Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

libi

Xe máy
Em cũng hỏng, cụ Viman cho em đi mới

viman

Xe đạp
Cụ vào TS nhờ họ tiện lại 1 cái vít nhựa là ngon luôn, chỉ tầm mấy chục nghìn thôi.
Cám ơn Cụ quocanhpack! Nhưng em hỏi khí không phải, vít gió của em mà cậy ra là nó vỡ nát luôn. Vậy không có mẫu thì lấy gì tiện theo được? Cụ chỉ rõ cho em và libi với ạ!

libi

Xe máy
Cám ơn Cụ quocanhpack! Nhưng em hỏi khí không phải, vít gió của em mà cậy ra là nó vỡ nát luôn. Vậy không có mẫu thì lấy gì tiện theo được? Cụ chỉ rõ cho em và libi với ạ!
Thấy anh em nói trong đó người ta tiện con ốc này nhiều lần rồi, lúc nào rảnh em với bác phi vào mà làm thôi

viman

Xe đạp
Thấy anh em nói trong đó người ta tiện con ốc này nhiều lần rồi, lúc nào rảnh em với bác phi vào mà làm thôi
Chiều nay em rảnh đấy bác ạ. Bác đi được thì anh em mình phi đi nhé. Có gì bác cứ alo em - 0933898586

DENSOVN

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, cái dây công tơ mét nó kêu két két thì phải thay hay chỉ cần bảo dưỡng. nhà em ở quê ko có đồ thay nên chả biết thay ở đâu bao nhiêu xiền?

viman

Xe đạp
Mấy nay em bận quá, sang tuần em call bác rồi cùng đi
Sorry Cụ Libi! Cuối tuần rồi em có việc về Thường Tín, thế là tranh thủ qua T&S làm luôn rồi cụ ạ! Em định bảo người ta làm dư vài cái để cầm về cho Cụ nào hỏng còn thay, nhưng họ nói không làm thế được. Vì xe đến lúc này mới hỏng dễ bị dính chặt vít gió, không tự tháo ra được để thay đâu à. Sự thể Vịt nhà em đúng là thế luôn ạ, tiện con vít mất khoảng 15 phút, nhưng loay hoay đến hơn 2 tiếng đồng ồ mới xong.

viman

Xe đạp
Quá trình làm vít gió của Vịt nhà em đây ạ!
Đầu tiên là cái vít nó mẻ thế này đây.

Bác thợ này loay hoay tháo mãi mà không được, đành phải tháo rời cửa bướm ga ra ngoài để làm ạ

Và phải nhờ đến bác thợ tiện khoan phá cái vít đã dính chết vào lỗ chỉnh gió

Nó dính ở chỗ gioăng cao su, phải khoan xuống thật sâu mới gỡ ra được ạ

Sau đó vệ sinh sạch sẽ rồi lắp lại cổ bướm ga vào xe rồi chờ cái vít :)

viman

Xe đạp
Tiện con vít họ làm rất thủ công, bới chẳng có loại taro nào đứng bước răng của nó cả

Loay hoay mãi rồi cũng xong. Xe em giờ chỉnh vòng tua ngon lành rồi ợ. Tại đt hết pin nên em không chụp tiếp được nữa ợ! :(

nhinho

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, hệ đèn sinhan bên phải Vit của em bật lên là nó nhấp nháy rất nhanh ( hơn bình thường trước đây) và đèn phía trước lại không sáng ( chỉ sáng bên hông và phía sau). Như vvậy thì là sao ạ? rơ le hỏng hay cái gì ạ? Thay bóng đèn sinhan phía trước có phức tạp ko ạ? thay loại bóng gì ạ? Em cảm ơn các bác.

vitco

Xe tải
xe bác bị cháy bóng đèn trước rồi ,cái này thay đơn giản mà bác.

libi

Xe máy
Tiện con vít họ làm rất thủ công, bới chẳng có loại taro nào đứng bước răng của nó cả

Loay hoay mãi rồi cũng xong. Xe em giờ chỉnh vòng tua ngon lành rồi ợ. Tại đt hết pin nên em không chụp tiếp được nữa ợ! :(
Em mấy nay bận quá ko đi cùng bác được, tiếc quá

Chỉnh sửa cuối:

viman

Xe đạp
#-o
Em mấy nay bận quá ko đi cùng bác được, tiếc quá
Bác Libi thử cách này trước nhé! Lấy 1 tô vít 2 cạnh loại nhỏ (tương đương cỡ đầu bút thử điện thôi nhé), hơ nóng rồi cố gắng cắm thật sâu vào con vít gió bị mẻ rồi từ từ vặn ra hoặc vào xem sao. Nếu chỉnh được thì chưa vội phải thay, mà lúc có cần thay cũng không phải khoan như của em ợ. Nhìn các bác thợ mắm môi mắm lợi khoan cái vít ra, chỉ sợ ... chọc thủng lỗ điều gió thì #-o

libi

Xe máy
#-o

Bác Libi thử cách này trước nhé! Lấy 1 tô vít 2 cạnh loại nhỏ (tương đương cỡ đầu bút thử điện thôi nhé), hơ nóng rồi cố gắng cắm thật sâu vào con vít gió bị mẻ rồi từ từ vặn ra hoặc vào xem sao. Nếu chỉnh được thì chưa vội phải thay, mà lúc có cần thay cũng không phải khoan như của em ợ. Nhìn các bác thợ mắm môi mắm lợi khoan cái vít ra, chỉ sợ ... chọc thủng lỗ điều gió thì #-o
Cám ơn bác nhiều

Elecvit

Xe buýt
Em copy hình này trên mạng, không viết các cụ hội Vịt nhà mình có bơi được trong tình huống này không

chuotchit

Xe tải
vịt nhà em cứ bật AC kêu to quá, bác nào biết nguyên nhân chỉ giáo hộ em với

viman

Xe đạp
vịt nhà em cứ bật AC kêu to quá, bác nào biết nguyên nhân chỉ giáo hộ em với
Bật AC thì xe nào cũng sẽ kêu to hơn Cụ ạ. Vì khi chạy điều hoà, vòng tua máy tăng khoảng 300 v/phút mà. Tuy nhiên, nếu máy kêu to quá, Cụ nên xem lại giàn nấm, có thể lâu ngày chưa căn chỉnh lại đấy Cụ ạ!