến, càng bưng lại càng thối thêm. Và dù sao trên này cũng là mạng thôi. Có nhục cũng ko ai biết mình là ai.

Cứ phải cố

Xe buýt
Khắc khẩu nói chung dễ nhận ra ngay từ lúc mới quen chứ cần gì phải lấy nhau mới biết. Kiểu anh nói nóng là em lại nói lạnh và ngược lại. Dạng cứ phải nói ngược, phản đối ý kiến đối phương mới chịu. Càng để lâu thói quen này càng nặng, như 1 phản xạ, ko nói ngược mồm ngứa ko chịu đc.

Còn lâu ngày đầu ngoan cái gì cũng có, về sau hết ngoan vẫn đòi cái gì cũng có, và sau nữa là tôi là tôi và đương nhiên những thứ đó cũng là của tôi. Chứ lúc yêu mà ko ngoan thì sao có ngày sau.

Cứ phải cố

Xe buýt
Ko lội hết còm, ko biết đã ai nêu triết lý này chưa?
Phận làm chồng, muốn gia đình êm ấm thì phải tuân thủ quy tắc 2 điều sau đây:
Điều 1. Vợ luôn luôn đúng
Điều 2. Nếu vợ sai xem lại điều 1.
Nhà em từ khi lấy vợ đến nay đã 20 năm rồi, cũng 2 thằng f1 rồi, nhưng chưa bao giờ xảy ra chuyện khắc khẩu, vì vợ em nó nổi máu hoạn thư là em té đi chỗ khác, nó nói cái gì em cũng cho là đúng hết, ko bao giờ cãi, nhưng làm theo hay ko là quyền của em!
Thế cũng khổ chứ sướng gì.

hoviethung

Xe lăn
Em là tuyp người ko giám chia sẻ ra ngoài. Em đặt nick này cũng là lúc tự động viên chính mình là cứ phải cố gắng lên để vượt lên và tự xử lý đc mọi vấn đề của mình trong cuộc sống. Nhưng hôm nay em thấy ko muốn giữ làm gì nữa. Kệ đến đâu thì đến, càng bưng lại càng thối thêm. Và dù sao trên này cũng là mạng thôi. Có nhục cũng ko ai biết mình là ai.
Mạng ảo mà. Cụ cứ xã stress cho nhẹ lòng có sao đâu. Mặc cho thiên hạ luận bình

Cứ phải cố

Xe buýt
Mạng ảo mà. Cụ cứ xã stress cho nhẹ lòng có sao đâu. Mặc cho thiên hạ luận bình
Em cũng chẳng giận những ai còm men bình luận ko vui. Vì em biết vấn đề này cũng không ít và nhiều cụ mợ gia đình cũng vậy chỉ là mức độ khác nhau. Đây cũng là một tình trạng chung của xh.

hoviethung

Xe lăn

Khổ một cái là nhiều người lúc yêu thì dạ vâng duyên dáng nhẹ nhàng nhưng khi thành vợ chồng thì? chịu

Trần Đoành.

Xe container
Gia đình nào cũng có những xung khắc, nhưng các cụ lên thử cãi nhau hay tranh luận với cái radio thì xẽ có kết quả ngay, vậy lên như em thì radio cứ phát thôi :))

Cứ phải cố

Xe buýt
Làm đc thế thì tốt quá ☺ nhưng phải từ 2 phía.

hoviethung

Xe lăn
Gia đình nào cũng có những xung khắc, nhưng các cụ lên thử cãi nhau hay tranh luận với cái radio thì xẽ có kết quả ngay, vậy lên như em thì radio cứ phát thôi :))
cho nên mới có định nghĩa về vợ: Cái gì ăn ít, nói nhiều. Chóng già, lâu chết miệng kêu tiền, tiền. Hay vợ là ngân hàng một chiều. Nói như thế này thế nào các mợ trên of cũng ném đá hay là tặng vang cho mà coi?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em hỏi cụ từ lúc lấy nhau tài sản bố mẹ em cho em 10 phần thì nhà vợ em đang đi phượt. Nhưng em ko tính cái đó, yêu thì cưới. Về trình độ em 2 bằng đại học, vợ đại học dở dang, em cũng ko tính luôn. Năm 2005 em đầu tư cho vợ hơn 200 triệu để kinh doanh và kết quả làm nên đống nợ và em phải làm trả hậu quả đó. Đóng góp cho gia đình thì em 10 phần vợ thì âm. Thu nhập thường xuyên em gấp 5 lần vợ. Từ tất cả xe máy src, sh 2 cái rồi vision, điện thoại em đều mua cho vợ. Mua bán nhà 3 lần cũng 1 mình em lo. Thậm chí 5 năm con học cấp 1 em là người đưa đón, mấy bà hàng quà tưởng em gà trống nuôi con. Em ko muốn kể sâu nữa mất hay. Xin thưa là em ko bồ bịch nhậu nhẹt nghiện hút. Như thế theo cụ em đã làm cơ bản đc bổn phận trụ cột gia đình chưa. Em cảm thấy vs vợ em những cái đó là ko giá trị gì. Toàn moi móc cái khiếm khuyết của em ra khi có bất đồng khắc khẩu. :(
Đàn bà kiểu vậy đó.trách nhiệm thì thấy cụ lo như vậy khá OK rồi.trường hợp cụ làm như vậy mà vợ vẫn bướng thì là tại số cụ thôi

Trần Đoành.

Xe container
cho nên mới có định nghĩa về vợ: Cái gì ăn ít, nói nhiều. Chóng già, lâu chết miệng kêu tiền, tiền. Hay vợ là ngân hàng một chiều. Nói như thế này thế nào các mợ trên of cũng ném đá hay là tặng vang cho mà coi?
Cụ yên tâm, em mở hàng cho cụ, các mợ of cũng toàn người dưới một vài người mà trên nhiều người đấy ,vậy lên các mợ ấy cũng tỏ tường ngóc ngách, ko vang cụ đâu, nhiều cũng độ dăm chén vang thôi :)) :)):))

Cứ phải cố

Xe buýt
Khắc khẩu ko phải vì bất đồng quan điểm, ko phải vì thiếu tôn trọng nhau, mà vì thiếu tin tưởng nhau, không còn nể phục nhau.

Cụ xem con vợ cụ nó nghĩ cái gì là hoành tráng nhất rồi cụ làm cho nó thấy, nó sáng mắt ra là nó sẽ hết cãi, bảo gì nó cũng nghe cun cút.
Em đã làm đc những việc vợ em nó khóc nói Em nguyện kiếp này làm Osin cho anh, như xong rồi thì kiểu như chuyện qua rồi ko nói lại. Thằng nào còn nói là thằng hèn, thằng nhỏ mọn, thằng ích kỷ, ko bao dung, ko phải đàn ông, ko rộng lượng. Rồi dọa là sau này già em sẽ sống cô quả... Mà ngay hiện tại vẫn phải dựa vào em :(.

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Khổ một cái là nhiều người lúc yêu thì dạ vâng duyên dáng nhẹ nhàng nhưng khi thành vợ chồng thì? chịu
Món khắc khẩu này thường lộ ngay từ lúc yêu cơ cụ ạ. Nhưng còn trẻ, chịch còn phê nên đê mê lú lẫn vẫn vác về ;))