Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thế cụ thấy cả cụm ấy mất cân bằng động thì cụ làm gì nó?

ngay từ ban đầu cụm côn bàn ép đã được cân bằng động, về sau nó hoạt động kiểu xoay tròn cho nên dù có mài nhiều hay ít nó cũng không mất cân bằng động được . Nó làm bằng vật liệu cứng và ổn định, không giống như lốp bị mất cân bằng động theo thời gian do bị chửa, bị vá . . . cho nên khi nó hỏng thay bộ mới là ngon nhất, chả bao giờ để nó mất cân bằng động mà phải "làm gì nó"

Cách làm gì nó tốt nhất là không làm gì nó bác ạ - Vitara dù có là cái xe lởm nhất của tư bản hiện nay ở nước ta thì cũng không nên cư xử theo kiểu dành cho Uaz, Gatz69 . . . thời nay cái gì chế tạo được bằng máy dứt khoát tốt và rẻ hơn làm bằng cơm, tư duy cóp nhặt chỉnh sửa tủn mủn nên thay đổi

Chỉnh sửa cuối:
cháu cũng thuộc dạng hay quanh quẩn quanh xe, ơ thế mà hôm nay đi làm bọc ghế da cho con Vit thợ lắp ghế vứt mất 1 con ốc vít của ghế sau - ghế sau có 2 bản mã với 4 vít để bắt vào sàn xe. Lúc thấy nó lựa mãi ko vào, tưởng nó nới 3 con kia ra, ngờ đâu nó đút túi luôn.
Viper đi bọc ghế da rồi à? Độ hài lòng thế nào hoa tiêu cho anh cái. Đặt chú Hội Sài Gòn nửa tháng nay ngày nào gọi chú ý cũng bảo "mai có".

Viking

Xe điện
ngay từ ban đầu cụm côn bàn ép đã được cân bằng động, về sau nó hoạt động kiểu xoay tròn cho nên dù có mài nhiều hay ít nó cũng không mất cân bằng động được . Nó làm bằng vật liệu cứng và ổn định, không giống như lốp bị mất cân bằng động theo thời gian do bị chửa, bị vá . . . cho nên khi nó hỏng thay bộ mới là ngon nhất, chả bao giờ để nó mất cân bằng động mà phải "làm gì nó"

Cách làm gì nó tốt nhất là không làm gì nó bác ạ - Vitara dù có là cái xe lởm nhất của tư bản hiện nay ở nước ta thì cũng không nên cư xử theo kiểu dành cho Uaz, Gatz69 . . . thời nay cái gì chế tạo được bằng máy dứt khoát tốt và rẻ hơn làm bằng cơm, tư duy cóp nhặt chỉnh sửa tủn mủn nên thay đổi
Đốt xưởng à nha !!!!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đốt xưởng à nha !!!!
thì em thấy cái gì cũng bẩu lôi ra chế với làm lấy, gia công ... trong khi phụ tùng không phải không có cũng không phải quá đắt, trên quan điểm đó em tư duy là xe lởm

Almighty

Xe tải
thì em thấy cái gì cũng bẩu lôi ra chế với làm lấy, gia công ... trong khi phụ tùng không phải không có cũng không phải quá đắt, trên quan điểm đó em tư duy là xe lởm
Mụ này đanh đá lắm, kô cãi nhau được đâu, cứ lừ lừ sang mà đốt thôi.

bluestar2006

Xe container
Vậy thì côn mòn cái là nên mang ra thay cả cụm lá côn, bàn ép, bánh đà, bi T, dây côn bác nhỉ. Chạy cho nó an tâm :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vậy thì côn mòn cái là nên mang ra thay cả cụm lá côn, bàn ép, bánh đà, bi T, dây côn bác nhỉ. Chạy cho nó an tâm :D
Chạy như trình độ của em hay của bác thì nhẹ cũng phải 10 vạn mới đi bộ côn tốt, làm gì phải xoắn :D

FeRAM

Xe điện

Thế cụ thấy cả cụm ấy mất cân bằng động thì cụ làm gì nó?

Nếu trọng tâm bị lệch đi (ko cân bằng nữa), nó sẽ gây ra lực ly tâm trong hệ thống, làm mòn ko đều hoặc tệ nhất là làm vỡ một số thứ, :)

lenamhung83

Xe tăng
Chỗ bác kiểm tra cân chỉnh độ chụm mất bao nhiêu lâu và bao nhiêu xiền đễ hôm nào nhà cháu chạy qua phát? (cho cháu cái địa chỉ và số ĐT luôn)
Đơn vị nhà cháu ở ngay đường 32 mà cụ đang thi công ấy ạ. Qua cầu Diễn 50 m bên phải. Số đt pm cho cụ rồi. Chỉnh độ chụm thì em làm miễn phí cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Lúc nào lão rao trổ sang nhà Nam Hung 83 thì ới em bám càng nhé, cứ thấy FOC là em khoái (đi cùng dc ăn ké), kekek

raotro

Xe container
Đơn vị nhà cháu ở ngay đường 32 mà cụ đang thi công ấy ạ. Qua cầu Diễn 50 m bên phải. Số đt pm cho cụ rồi. Chỉnh độ chụm thì em làm miễn phí cho cụ
Ối Giời! Thế này thì ngại chết!
Thanks bác trước nhá, cháu đang ốm liệt giường , khi nào ngóc đầu được dậy là cháu qua liền.

Lúc nào lão rao trổ sang nhà Nam Hung 83 thì ới em bám càng nhé, cứ thấy FOC là em khoái (đi cùng dc ăn ké), kekek
OK, khỏi ốm phát là ra Công trường, vào luôn chỗ bác Nam....lúc ấy sẽ ới lão.

Hai Nguyen

Xe điện
Xe em có thêm vấn đề này tham khảo các bác:

1. Vđề két nước (chuyến đi Lào bị sôi và hụt nước, phải bổ sung) nhưng sau tự nhiên hết: khả năng bị dò, nhưng đã dò thì ko hiểu sao giờ lại hết ??

2. Khi xe đỗ, nổ máy, bật điều hòa là khoảng 10p là kim nhiệt chuần bị tăng (khi xe chạy, gió làm mát nữa nên ko có hiện tượng này), như lần phục hồi quạt điều hòa (đã hoạt động lại) nhưng vẫn thấy hiện tượng này

Khi đỗ thì cả quạt két nước lẫn quạt điều hòa đều hoạt động

raotro

Xe container

1. Vđề két nước (chuyến đi Lào bị sôi và hụt nước, phải bổ sung) nhưng sau tự nhiên hết: khả năng bị dò, nhưng đã dò thì ko hiểu sao giờ lại hết ??

2. Khi xe đỗ, nổ máy, bật điều hòa là khoảng 10p là kim nhiệt chuần bị tăng (khi xe chạy, gió làm mát nữa nên ko có hiện tượng này), như lần phục hồi quạt điều hòa (đã hoạt động lại) nhưng vẫn thấy hiện tượng này

Có vài cái ống dẫn nước làm mát ở dưới cái nắp nhựa, kiểm tra xem có cái nào tèo chưa?

Hai Nguyen

Xe điện
Có vài cái ống dẫn nước làm mát ở dưới cái nắp nhựa, kiểm tra xem có cái nào tèo chưa?
Nếu đã tèo thì nó tèo luôn, đằng này 1000km gần nhất nó lại hoạt động bình thường.

(lúc ở đại bản doanh của lão bên Muong May, nghe tiếng nước sôi, dò ra ngoài gặp nóng, bốc hơi rào rạo, nhưng từ Mường Lay về Sapa rồi về HN thì lại ko thấy hiện tượng này nữa. lạ thật)

viper2007

Xe điện

cái này nghe bất ổn này, ko biết có gì liên quan tới quạt két nước ko

raotro

Xe container
Nếu đã tèo thì nó tèo luôn, đằng này 1000km gần nhất nó lại hoạt động bình thường.

(lúc ở đại bản doanh của lão bên Muong May, nghe tiếng nước sôi, dò ra ngoài gặp nóng, bốc hơi rào rạo, nhưng từ Mường Lay về Sapa rồi về HN thì lại ko thấy hiện tượng này nữa. lạ thật)

Con Vịt nhà cháu cũng chết y như thế đấy, có cái ống nó làm việc theo tư thế cong cong, vậy là già thì gây ra rạn nứt nhẹ....nghĩa là lúc nào thíc thì nó rò nước, ko thích thì nó lại kín....cho đến lúc tèo mình ko biết.
Thế còn cái vụ nóng mấy biết đâu có 1 trong các ống bị tắc, ko làm hết nhiệm vụ nên phải chờ vào khí trời khi xe chạy.

Hai Nguyen

Xe điện
cái này nghe bất ổn này, ko biết có gì liên quan tới quạt két nước ko
Hôm Lão kiểm tra thì thấy hiện tượng đấu tắt (chỉ cần nổ máy là quạt quay) - nhưng quạt vẫn hoạt động mà

Phải tổng kiểm tra điện thôi, mà cũng lạ, cái quạt điều hòa, máy nguội, cứ nổ máy, vặn mở khóa điện acc là nó quay, tắt bật Acc ko điều khiển dc nó , nhưng đi 1 lúc, máy nóng thì tất bật Acc (điều hòa) thì nó lại tắt hoặc chạy, thế mới hay

viper2007

Xe điện
em nghĩ bác cứ tháo cái nắp nhựa như bác Sơn nói, nguy cơ cao mà nó lại núp.
mà tốt nhất là cố gắng nối lại theo nguyên bản cho lành

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
em nghĩ bác cứ tháo cái nắp nhựa như bác Sơn nói, nguy cơ cao mà nó lại núp.
mà tốt nhất là cố gắng nối lại theo nguyên bản cho lành
Tks bác, khổ nối nó cứ chết thì dễ sửa, đằng này, đi đâu cũng phải ủ can nước + cái giẻ, hic