[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói về hư hỏng trong căn hộ "thằng ku em" người ta hỏi ảnh chụp nếu có. Nếu không có bằng chứng thì bất cứ ai cũng có thể nói về bất cứ điều gì.
Cụ lại tổ lái sang ngày quốc khánh... Haiz

Cụ Vịt nổi tiếng với toàn anecdotes kiểu thằng lái xe, ku em, bạn con vợ, cháu thằng bếp, anh em cọc chèo thằng bảo vệ, quan hệ gần gũi nhất thì là mẹ vợ khi nói về sp, dv của Vin. Các nick âm binh của cụ nổi tiếng vì bị xì lốp, khóa bánh, thu bằng... sau đó vẫn được bon bánh trở lại qua các đợt khoan hồng, ân xá. Các ofer mới vào nên làm quen dần, ai chưa biết nên biết cho đỡ shock.
Nhà Hít thích trò đấm đá cá nhân thời ra đường nhá.
Viết gì thời bán vào topic nhá.
Bằng không đây nhét nhà Hót vào 1 có đấy nhá.
Cccm xem em nói vầy có ổn không ơi :D

Toilaai08

Xe tăng
Em thấy OF có cái hay là nhiều cụ ngây ther và yêu đời 😘
Các cụ không thấy lạ khi cụ Vịt xanh lại khuấy cho Vin nổi lên sau một thời gian im ắng à? Lướt qua báo thì có mấy con ôtô điện của Vin vừa ra mắt 🤣
Ai là pro, ai là anti không đơn giản mà nhìn ra đâu. Hiệu ứng ngược không phải ai cũng đủ tinh tế để thực hiện mà không bị phô đâu.
Đúng là việc nhẹ lương cao, Cụ ấy chỉ cần lên khuấy động cho 2 bên chửi nhau tý là Tết này có mớ Voucher đi nghỉ dưỡng biển, đảo rồi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ ở nước ngoài hình như ko thích Vin.
Kể cả trên forrum này, face và cả group cộng đồng ng V ở Đức, Mỹ...

Lý do đưa ra thường kiểu thành kiến, phủ định.
Thành kiến nhất là mấy cụ ỏ Nga, Đức. Chắc có duyên nợ với ông chủ Vin từ thủa hàn vi ở bển.

juve99

Xe cút kít
Nhà Hít thích trò đấm đá cá nhân thời ra đường nhá.
Viết gì thời bán vào topic nhá.
Bằng không đây nhét nhà Hót vào 1 có đấy nhá.
Cccm xem em nói vầy có ổn không ơi :D
Cụ bị quây đòn hội đồng ah \:D/ \:D/ \:D/

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Chuẩn ! cái này nhiều người khóc than trong này nhưng không hề nói nốt một nửa câu chuyện là do làm ẩu làm hỏng phải đền bị phạt hợp đồng , chậm thanh toán .
Cụ thật sự không hiểu nghĩa của từ "công nợ" à mà cứ làm hỏng với chả phạt hợp đồng thế ? Em đang nhấn mạnh đợt này Vin có 2 vấn đề:
1. Kéo dài không thanh toán công nợ theo thời hạn trong hợp đồng. Cái này thì nhà thầu chỉ có thể gửi mail, gọi điện nhắc nợ, chứ ở cái xứ VN này chậm thanh toán dăm bảy tháng không ai vác ra tòa kiện đâu. Làm ơn đừng khuyên bọn em kiểu vậy, nghe ngu ngơ thảo mai bỏ mịa ra.
2. Đề ra quá nhiều yêu cầu sách nhiễu trong việc nghiệm thu và làm hồ sơ thanh toán. Bọn em vẫn đu theo được thôi, có điều mệt vice car lone ra và mất thời gian. Dự án ở Hn thì còn đỡ, dự án xa thì tốn mớ chi phí nuôi ae nằm vùng, đi lại, ăn ở... Trước đây Vin không có như thế, vài năm gần đây mới có kiểu vậy thôi, chắc giao lưu học hỏi từ mô hình ưu việt của FLC.
Em kêu ở đây thì cũng chả đòi được cái đồng công nợ nào đâu, chỉ là chỗ chia sẻ thông tin, cái nhìn với các cụ về một doanh nghiệp đang nổi như cồn. Nên mong cụ nào công tâm khách quan thì cùng nhau chia sẻ lịch sự. Cụ nào bênh Vin thô thiển hoặc sít đờ gì đó vui lòng block em ra, đừng xúc phạm em, em dễ bị tổn thương ạ.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]

post lên cho các cụ nào ủng hộ tham vọng của Vin và aV.
Các cụ có thể mua nhà, xe, và mua trái phiếu để có cơ hội kiếm tiền cùng với tỷ phú.
có cụ trên OF nói với em là “Talk is cheap”. Cần có những hành động thiết thực.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật sự không hiểu nghĩa của từ "công nợ" à mà cứ làm hỏng với chả phạt hợp đồng thế ? Em đang nhấn mạnh đợt này Vin có 2 vấn đề:
1. Kéo dài không thanh toán công nợ theo thời hạn trong hợp đồng. Cái này thì nhà thầu chỉ có thể gửi mail, gọi điện nhắc nợ, chứ ở cái xứ VN này chậm thanh toán dăm bảy tháng không ai vác ra tòa kiện đâu. Làm ơn đừng khuyên bọn em kiểu vậy, nghe ngu ngơ thảo mai bỏ mịa ra.
2. Đề ra quá nhiều yêu cầu sách nhiễu trong việc nghiệm thu và làm hồ sơ thanh toán. Bọn em vẫn đu theo được thôi, có điều mệt vice car lone ra và mất thời gian. Dự án ở Hn thì còn đỡ, dự án xa thì tốn mớ chi phí nuôi ae nằm vùng, đi lại, ăn ở... Trước đây Vin không có như thế, vài năm gần đây mới có kiểu vậy thôi, chắc giao lưu học hỏi từ mô hình ưu việt của FLC.
Em kêu ở đây thì cũng chả đòi được cái đồng công nợ nào đâu, chỉ là chỗ chia sẻ thông tin, cái nhìn với các cụ về một doanh nghiệp đang nổi như cồn. Nên mong cụ nào công tâm khách quan thì cùng nhau chia sẻ lịch sự. Cụ nào bênh Vin thô thiển hoặc sít đờ gì đó vui lòng block em ra, đừng xúc phạm em, em dễ bị tổn thương ạ.
Bên cậu bị Vin nợ bao nhiêu nào, báo luôn đi, tôi bảo cậu Vượng 1 câu là xong.
Nhé.
Vin Group không mắc nợ đồng chí nào, nhé, chỉ chưa chốt xong công nợ thôi.

Nguồn: Anh Quyết FLC.

DidiLe

Xe container
Là Nhà máy oto mà cụ. SX có lợi nhuận thì Vinfast xẽ tồn tại, còn lỗ triền miên 7-8 năm thì xẽ bán nhà máy thôi.
À vâng. Lỗ thì sẽ phải nghĩ là giữ hay bán! Mà bán thì em nghĩ sẽ bán cho Mer. Đối thủ của BMW.

Cường Ni

Xe hơi
nghe thích thế phải làm thế mới triệt để , ước gì làm cá nhân cũng có hợp đồng chặt chẽ được như vin nó làm thì đỡ phải quan tâm đến thợ nó ẩu .

Simson 2 xẻng

Xe tăng
nghe thích thế phải làm thế mới triệt để , ước gì làm cá nhân cũng có hợp đồng chặt chẽ được như vin nó làm thì đỡ phải quan tâm đến thợ nó ẩu .
Đồng chí này có vấn đề về đọc hiểu, hoặc chả hiểu biết cái gì rồi.
Muốn bênh vực ai hay bảo vệ quan điểm thì phải có tí kiến thức chứ, mang cái đầu rỗng tuếch thế này ra nói chuyện thì nản hẳn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu như ctx - bí thư huyện về HN mua biệt thự phố cổ ấy, HN nghèo hơn Thanh Hoá - Lào Cai chăng ;;)
Em thấy làng này có mỗi cụ là hiểu bụng dạ ông chủ cái bãi thử xe bên Úc kia nhất :D

Cường Ni

Xe hơi
Đồng chí này có vấn đề về đọc hiểu, hoặc chả hiểu biết cái gì rồi.
Muốn bênh vực ai hay bảo vệ quan điểm thì phải có tí kiến thức chứ, mang cái đầu rỗng tuếch thế này ra nói chuyện thì nản hẳn.
kiến thức nhiều hiểu biết nhiều lên mạng vỗ ngực xưng tên thì kinh rồi =)) làm việc giỏi với vốn kiến thức vũ trụ như vậy thì phải vắt tay lên trán xem thực sự sao lại bị nhưng thứ tai ương như vậy chứ ? hay do giỏi quá khôn quá mà cuộc đời nó đổ cho đống nghiệp vào người

Simson 2 xẻng

Xe tăng
kiến thức nhiều hiểu biết nhiều lên mạng vỗ ngực xưng tên thì kinh rồi =)) làm việc giỏi với vốn kiến thức vũ trụ như vậy thì phải vắt tay lên trán xem thực sự sao lại bị nhưng thứ tai ương như vậy chứ ? hay do giỏi quá khôn quá mà cuộc đời nó đổ cho đống nghiệp vào người
Bác làm ơn chỉ cho tôi xem tôi khoe giỏi, khoe hiểu biết ở chỗ nào cái ?
Còn bác - 1 người đọc không hiểu nổi nội dung, hoặc không thèm hiểu, rồi đi chụp mũ cho người khác. Bác đưa ra những lý lẽ vô chứng cứ, thích hạ thấp, nhục mạ, nguyền rủa người khác một cách vô lý. Bác làm vậy chắc cũng có 1 lý do nào đó đằng sau.
Bác thật đáng khinh !

Cường Ni

Xe hơi
Bác làm ơn chỉ cho tôi xem tôi khoe giỏi, khoe hiểu biết ở chỗ nào cái ?
Còn bác - 1 người đọc không hiểu nổi nội dung, hoặc không thèm hiểu, rồi đi chụp mũ cho người khác. Bác đưa ra những lý lẽ vô chứng cứ, thích hạ thấp, nhục mạ, nguyền rủa người khác một cách vô lý. Bác làm vậy chắc cũng có 1 lý do nào đó đằng sau.
Bác thật đáng khinh !
ha ha một ngươi thật đáng kính :)))