Thảo luận Vinfast Lux SA Full: Khung gầm BMW X5, bộ bánh BMW X6 (xDrive35i)

quoctrung1515

Xe hơi
Lệch chủ đề 1 chút ạ.

Bạn lao công ấy có nói thêm về trợ cấp mua xe không ạ? Có nói về ràng buộc nếu mua xe, hay không mua thì sao ạ?

Vì bạn thân em. Làm Vin. Nó còn muốn mua hơn 1 cái. Trả thẳng. Nếu được ưu đãi như người Vin
Giá Klara acqui 18triêu trả trước 5trieu còn trừ dàn vào lương

quoctrung1515

Xe hơi
Đèo mẹ, bắt mua lúc giá bán thị trường có 21 triệu. Cuối năm ngoái được Vin trị ân cái vsmart active giá thị trường 3,5 triệu, nhưng trong khu nhiều người k dùng bán được có 2 triệu, nói vậy để thấy giá trị thật thôi, còn riêng vụ tặng điện thoại thì xin gủi lời cảm ơn vin

Nhà e sử dụng sản phẩm của Vin 4 năm rồi, nên đã hiểu niềm tin bị vùi dập như nào khi tin vào quảng cáo

Xung quanh hàng xóm có 2 lux và 2fadil thì cả 4 ông đều liên quan đến vin

Chỉnh sửa cuối:

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Đèo mẹ, bắt mua lúc giá bán thị trường có 21 triệu. Cuối năm ngoái được Vin trị ân cái vsmart active giá thị trường 3,5 triệu, nhưng trong khu nhiều người k dùng bán được có 2 triệu, nói vậy để thấy giá trị thật thôi, còn riêng vụ tặng điện thoại thì xin gủi lời cảm ơn vin

Nhà e sử dụng sản phẩm của Vin 4 năm rồi, nên đã hiểu niềm tin bị vùi dập như nào khi tin vào quảng cáo
Cụ dùng gì của vin 4 năm rồi? Chung cư à

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]

Vậy cuối cùng. Cụ chính là người bị Vin o ép, chứ chả có bạn lao công nào phải không

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]

Xung quanh hàng xóm có 2 lux và 2fadil thì cả 4 ông đều liên quan đến vin
Vừa chỉnh sửa làm gì?

Họ có đau khổ khi mua xe không? Họ có nói sẽ rời khỏi bọn Vin không???

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thế là rõ người trong nhà k biết gì về chương trình tặng vsmart rồi
Tưởng hết người tấu hài trong diễn đàn vìnast rồi chứ. Hoá ra vẫn có. Khu nhà e này, con nâu là của cụ đối diện nhà em, 60 tuổi, mới “lê văn hưu”, con trắng là của em, bằng nửa tuổi cụ kia, đếch thằng nào liên can j đến vin cả :)). Em có mua con vsmart cách đây mấy tháng nhưng chưa kịp dùng, vẫn để đó vì chưa đi chuyển danh bạ đc :))

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ lãnh cmn cảm zồi, suốt ngày xe Tàu với xe Vin, xong tới cách li dịch bệnh, mẹ, tin cướp giết hiếp của em chạy đi đâu cả vậy các cụ ;))

Angrycock

Xe tải
Xung quanh nhà mình k thấy thằng nào làm cho Vin mà Lux chạy ầm ầm xD.

Có anh bạn làm bên Vin đc tặng Lux base xong tự nâng lên full cho sướng thôi xD.

lapin

Xe container
Chủ Gara thôi mà bác, đâu phải chủ tiệm lốp đâu mà thấy lốp to là thấy tiền :D
Câu trên viết thế này mới chuẩn này cụ:
"NAE Gara thôi mà NAE, đâu phải NAE tiệm lốp đâu mà thấy lốp to là thấy tiền" :))

quoctrung1515

Xe hơi
Tưởng hết người tấu hài trong diễn đàn vìnast rồi chứ. Hoá ra vẫn có. Khu nhà e này, con nâu là của cụ đối diện nhà em, 60 tuổi, mới “lê văn hưu”, con trắng là của em, bằng nửa tuổi cụ kia, đếch thằng nào liên can j đến vin cả :)). Em có mua con vsmart cách đây mấy tháng nhưng chưa kịp dùng, vẫn để đó vì chưa đi chuyển danh bạ đc :))
Người diễn tấu hài hay tự nhận những cái mình k có. Bạn có lòng chỗ xin một ảnh chụp xe từ trong nhà ra, chứ ảnh chụp ngoài đường thì thằng trộm chó nó cũng chụp được, hehe

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Người diễn tấu hài hay tự nhận những cái mình k có. Bạn có lòng chỗ xin một ảnh chụp xe từ trong nhà ra, chứ ảnh chụp ngoài đường thì thằng trộm chó nó cũng chụp được, hehe
Trộm chó là gì đó cụ. Cụ đi trộm rồi mới biết kiểu ấy à :)). Cụ cứ nghĩ một khu biệt thự dành cho người thu nhập trung bình khá ở hà nội 1 góc có đến 2 con xe lux sa là đc mà. Không phải khu nhà e và xe e cũng đc :)). Mấy khu kiểu này không phải thích là đi vào đâu cụ.

dngduc

Xe điện
Về khung gầm: cùng một thiết kế không có nghĩa là giống hệt nhau, chỉ cơ bản giống nhau về công năng thôi. Vật liệu chế tạo, trình độ chế tạo và đặc biệt là khả năng kiểm soát chất lượng ảnh hưởng rất nhiều đến sản phẩm. Cái này các bác cứ nhìn vào thứ đơn giản hơn nhiều là quần áo, giày dép hàng xịn và hàng fake...
Về chiều rộng lốp: em không thạo về thiết kế xe lắm nhưng em suy nghĩ kiểu nông dân là mấy anh ở BMW chắc thạo hơn mấy anh đi mua bản quyền tk của họ. Nếu hội BMW mà không có phương án lắp lốp rộng như vậy thì các bác lắp lốp rộng chỉ giống mấy anh độ xe mâm to lốp mỏng chạy lò dò cho oách ở nhà mình thôi !

Rolls_Royce

Xe buýt
NAE xin cho thêm chút quan điểm về việc không phù hợp cũng như phù hợp của lốp nhỏ ấy, chi tiết và định tính 1 chút. Mình thì thấy mấy ông thợ, chủ gara cứ thấy lốp to là mê.
Có liên quan chút là hôm qua mình gặp tình huống phanh gấp, giật mình đạp phanh và hoảng hốt như con xe trước, lại giật mình thêm phát nữa vì cảm giác phanh của LUX SA FULL, Phanh mà phê lòi, xe dừng ngay dù đang tăng tốc, Khoảng phanh rất ngắn, xe không hề lắc vặn hay rung động, xe dừng cách xe máy khoảng dài luôn chứ không giống xe trước gặp tình huống thế là khá nguy hiểm. Mới nhớ ra là xe lốp béo bản Full thực sự có tác dụng và rất ngon.
về mặt kỹ thuật thì mình không rõ, nhưng về nhãn quan thì bề mặt lộp to nhìn béo không thanh thoát, lốp to béo đi thì ê và phê nhưng e nghĩ ma sát tiếp xúc mặt đường sẽ nhiều hơn. e xin hết