Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

EZdong

Xe điện
Vụ Mẫu sơn hoãn rồi :-/ hay các bác lùi vụ này sang thứ 7 đê ,cho em theo với .xong việc đi bia luôn các bác nhỉ ????
Sáng nay 4 VIT + 1 Wagon đã đến kiểm tra miễn phí ở Gara Vàng rồi bác ạ! Chỉ tiếc là lại nhằm vào ngày làm việc nên nhiều Ofers không đến được!!!!!!!!!

nguoilamduong

Xe đạp
Em là lính mới, chào các cụ, các mợ ạ.
Em mới tậu em Vịt, đang định độ cái sock trước với 2 cái dẫm chân, bác nào có địa chỉ cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em mới tậu em Vịt, đang định độ cái sock trước với 2 cái dẫm chân, bác nào có địa chỉ cho em với.
Bác đến 199 Minh Khai, cửa hàng Ngọc Cảnh xem sao. Em lắp cản sau & bậc dẫm cho VIT ở đấy! Cản trước thì nhiều loại, tùy bác chọn!

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Cái nick của kụ dễ cùng nghề với nhà cháu lắm.....kụ đừng có bảo kụ làm sugar đấy nhá!=))

nguoilamduong

Xe đạp
Cái nick của kụ dễ cùng nghề với nhà cháu lắm.....kụ đừng có bảo kụ làm sugar đấy nhá!=))
Oh, no sugar. Em là "Phu lục lộ" chính cống đấy.
Mà Hà "nhì" có = Hà lội 2 k bác, nếu đúng mình lại còn đồng hương đấy.

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Oh, no sugar. Em là "Phu lục lộ" chính cống đấy.
Mà Hà "nhì" có = Hà lội 2 k bác, nếu đúng mình lại còn đồng hương đấy.
Nhà cháu KS Cầu Hầm, sinh sống và làm việc tại Hà Đông, hiện cháu đang làm thư ký cho lão Chủ tịch của câu lạc bộ Hà Tây Xưa Otofun. Nếu kụ hứng thú thì mời kụ qua bên chi hội địa phuơng, vào HTX.

nguoilamduong

Xe đạp
Nhà cháu KS Cầu Hầm, sinh sống và làm việc tại Hà Đông, hiện cháu đang làm thư ký cho lão Chủ tịch của câu lạc bộ Hà Tây Xưa Otofun. Nếu kụ hứng thú thì mời kụ qua bên chi hội địa phuơng, vào HTX.
Oh year. Cùng trường cùng đồng hương rồi cụ ơi.
Mà sao sdt 0904495569 của cụ gọi mãi k đc vậy.
Mình ở làn Vạn Phúc này cụ.
0978102102 có gì cụ pm nhé.

fansi

Xe buýt
Cụ ra TQKhải, đoạn gầm cầu CD, đầy.
Mà cụ lắp dẫm chân làm giề? Cụ có chắc sẽ giẫm lên đấy không?
Hỏi cụ thế là vì lắp cản ngang dễ làm cho gầm thấp xuống, lên vỉa hè là chạm. Nên bộ gá và cách gá là quan trọng.
Nhà cháu có lắp, chỉ dùng để cản bọn 2 bánh tạt sườn mà thôi.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Báo cáo các bác, tối qua sau khi đi cùng đoàn công tác đặc biệt của OF kiểm tra tình hình phòng chống bão lụt ở Vân Đồn về, đến Gia Lâm thì xe em bị đứt dây côn. Sau khi nhớ đến kinh nghiệm của bác Viking và các bác Vịt khác, em quyết định .... đi xe về nhà không dùng đến chân trái nữa. Tắt máy, cài sẵn số 2, tắt điều hoà, đèn đóm v.v để giảm tiêu thụ điện, em đề cho máy nổ và xe hơi nhích lên 1 tý thì bù thêm ga, thế là xe chạy bằng số 2 thoải mái luôn. Bật đèn, điều hoà trở lại, đi trong phố đạp lên 40km/h vẫn OK. Sắp đến đèn đỏ thì chịu khó căn 1 tý để khi xe đi đến thì đã chuyển sang đèn xanh. Nếu bắt buộc phải dừng lại thì thò tay tắt máy rồi khởi động lại như ở trên. Sáng nay đã thay dây côn xịn của Su Việt Anh, 760k + 150k công lắp. Dây cũ đi được 5 năm và 7 vạn.

EZdong

Xe điện
Báo cáo các bác, tối qua sau khi đi cùng đoàn công tác đặc biệt của OF kiểm tra tình hình phòng chống bão lụt ở Vân Đồn về, đến Gia Lâm thì xe em bị đứt dây côn. Sau khi nhớ đến kinh nghiệm của bác Viking và các bác Vịt khác, em quyết định .... đi xe về nhà không dùng đến chân trái nữa. Tắt máy, cài sẵn số 2, tắt điều hoà, đèn đóm v.v để giảm tiêu thụ điện, em đề cho máy nổ và xe hơi nhích lên 1 tý thì bù thêm ga, thế là xe chạy bằng số 2 thoải mái luôn. Bật đèn, điều hoà trở lại, đi trong phố đạp lên 40km/h vẫn OK. Sắp đến đèn đỏ thì chịu khó căn 1 tý để khi xe đi đến thì đã chuyển sang đèn xanh. Nếu bắt buộc phải dừng lại thì thò tay tắt máy rồi khởi động lại như ở trên. Sáng nay đã thay dây côn xịn của Su Việt Anh, 760k + 150k công lắp. Dây cũ đi được 5 năm và 7 vạn.
Lại thêm 1 kinh nghiệm nữa, như thế là không ngại gì lắm khi đứt dây côn, thanks Nhà Đèn nhé!!

toanco_k32

Xe tăng
Ơ, thế cứ để số 2 mà cày từ LGT về đến Thành Công à? Lựa khéo một chút thì lên được cả sổ 3, số 4 Nhà Đèn ơi

SAYXE4B

Xe hơi
Bác Nam đi mỗi số 2 về nhà thì siêu thật. Em đang có thắc mắc dây côn đứt rồi thì 1 người phải chui xuống gầm để ấn "cò" côn (em chẳng biết dùng từ gì) cho bác ngồi trên vào số 2 ah.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ơ, thế cứ để số 2 mà cày từ LGT về đến Thành Công à? Lựa khéo một chút thì lên được cả sổ 3, số 4 Nhà Đèn ơi
Lên số cao hơn thì lúc đi chậm lại rung xe, thôi cứ 25-30km/h mà bò bác ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác Nam đi mỗi số 2 về nhà thì siêu thật. Em đang có thắc mắc dây côn đứt rồi thì 1 người phải chui xuống gầm để ấn "cò" côn (em chẳng biết dùng từ gì) cho bác ngồi trên vào số 2 ah.
Đi về cũng bt, nghe vợ ngồi trên xe mắng mới vất vả bác ạ :P. Khi tắt máy thì ko cần đạp côn vẫn vào số thoải mái bác ạ.

viper2007

Xe điện
Lại thêm 1 kinh nghiệm nữa, như thế là không ngại gì lắm khi đứt dây côn, thanks Nhà Đèn nhé!!
Vậy kinh nghiệm sẽ là luôn mang thêm một dây côn sơ cua như bác EZ, mà ko biết tự thay có khó ko các bác :-?

vctv

Xe buýt
Vậy kinh nghiệm sẽ là luôn mang thêm một dây côn sơ cua như bác EZ, mà ko biết tự thay có khó ko các bác :-?
Thay đễ thôi, mỗi tội phải chui gầm, nên mang theo cái áo mưa hoặc mảnh bạt trải ra cho đỡ bẩn quần áo.

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Không được nhìn thấy họ thay thì khó, mình với cụ Ezdong xem họ thay xong thì thấy dễ quá, cứ lần theo cái dây ấy mà tháo 2 đầu ra rồi lắp cái mới theo trình tự ngược lại. Chú ý: khi lắp đừng để dây bị vặn và lắp xong phải dắt dây côn vào các vấu cho cận thận. Xong.
À quên, lắp xong phải chỉnh 2, 3 phát ở con ốc dưỡi gầm xe sao cho hành trình của pedan vừa ý mình nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Thế nhà bác NAMVU nhanh chóng làm ngay hộ em hai việc:
1. Lấy cái cao su sun sun ở dây cũ ra, thay vào dây mới, cao su dây mới rất kém và nhanh bị rách, bụi chui vào , côn đứt sớm.
2. Chỉnh trang lại dây con cũ, cuộn tròn nhét vào dưới ghế lái, thể nào cũng có ngày dùng đến. Lúc đó mời beer em chưa muộn.