[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

Hai_75

Xe điện
Chẳng có giải pháp nào là tồi nếu thực hiện được.
Cái giải pháp mua cái cty gì ở tây bán nhà cách đây 2 năm cũng sẽ không tồi nếu bây giờ đang ra kết quả!
Ra quả ngọt mà cụ. Cụ xem số liệu GFK sẽ rõ ngay. 😎

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Hít thích trò đấm đá cá nhân thời ra đường nhá.
Viết gì thời bán vào topic nhá.
Bằng không đây nhét nhà Hót vào 1 có đấy nhá.
Cccm xem em nói vầy có ổn không ơi :D
Hí hí, cụ có đính chính được đoạn mô tả nào của em về cụ không ạ, em nói đúng chứ đâu nói xấu, hí hí

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật sự không hiểu nghĩa của từ "công nợ" à mà cứ làm hỏng với chả phạt hợp đồng thế ? Em đang nhấn mạnh đợt này Vin có 2 vấn đề:
1. Kéo dài không thanh toán công nợ theo thời hạn trong hợp đồng. Cái này thì nhà thầu chỉ có thể gửi mail, gọi điện nhắc nợ, chứ ở cái xứ VN này chậm thanh toán dăm bảy tháng không ai vác ra tòa kiện đâu. Làm ơn đừng khuyên bọn em kiểu vậy, nghe ngu ngơ thảo mai bỏ mịa ra.
2. Đề ra quá nhiều yêu cầu sách nhiễu trong việc nghiệm thu và làm hồ sơ thanh toán. Bọn em vẫn đu theo được thôi, có điều mệt vice car lone ra và mất thời gian. Dự án ở Hn thì còn đỡ, dự án xa thì tốn mớ chi phí nuôi ae nằm vùng, đi lại, ăn ở... Trước đây Vin không có như thế, vài năm gần đây mới có kiểu vậy thôi, chắc giao lưu học hỏi từ mô hình ưu việt của FLC.
Em kêu ở đây thì cũng chả đòi được cái đồng công nợ nào đâu, chỉ là chỗ chia sẻ thông tin, cái nhìn với các cụ về một doanh nghiệp đang nổi như cồn. Nên mong cụ nào công tâm khách quan thì cùng nhau chia sẻ lịch sự. Cụ nào bênh Vin thô thiển hoặc sít đờ gì đó vui lòng block em ra, đừng xúc phạm em, em dễ bị tổn thương ạ.
Hoàn toàn chia sẻ với cụ về câu chuyện chậm nhận thanh toán từ chủ đầu tư, blah blah. Klq nhưng tâm tư của cụ có liên quan gì đến tiêu đề thớt không ạ. Hay các cụ đang bị chậm/quỵt tiền công mở một thớt về chuyên đề này đi ạ, em vào góp một chân dù số tiền em bị mất nó bé tin hin

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

post lên cho các cụ nào ủng hộ tham vọng của Vin và aV.
Các cụ có thể mua nhà, xe, và mua trái phiếu để có cơ hội kiếm tiền cùng với tỷ phú.
có cụ trên OF nói với em là “Talk is cheap”. Cần có những hành động thiết thực.
Hí hí, cụ có biết là TCBS của Techcombank bán độc quyền TP của Vin ở VN không, và rằng hàng TP của Vin vừa chào bán là hết rất nhanh, dân bank gọi là "không có hàng" để bán cho khách phân khúc giàu có hay không ạ? Đặc biệt là năm nay khi các bạn đồng loạt giảm lãi suất tiền gửi.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Hí hí, cụ có biết là TCBS của Techcombank bán độc quyền TP của Vin ở VN không, và rằng hàng TP của Vin vừa chào bán là hết rất nhanh, dân bank gọi là "không có hàng" để bán cho khách phân khúc giàu có hay không ạ? Đặc biệt là năm nay khi các bạn đồng loạt giảm lãi suất tiền gửi.
Tôi đã từng tham gia họp cổ đông quỹ TCBS, lèo tèo 1 vài người tham gia và hầu hết đều nghĩ TCBS giống như 1 kênh gửi tiết kiệm lãi cao hơn 1 chút =))
Quy mỗ quỹ tại thời điểm 2018-2019 hơn 15ngàn tỷ, tuy nhiên người tham gia chỉ biết lãi dự thu chứ ko hề để ý đến điều lệ quỹ, ngân hàng nào là ngân hàng kiểm soát, đơn vị kiểm toán... các đòi hỏi liên quan tới trái phiếu đảm bảo, báo cáo tài chính của dn phát hành, đánh giá rủi ro và khả năng trả nợ... hầu như phó mặc cho TCBS.
Người dân Việt hầu như ko có tư duy tài chính, mua mớ rau có khi cò kè tìm hiểu kỹ hơn mua trái phiếu anh V =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã từng tham gia họp cổ đông quỹ TCBS, lèo tèo 1 vài người tham gia và hầu hết đều nghĩ TCBS giống như 1 kênh gửi tiết kiệm lãi cao hơn 1 chút =))
Quy mỗ quỹ tại thời điểm 2018-2019 hơn 15ngàn tỷ, tuy nhiên người tham gia chỉ biết lãi dự thu chứ ko hề để ý đến điều lệ quỹ, ngân hàng nào là ngân hàng kiểm soát, đơn vị kiểm toán... các đòi hỏi liên quan tới trái phiếu đảm bảo, báo cáo tài chính của dn phát hành, đánh giá rủi ro và khả năng trả nợ... hầu như phó mặc cho TCBS.
Người dân Việt hầu như ko có tư duy tài chính, mua mớ rau có khi cò kè tìm hiểu kỹ hơn mua trái phiếu anh V =))
Em không nghĩ số đông các ofer có "hiểu biết về tài chính" như cụ nên em kèm thông tin về thị phần của TCBS ở đây và không chém thêm kẻo loãng thớt ;)

Liệu có phải nằm trong chương trình cân bằng cán cân thanh toán không

Keep

Xe điện
Em không nghĩ số đông các ofer có "hiểu biết về tài chính" như cụ nên em kèm thông tin về thị phần của TCBS ở đây và không chém thêm kẻo loãng thớt ;)

Cái này phải sang thớt chứng khoán các cụ ạ

alceste

Xe điện
Em đánh giá làm việc chuyên nghiệp không phải là lưu manh.
Làm việc với Tây, lơ tơ mơ là ăn phạt hợp đồng ngay. Tất cả mọi việc họ đều ghi chép đầy đủ, hỗ trợ hết mình. Các bố non tay nhà mình tưởng nó support là ngon. Đến khi quyết toán nó tống cho một đống backcharge với phạt LD vỡ mồm.
Hợp đồng săm soi từng chữ, cãi nhau cả mấy tháng chưa ký xong. Ký xong cứ thế mà triển, muốn thay đổi gì lại phải làm phụ lục, lại cãi nhau tiếp mấy tháng.
Người Việt tâm lý Hợp đồng cho có lệ, đến khi có việc tranh chấp thì thiệt thân, chưởi khắp nơi, trừ chưởi chính mình.
cái này em phải công nhận, trước đây em cũng làm các nơi công ty VN, sau đó sang làm cho công ty nước ngoài, 1 cái hợp đồng mà bên pháp chế ôm cả tháng, sửa từng từ, để tránh mọi trường hợp rủi ro, xong đưa qua bên A nó lại sửa từng chữ, cãi nhau đúng 2 tháng mới xong.
Mọi thứ cứ dựa vào hợp đồng đã kí. nhưng mà dân Việt mình (trong đó có cả em) thì coi hợp đồng chỉ là cái khơi khơi thôi ko quan trọng, thậm chí có bố ko cần xem, lúc làm thì như bố tướng, mình mới điên lên bảo anh mở hợp đồng ra xem lại đi, hoá ra anh chưa đọc nhưng anh thích quát tí thôi.
Còn hàng hoá thì bọn em cứ LC hoặc trả trước 100% rồi hàng mới chuyển lên tàu. Nhưng mà vì có lợi thế cạnh tranh các bên khác cũng đổi hết các nhà cung cấp, ko ai bằng thì lại phải quay lại bọn em thôi.

Đền bù nông dân vài trăm ngàn/m2
Đầu tư hạ tầng không đến 5-7tr/m2
Nhưng không phải toàn bộ diện tích đất được bán với giá 100tr/m2 mà phụ thuộc vào "qui hoạch"
Mà qui hoạch thuộc thẩm quyền của quan, chỉ cần dịch một dấu phảy là các anh có ngàn tỷ.
Cho nên vừa rồi giới BĐS miền nam kêu khóc "chúng em đâu có ăn dày như thiên hạ nghĩ" :D
Nó còn làm khu vui chơi, công viên, cây xanh, bãi xe....vân vân và mây mây. :D
Và làm cả 1 khu vực phát triển rầm rộ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đội cali lại có vẻ ko chửi mấy, họ có vẻ quan tâm đến lịch sử và chính trị hơn.
Đúng thôi.
Bởi nhẽ với họ, có lẽ Vô va cũng như người mở quán phở hay làm móng :D

aitymo

Xe điện
Mua là mua lại pattern, công nghệ nguồn ko biết lg có ko nhỉ
Ngày xưa ông google phát triển android os động đâu cũng dính bản quyền của ông motorola thế là nó hóa vàng motorola lừng lẩy moitj thời luôn

fundraiser

Xe container
nghe thích thế phải làm thế mới triệt để , ước gì làm cá nhân cũng có hợp đồng chặt chẽ được như vin nó làm thì đỡ phải quan tâm đến thợ nó ẩu .
Tư duy làm xuề xoà nó quen rồi, gặp phải cứng cựa như Vin mới khá lên được. E thuê thi công cái nhà mà cả quá trình ngậm đắng nuốt cay vì chất lượng công trình, sau 2 năm ở thì hỏng cái này cái kia mà thấy ức. Cũng của 1 ofer trên này chứ đâu. Mấy ông tự nhận mình làm công trình, tự lập cty công trình nảo cungz nhận, chạy hết công trình này công trình kia sau rồi ko thuê đủ thợ, làm ẩu, chủ nhà gần như có ít biện pháp để xử lý cái thể loại này. Nên em mới ủng hộ mấy ông chủ như Vin.

haianh-electric

Xe tải
Bao giờ ta được cỡi tàu bay VinpearlAir đi tắm biển Nha trang đây bờ dồ ???
Vãi :)) :)) =))
Vãi cư.t với cụ, nó thông báo bỏ từ lâu rồi, có 99% người dân đề biết. Hay cụ bị thần kinh phân liệt vậy.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vãi cư.t với cụ, nó thông báo bỏ từ lâu rồi, có 99% người dân đề biết. Hay cụ bị thần kinh phân liệt vậy.
Nhưng đứa nào trước đó khẳng định như Đinh đóng cột ???
Quảng cáo om sòm VTV1 giờ vàng 20h ???

haianh-electric

Xe tải
Nhưng đứa nào trước đó khẳng định như Đinh đóng cột ???
Quảng cáo om sòm VTV1 giờ vàng 20h ???
Nó thông báo dừng rồi, cụ còn đưa lên làm j, cụ phải mừng cho họ chứ, nếu không covid cũng làm cho mệt đấy.