Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Hai Nguyen

Xe điện
Chui gầm, siết thêm dây côn là xong

raotro

Xe container
Chào các bác!
Nhờ các bác bốc thuốc online giúp em; nhất là bác FERAM
Em vừa cưới bé Vit được 2 hôm (đã chạy được 10van), hôm qua đi đường thông thoáng thì ko sao, sáng nay trời mưa tắc đường toàn số 1, 2 + côn thì xảy ra hiện tượng: chỉ vào được số 2 (số 1&3 vào cực kỳ khó); đến chỗ làm cài số lùi cũng cực khó kêu đánh roạt; em đã xem thớt này thì thấy bệnh giống hệt của bác FeRam; Gọi điện chủ xe nói ko sao; chỉ xiết lại côn ốc của dây côn là OK; nhưng e vẫn bâng khuâng: vì máy nóng + tắc đường mới bị;
Các bác giúp em nhé!

Dây có vấn đề rồi!

redwagon

Xe hơi
Cảm ơn bác Hainguyen; cảm ơn bác Raotro!
Vâng, em sẽ qua nhờ bác chủ xe chỉnh hộ; hy vọng chỉ tại dây.
Xin bác Raotro tư vấn địa chỉ gara để em ra tổng kiểm tra 1 thể

Viking

Xe điện
Chào các bác!
Nhờ các bác bốc thuốc online giúp em; nhất là bác FERAM
Em vừa cưới bé Vit được 2 hôm (đã chạy được 10van), hôm qua đi đường thông thoáng thì ko sao, sáng nay trời mưa tắc đường toàn số 1, 2 + côn thì xảy ra hiện tượng: chỉ vào được số 2 (số 1&3 vào cực kỳ khó); đến chỗ làm cài số lùi cũng cực khó kêu đánh roạt; em đã xem thớt này thì thấy bệnh giống hệt của bác FeRam; Gọi điện chủ xe nói ko sao; chỉ xiết lại côn ốc của dây côn là OK; nhưng e vẫn bâng khuâng: vì máy nóng + tắc đường mới bị;
Các bác giúp em nhé!
Bắt mạch ná:
Côn nặng, đi lâu thì khó vào số, vào số lùi như kiểu đổ nắm ốc vào máy xay sinh tố đang chạy ... :(( :((

Nguyên nhân ná:
Dây côn bẩn và/hoặc bi T kém dẫn đến côn nặng, chạy lâu máy nóng, lại tắc đường nên không giải nhiệt ra môi trường nhiều, nóng om trong buồng mày là mềm vỏ dây côn, đạp cônlàm phồng vỏ, rút ngắn hành trình dây côn, côn nhả không hết nên khó vào số.

Thuốc ná:
Vệ sinh dây côn, phương pháp thì iêm có bốt lên đây rùi, nhưng thay xăng bằng RP7 cho đỡ hỏng cao su.
Đẩy dây côn ra xa máy càng xa càng tốt
Lấy dây đồng bó dây côn lại kẻo nó sắp chửa rồi đấy, phương pháp em cũng bốt lên rùi.

Chỉnh sửa cuối:

redwagon

Xe hơi
He he! bệnh quỷ đã có thuốc tiên
Vấn đề em dân văn phòng tay chân như cái dây côn; bác đã kê toa thì giúp em chỗ mổ xẻ nữa nhé
Cảm ơn bác Viking nhiều nhiều

redwagon

Xe hơi
Em thấy cái này ở page 3:
....
1. T & S chuyên Suzuki, Isuzu, Daihatsu... ở Ngọc Hồi, đi quá ngã ba Văn Điển nhìn sang bên phải, qua đường tàu thấy logo Su (chữ S đỏ) thì vao
2. Isuzu Việt Hải đường Nguyễn Trãi, Qua C500, đối diện học viện Bưu chính Viễn thông (chưa đến bến xe Hà Đông cũ)
3. Suzuki Việt Anh, cuối Hà Đông, đi qua chắn tàu khoảng 500m, bên phải, có logo Su
4. Suzuki Quý Hạnh, thấy các bác trên forum nói đã chuyển địa điểm, hình như xưa ở cuối đường Minh Khai.
5. Gara của Việt Vòi, không chuyên Su nhưng chuyên phục vụ dân OF, có cảm tình với các bác đi xe cỏ
....
theo các bác với bệnh ngoài da nhẹ như vậy thì chọn số mấy, e chỉ sợ các bác gara chê ko làm ngay mà om em mấy ngày thì khổ thân nàng vit chưa hết trăng
mật đã phải gặp bác sĩ

Hai Nguyen

Xe điện
trên đường vào đến chỗ em đi qua đền Ghềnh và chùa Bồ đề, hai nơi đều linh, nếu cái mặt cứ vênh váo và trong bụng không có sự thành kính thì xe hỏng kiểu đó vẫn là nhẹ, đó là ngài mới nhắc nhở chứ chưa quở chính thức đâu - các bác rút kinh nghiệm
Sang bác Vòi thì bác phải thật thành tâm mới nên sang nhé, ko là "ngài" quỏ luôn đó

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Hôm nay có ai sang nhà lão Vòi ko?
Mưa bão chả biết làm gì định sang đấy phát nhưng đi mình buồn chít.

vanthe77

Xe tải
Nghe các Kụ nói nhiều về vụ vệ sinh một số bộ phận cho vợ 2 nên em định qua T&S để rửa Bướm vịt, vệ sinh kim phun ... có Kụ nào cho vợ 2 đi khám phụ khoa với em cho vui không.

raotro

Xe container
Đã đen cái đèn cũng ...đen!~X(

Sáng nay cháu lại làm phát vào cái cột biển báo ngay cửa nhà khiến cho VIT nhà cháu mỏ vênh lên như bánh đa gặp lửa.:((
(nhà mặt đường nó khổ thế đấy các kụ ạ, trong ngõ thì lấy đâu ra cột mà đâm cơ chứ):D

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Sáng nay cháu lại làm phát vào cái cột biển báo ngay cửa nhà khiến cho VIT nhà cháu mỏ vênh lên như bánh đa gặp lửa.:((
(nhà mặt đường nó khổ thế đấy các kụ ạ, trong ngõ thì lấy đâu ra cột mà đâm cơ chứ):D
Xe lắm đèn với gương thế mà ko nhìn thấy à, hay là tại bị đau mắt vàng hihi.

raotro

Xe container
Xe lắm đèn với gương thế mà ko nhìn thấy à, hay là tại bị đau mắt vàng hihi.

Lão hỏi câu này là người thứ 1001 ạ....X_X

Lùi từ trong nhà ra...ngó bên phụ thoáng thoáng là đánh lái....nhưng lại quên mất bên lái có cái cột.:((

vanthe77

Xe tải

[FONT=&quot]Cho Vịt đi viện thôi, [/FONT][FONT=&quot]Bác mún vào ngõ không, đổi cho em:P[/FONT]

Hai Nguyen

Xe điện
bảo lắp cái cản sắt 3 củ thì ko làm, thế có phải hôm nay xử lý dc cái cột vớ vẩn trước cửa ko ? giờ đi xin đâu dc cái cản nữa???

Em có hẳn 2 cán cản nhựa không dùng đến nhé, cụ nào cần cứ alo em.

raotro

Xe container
[FONT=&quot]Cho Vịt đi viện thôi, [/FONT][FONT=&quot]Bác mún vào ngõ không, đổi cho em:P[/FONT]
Đang gọi bảo hiểm ạ.

bảo lắp cái cản sắt 3 củ thì ko làm, thế có phải hôm nay xử lý dc cái cột vớ vẩn trước cửa ko ? giờ đi xin đâu dc cái cản nữa???
3 củ đã chơi rồi...đằng này nó là 5 củ ạ.

Em có hẳn 2 cán cản nhựa không dùng đến nhé, cụ nào cần cứ alo em.
Nhà cháu đặt gạch 1 cái nhá!

Hai Nguyen

Xe điện
Theo Raotro, em cũng đặt gạch 1 cái về để độ đèn nhé, phá cho nó đỡ tiếc, hihihi