[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

cocsku

Xe cút kít
Hình như là mua mảng kinh doanh tại Mỹ chứ ko mua đc cái công nghệ gì đâu

Sent from Redmi Note 5 via OTOFUN
Vụ mua bán này hơi giống vụ Lenovo mua mảng laptop của IBM ngày trước. Lúc đó IBM cũng muốn rút chân khỏi thị trường laptop rồi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có tý ảnh hiện trường thì post lên cho em hóng xem có việc như thế thật ko chứ em chả tin vì nếu thực sự có vụ đó thì các groups cư dân ở đó họ đã post lên để mọi người vào chém tưng bừng rồi!😀
Hỏi mấy ai chộp được hình quảng chường 2 đình ngày 2/9/1945 ???
Cụ thử kể tên được không ???

Tookies

Xe điện
Khó trả lời quá phải không ???
Dễ mà.
Nếu TA LÀ NGƯỜI TỬ TẾ :)
Nhờ sự tử tế của đám Anti, hôm nay lại có thêm lịch sản xuất của 3 mẫu xe ô tô điện.

Các anh anti quẩy mạnh lên nào =))

Em lại lượn đi kiếm tiền đổi xe mới thôi 😘

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ sự tử tế của đám Anti, hôm nay lại có thêm lịch sản xuất của 3 mẫu xe ô tô điện.

Các anh anti quẩy mạnh lên nào =))
Ô tô điện của Vinfast đang chạy ở đâu???
Cụ có thể cho cái ảnh, cờ líp hay cái link TỬ TẾ ???

Tookies

Xe điện
Ô tô điện của Vinfast đang chạy ở đâu???
Cụ có thể cho cái ảnh, cờ líp hay cái link TỬ TẾ ???
Người anti tử tế thì nên hỏi đám bạn gầm giường Vin mà Vịt hay khoe mẽ với Ofer ý, không thấy thì tự tìm nguồn tin chính xác hơn.

Có lớn mà chửa đủ khôn =))

Nguồn tin nó giống cái lỗ xạc Klara của chị bếp ý. Tin nó vẫn nằm ở đấy thôi, Vịt không thấy nhưng nó vẫn ở đó 🤣

Kurumasuki

Xe container
Năm nay khu nhà em (Vinhomes) vừa nhận được thông báo từ Vin là không tổ chức hội chợ xuân vì lí do Covid không được tập trung đông người trong khi vẫn tổ chức liên tục hội chợ thu phí thuê gian hàng ầm ầm ở ngay sát nội khu. Tuần trước cũng vừa có quyết định cho nghỉ việc, hạ chức, hạ lương hơn 500 chú hàm manager, chắc để dánh tiền thực hiện thương vụ này.
Em cũng thấy nhiều người nói về vụ 500 anh em bị toạch.
Thế thì đống 500 xe trả góp các loại bây giờ xử lý thế nào nhỉ?

Tookies

Xe điện
Bán phá giá chơi. Mềnh tin là đủ 500 con bị ép mua 🤣

Chuotluoi

Xe tải
Tuyệt vời, chúc mừng Vingroup

DN VN ngày càng lớn mạnh và bắt đầu tham gia các thương vụ mua bán sát nhập toàn cầu, học chính xác những bước đi mang lại sự thành công cho TQ ngày nay, hi vọng ko những Vin mà còn nhiều DN VN khác thâu tóm các mảng công nghệ về cho VN, bước đi tắt và nhanh của Vin từ VF, Vsmart đang tạo nên thành công bước đầu với sp xe hơi và đt VN
Nhưng bác sai ở điểm mấu chốt, TQ nó có tiền tươi thóc thật, Vin là tiền mồm. Cái đấy nó mới quyết định thằng mua hay thằng bán là chủ cuộc chơi bác ạ.

Chuotluoi

Xe tải
như em đã từng kinh doanh thì bài ép đối tác ra bã, tức vắt cổ chày ra nc là luôn để họ đói vốn, cái khó ló cái khôn, họ sẽ nghĩ cách tối ưu
ko có áp lực ko có kim cương, mất 1-2 cái tết mà đổi đc tư duy thì nó bằng 10 cái ấy chứ. than nhiều ko ra cơm với tết đâu
Cái này là khốn nạn chứ hay ho gì. Trừ khi cả làng cùng đói thì còn thông cảm được, chứ thằng mua mà tiền như núi mà vẫn cười phe phé nhìn thằng bán chết đói thì e nói thật là e khinh. Làm gì cũng phải có tý tử tế dính vào thì nó mới bền được ạ, nhất là cái khó nó bó cái khôn trong thời buổi kim tiền bây giờ, là DN thì cũng chỉ nằm trong chuỗi cung ứng mà thôi, chứ không phải điểm đầu điểm cuối, mà đã là mắt xích của chuỗi cung ứng, mình lại chặt đi mắt xích trước mình thì thằng sau mình cũng sẽ sẵn sàng chặt mình thôi.

Toilaai08

Xe tăng

Cụ SVC vừa nhắc là có ngay 3 con xe điện liền, kinh thật.
E đồ rằng cụ ấy anti không đơn giản đâu.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hết thì chả hết.
Có chăng là con nợ của mấy mươi cái bank Tàu.
Mà cũng chả sao Cả. Buôn là phải có nợ :D
Vay được bank tàu hả cụ? Bên tàu kinh doanh kém quá hay sao mà nó phải sang mình cho vay.

tuyenmthn

Xe buýt
Vậy công nghệ bán dẫn vi xử lí với cái hệ điều hành thì thằng nào làm vậy cụ :D
Chắc cụ kia ít quan tâm công nghệ nên cụ ấy không biết:
IOS do AP làm ra và độc quyền luôn.
Từ chíp A6 trở đi hoàn toàn Apple thiết kế(cả CPU và GPU), thuê Sam, TSMC gia công thôi. Chip A ngoài AP làm, có ai làm được đâu, hiệu suất nó luôn đi trước các Chip cùng loại do hãng khác làm đến 2 năm.
Riêng công nghệ bán dẫn thì AP họ không sở hữu, tuy nhiên mấy anh Sam hay TSMC còn tranh nhau suất gia công cho AP.
Vì vậy Cụ trên nói AP họ làm chủ cũng không sai. Nắm giữ được công nghệ và đi thuê gia công, em thấy đang là xu thế của các hãng lớn.
Ngay như ông Sony, ngoài màn Oled đắt tiền do chính ông Sony làm, các loại màn LCD và Oled giá rẻ, ông toàn mua từ Samsung, LG, Chime, AUO thôi, tuy nhiên việc cân chỉnh màu cho các tấm nền đi mua lại do ông Sony làm, nên tại sao màu sắc tivi SONY nó lại vượt trội đến như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

xeitbanh

Xe tải
Thông báo ngày 12/01/21, số lượng là 552 người (từ phó GĐ XD, giám đốc khối, trưởng bộ phận...đến chuyên viên), mức độ từ sa thải - cảnh cáo - cách chức - hạ lương - trừ thưởng. Em có thông báo và danh sách cụ thể cụ ah.

coolpix8700

Xe ngựa
Vay được bank tàu hả cụ? Bên tàu kinh doanh kém quá hay sao mà nó phải sang mình cho vay.
Nhật bổn, hàn quốc, rồi cả tụi tây Âu mũi lõ cũng đều kinh doanh kém bác ạh,
Chắc nếu chúng kinh doanh giỏi thì VN mình không nợ nhiều như bây giờ được!