[Funland] Vin Smart City thế nào

MrChildren

Xe buýt
- Trung tâm thì tất cả các quận như Cầu Giấy, Tây Hồ, Ba Đình, Thanh Xuân, Đống Đa, Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng đều được coi là trung tâm hơn ở Smart City. Ví dụ coi Hồ Gươm là trung tâm thì khu Times City - Park Hill trong bán kính 5km quanh hồ Gươm ngon hơn Lumiere 100 củ/m2 của cụ nhiều nhé.
Ôi =))

2congai

Xe buýt
Bên này 16 căn/sàn, 7 thang máy, tạm tính 83 căn/thang
Hầu hết các toà cùng kiểu layout tương tự thì có 19 căn/sàn, 6 thang máy, tương đương khoảng 115 căn/thang cụ nhé (kể cả toà C, D của Masteri cũng như vậy).
Thực tế là toà có mật độ tương tự Canopy là Tonkin đã đi vào hoạt động rồi, thấy cư dân đánh giá ổn cụ ạ.
Khu Canopy giờ đang giao dịch khoảng trên dưới 70tr/m2 tuỳ loại căn và vị trí cụ nhé!
Thanks cụ để em ngâm cứu. 70 củ/1 thông thuỷ hở cụ?

elmk264

Xe tải
Em cũng vừa chọn mua 1 căn 2PN ở Canopy để ở.
Nó cơ bản giải quyết được 2 điểm trừ nổi cộm ở Smart City:
- Bất tiện để xe ô tô: Nó có 2 tầng hầm + ngay kế bên nhà xe nổi.
- Thang máy đông: Khu này thiết kế ít căn/sàn, thang máy nhiều hơn các toà cùng số tầng.
Gía bán/giá trị nhận lại em đánh giá là ổn so với mặt bằng chung các khu.
Chúc mừng cụ nhé!

Bominhanh

Xe máy
Em cũng vừa chọn mua 1 căn 2PN ở Canopy để ở.
Nó cơ bản giải quyết được 2 điểm trừ nổi cộm ở Smart City:
- Bất tiện để xe ô tô: Nó có 2 tầng hầm + ngay kế bên nhà xe nổi.
- Thang máy đông: Khu này thiết kế ít căn/sàn, thang máy nhiều hơn các toà cùng số tầng.
Gía bán/giá trị nhận lại em đánh giá là ổn so với mặt bằng chung các khu.
Cụ mua tầng bn đó? tầng 7 TC1 giờ giá khoảng bn cụ?

Cụ mua tầng bn đó? tầng 7 TC1 giờ giá khoảng bn cụ?
Em mua tầng 33 toà TC2 cụ ạ.
Vì là hàng chuyển nhượng nên sẽ tuỳ vào chủ nhà bán giá bao nhiêu chứ không có mức giá cụ thể.
Nhưng như em chia sẻ ở trên, mặt bằng giao dịch thực tế khoảng trên dưới 70tr/m2 ạ.

thecourrier

Xe hơi
em sinh ra lớn lên ở HN 3 mấy năm chưa thấy ai gom Cầu Giấy với Thanh Xuân thành các quận trung tâm cả cụ ạ =))
cụ so sánh times hơn lumiere 'nhiều' là ở các khía cạnh ji hở cụ? chất lượng bàn giao, chất lượng dịch vụ, tiện ích, môi trường sống, hay là gì ạ? cụ thông não em phát
Thì em có nói ở trên trung tâm là tuỳ từng người và là trung tâm gì: văn hoá du lịch hay chính trị, giáo dục, công nghệ. Em sống từ nhỏ cách hồ gươm vài km thôi mà bây giờ em thấy Cầu Giấy trung tâm phát triển hơn nhiều. Riêng về giáo dục thì Cầu Giấy Thanh Xuân hơn đứt tất cả các quận khác cụ nhé. Còn Times City Park Hill thì ngoài cái diện tích không bằng còn tất cả những cái khác đều hơn hoac bằng SMC bao gồm cả Lumiere. Từ vị trí, dịch vụ tttm ngay dưới chân, cư dân chủ yếu là chính chủ, hầm để xe đều hơn cụ nhé. Giá SMC thì cũng hơi cao nhưng cũng thuận mua vừa bán nên em chả ý kiến, chỉ trừ Lumiere, theo quan điểm cá nhân của em. Còn cụ thấy hợp lý thì cứ mua. 1 mình e nghĩ j có quan trọng j đâu :))

Zac18

Xe đạp
Thì em có nói ở trên trung tâm là tuỳ từng người và là trung tâm gì: văn hoá du lịch hay chính trị, giáo dục, công nghệ. Em sống từ nhỏ cách hồ gươm vài km thôi mà bây giờ em thấy Cầu Giấy trung tâm phát triển hơn nhiều. Riêng về giáo dục thì Cầu Giấy Thanh Xuân hơn đứt tất cả các quận khác cụ nhé. Còn Times City Park Hill thì ngoài cái diện tích không bằng còn tất cả những cái khác đều hơn hoac bằng SMC bao gồm cả Lumiere. Từ vị trí, dịch vụ tttm ngay dưới chân, cư dân chủ yếu là chính chủ, hầm để xe đều hơn cụ nhé. Giá SMC thì cũng hơi cao nhưng cũng thuận mua vừa bán nên em chả ý kiến, chỉ trừ Lumiere, theo quan điểm cá nhân của em. Còn cụ thấy hợp lý thì cứ mua. 1 mình e nghĩ j có quan trọng j đâu :))
vâng, nhà em trước ở ngay HBT, mỗi lần đi qua khu times là phát sợ, nội khu thì ko nói nhưng hạ tầng ngoại khu đường xá bẩn thỉu tắc nghẽn sợ luôn cụ ạ.
Em về thì cơ quan ở Nguyễn Chí Thanh, cơ quan vợ tương lai thì Mỹ Đình =)) nên mới lặn lội lên khu smart này. nhìn chung em thấy bọn lumiere này thoả mãn mọi yêu cầu của bản thân, chỉ trừ nhược điểm lớn nhất là giá thì cao mà nếu không tranh được slot để xe hầm thì ra nhà để xe bất tiện thật (mặc dù được cam kết có xe điện của toà đưa đón).

thecourrier

Xe hơi
vâng, nhà em trước ở ngay HBT, mỗi lần đi qua khu times là phát sợ, nội khu thì ko nói nhưng hạ tầng ngoại khu đường xá bẩn thỉu tắc nghẽn sợ luôn cụ ạ.
Em về thì cơ quan ở Nguyễn Chí Thanh, cơ quan vợ tương lai thì Mỹ Đình =)) nên mới lặn lội lên khu smart này. nhìn chung em thấy bọn lumiere này thoả mãn mọi yêu cầu của bản thân, chỉ trừ nhược điểm lớn nhất là giá thì cao mà nếu không tranh được slot để xe hầm thì ra nhà để xe bất tiện thật (mặc dù được cam kết có xe điện của toà đưa đón).
Vâng, cụ thấy hợp thì cứ triển thôi. Em cũng chả muốn so sánh mà các cụ cứ gặng hỏi. Mà cụ bảo Times City ngoại khu bẩn thỉu tắc nghẽn thì chắc cụ chưa đến bao giờ =))

Zac18

Xe đạp
Vâng, cụ thấy hợp thì cứ triển thôi. Em cũng chả muốn so sánh mà các cụ cứ gặng hỏi. Mà cụ bảo Times City ngoại khu bẩn thỉu tắc nghẽn thì chắc cụ chưa đến bao giờ =))
em đang ở nc ngoài nên ko qua khu đó vài năm gần đây, nhưng theo ấn tượng của em tại cổng bên Minh Khai là vậy cụ ạ; thêm nữa là khu đó theo cảm nhận của em là chật chội, bí bách quá, không có/ít khoảng không mở.

thecourrier

Xe hơi
em đang ở nc ngoài nên ko qua khu đó vài năm gần đây, nhưng theo ấn tượng của em tại cổng bên Minh Khai là vậy cụ ạ; thêm nữa là khu đó theo cảm nhận của em là chật chội, bí bách quá, không có/ít khoảng không mở.
Vài năm trước đến giờ khác nhau nhiều rồi cụ ah. Vài năm trc thì SMC còn chẳng có gì ấy chứ. Mà thôi mỗi người một quan điểm, em xin dừng nói về Lumiere ở đây.

Trà Lý

Xe tăng
Cụ đến từ nơi có hạ tầng hiện đại hơn, hoặc hồi đó đường trên cao đang thi công + đường ngách hông cũng đang làm nên bừa bãi. Giờ ngon sạch đẹp rồi

elmk264

Xe tải
Em mua tầng 33 toà TC2 cụ ạ.
Vì là hàng chuyển nhượng nên sẽ tuỳ vào chủ nhà bán giá bao nhiêu chứ không có mức giá cụ thể.
Nhưng như em chia sẻ ở trên, mặt bằng giao dịch thực tế khoảng trên dưới 70tr/m2 ạ.
Trục 11 tầng 3x vs tầng 08 giá gốc chênh nhau cả 200tr luôn.

elmk264

Xe tải
tầng 3x hay tầng 08 e tưởng đều là tầng cao/thấp thì giá phải như nhau chứ nhỉ, có phải tầng trung đâu mà chênh được vậy ạ :-o
Tầng thấp giá thấp hơn tầng cao chứ cụ 🌝
Trục đó tầng 8-15 lại đẹp hơn tầng cao do view nội khu. Em thấy 2 căn đều dc ck early bird 1.5%.
Nhưng chủ thì lại đòi giá chuyển nhượng ngang nhau 🥲.

Trục đó tầng 8-15 lại đẹp hơn tầng cao do view nội khu. Em thấy 2 căn đều dc ck early bird 1.5%.
Nhưng chủ thì lại đòi giá chuyển nhượng ngang nhau 🥲.
Đúng rồi cụ ạ.
Giá mua có thể chênh nhau vài trăm triệu.
Nhưng khi bán chuyển nhượng thì chỉ lệch nhau 50-100tr thôi :))

Trà Lý

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ.
Giá mua có thể chênh nhau vài trăm triệu.
Nhưng khi bán chuyển nhượng thì chỉ lệch nhau 50-100tr thôi :))
Ở thật thì tầng trung hướng ban công mát, giá chênh cao và gần như sau này chuyển nhượng ko có người bán, hoặc bán thì cũng ko ra đến ngoài, ngay trong nhóm cư dân chính chủ đã cung không đủ cầu rồi. Mua hàng limited này ko dễ.
Cho thuê thì cứ mua đại đi, giá ổn là xúc.

753HungVuong

Xe tải
Em thấy làm gì mà bất tiện lắm nhỉ. Sang đường, đi qua nội khu S3 là đến nhà xe rồi. Chắc 5p đi bộ chứ mấy.
Em chốt căn toà A3 còn chẳng biết nó có mấy hầm để xe, thấy các cụ chê kinh quá mới biết có 1 hầm :))
Mong các cụ chê nhiều cho bớt người về ở để không gặp cảnh tắc thang sau này :))