[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

Vô-va

Xe tải
Các bác không nên bận tâm, mờ sáng hành quân mà ko có tiếng chó sủa thì rõ chán. Tập trung vào công việc thôi các bác.

24AnTrạch

Xe buýt
Thế mà các cụ vẫn đâm đầu vào làm cho Vin, sau đợt này các cụ né ra để các cty khác vào thầu nhé
À chắc tưởng ngon ăn đấy mà, ai ngờ khi thi công vẫn làm theo cái lối cũ ko theo đúng yêu cầu của chủ đầu tư đưa ra
thành ra bây h chạy theo nó để chỉnh sửa mới mệt, làm đúng đủ ngay từ đầu thì ko sao

Go on

Xe điện
Nghĩa là Vova mua vào Hàng người ta BỎ ĐI ???
Vậy mục đích thực sự của sự mua vào để làm gì ???
Còn làm gì nữa hả cụ, phân lô bán nền xây chung cư như cái nhà máy ô tô ở Hải Phòng ấy cụ. Lúc nào nó mở bán ở đấy cụ phím em cái nhé, em ôm mấy lô, em hứa sẽ có huê hồng cho cụ =))
Ng này "bỏ đi" ko có nghĩa nó là vô nghĩa với ng khác, nói như cụ thì làm gì có vụ mua bán doanh nghiệp bao giờ. Cái này ko còn phù hợp vs chiến lược kinh doanh của họ nhưng lại phù hợp vs chiến lược của Vin thì mua thôi.

Cường Ni

Xe hơi
À chắc tưởng ngon ăn đấy mà, ai ngờ khi thi công vẫn làm theo cái lối cũ ko theo đúng yêu cầu của chủ đầu tư đưa ra
thành ra bây h chạy theo nó để chỉnh sửa mới mệt, làm đúng đủ ngay từ đầu thì ko sao
Chuẩn ! cái này nhiều người khóc than trong này nhưng không hề nói nốt một nửa câu chuyện là do làm ẩu làm hỏng phải đền bị phạt hợp đồng , chậm thanh toán .

Phuluclo

Xe tăng
Cứ thế này thì nhiều gia đình mất Tết vì Vin :(
Lớn hơn thế nhiều lần là những gia đình mà do Vin từ nhiều năm nay đã có những cái tết đầm ấm, no đủ, sung túc.

Nghĩa là Vova mua vào Hàng người ta BỎ ĐI ???
Vậy mục đích thực sự của sự mua vào để làm gì ???
Thằng Vin này làm được cái đếk gì ngoài việc trá hình để chiếm đất làm BĐS =))

fadco

Xe container
Chuẩn ! cái này nhiều người khóc than trong này nhưng không hề nói nốt một nửa câu chuyện là do làm ẩu làm hỏng phải đền bị phạt hợp đồng , chậm thanh toán .
Vin có đội thanh btra được khoán chỉ tiêu, hàng tuần ko moi được lỗi của nhà thầu thì cắt lương thưởng vì làm thincoong kiểu gì cũng phải có lỗi, ko tìn được lỗi là có vấn đề:))))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vin có đội thanh btra được khoán chỉ tiêu, hàng tuần ko moi được lỗi của nhà thầu thì cắt lương thưởng vì làm thincoong kiểu gì cũng phải có lỗi, ko tìn được lỗi là có vấn đề:))))
Phạt an toàn là dễ nhất,
Nhưng món ý nhà thầu vẫn chịu được
Còn võ hồ sơ thì hiểm, dù cũng chẳng mới :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ làm đơn kiện. Cụ triển khai sớm rồi up thông tin cụ thể lên xem ntn.
Cụ cứ khí dại,
Như này, bọn em đã phải khấn đến cụ nội bọn nó hàng đêm rồi.
Chẳng cần phải kiện, đưa thông tin cụ thể lên trên này, khéo phải réo cả họ
Thế mỏi mồm lắm Cụ ạ.
Cụ thế mà gian :))

202

Xe container
Thế nào là ko làm chủ đc chế tạo máy bởi không coa luyện kim. Cái xe nó bao gồm rất rất nhiều thứ. Thành công và làm chủ khi bán đc nhiều và có lãi
Sản xuất ô tô mà không làm chủ được chế tạo máy với luyện kim thì làm chủ cái gì vậy cụ :D

202

Xe container
Không hề giống nhau cụ nhé, trc khi sản xuất ô tô, Huyndai nó đã là một nhà "Sản xuất" thực thụ ( xây dựng, chế tạo thiết bị, công nghiệp nặng vv) vs bề dày 21 năm theo "đúng nghĩa" từ này rồi ạ . Còn Vin ? đến giờ này họ cũng không phải công ty xây dựng nhé, tất cả công trình họ đều thuê làm hết .( Em sẽ không bàn tới quan điểm của các cụ sẽ nói : thì giờ cần gì làm, có tiền đi thuê là đc,,OK, miễn sao kiếm thóc nhiều là đc). Nhưng không phải tự nhiên mà ông chủ sáng lập Huyndai có nhấn mạnh trong cuốn hồi kí : "chúng tôi không phải là nhưng kẻ đi buôn, chúng tôi là ..." Chứng tỏ ông ấy không coi trọng đội đi buôn lắm đâu.
Ko có đội buôn thì sx có thành công được ko. Ai mạnh gì thì khen đó. Dù sao thì sx và kd là khác nhau sx có giá trị riêng tuy nhiên cứ thành công là đc

thanhlam171

Xe tăng
Làm chủ thiết kế, mẫu mã, thị trường, hậu mãi...
Iphone làm ra nhưng anh Apple có làm chủ được cái đếch gì trong sản xuất đâu, toàn đi thuê.
Cụ nhầm rồi. Nó có nhiều bằng sáng chế nhất trong các hãng sx đt di động đấy cụ?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thế anh ấy mua BQ tây ba nha giờ phá sản chưa các cụ?
Cụ HDHD. trước có cái link nào của BQ ấy nhỉ?

juve99

Xe cút kít
Sao người Úc không giữ lại mà bán đi vậy ???
Úc nghèo hơn Vin chăng ???
Kiểu như ctx - bí thư huyện về HN mua biệt thự phố cổ ấy, HN nghèo hơn Thanh Hoá - Lào Cai chăng ;;)

• Vodka
Reactions: SVC

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Làm chủ thiết kế, mẫu mã, thị trường, hậu mãi...
Iphone làm ra nhưng anh Apple có làm chủ được cái đếch gì trong sản xuất đâu, toàn đi thuê.
Cụ nói như trẻ con vậy. PHần hồn là IOS thì nó làm hết. Thiết kế, sáng tạo, chip cũng nó làm chứ ai?
:))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Dài hay ngắn thì đều phải ở điểm xuất phát, nhưng việc mạnh tay của Vin cho thấy họ có tiềm lực và có sự quyết tâm cụ ạ. Nhất là vn mình hiện tại thì đó cũng là 1 thông tin vui
Vươn ra biển lớn.

shiluo

Xe container
Em thấy OF có cái hay là nhiều cụ ngây ther và yêu đời 😘
Các cụ không thấy lạ khi cụ Vịt xanh lại khuấy cho Vin nổi lên sau một thời gian im ắng à? Lướt qua báo thì có mấy con ôtô điện của Vin vừa ra mắt 🤣
Ai là pro, ai là anti không đơn giản mà nhìn ra đâu. Hiệu ứng ngược không phải ai cũng đủ tinh tế để thực hiện mà không bị phô đâu.