Thảo luận Vinfast Lux SA Full: Khung gầm BMW X5, bộ bánh BMW X6 (xDrive35i)

Arsephan

Xe tăng
Nhưng mà cũng lởm thật cụ nhỉ. Đặt hàng tàu đặt cái ngon hơn tí có tốt hơn không. Bỏ mẹ da nappa đi, đầu tư cho quả màn hình, cam và phần mền
Ai chơi thế, da Nappa ngồi thích với lại sang hẳn xe, LUX mà chỉ chơi da tổng hợp thôi thì ko đc. 😁
Chứ đầu tư màn hịn, mắt cam 360 thì chừng 10-15tr thôi.
Còn phần mềm hệ thống thì đã đầu tư ác liệt rồi nhưng việc này cần thời gian, cần hiệu chỉnh, tinh chỉnh tối ưu, cập nhật dần dần, hoàn thiện theo sự đóng góp trải nghiệm thực tế của người dùng... Anh em cứ tạo topic góp ý trên đây, nhiều người khuyến nghị Hãng sẽ chọn đưa vào tinh chỉnh update vào phiên bản phần mềm tiếp theo.

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Ai chơi thế, da Nappa ngồi thích với lại sang hẳn xe, LUX mà chỉ chơi da tổng hợp thôi thì ko đc. 😁
Chứ đầu tư màn hịn, mắt cam 360 thì chừng 10-15tr thôi.
Còn phần mềm hệ thống thì đã đầu tư ác liệt rồi nhưng việc này cần thời gian, cần hiệu chỉnh, tinh chỉnh tối ưu, cập nhật dần dần, hoàn thiện theo sự đóng góp trải nghiệm thực tế của người dùng... Anh em cứ tạo topic góp ý trên đây, nhiều người khuyến nghị Hãng sẽ chọn đưa vào tinh chỉnh update vào phiên bản phần mềm tiếp theo.
Bác xài facebook ấy, hội “yêu xe việt” có nhiều thông tin hay lắm, nhiều người đi và mê xe vinfast thật :).

Arsephan

Xe tăng
Bác xài facebook ấy, hội “yêu xe việt” có nhiều thông tin hay lắm, nhiều người đi và mê xe vinfast thật :).
Hội Facebook chắc thông tin không cô đọng như trên này. Anh Em ta cứ đàng hoàng tạo thớt mới, Anh em vào trao đổi, còn lại thì xung quanh có gì thì cũng là cho vui bản vui làng...

thientc

Xe hơi
Nhưng mà cũng lởm thật cụ nhỉ. Đặt hàng tàu đặt cái ngon hơn tí có tốt hơn không. Bỏ mẹ da nappa đi, đầu tư cho quả màn hình, cam và phần mền
Chỉ bỏ quả nappa mà đòi mấy quả kia ngon nó ko cân bằng lắm nhỉ. Nếu mấy cái kia ngon cả e sợ ko thể bán giá đó dc

Angrycock

Xe tải
Chỉ bỏ quả nappa mà đòi mấy quả kia ngon nó ko cân bằng lắm nhỉ. Nếu mấy cái kia ngon cả e sợ ko thể bán giá đó dc
Nhưng phải công nhận nguyên vật liệu làm con xe ngon vl chứ. Động cơ ngon, khung gầm ngon, da xịn, nhựa mềm mỗi tội hoàn thiện chưa ổn thôi :)))

thientc

Xe hơi
Nhưng phải công nhận nguyên vật liệu làm con xe ngon vl chứ. Động cơ ngon, khung gầm ngon, da xịn, nhựa mềm mỗi tội hoàn thiện chưa ổn thôi :)))
Hoàn thiện chưa ổn? Chắc cụ lấy xe đợt đầu mới nói vậy

Arsephan

Xe tăng
Vâng. E chưa nghịch con nào đợt sau này. Có mấy cái e nhìn hơi khó chịu :)). Nhưng cơ bản là ngon bác ạ
Chắc đợt đầu mới thấy anh em chê nhiều. Hôm mình và mấy anh em, có chủ xe CRV mới lấy sờ soạn xem xét SA FULL tháng 2/2020 thấy chẳng chê được mấy điểm về hoàn thiện, nhìn so cánh cửa Vinfast so với CRV ông chủ CRV buồn hẳn ...

Angrycock

Xe tải
Chắc đợt đầu mới thấy anh em chê nhiều. Hôm mình và mấy anh em, có chủ xe CRV mới lấy sờ soạn xem xét SA FULL tháng 2/2020 thấy chẳng chê được mấy điểm về hoàn thiện, nhìn so cánh cửa Vinfast so với CRV ông chủ CRV buồn hẳn ...
Lâu lâu r đi rửa xe có 1 bác chạy Civic kêu tầm tiền này lấy Civic turbo ms cho sướng xD. Thôi quan trọng j đâu xD. Mỗi ng 1 ý :))). E trc gàn k mua VF đấy ạ :)). Chạy xong thì ms thấy trc mình ngu xD

datto70

Xe container
Em ý ngược cụ: Ghế lên xe là ngồi, cần da xịn; Cam 360+ Màn chỉ lúc nào lùi xe ( hoặc tiền khi đường hẹp, đông mới cần), nên kg quan trọng; Cam 360 và màn chỉ mờ khi trời tối, điểm -.

bixenon

Xe buýt
Mục tiêu của em sẽ là SA Full trong vòng 2 năm tới . Vì chiếc CX5 2019 em mới mua được 1 năm nên bây giờ đổi hơi tiếc. Em đã chạy thử SA của bạn 300km thì mặc dù không thể nào so sánh với X5 nhưng với em chạy sướng gấp nhiều lần nếu so với cùng giá tiền như Parado hay Ford Explorer

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Mục tiêu của em sẽ là SA Full trong vòng 2 năm tới . Vì chiếc CX5 2019 em mới mua được 1 năm nên bây giờ đổi hơi tiếc. Em đã chạy thử SA của bạn 300km thì mặc dù không thể nào so sánh với X5 nhưng với em chạy sướng gấp nhiều lần nếu so với cùng giá tiền như Parado hay Ford Explorer
Cụ nói quá chuận. Mặc dù e chưa chạy F ex :)).

Lốp xe vin dày thật , dày bằng con v7 của tàu đấy mà dáng xe vin thô bỉ hơn

Xe vin giờ bán cho ma tây ,
Ai dám xả tiền xuống mua xe trong lúc này ? - mà mua xe nào chư mua xe Vin về mà ôm nợ à , xe thì chả bằng cái xe tàu , thậm chí nhìn như anh nhập nguyên đai nguyên kiện của tàu về mà lắp ráp ,
quảng cáo thì chính mồm a vượn thao thao
nào là na nomets với chả so sánh vơi xe volga nga. ( loại xe ko còn sản xuất nữa ) nghe anh nói đã biết anh chả có tý trình nào về cơ khí
Anh bảo anh sản xuất xe vậy cái bằng chứng anh làm động cơ chả.có , Thêm tý nữa là anh cũng chả có bằng chứng đạt tiêu chuẩn an toàn NCAP , mà chỉ là của tàu có cái video vớ vẩn , thêm tý nữa là minh chứng anh làm các chi tiết thì chả thấy đâu ??? Anh bảo anh sản xuất điện thoại trí tuệ việt mà sao y xì phóc của điện thoại meizu tàu ! Thế thì chả tàu thì là cái gì - hề vãi chưởng
Giờ nói đến xe ai tin anh đây ? Ngoài mấy tay đã bị lừa ? Lên chiếc xe vin với chiếc xe Đức khác xa nhau về chất , vậy mà vino cúi mặt cắm đầu vào khen lấy khen để !
Tiền anh nhiều mà anh cứ cậy ... sức mạnh đủ biết chiếc xe của anh lôm côm cỡ nào
Có cái video mở cốp sau va bùm bùm - thế mà vino vẫn cho đó là tinh hoa , là mãnh liệt ,
Chỉ có người đã mua xe vin hoặc vino bị ép mua xe vin mới căng cổ ra cãi là vin yêu nước
Còn người tiêu dùng có lý trí hỏi có mấy ai mà mua xe vin về mà đổ nợ , cá nhân em nghe anh V càng quảng cáo càng thấy trò hề - xe tàu nhập cứ nhận luôn đi cho nhanh , vỡ mồm đén nơi
Sao Brilliance V7 lại có logo xe gì thế này?

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ các cụ thích V7 thì đi mà mua, rồi ra mà tâm hự với nhau cho vui. Cứ vác đi so với Lux Sa làm gì. Mà em là em khuyên thật, có mua xe TQ đừng mua con này, mua Z8 ấy, đừng bao giờ mua con xe mà ngay ở nơi nó đẻ ra đã không ra gì rồi. HIện nay vinfast chạy đầy đường nhé (không lại bảo vinfast cũng không được ưa chuộng ở VN) :))

Arsephan

Xe tăng
Em nghĩ các cụ thích V7 thì đi mà mua, rồi ra mà tâm hự với nhau cho vui. Cứ vác đi so với Lux Sa làm gì. Mà em là em khuyên thật, có mua xe TQ đừng mua con này, mua Z8 ấy, đừng bao giờ mua con xe mà ngay ở nơi nó đẻ ra đã không ra gì rồi. HIện nay vinfast chạy đầy đường nhé (không lại bảo vinfast cũng không được ưa chuộng ở VN) :))
Thực ra cũng thấy có mấy anh em cuồng loạn chém Vinfast cũng vui, group lúc nào cũng sôi sùng sục. Chứ dạo này Vinfast nhiều xe, mọi người cảm nhận theo thực tế, các anh em này cũng bớt cuồng loạn hơn, lượn đâu hết cả nên Group mấy ngày mới có 1 tin, đâm buồn buồn 😭😭😭

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cũng thấy có mấy anh em cuồng loạn chém Vinfast cũng vui, group lúc nào cũng sôi sùng sục. Chứ dạo này Vinfast nhiều xe, mọi người cảm nhận theo thực tế, các anh em này cũng bớt cuồng loạn hơn, lượn đâu hết cả nên Group mấy ngày mới có 1 tin, đâm buồn buồn 😭😭😭
Cũng là ý hay cụ ạ :)). Nghĩa là có mấy ông cuồng cuồng vào mua vui phải không cụ?

Rolls_Royce

Xe buýt
em thấy lốp to có vẻ k phù hợp, bề mặt lốp mà gọn hơn 1 rãnh có khi hợp lý hơn

Arsephan

Xe tăng
em thấy lốp to có vẻ k phù hợp, bề mặt lốp mà gọn hơn 1 rãnh có khi hợp lý hơn
NAE xin cho thêm chút quan điểm về việc không phù hợp cũng như phù hợp của lốp nhỏ ấy, chi tiết và định tính 1 chút. Mình thì thấy mấy ông thợ, chủ gara cứ thấy lốp to là mê.
Có liên quan chút là hôm qua mình gặp tình huống phanh gấp, giật mình đạp phanh và hoảng hốt như con xe trước, lại giật mình thêm phát nữa vì cảm giác phanh của LUX SA FULL, Phanh mà phê lòi, xe dừng ngay dù đang tăng tốc, Khoảng phanh rất ngắn, xe không hề lắc vặn hay rung động, xe dừng cách xe máy khoảng dài luôn chứ không giống xe trước gặp tình huống thế là khá nguy hiểm. Mới nhớ ra là xe lốp béo bản Full thực sự có tác dụng và rất ngon.

quoctrung1515

Xe hơi
NAE xin cho thêm chút quan điểm về việc không phù hợp cũng như phù hợp của lốp nhỏ ấy, chi tiết và định tính 1 chút. Mình thì thấy mấy ông thợ, chủ gara cứ thấy lốp to là mê.
Có liên quan chút là hôm qua mình gặp tình huống phanh gấp, giật mình đạp phanh và hoảng hốt như con xe trước, lại giật mình thêm phát nữa vì cảm giác phanh của LUX SA FULL, Phanh mà phê lòi, xe dừng ngay dù đang tăng tốc, Khoảng phanh rất ngắn, xe không hề lắc vặn hay rung động, xe dừng cách xe máy khoảng dài luôn chứ không giống xe trước gặp tình huống thế là khá nguy hiểm. Mới nhớ ra là xe lốp béo bản Full thực sự có tác dụng và rất ngon.
Lux là xe tương đối hài hòa về nhiều mặt, duy nhất về độ ổn định và độ bền nhiều người phải cân nhắc, cái này cần thời gian, còn "tung hứng" nhiều ở đây k thay được thời gian kiểm chứng đâu bạn. Vài lời của người đang tìm hiểu Lux