[Funland] Vin Smart City thế nào

Zac18

Xe đạp
Em thấy làm gì mà bất tiện lắm nhỉ. Sang đường, đi qua nội khu S3 là đến nhà xe rồi. Chắc 5p đi bộ chứ mấy.
Em chốt căn toà A3 còn chẳng biết nó có mấy hầm để xe, thấy các cụ chê kinh quá mới biết có 1 hầm :))
Mong các cụ chê nhiều cho bớt người về ở để không gặp cảnh tắc thang sau này :))
vâng, theo em thấy đấy vẫn là 1 bất tiện mà đáng lẽ chung cư phân khúc cao cấp ko nên có cụ ạ.
Tuy nhiên nói đi cũng fai nói lại những giá trị khác đem lại cho cư dân thì ko có đối thủ trong smart city rồi cụ nhỉ.
tắc thang thì em nghĩ là ít gặp vì có tận 9 thang, nhưng hy vọng các cụ về ở chừa em 1 slot trong hầm để xe ợ =)))))

Gin Melkior 02

Xe đạp
vâng, nhà em trước ở ngay HBT, mỗi lần đi qua khu times là phát sợ, nội khu thì ko nói nhưng hạ tầng ngoại khu đường xá bẩn thỉu tắc nghẽn sợ luôn cụ ạ.
Em về thì cơ quan ở Nguyễn Chí Thanh, cơ quan vợ tương lai thì Mỹ Đình =)) nên mới lặn lội lên khu smart này. nhìn chung em thấy bọn lumiere này thoả mãn mọi yêu cầu của bản thân, chỉ trừ nhược điểm lớn nhất là giá thì cao mà nếu không tranh được slot để xe hầm thì ra nhà để xe bất tiện thật (mặc dù được cam kết có xe điện của toà đưa đón).
đừng trông chờ vào xe điện cụ ạ. trên fb mn kêu tần suất xe điện chạy kém hồi mới mở smc nhiều rồi. Sau người ta đóng cũng biết làm gì, cả công chờ công lấy xe bằng công cun bắt grab bike vào nct rồi

Zac18

Xe đạp
đừng trông chờ vào xe điện cụ ạ. trên fb mn kêu tần suất xe điện chạy kém hồi mới mở smc nhiều rồi. Sau người ta đóng cũng biết làm gì, cả công chờ công lấy xe bằng công cun bắt grab bike vào nct rồi
xe của riêng toà đó mà cụ, ko thì đành chịu khó căng hải cụ ạ, cách chắc cỡ vài phút đi bộ. Em thì chẳng ngại đi bộ, chỉ sợ mưa nắng thôi ợ :(

Hoangvan22

Xe tải
5 tỷ thiếu chung cư có chỗ đỗ hầm, thiết kế văn minh lịch sự hơn à cụ? Season avẻnue Hà Đông kìa cụ =)). Smart city Đúng là nơi ở của giới siêu giàu, 5 tỷ mà như con kiến.
5 tỷ không là gì thật, dân mình giờ quá nhiều tiền.

Hoangvan22

Xe tải
Em cũng vừa chọn mua 1 căn 2PN ở Canopy để ở.
Nó cơ bản giải quyết được 2 điểm trừ nổi cộm ở Smart City:
- Bất tiện để xe ô tô: Nó có 2 tầng hầm + ngay kế bên nhà xe nổi.
- Thang máy đông: Khu này thiết kế ít căn/sàn, thang máy nhiều hơn các toà cùng số tầng.
Gía bán/giá trị nhận lại em đánh giá là ổn so với mặt bằng chung các khu.
Giá bán thế nào cụ?

Hoangvan22

Xe tải
Trung tâm thì tất cả các quận như Cầu Giấy, Tây Hồ, Ba Đình, Thanh Xuân, Đống Đa, Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng đều được coi là trung tâm hơn ở Smart City. Ví dụ coi Hồ Gươm là trung tâm thì khu Times City - Park Hill trong bán kính 5km quanh hồ Gươm ngon hơn Lumiere 100 củ/m2 của cụ nhiều nhé.
Tập thể Thanh Xuân Bắc hân hạnh tài trợ ý tưởng này ;))

qncql

Xe đạp
5 tỷ không là gì thật, dân mình giờ quá nhiều tiền.
Giờ BDS đu đỉnh ấy cụ ạ, mới thi THPT xong nên phụ huynh mua nhà + chung cư cho con nhiều lắm. E thấy các em 2k4-2k6 giờ toàn ở chung cư Vinhomes chủ yếu. Với các em cũng chưa có oto nên Vin smartcity thỏa mãn đc nhu cầu đó. Em mua khu GS từ hồi giá 29tr/m2 =))) giờ thấy lãi x2 mà tươi roi rói

bogiaxahoiden

Xe máy
Giờ BDS đu đỉnh ấy cụ ạ, mới thi THPT xong nên phụ huynh mua nhà + chung cư cho con nhiều lắm. E thấy các em 2k4-2k6 giờ toàn ở chung cư Vinhomes chủ yếu. Với các em cũng chưa có oto nên Vin smartcity thỏa mãn đc nhu cầu đó. Em mua khu GS từ hồi giá 29tr/m2 =))) giờ thấy lãi x2 mà tươi roi rói
thế này các cụ mua s1 s2 s3 s4 ngày xưa trước toà gs chắc lãi còn to hơn nhỉ

Trà Lý

Xe tăng
Bỏ tiền lớn ra mua, chấp nhận rủi ro nếu bị xuống giá, đóng phí thường xuyên, nhà đang hao mòn theo thời gian... thì việc bây giờ bán có lãi cũng là kết thúc tốt đẹp.
Những người có tiền nhưng không đầu tư chỉ kiếm lãi chắc chắn tuyệt đối qua gửi tiết kiệm thấy người khác lãi cao thì gato.
Những người không có tiền đầu tư, nhìn thấy vậy cũng nuối tiếc... giá mà...

Cụ mua GS mà giá 29tr/m2 chắc là căn rẻ nhất toà GS2, rồi còn trả thẳng mới có giá đó.
Chứ đóng tiến độ hoặc vay thì khu này giá phải tầm 35tr/m2 trở lên.
Bây giờ khu này đang giao dịch tầm 60-65tr/m2 tuỳ căn rồi.

qncql

Xe đạp
Cụ mua GS mà giá 29tr/m2 chắc là căn rẻ nhất toà GS2, rồi còn trả thẳng mới có giá đó.
Chứ đóng tiến độ hoặc vay thì khu này giá phải tầm 35tr/m2 trở lên.
Bây giờ khu này đang giao dịch tầm 60-65tr/m2 tuỳ căn rồi.
Cũng không hẳn rẻ nhất đâu cụ, hồi đó hàng GS2 mới ra từ tầng 2->4 và từ tầng 34->36. Giá tầm đó chào rất rẻ, trả thẳng còn dưới cả 29tr ấy cụ ạ vì đc khuyến mãi tận 15%.Hồi đó em đóng theo tiến độ đấy chứ, kể ngày đó liều thêm 1 căn studio nữa là tốt rồi.

Hoangvan22

Xe tải
Thế em lại vừa làm căn GS6 rồi cụ ạ, giá cao hơn cả x2 của cụ, chẳng biết có phải đu đỉnh hay không nữa nhưng mà nghĩ thôi coi như là bỏ tiền mua một căn 3n vào năm 2027 với giá 6x thì cũng chấp nhận được. Chắc tầm 2027 chung cư các nơi cũng phải tịnh tiến tới ít nhất là giá đó.
Em chỉ chê ở đây là hành lang nhỏ nên hơi bí, thang máy thì chạy tầng một tầng một là sẽ lâu, chỗ để xe thì thiếu, và căn cho thuê thì hơi nhiều, quá đông dân cư, phí dịch vụ 17k/m là cao. Còn lại thì cảnh quan em thấy thế là thỏa mãn cụ ạ.
Ngoài ra cụ có thể liệt kê thêm cho em xem còn nhược điểm gì khác nữa không ạ?
Chỗ này em tính mua để ở khoảng 2 chục năm, nên cao thấp hay đu đỉnh thì cũng kệ thôi, không phải đầu tư nên không care lắm đu đỉnh.

Hoangvan22

Xe tải
Thì tại thời điểm đó họ mua giá cũng bị kêu là cao mà cụ. Ví dụ thời đó các chỗ khác chung cư khoảng 19, 20 thì họ mua 29, 30. Giờ các chỗ khác tịnh tiến lên thì giá chỗ đó cũng tịnh tiến lên là hợp lý.
Thời nào thì Vin cũng bị kêu là giá cao cả :D

chinhdaongoc

Xe máy
Thế em lại vừa làm căn GS6 rồi cụ ạ, giá cao hơn cả x2 của cụ, chẳng biết có phải đu đỉnh hay không nữa nhưng mà nghĩ thôi coi như là bỏ tiền mua một căn 3n vào năm 2027 với giá 6x thì cũng chấp nhận được. Chắc tầm 2027 chung cư các nơi cũng phải tịnh tiến tới ít nhất là giá đó.
Em chỉ chê ở đây là hành lang nhỏ nên hơi bí, thang máy thì chạy tầng một tầng một là sẽ lâu, chỗ để xe thì thiếu, và căn cho thuê thì hơi nhiều, quá đông dân cư, phí dịch vụ 17k/m là cao. Còn lại thì cảnh quan em thấy thế là thỏa mãn cụ ạ.
Chỗ này em tính mua để ở khoảng 2 chục năm, nên cao thấp hay đu đỉnh thì cũng kệ thôi, không phải đầu tư nên không care lắm đu đỉnh.
17k/m là thông tin ở đâu cụ nhỉ? Hành lang gs6 nghe nói 1.8m, trần 2.8m là rộng mà cụ?

Kinnnnn

Xe tải
cụ đỉnh quá, đợt trc vừa bảo mua 4n ở lumi, giờ lại làm thêm căn 3n ở gs6. Chỉ biết ước

Hoangvan22

Xe tải
cụ đỉnh quá, đợt trc vừa bảo mua 4n ở lumi, giờ lại làm thêm căn 3n ở gs6. Chỉ biết ước
Không cụ ơi, cụ nhầm rồi, hồi đó em book được 4n ở đó nhưng em nhả rồi, vì em không có tiền mua 4n, lúc đó có câu chuyện nói với 1 cụ trên này là nếu biết cụ ấy tìm 4n thì em nhả cho cụ đấy thì cụ đấy khỏi phải mất tiền chênh. Chứ hồi đó em mua hụt, hồi đó em tìm căn 2n hoặc 3n Lumi thôi. Sau hoàn booking mà cụ :D

Hoangvan22

Xe tải
17k/m là thông tin ở đâu cụ nhỉ? Hành lang gs6 nghe nói 1.8m, trần 2.8m là rộng mà cụ?
Em nghe đọc ở đâu thế cụ ạ, em có tìm hiểu kỹ đâu, cứ xuống tiền thôi, em còn tưởng hành lang nhỏ nhỏ, vì em xem tham khảo mấy khu SA đang ở hành lang thấy nhỏ nhỏ bí bí, chứ 1m8 với trần 2.8 với em thế là ok rồi :D Cảm ơn cụ nhé