Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

EZdong

Xe điện
Đã đen cái đèn cũng ...đen!~X(
Sáng nay cháu lại làm phát vào cái cột biển báo ngay cửa nhà khiến cho VIT nhà cháu mỏ vênh lên như bánh đa gặp lửa.:((
(nhà mặt đường nó khổ thế đấy các kụ ạ, trong ngõ thì lấy đâu ra cột mà đâm cơ chứ):D
Khổ thân cho VIT nhà cụ quá!!!!!!!

Theo Raotro, em cũng đặt gạch 1 cái về để độ đèn nhé, phá cho nó đỡ tiếc, hihihi
Các cụ đến Gara bác Thời (Gara Nguyên Thời - đầu Kim Ngưu, chỗ cầu sắt) lấy nhé. Khi đến thì alo em để em bảo thợ lấy trên gác xuống cho. Cả chắn bùn cũng ở đấy luôn.

raotro

Xe container
Các cụ đến Gara bác Thời (Gara Nguyên Thời - đầu Kim Ngưu, chỗ cầu sắt) lấy nhé. Khi đến thì alo em để em bảo thợ lấy trên gác xuống cho. Cả chắn bùn cũng ở đấy luôn.
Thanks lão trước!
Nhưng lão cứ nhắc gara giữ lại hộ cháu ko lâu chả thấy kụ có khi nó bán đồng nát rồi thì hỏng.

Hai Nguyen

Xe điện
Chiều mai em phi sang Yên Viên, qua khênh luôn về để kho chế cháo bên đó. Bác VRC giúp alo thợ, để 2h chiều mai e qua nhé, tks bác

viper2007

Xe điện
Lão hỏi câu này là người thứ 1001 ạ....X_X

Lùi từ trong nhà ra...ngó bên phụ thoáng thoáng là đánh lái....nhưng lại quên mất bên lái có cái cột.:((
nhà gì hả bác, em nhớ nhà bác có phải mặt đường đâu :P khai thật mau
bác cứ để vặt tiền của bảo hiểm đã nhẽ, chắc cũng dc 2-3 củ đấy

raotro

Xe container
nhà gì hả bác, em nhớ nhà bác có phải mặt đường đâu :P khai thật mau
bác cứ để vặt tiền của bảo hiểm đã nhẽ, chắc cũng dc 2-3 củ đấy
Mặt đường Lê Trong Tấn mà.
BH nó bẩu làm thủ tục rồi đến gara làm. Chắc chả lấy được tiền của nó đâu, bọn Bảo Việt khôn rách giời!

EZdong

Xe điện
Thanks lão trước!
Nhưng lão cứ nhắc gara giữ lại hộ cháu ko lâu chả thấy kụ có khi nó bán đồng nát rồi thì hỏng.
Chỗ ý là ngõ 84 Kim Ngưu, Mr. Thời: 0983650155. Em thay dầu máy cho Ếch ở đấy 1 lần rồi!

raotro

Xe container
Chỗ ý là ngõ 84 Kim Ngưu, Mr. Thời: 0983650155. Em thay dầu máy cho Ếch ở đấy 1 lần rồi!
Kụ cái gì cũng biết!
Thanks kụ nhá.
p/s: cái khóa cháu vẫn chưa biết làm thế nào, hàn cắt thì dễ thôi cơ mà cái chìa đấy đút vào ko xoay được ổ.~X(

EZdong

Xe điện

2fast2fear

Xe tăng
Các bác ơi, tư vấn giúp em vụ này với. Chiều nay nhà em sau khi đi từ Đông Anh về HN, mọi thứ ngon lành cành đào thì bắt đầu đến đoạn Bưởi dở chứng: Cứ đạp côn là chết máy, nếu không muốn chết máy thì phải ga lên duy trì vòng tua ở khoảng 1500-2000. Liên tục như vậy chết máy khoảng 5-6 phát em mới về đế nhà, cũng toát mồ hôi. Đành rằng bệnh hụt hơi là bệnh kinh niêm của Vịt nhưng hụt thế này em cũng hết hồn luôn.

Em loại trừ các nguyên nhân: Phun xăng vừa bảo dưỡng rửa ráy đàng hoàng. Xăng cộ đổ chỗ quen đi ngon lành bao lâu nay, loại trừ nốt. Em dự rằng có thể 1 máy nào đó bị yếu, do bu zi hoặc dây cao áp có vứn đề. Vòng tua yếu, đạp côn không có máy khác gò vào thì nó kéo các máy còn lại tèo luôn. Mai em test lại xem có bị lại không, rồi lại lên bẩm báo các cụ, nhưng nếu cụ nào kinh qua vụ này rồi tư vấn cháu hướng còn điều trị cho nhanh nhá, còn không thì nên vào gara nào quen tay trị bệnh này thì cho em xin cái địa chỉ ạ, vì em sợ nhất là cái bệnh lúc nó bị, lúc không bị - thợ chả biết đâu mà khám rồi lại phán thay 1 cơ số đồ thì chết nhà em #:-s

viper2007

Xe điện
có thời gian bác qua em ~o) , em xem hiện tượng thế nào, nếu nằm trong phạm trù kinh nghiệm của em thì em truyền đạt.
Em đang tổng hợp dữ liệu để tìm ra bí kíp cho vụ tua máy bất thường của Vit. Xe em tua máy rất hưng phấn, thỉnh thoảng hú lên hơi cao :D

2fast2fear

Xe tăng
có thời gian bác qua em ~o) , em xem hiện tượng thế nào, nếu nằm trong phạm trù kinh nghiệm của em thì em truyền đạt.
Em đang tổng hợp dữ liệu để tìm ra bí kíp cho vụ tua máy bất thường của Vit. Xe em tua máy rất hưng phấn, thỉnh thoảng hú lên hơi cao :D
Dạ cảm ơn bác. Bác PM em số điện thoại với nhá. Thỉnh thoảng em cũng gặp bác đua xe ở khu vực Huỳnh THúc Kháng, Nguyên Hồng, em cũng hay đua ở mạn đó ợ :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
HƯỚNG DẪN TỰ SỬA CHỮA XE VITARA TẠI NHÀ

( trước khi làm pháp này bạn nên tắm gội cho sạch sẽ, nếu trai giới một này trước đó thì tốt hơn - người không làm việc nhạy cảm, xe không nổ máy bật đèn còi )
sau đó đứng trước tượng chuẩn đề và bắt đầu hành pháp :

NIỆM HƯƠNG LỄ BÁI

(Thắp đèn đốt hương trầm xong, đứng ngay ngắn cạnh đầu xe chắp tay để ngang ngực mật niệm)

TỊNH TAM-NGHIỆP CHƠN-NGÔN:

Án ta phạ bà phạ, truật đà ta phạ, đạt mạ ta phạ, bà phạ truật độ hám. (3 lần)

(Chủ xe lễ thắp ba cây hương quỳ ngay thẳng cầm hương nâng cao ngang đèn headlight của xe niệm bài cúng hương).

BÀI KỆ CÚNG HƯƠNG

Nguyện thử diệu hương vân,
Biến mãn thập phương giới,
Cúng dường nhứt-thế Phật,
Tôn pháp chư Bồ tát,
Vô biên Thanh-Văn chúng,
Cập nhứt thế Thánh-Hiền,
Duyên khởi quang minh đài,
Xứng tánh tác Phật-sự,
Phổ huân chư chúng-sanh,
Giai phát Bồ-đề tâm,
Viễn-ly chư vọng-nghiệp,
Viên-thành vô-thượng đạo.

nam vô a di đà phật
đệ tử là Viper2007, chính thị là thành viên hội Vịt, hôm nay là ngày ..... tháng......năm........ (âm lịch ), đã từ dăm hôm nay, con Vịt của đệ tư bị tà ma quấy rối, gas lúc vù lên lúc lịm xuống, vòng tua cứ gọi là lộn xí xộn. Hôm nay , được nghe danh hiệu của đức Chuẩn Đề Phật Mẫu, Viper2007 đệ tử đảnh lễ Phật Mẫu Chuẩn Đề Đà La Ni ( 1 lạy) .

Hôm nay đệ tử xin thực hành một pháp nhỏ của Chuẩn Đề nguyện cầu ngài gia hộ để con Vịt của đệ tử được tai qua nạn khỏi và đệ tử cầu xin ngài hãy trục xuất những vong linh đang hiện diện trong con Vịt của con mà hiện nay con đang nghi ngờ nó ám quẻ vào cái Engine, đuổi chúng ra khỏi con Vịt này ,để hội chúng con có thể có vui vẻ vi vu, chúng con thành tâm, cung kính đảnh lễ ngài , Phật Mẫu Chuẩn Đề Đà La Ni ( 3lạy)

(tên trong bài có tính chất minh họa)

Dùng color printer in cái này dán vào kính lái trong lúc làm lễ

raotro

Xe container
Viper chơi xong quả này thì VỊT khỏi còn chủ lại loạn vòng tua. Cháu thề!~X(

2fast2fear

Xe tăng
Cho em báng bổ thầy cúng tý :D hôm nay em đã xử lý xong vụ hụt hơi roài khỏi cúng :D sáng tay bệnh kinh niên tái phát nên em phi bừa vào gara gần VP. Hoá ra nguyên nhân nó nằm ở bộ chia điện lâu ngày nó bẩn quá tiếp xúc kém.
Ngồi tỷ tê với chú thợ cả kiêm ông chủ mới biết em nó 7 năm làm thợ máy ở Toy, gần bằng kỹ sư Tạch :D Thế là tiện thể em hô thay luôn cua roa cam và phụ kiện liên quan. Lúc tháo ra bóp ngược dây thì nhìn rõ vết nứt, thấy chú thợ bảo anh đi cố chắc dưới 1 vạn nữa là tèo, may thía. Chú thợ khuyên em nên thay mấy cái phớt, gioăng xyz cậu ấy chỉ. Em ok tuốt. 6h chiều ra nhận xe, ngồi lên nổ máy êm ru tưởng ngồi nhầm Mẹc của bác nào, hix hix.
Vụ này xin chân thành cảm ơn thầy cúng Vietvoiz, Bác Nam Vũ, bác Viper ợ.

Viking

Xe điện
Cho em báng bổ thầy cúng tý :D hôm nay em đã xử lý xong vụ hụt hơi roài khỏi cúng :D sáng tay bệnh kinh niên tái phát nên em phi bừa vào gara gần VP. Hoá ra nguyên nhân nó nằm ở bộ chia điện lâu ngày nó bẩn quá tiếp xúc kém.
Ngồi tỷ tê với chú thợ cả kiêm ông chủ mới biết em nó 7 năm làm thợ máy ở Toy, gần bằng kỹ sư Tạch :D Thế là tiện thể em hô thay luôn cua roa cam và phụ kiện liên quan. Lúc tháo ra bóp ngược dây thì nhìn rõ vết nứt, thấy chú thợ bảo anh đi cố chắc dưới 1 vạn nữa là tèo, may thía. Chú thợ khuyên em nên thay mấy cái phớt, gioăng xyz cậu ấy chỉ. Em ok tuốt. 6h chiều ra nhận xe, ngồi lên nổ máy êm ru tưởng ngồi nhầm Mẹc của bác nào, hix hix.
Vụ này xin chân thành cảm ơn thầy cúng Vietvoiz, Bác Nam Vũ, bác Viper ợ.
Dây cua loa bóp ngược mà thấy rạn là bình thường ạ, cũng không đến nỗi 1 vạn đâu.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
cụ quá nhanh quá sợ có thay cả bộ bi tì bi tăng không ? nếu không thay thì em đoán là phải vạn rưỡi nữa sẽ tèo dù dây cua roa mới đấy

2fast2fear

Xe tăng
vietvoiz nói:
cụ quá nhanh quá sợ có thay cả bộ bi tì bi tăng không ? nếu không thay thì em đoán là phải vạn rưỡi nữa sẽ tèo dù dây cua roa mới đấy
Dạ có thay bi tăng ạ. Thấy chú thợ bẩu Vit không có bi tỳ, lúc tháo ra em nhìn thì cũng ko thấy có. Bác nào có kinh nghiệm confirm giúp vụ này với ạ

raotro

Xe container
Dạ có thay bi tăng ạ. Thấy chú thợ bẩu Vit không có bi tỳ, lúc tháo ra em nhìn thì cũng ko thấy có. Bác nào có kinh nghiệm confirm giúp vụ này với ạ
Bì tì cam mà lại ko có là sao????~X(