Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Cuonghadhxd

Xe buýt
Em di mấy chỗ cứ đèn lắp thêm là nó bắt tháo ra tất, kể cả đèn xanh đèn vàng. Nó còn định bắt e tháo cả OME, lốp béo ra nữa !

LeHuuHuy

Xe buýt
Bắt cụ tháo thế thì mất uy lực của VIT rồi.

hadaobk

Xe đạp
Có cụ nào rảnh rỗi tự tay làm vệ sinh lọc gió. Gian lanh xe chưa chỉ dẫn em với ah. E muốn tự sướng mà lại sợ hỏng

libi

Xe máy
Vịt ì ạch lên 1 lít 3, bồng bềnh chơi vơi. Tiếng ống bô như tiếng phản lực

hoasyngheo

Xe tải
Em chào các cụ hội Vịt, chả là em mới sắm một em Vit già nên muốn tham khảo các cụ một số thông tin và xin tham gia VitClub với ạ. Xe em thì chưa độ gì thì phải vì em mới mua đc 1 ngày, hôm nay chạy lên Lạng Sơn test xe thì có vẻ nhiều vấn đề như tiếng ồn, cảm giác lái lỏng lẻo khi chạy tầm 60 - 80...tất nhiên Vịt già thì ắt có bệnh nên từ nãy đến giờ em đọc các bài trong box VitClub cũng ngộ ra nhiều điều. Các cụ cho em hỏi vài thứ nhé:
+ Em muốn đẩy lùi hàng ghế sau thêm khoảng 10cm thì có thực hiện được không?
+ Em muốn lắp cái gác tay bên phải ghế lái thì mua ở đâu?
+ Em muốn thay mới 2 cái tấm che nắng (đính trên trần xe) thì mua ở đâu? Vì trên xe của em nó vừa mốc vừa nhão hết cả trông như xe khách :(
+ 250 ngìn xăng cho 172km đường HN-LS có phải ăn nhiều xăng không?
+ Lốp các cụ bơm khoảng bao nhiêu kg/cm?

Tạm thế ạ, sắm cái xe xong thấy nhiều thứ nhỏ nhỏ chưa vừa ý quá các cụ ạ. Cảm ơn các cụ đọc comment và tư vấn giúp em ạ!

libi

Xe máy
Em chào các cụ hội Vịt, chả là em mới sắm một em Vit già nên muốn tham khảo các cụ một số thông tin và xin tham gia VitClub với ạ. Xe em thì chưa độ gì thì phải vì em mới mua đc 1 ngày, hôm nay chạy lên Lạng Sơn test xe thì có vẻ nhiều vấn đề như tiếng ồn, cảm giác lái lỏng lẻo khi chạy tầm 60 - 80...tất nhiên Vịt già thì ắt có bệnh nên từ nãy đến giờ em đọc các bài trong box VitClub cũng ngộ ra nhiều điều. Các cụ cho em hỏi vài thứ nhé:
+ Em muốn thay mới 2 cái tấm che nắng (đính trên trần xe) thì mua ở đâu? Vì trên xe của em nó vừa mốc vừa nhão hết cả trông như xe khách :(

Tạm thế ạ, sắm cái xe xong thấy nhiều thứ nhỏ nhỏ chưa vừa ý quá các cụ ạ. Cảm ơn các cụ đọc comment và tư vấn giúp em ạ!
thêm 100 triệu đắp vào, đảm bảo ngon hơn CRV

Cuonghadhxd

Xe buýt
Tất cả những cái cụ hỏi đều đã được các cụ VIT thực hiện ngay ở thớt này nhé, cụ đọc kỹ là thấy ngay !

Viking

Xe điện
Có ợ, lùi ở đây:
http://www.otofun.net/threads/74742-day-lui-hang-ghe-sau-cua-vit-them-10-cm

Cái nì ở tất cả các cửa hàng đồ chơi ê tô đều có, ví dụ như chỗ này:
http://www.shopkorea.net.vn/san-pham/do-choi-phu-kien-o-to/hop-ty-tay-oto.html

Tuy nhiên VIT là xe nhỏ, mọi khoảng trống đều đã dược bố trí khá hoàn hảo, lắp hộp tì tay dễ tạo cảm giác cấn khi kéo phanh tay. Tốt nhất cụ ngồi thử 1 xe có hộp tì tay xem như thế nào, OK hãy lắp kẻo tốn tiền.
Hội VIT có 1 con có hộp tì tay, hầu như sáng nào cũng ngồi hễu ở 60 Nguyễn Thị Định

Cái nì chắc phải vào háng ợ

Như vậy là 6,5l/10Km, VIT của cụ quá ngon so mới quy định

Anh em hội VIT tuyền dân kỹ thuật, cứ làm đúng khuyến cáo nhà sản xuất được in rõ bên cửa lái: 1,6kg/cm2 cụ ợ

hoasyngheo

Xe tải
Em cảm ơn cụ Viking nhá, dạo này các cụ dùng FB hết rồi nên ít vào đây tư vấn :P em cũng xin bác chủ tịch NamVu cho join FB của club dưng mà bác ý bẩu phải ra mắt club mới được gia nhập chính thức thì mới được vào FB nên em đang chờ có dịp đây ạ. Mà em đọc bài "Kéo lùi hàng ghế sau..." thì hình như là thực hiện tại gara của cụ hungisu phỏng cụ Viking? Gara của cụ ấy ở đâu vậy ạ? Cụ chỉ vẽ thêm cho em với cụ nhóe. Thank cụ nhiều nhiều !

Viking

Xe điện
Em cảm ơn cụ Viking nhá, dạo này các cụ dùng FB hết rồi nên ít vào đây tư vấn :P em cũng xin bác chủ tịch NamVu cho join FB của club dưng mà bác ý bẩu phải ra mắt club mới được gia nhập chính thức thì mới được vào FB nên em đang chờ có dịp đây ạ. Mà em đọc bài "Kéo lùi hàng ghế sau..." thì hình như là thực hiện tại gara của cụ hungisu phỏng cụ Viking? Gara của cụ ấy ở đâu vậy ạ? Cụ chỉ vẽ thêm cho em với cụ nhóe. Thank cụ nhiều nhiều !
Dạ
Bài í cũng lâu rồi, cụ Hưng ISU cũng đã biệt tích giang hồ
Hôm nào mời cụ ra Hòa Cá - Lê Văn Lương hoặc cafe sáng 60 Nguyễn Thị Định thực mục sở thị cái kéo lùi đó cụ ợ
Cả đàn cũng chỉ có mỗi một nhà bác Vit73 đó kéo hàng ghế trong cơn say thôi ợ :P

raotro

Xe container
250k cho 172km. Vãi vịt!

NoobDriver

Xe tải
Cụ Viking giúp em với ạ, xe em grand vitara 2009 kiểm tra chân đỡ máy thấy bị rách phần cao su (đây có thể là nguyên nhân gây ù trên xe em khi nhấn ga) trong trường hợp này có thể chỉ thay phần cao su được không hay là phải thay cả cụm ạ - em thấy bảo chân máy có cả phần chứa dầu để giảm chấn.

Viking

Xe điện
Lạ nhề
Theo em biết GV loại 5 cửa, thì có mấy cục cao su giảm chấn, đứt cục nào thay cục đó thôi ợ

viman

Xe đạp
Xin chào các cụ Vịt!
Các cụ cho em hỏi chút. Vịt già nhà em bị vỡ vít chỉnh gió nên giờ không chỉnh được vòng tua máy, Cụ nào có dư chia bớt em dùng với. Em xin cafe hậu tạ ạ!

quocanhpack

Xe tăng
viman nói:
Xin chào các cụ Vịt!
Các cụ cho em hỏi chút. Vịt già nhà em bị vỡ vít chỉnh gió nên giờ không chỉnh được vòng tua máy, Cụ nào có dư chia bớt em dùng với. Em xin cafe hậu tạ ạ!
Cụ vào TS nhờ họ tiện lại 1 cái vít nhựa là ngon luôn, chỉ tầm mấy chục nghìn thôi.