Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

2fast2fear

Xe tăng
Bì tì cam mà lại ko có là sao????~X(
Em cũng không rõ. Cũng có thắc mắc vấn đề này, cũng vác alô gọi chủ tịt nhưng chủ tịch cũng không sure nên em nhắm mắt đưa chân ợ :(

2fast2fear

Xe tăng
có thể bi tăng kiêm chức năng bi tì, để em mở cái Ondemand lên xem rồi bẩm báo
Dạ có thầy cúng mà ra tay thì chuẩn roài, đợi cụ hành lễ xong thông báo mới yên cái thằng tâm được, hix hix

raotro

Xe container
có thể bi tăng kiêm chức năng bi tì, để em mở cái Ondemand lên xem rồi bẩm báo

Lão ngâm cứu cái vụ bạc số hộ nhà cháu nhá...cửa số nó cứ bầy nhầy chả rõ ràng gì cả! (câu này lão phán đấy)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vitara chỉ có 01 bi vừa là tăng vừa là tì - thế là đỡ tốn tiền :D

Cóa ai cần tra kíu cái gì ở Vịt nữa không thì bẩu

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Té nước theo mưa, pót nót mấy thứ chủ đề Tham Minh Beo

Dấu đặt lửa

Lài thì bi tì - ten sần nờ

viper2007

Xe điện
Cho em báng bổ thầy cúng tý :D hôm nay em đã xử lý xong vụ hụt hơi roài khỏi cúng :D sáng tay bệnh kinh niên tái phát nên em phi bừa vào gara gần VP. Hoá ra nguyên nhân nó nằm ở bộ chia điện lâu ngày nó bẩn quá tiếp xúc kém.
Ngồi tỷ tê với chú thợ cả kiêm ông chủ mới biết em nó 7 năm làm thợ máy ở Toy, gần bằng kỹ sư Tạch :D Thế là tiện thể em hô thay luôn cua roa cam và phụ kiện liên quan. Lúc tháo ra bóp ngược dây thì nhìn rõ vết nứt, thấy chú thợ bảo anh đi cố chắc dưới 1 vạn nữa là tèo, may thía. Chú thợ khuyên em nên thay mấy cái phớt, gioăng xyz cậu ấy chỉ. Em ok tuốt. 6h chiều ra nhận xe, ngồi lên nổ máy êm ru tưởng ngồi nhầm Mẹc của bác nào, hix hix.
Vụ này xin chân thành cảm ơn thầy cúng Vietvoiz, Bác Nam Vũ, bác Viper ợ.
cái bộ chia điện là thế nào vậy, gỡ nắp ra thổi bụi ah. Xe bác chạy nhiều chưa

fansi

Xe buýt
Bộ chia điện tháo ra oánh giấy giáp + thổi bụi bác ợ. Xe em chạy được hơn 6 vạn ợ
Hehe, lại có một lý do nữa để hội VIT tụ tập vệ sinh V2 rồi (?)
@Viper: thế cái bệnh hụt hơi của đ/c từ hồi chỉnh gió có bị lại lần nào nữa không? (Hồi ấy chưa kiểm tra bộ chia điện nhể)

viper2007

Xe điện
Hehe, lại có một lý do nữa để hội VIT tụ tập vệ sinh V2 rồi (?)
@Viper: thế cái bệnh hụt hơi của đ/c từ hồi chỉnh gió có bị lại lần nào nữa không? (Hồi ấy chưa kiểm tra bộ chia điện nhể)
Hết tụt ạ, từ cái ngày ô xi lô sờ cốp đấy, thỉnh thoảng máy nó bị hú lên - nhất là khi đi thì ít mà các thao tác côn + phanh + ga + lái thì nhiều như kiểu tắc đường hay đậu xe. Ngoài những lúc như vậy thì nó chạy ầm ầm, ăn uống cũng khá :P Thú vị là độ ống xả nên đôi khi xe hú lên nghe nam tính phết

tuanlm83

Xe tải
Kính nhờ các bác !
Điều hòa Vit nhà em có hiện tượng như vầy : điều hòa vẫn lạnh bình thường nhưng cứ kêu xì...xì...xì... nghe rất khó chịu, khoảng 15 giây thì lại hết, 15 giây sau lại kêu. Em ko có nhiều kinh nghiệm về xe 4 bánh, đặc biệt là điều hòa, công việc thì quá bận nên chưa có thời gian để vác ra thợ xem. Kính nhờ các bác chỉ giáo ạ !

EZdong

Xe điện
Kính nhờ các bác !
Điều hòa Vit nhà em có hiện tượng như vầy : điều hòa vẫn lạnh bình thường nhưng cứ kêu xì...xì...xì... nghe rất khó chịu, khoảng 15 giây thì lại hết, 15 giây sau lại kêu. Em ko có nhiều kinh nghiệm về xe 4 bánh, đặc biệt là điều hòa, công việc thì quá bận nên chưa có thời gian để vác ra thợ xem. Kính nhờ các bác chỉ giáo ạ !
Điều hòa vẫn lạnh bình thường và on/off thế chứng tỏ VIT nhà cụ quá ngon lành!
Nếu nghe xì xì rất khó chịu thì cụ mở nhạc/đài to hơn tý hoặc tắt hẳn AC đi là ổn luôn!

raotro

Xe container
Kính nhờ các bác !
Tốt nhất kụ lao ra hàng điều hòa nó check gas xem có tụt ko? Chứ cứ xì xì thế khéo chỉ còn vỏ....

bluestar2006

Xe container
Kính nhờ các bác !
Nó là tiếng gas chạy qua van tiết lưu. Kinh nghiệm là nếu nó vẫn mát lạnh thì bác kệ nó, chịu khó nghe mất trật tự một chút. Còn nếu thích êm ái thì thay van tiết lưu, nhưng cần chọn loại tốt để vừa lạnh vừa êm.

viper2007

Xe điện
xe em cũng thỉnh thoảng nghe thấy tiếng "chíu chíu" khi chạy AC, em cũng nghĩ là tiếng ga chạy qua van. Thỉnh thoảng nghe thấy chứ ko đến 15s/phát

Suvi

Xe tải
Kính các bác, nhà em xin phéo góp thêm chút ít liên quan đến các tiếng kêu có liên quan đến việc mở điều hòa: Về tiếng "xì xì" thì đúng nhưtuanlm83 viết, dưng mờ em không bận tâm lắm tới âm thanh này, mà lại thấy có tiếng hút gió rất chói tai ờ trong nắp capo xe. Sau một thời gian ngâm cứu em thấy nó phát ra từ một cục vuông vuông có hai đầu, một đầu nhận khí từ nhánh nhỏ tách ra từ lọc gió. Em đã mở ra thì bên trong thấy rỗng không, hai đầu ống 1 to một nhỏ bố trí đối xứng nhưng hơi lệch nhau. Em không biết ở đâu bán cái vật này để thay thế, mong các bác chỉ dáo???