[Funland] Vin Smart City thế nào

Zac18

Xe đạp
Nay rảnh rỗi em ngồi soi map, rồi thống kê lại các tuyến đường mà em nghĩ sau này triển, loanh quanh khu Vinsmart City, các cụ nào có thông tin chính xác thì chia sẻ thêm nhé.
Em chỉ nghe, đọc, và nhìn map, rồi đoán thêm thôi ạ. Còn khi nào triển thì em không biết nhé. Các cụ xem có ôkêla không nhé ;))

View attachment 8696925

chỗ này đơn giản nhất, chả phải lo giải tỏa làm gì, chỉ cần làm cái cầu vượt trên cao là xong, mà cầu vượt Vin làm quá kinh nghiệm rồi.

View attachment 8696924

Chỗ này sẽ có đường nối sang AEON Hà Đông, chứ chẳng lẽ đường lại cụt thế kia, trong khi thêm đoạn đường chỗ trống vắng kia thì dễ quá ;))

View attachment 8696929

Chỗ này cũng đang cụt, mà chỉ cần bắc cái đường qua là ngon, nhìn chart thế kia dễ là có cầu bắc sang khu Mỹ Đình lắm vì nó cũng quá đơn giản.

View attachment 8696936

Chỗ này cho cái cầu vượt nối Lê Trọng Tấn là đẹp, quá dễ và ngon

View attachment 8696943

Hầm chui này thì đương nhiên

View attachment 8696956

Đường Lê Quang Đạo kéo dài, xa xa và không lan quyên đến Vinsmart City nhưng mà cũng gần :D

Cuối cùng là trục tầu điện mong chờ:
View attachment 8696959
quả cầu vượt vào khu cụ bánh vẽ được của loá cụ ạ =))) hy vọng 1-2 năm tới anh V làm được hạng mục này với đường nối thẳng sang AEON và Mỹ Đình là quá ngon rồi ạ ;))

elmk264

Xe tải
Nay rảnh rỗi em ngồi soi map, rồi thống kê lại các tuyến đường mà em nghĩ sau này triển, loanh quanh khu Vinsmart City, các cụ nào có thông tin chính xác thì chia sẻ thêm nhé.
Em chỉ nghe, đọc, và nhìn map, rồi đoán thêm thôi ạ. Còn khi nào triển thì em không biết nhé. Các cụ xem có ôkêla không nhé ;))

View attachment 8696925

chỗ này đơn giản nhất, chả phải lo giải tỏa làm gì, chỉ cần làm cái cầu vượt trên cao là xong, mà cầu vượt Vin làm quá kinh nghiệm rồi.

View attachment 8696924

Chỗ này sẽ có đường nối sang AEON Hà Đông, chứ chẳng lẽ đường lại cụt thế kia, trong khi thêm đoạn đường chỗ trống vắng kia thì dễ quá ;))

View attachment 8696929

Chỗ này cũng đang cụt, mà chỉ cần bắc cái đường qua là ngon, nhìn chart thế kia dễ là có cầu bắc sang khu Mỹ Đình lắm vì nó cũng quá đơn giản.

View attachment 8696936

Chỗ này cho cái cầu vượt nối Lê Trọng Tấn là đẹp, quá dễ và ngon

View attachment 8696943

Hầm chui này thì đương nhiên

View attachment 8696956

Đường Lê Quang Đạo kéo dài, xa xa và không lan quyên đến Vinsmart City nhưng mà cũng gần :D

Cuối cùng là trục tầu điện mong chờ:
View attachment 8696959
Trừ quả cầu vượt chỗ nghĩa trang thì đa số đều làm dễ dàng.
Có cái sang Mỹ Đình và Aeon Mall là thiết thực nhất.

Hoangvan22

Xe tải
quả cầu vượt vào khu cụ bánh vẽ được của loá cụ ạ =))) hy vọng 1-2 năm tới anh V làm được hạng mục này với đường nối thẳng sang AEON và Mỹ Đình là quá ngon rồi ạ ;))
Trừ quả cầu vượt chỗ nghĩa trang thì đa số đều làm dễ dàng.
Có cái sang Mỹ Đình và Aeon Mall là thiết thực nhất.
Ơ thế quả cầu vượt là bánh vẽ của em à các cụ :)) này phải rủ anh Vượng vào ofun :))

MrChildren

Xe buýt
2PN 55m2 ở những khu cũ nhất là S1, S2 đang giao dịch quanh 3.3 tỷ rồi cụ ạ.
Các khu mới hơn thì giá cao hơn, khoảng 3.5-3.7 tỷ.
Các căn diện tích >60m2 thì giá khoảng trên dưới 4 tỷ trở lên cụ nhé!
Khu S tầng trung mà căn 2+ thì giâ giao dịch bn cụ nhỉ

Khu S tầng trung mà căn 2+ thì giâ giao dịch bn cụ nhỉ
Các khu S khác nhau giá cũng lệch nhau ạ.
Rẻ nhất ở S1, S2 thì cỡ 3.7x-3.8x tỷ.
Các khu S3, S4 đang trên dưới 4 tỷ rồi cụ.

trungleba

Xe buýt
Hic, nhìn cảnh này chả hiểu sao người ta bỏ 80 củ/m về đây sống nữa

Trà Lý

Xe tăng
Theo mấy cậu cò thì con cháu cư dân đây phải đi học vinschool chứ chui vào tranh ăn với trẻ em làng tây mỗ gì cho khổ =))

Phụ huynh đợi xin học ở trường Tây Mỗ 3 đến tối
HÀ NỘIHàng trăm người đợi cả ngày, đến 21h vẫn chưa về với mong muốn biết con mình có được vào học ở trường Tiểu học Tây Mỗ 3 hay không.
Đây hầu hết là những cư dân ở khu đô thị Vinhomes Smart City, phường Tây Mỗ, quận Nam Từ Liêm. Nhiều người cho biết nhà ở ngay sát trường Tiểu học Tây Mỗ 3 song con không được nhận vào học.
Chưa niêm yết danh sách tuyển sinh nên phụ huynh các cháu không được nhận hồ sơ cho rằng chưa minh bạch. Giờ xử lý sao nhỉ?

LoveSSC

Xe hơi
Ko biết lại cứ liên tha liên thiên. Chăng băng rôn phản đối BQT, yêu cầu BQT trả 7,3 tỏi KPBT về đúng ngân hàng cư dân lựa chọn và yêu cầu trưởng BQT từ chức. Còn vụ học hành thì cư dân chỉ đến trường làm việc chứ dở hơi đâu mà chăng băng rôn ở nhà mình để phản đối trường và uỷ ban ;)) ;)) ;))
vâng bác vào báo Vnexpress đọc giúp. căng băng rôn thì e thấy từ hôm nọ rồi,
còn có bác kia hỏi hôm nay thì e thấy hôm nay nó hot cái này bên đó thì đưa thôi.

elmk264

Xe tải
Cuối tháng trước có bạn sale gửi em căn ở GS6 giá 60tr căn góc layout khá ổn.

MrChildren

Xe buýt
Theo mấy cậu cò thì con cháu cư dân đây phải đi học vinschool chứ chui vào tranh ăn với trẻ em làng tây mỗ gì cho khổ =))

Phụ huynh đợi xin học ở trường Tây Mỗ 3 đến tối
HÀ NỘIHàng trăm người đợi cả ngày, đến 21h vẫn chưa về với mong muốn biết con mình có được vào học ở trường Tiểu học Tây Mỗ 3 hay không.
Đây hầu hết là những cư dân ở khu đô thị Vinhomes Smart City, phường Tây Mỗ, quận Nam Từ Liêm. Nhiều người cho biết nhà ở ngay sát trường Tiểu học Tây Mỗ 3 song con không được nhận vào học.
Vinsmart có nhiều loại diện tích, diện tích nhỏ nhiều nên dù kinh tế có ko mạnh vẫn có thể mua được nếu dùng cách chính sách như ân hạn lãi, gốc...
Nhiều gia đình trẻ họ chọn nơi này dù có phải cố một chút. Họ chọn cho con học trường công gần nhà thì có gì sai mà phải mỉa mai thế cụ.

Hoangvan22

Xe tải
Vinsmart có nhiều loại diện tích, diện tích nhỏ nhiều nên dù kinh tế có ko mạnh vẫn có thể mua được nếu dùng cách chính sách như ân hạn lãi, gốc...
Nhiều gia đình trẻ họ chọn nơi này dù có phải cố một chút. Họ chọn cho con học trường công gần nhà thì có gì sai mà phải mỉa mai thế cụ.
Đúng rồi cụ. Quyền lợi được học trường công của các cháu và cha mẹ của các cháu là hoàn toàn chính đáng.