Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Hai Nguyen

Xe điện
Tks bác Blue, đúng là chỉ loại Gel mới vật nó ra dc, em thấy thị trường bắt đầu có loại gel này rồi

NN minhchau

Xe tăng
các bác cho em hỏi cái vè chắn mưa của su vitara với 2 cái xi nhan trước tổng vệ sinh bnhiu nhỉ? e mún mua cho ông anh em

raotro

Xe container
các bác cho em hỏi cái vè chắn mưa của su vitara với 2 cái xi nhan trước tổng vệ sinh bnhiu nhỉ? e mún mua cho ông anh em
2 cái vè thì nhà VIper đã từng tháo ra kỷ niệm đội Wagon, 2 cái xi nhan trước bác chả nối rõ là cái nào? cái cùng với củ pha hay cái ở bên trên sườn? nhưng túm lại là cả 2 cái đó đều vào hãng hỏi bác nhá!

@ Dual Battery:

Lựa chọn chỗ để ắc quy hợp lý vẫn chưa thực sự ổn, em thấy tụi nước ngoài thì nó "vật" ắc quy ra ntn ? ko hiểu về nguyên lý, an toàn có oke ko các bác ??
Khoang máy còn cái bệ lắp ABS bỏ trống đấy cụ, lắp ắc quy từ 35 đến 60 vào đấy đẹp như cậu với mợ. Xe cũ của em lắp 2 bình chạy ngon choét.

Hai Nguyen

Xe điện
Tks bác Vit RC, bác có ảnh cái xe cũ lắp ntn ko ? tại em nghĩa mãi mà vẫn chưa thấy chỗ nào trong khoang máy, hic

Viking

Xe điện
Tks bác Vit RC, bác có ảnh cái xe cũ lắp ntn ko ? tại em nghĩa mãi mà vẫn chưa thấy chỗ nào trong khoang máy, hic
Đối diện với cái Accu cũ sang bên phải thôi bác.
Nhưng hình như cái Accu nhà bác nó lớn quá thì phải.
Em xui bác thay mựa nó cái accu đại tướng ấy đi

Hai Nguyen

Xe điện
Đúng là phải thay, vì tính toán cho cái đại đấy mất công quá, mà lại phải thay đổi thiết kế

Em đang tính toán đóng lại cái hộp để đồ + Đóng loa SUb: vì chiều cao 12cm thấp quá, 20cm thì cao bằng 2 hốc bên cạnh,. để 1 tấm gỗ to là cop rộng ra hơn: kích thước sẽ là 1220 x 60 thay vì 1050 x 60 (rộng hơn 17cm và thành mặt phẳng)

Hộp mới này sẽ có 1 phần là sub , còn phía ngoài sẽ làm ngăn kéo (2 ngăn, 2 tầng) để rút đồ ra khi chở nhiều đồ hoặc cũng có thể lật lên (cũng chia 2 khoang như cũ)

Nếu bỏ ắc quy (kiếm cái nhỏ cho lên khoang máy) thì việc thiết kế cho đẹp sẽ dễ hơn

Cái đại cho làm Home Backup

Chỉnh sửa cuối:

NN minhchau

Xe tăng
2 cái vè thì nhà VIper đã từng tháo ra kỷ niệm đội Wagon, 2 cái xi nhan trước bác chả nối rõ là cái nào? cái cùng với củ pha hay cái ở bên trên sườn? nhưng túm lại là cả 2 cái đó đều vào hãng hỏi bác nhá!
dạ vâng, e xin thanks bác, tại ông anh em ở thái nguyên cứ nhờ, hic em xin hỏi bác nhà e gần lê văn lương thì vào hãng gần nhất địa chỉ ntn nhỉ?

Viking

Xe điện
Vè che mưa thì ngoài chợ giời, đâu một chăm năm mươi ngàn.
Xi nhan thì bác hỏi hãng nhé, nhất định không mua hàng ăn cắp, nhưng nếu là em, em thay mợ nó bằng một bảng LED 2 dòng, vừa xành điệu lại không bị mất, bổ và rất rẻ.

viper2007

Xe điện
Xi nhan thì bác hỏi hãng nhé, nhất định không mua hàng ăn cắp, nhưng nếu là em, em thay mợ nó bằng một bảng LED 2 dòng, vừa xành điệu lại không bị mất, bổ và rất rẻ.
bác có thời gian làm tặng em một đôi em lắp cho nó rân chơi, tháo cái nhà quê kia bỏ đi cho trộm nó đỡ ngó.

Hai Nguyen

Xe điện
Ý hay bác ạ, đổ khuôn, rồi cho led vào đổ nhựa cho đúng hình luôn, như xịn, nhưng phải kèm theo (trở hay là cái gì đó) để led xi nhan có thể nháy dc, ko thì nó sáng lè lè

Viking

Xe điện
Mấy xe lởm mới cần thêm điện trở nối song song với đèn để điện trở nó ăn điện làm nháy rơ le vì nó dùng rơ le nhiệt.
VIT là xe hiện đại hạng sang, nháy bằng rơ le điện, điều khiển bằng micro computer nên lắp LED vào vẫn nháy đều như thường. \m/ \m/

Viking

Xe điện
Báo cáo các cụ là con quạt dàn nóng điều hòa của em đến hôm nay đã chính thức đi săn tại vùng đất của tổ tiên.
Bác Vietvoiz mặc dù ưu ái lắm lắm với hội VIT nhưng giá gốc của 1 cái thay thế cũng là 800K ++ (ToancoK32 paid), và vì cái thời buổi thóc cao gạo kém này thì 800K nó đổi được nhiều protit lắm, nên em quyết định không cắt giảm lượng protit trong thành phần bữa ăn của vợ con, tự làm khắc sướng.
Thiệt hại hết 100K ( cho 1 quả vòng bi 309 loại xịn chống thấm nước và một đôi chổi than Makita) + 1 buổi chiều tự sướng.
Kết quả: em nó quay tương đương quạt của 1 con VIT chạy được 1000Km \m/ \m/ \m/
Thời gian hoạt động của chổi than: Cái này phải chờ, nhưng teo tính toan của iêm: Years :)) :)) :))

Hai Nguyen

Xe điện
Mấy xe lởm mới cần thêm điện trở nối song song với đèn để điện trở nó ăn điện làm nháy rơ le vì nó dùng rơ le nhiệt.
VIT là xe hiện đại hạng sang, nháy bằng rơ le điện, điều khiển bằng micro computer nên lắp LED vào vẫn nháy đều như thường. \m/ \m/
Há há, thế là em lại có việc làm rồi, kekekekek

Vụ thay bi và chổi than: nhà cướp biển cho hình ảnh lên đi - làm sao tháo dc nó ra ? (SG thì có cái cảo, còn ngoài này ?/)

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Há há, thế là em lại có việc làm rồi, kekekekek

Vụ thay bi và chổi than: nhà cướp biển cho hình ảnh lên đi - làm sao tháo dc nó ra ? (SG thì có cái cảo, còn ngoài này ?/)
Iêm để bên này cho đỡ lẫn bài bác ná

Hai Nguyen

Xe điện
Tks nhà Vk nhé, chi tiết quá, bài này em phải lưu ngay, khả năng em cũng sắp phải làm (triệu chứng lúc chạy, gõ gõ vào lại chạy - đã phục hồi 1 lần, nhưng chưa đại phẫu như nhà VK)

raotro

Xe container
dạ vâng, e xin thanks bác, tại ông anh em ở thái nguyên cứ nhờ, hic em xin hỏi bác nhà e gần lê văn lương thì vào hãng gần nhất địa chỉ ntn nhỉ?
Suzuki Việt Anh qua ngã ba BaLa 300m.

Hai Nguyen

Xe điện
Hôm nay mò sang Lão Vòi, được quả bảo vệ bình xăng, thanks lão Vòi nhiều

Đo đạc và chọn tôn

Sau khi kẻ vẽ xác định các nếp gấp là đc ntn

Ướm thử nào

Xong rồi, sơn thôi : chống rỉ nhé

Cuòi cùng là lắp lại và xong, lão Vòi nhất định không cho làm gì cả

Tốn của lão 4h công thợ, 1 ít sơn, 1 mớ tôn.... chiếm dụng 1 cầu....

raotro

Xe container
Nhà cháu hôm nay cũng cười rách đôi mặt vì gặp được bác Lenamhung83 vô cùng nhiệt tình.
Cháu được bác ấy ra tận cổng đón vào (vì bác ấy bên quân đội), lên thăm phòng làm việc của bác ấy mới biết bác ấy là Lãnh đạo của Z157.
Vào đến xưởng thì lại tiếp tục choáng vì sự nhiệt tình của các bác thợ và dàn thiết bị kiểm tra. Kết quả là chỉ vài phút các bác ấy đã giúp nhà cháu loại bỏ hoàn toàn cái vụ lệch lái và mòn lốp ko đều, xong kiểm tra lại bằng máy ngon choét! (vụ này cháu chưa thấy ở đâu có, chỉ toàn thấy lôi thước ra đo thôi)
Tiếp đến là test kiểm tra đủ thứ trong khoang máy bằng thiết bị hiện đại như trong khoa Điều trị tích cực của bệnh viện Bạch Mai, kết luận: Máy ngon! (sướng thế)
Rất muốn làm vài kiểu ảnh ghi lại sự nhiệt tình của các bác ấy nhưng lại ngại Kỷ luật quân đội.
Thôi đành hẹn buổi nào bác Lenamhung83 rảnh mời bác đi hàn huyên cùng đội VIT vậy.

Trên đường về lại tạt qua bác Ezdong xin được cái khóa lốp. Đúng là một ngày đẹp trời!
Cơ mà lắp thế nào thì phải tìm kụ FATBOP vì cháu cầm cái khóa mà chả hiểu nó làm việc thế nào????

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Lão cho nhà cháu hỏi cái: VIT nhà cháu cứ nổ mấy là cái quạt gió điều hòa quay là sao vậy?