[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nó thông báo dừng rồi, cụ còn đưa lên làm j, cụ phải mừng cho họ chứ, nếu không covid cũng làm cho mệt đấy.
Em mừng chứ.
Ít nhất là tránh cho chả ít gia đình người Việt bơ vơ như gia đình 500 AE mới bị rời Vin như ốp phờ nào đó ở đây kể nhể :D

Tookies

Xe điện
Nó thông báo dừng rồi, cụ còn đưa lên làm j, cụ phải mừng cho họ chứ, nếu không covid cũng làm cho mệt đấy.
Anh Vịt muốn kiểu phát ngôn rồi là không được bỏ như đám nick xlone của anh ý. Cần thì anh ý bỏ 1 nick, còn mùi nước rỏ mắt thì không bỏ được.
Anh Vova thấy không hiệu quả thì bỏ mối mất tiền, Vịt xạo lờ mất có cái nick.
Nhân cách rẻ tiền như nick, được mấy chú 47 hít hà suốt nên anh ý còn tưởng bở nhiều =))

Giàu đổi bạn, sang đổi vợ. Thiếu nợ đổi sim, anti Vin đổi nick 🤣 Anh Vịt nhà mình đủ tứ khoái😛

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Anh Vịt muốn kiểu phát ngôn rồi là không được bỏ như đám nick xlone của anh ý. Cần thì anh ý bỏ 1 nick, còn mùi nước rỏ mắt thì không bỏ được.
Anh Vova thấy không hiệu quả thì bỏ mối mất tiền, Vịt xạo lờ mất có cái nick.
Nhân cách rẻ tiền như nick, được mấy chú 47 hít hà suốt nên anh ý còn tưởng bở nhiều =))

Giàu đổi bạn, sang đổi vợ. Thiếu nợ đổi sim, anti Vin đổi nick 🤣 Anh Vịt nhà mình đủ tứ khoái😛
Vin cũng nhiều mảng thất bại hoặc chết yểu mà. Mảng Vinmart, vineco phải bán đi, ai cũng biết. Phim hoạt hình vintata chắc cũng đứt rồi, không thấy ra sản phẩm nữa. Rồi mảng dược, vin cũng xuống ta nhưng thất bại ......

Tookies

Xe điện
Vin cũng nhiều mảng thất bại hoặc chết yểu mà. Mảng Vinmart, vineco phải bán đi, ai cũng biết. Phim hoạt hình vintata chắc cũng đứt rồi, không thấy ra sản phẩm nữa. Rồi mảng dược, vin cũng xuống ta nhưng thất bại ......
Vấn đề là không doanh nghiệp nào hoàn hảo, ai cũng có thể hiểu.
Nhưng tạo 1 đống nick đi cà khịa, nhân chứng sống toàn kiểu bạn tham bát Massan, Bếp trưởng xài Klara không lỗ xạc, thợ dạy muốn vào Vinschool thì phải mua xe, nhà trần sập... Đúng là kiểu ghét của nào trời trao của ý - thế mà éo dám khuyên người nhà bỏ mịa hết mối làm ăn, tiêu xài liên quan anh Vôva =))

Bị bóc mẽ thì anh bỏ 1 nick clone, còn mấy cụ ofer mới vào thì bị dắt mũi. Thế là chuỗi giá trị thông tin tầm phào được nhân rộng kiểu con gà rớt 1 sợi lông trong truyện Andersen ý 😘

3 năm trước thấy anh ý chém như thần trong thread Cát Hải phân lô bán nền. Giờ nhà máy mọc lên từ đầm lầy, ~ 30K con Lux chạy trong có chưa đầy 18 tháng qua. Hẳn là anh ý chưa quên, nhưng nick clone còn nhiều, log nick khác mất có tý liêm sỉ 🤪

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là không doanh nghiệp nào hoàn hảo, ai cũng có thể hiểu.
Nhưng tạo 1 đống nick đi cà khịa, nhân chứng sống toàn kiểu bạn tham bát Massan, Bếp trưởng xài Klara không lỗ xạc, thợ dạy muốn vào Vinschool thì phải mua xe, nhà trần sập... Đúng là kiểu ghét của nào trời trao của ý - thế mà éo dám khuyên người nhà bỏ mịa hết mối làm ăn, tiêu xài liên quan anh Vôva =))

Bị bóc mẽ thì anh bỏ 1 nick clone, còn mấy cụ ofer mới vào thì bị dắt mũi. Thế là chuỗi giá trị thông tin tầm phào được nhân rộng kiểu con gà rớt 1 sợi lông trong truyện Andersen ý 😘

3 năm trước thấy anh ý chém như thần trong thread Cát Hải phân lô bán nền. Giờ nhà máy mọc lên từ đầm lầy, ~ 30K con Lux chạy trong có chưa đầy 18 tháng qua. Hẳn là anh ý chưa quên, nhưng nick clone còn nhiều, log nick khác mất có tý liêm sỉ 🤪
Mỗi năm nên nhắc lại đôi lần như cụ để các ofer mới đỡ :-o

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em mừng chứ.
Ít nhất là tránh cho chả ít gia đình người Việt bơ vơ như gia đình 500 AE mới bị rời Vin như ốp phờ nào đó ở đây kể nhể :D
Bất cứ doanh nghiệp nào cũng có thể gặp khó khăn, phải tái cấu trúc, phải bán mình, bị phá sản... là điều rất bình thường :-bd. 1000 ngày sáng láng, ngày 1001 bỗng lú là đo ván ngay.

Chỉ bất bình thường là những kẻ đố kỵ, ghen tị, tức phát điên với thành công của người khác nên quay ra chọc gậy bánh xe, ngậm máu phun người, ném đá dấu tay, ăn không nói có... trên MXH (em còn thiếu môn olympic nào không nhỉ :-? )

juve99

Xe cút kít
Em mừng chứ.
Nay cụ k bị quây đòn hội đồng nữa rùi =))

• Vodka
Reactions: SVC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em ngồi ngay ngắn theo dõi đây ạ, cụ đừng chữa thẹn bằng cách trả lời một câu hỏi bằng một câu hỏi như thế [-X
Nhà Hít có thích thăm căn hộ Park Hill có phào rơi thì tới đây.
Tôi dắt đi cho mà xem.
Nhớ dắt theo 500 ofer để làm chứng.
Không có là nhục lắm đấy.
Nhớ là đủ 500 nha :D

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Chắc gì Vova đã mất tiền trong vụ VinpearlAir.
Chỉ có quốc dân được nghe lời lừa đảo :D
Chả biết thế nào.
Bạn tôi covid thương, nhờ anh Vova hủy đền bù VP Air có 6 tháng lương gần đôi tỏi.
Còn ở lại VNA thì ăn lương chức danh 12 tháng x 50% được 2 trăm triệu =))

Bạn anh thì tôi không biết, nhưng bạn kiểu tham bát bỏ mâm của anh thì tôi biết cũng tay trắng sớm thôi!

victory_1980

Xe điện
Em biếu cụ mang về nghiên cứu nha :D
Cụ có bị thần kinh hay tâm thần gì không? Em hỏi thật đấy. Vingroup nó tuyên bố rõ ràng là rút khỏi lĩnh vực hàng không, nhưng vẫn duy trì mở trường đào tạo phi công.
Cả thiên hạ đều rõ, sao còn lải nhải làm gì.
Dù ko thích, nhưng thi thoảng cứ gặp comment kiểu này, bực mình quá.

victory_1980

Xe điện
Vinmart cũng ko phải thất bại nhé, bán cho Massan vẫn lãi hơn 6000 tỷ (sau khi trừ chi phí, công nợ), chẳng qua họ cơ cấu lại đầu tư thôi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bị thần kinh hay tâm thần gì không? Em hỏi thật đấy. Vingroup nó tuyên bố rõ ràng là rút khỏi lĩnh vực hàng không, nhưng vẫn duy trì mở trường đào tạo phi công.
Cụ qua Ảibus xem chúng nó đánh giá Vin ra làm sao nha :)) :)) :))
Lúc trước VinpearlAir từng thương thảo hợp đồng mua tàu với Airbus tới giai đoạn chỉ còn đặt bút ký thôi đấy :D

Tookies

Xe điện
Lúc trước VinpearlAir từng thương thảo hợp đồng mua tàu với Airbus tới giai đoạn chỉ còn đặt bút ký thôi đấy :D
Mời cụ cho cái link thần thánh của Airbus! =))
Ải bus thì chắc lại cùng 1 lỗ với chị nhà

victory_1980

Xe điện
Cái thằng bán hàng, mà giờ ko bán đc, thì đương nhiên là ko thích rồi. Đấy là chuyện bình thường. Nó sao phải đi làm hài lòng tất cả mọi người đc,
Cứ đặt vào vai mình xem, tự nhiên có thằng đến đề nghị mua hàng mình kd (giá trị lớn), sau alo bảo thôi ko mua nữa. Thì có tức ko.
Nên chẳng có gì trách đc nó. Cụ cũng nên tỉnh cơn mê đi. Đừng lải nhải nữa.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đào tạo phi công mà không có hãng tàu bay cho nó thực tập để lấy bằng chính thức thời có khác chi cho học hết Vinuni rồi bảo : Mày có thể cầm bằng Vinuni này ra chạy Grab :)) :)) :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ cho cái link thần thánh của Airbus! =))
Ải bus thì chắc lại cùng 1 lỗ với chị nhà
Cần vị link.
Dân làm nghề tàu bay xứ này ai chả biết.
Như ngày 2/9 là quốc Khánh í.
Hay nhà túc đi hỏi anh Quyết FLC đi :D

victory_1980

Xe điện
Đào tạo phi công mà không có hãng tàu bay cho nó thực tập để lấy bằng chính thức thời có khác chi cho học hết Vinuni rồi bảo : Mày có thể cầm bằng Vinuni này ra chạy Grab :)) :)) :))
Đúng là ngu quá.
Thử hỏi có trường ĐH nào mở các ngành nghề cho SV tốt nghiệp xin việc ko?
Nó đào tạo, còn xin việc thì tự lo nhé. Thế giới cũng thế thôi.
Stop nhé, đừng reply nữa. Tốn tg của cụ.

Tookies

Xe điện
Cần vị link.
Dân làm nghề tàu bay xứ này ai chả biết.
Như ngày 2/9 là quốc Khánh í.
Hay nhà túc đi hỏi anh Quyết FLC đi :D
Ủa thế hóa ra là sủa ma à =))
Lại thêm 1 cái nguồn nghe nói, thật đáng tin cậy 😘
Bài gắp lửa bỏ tay người của anh quen ghê!

giphy (14).gif

Chỉnh sửa cuối: