[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em không cùng quan điểm với bác.
Hợp đồng được phát cho các bên nghiền ngẫm chán rồi mới ký.
Việc nhà thầu không đọc kỹ, thích hiểu theo kiểu thông lệ để rồi bị thiệt là lỗi của nhà thầu.
Vin nó có dí súng bắt bác ký đâu.
Em làm nhiều dự án. Dự án VN HĐ chắc tầm chục trang. Chứ Dự án với Tây thì nó là 1 quyển.
Săm soi thế mà đôi khi vẫn bị hớ trong điều khoản. Lúc đó chỉ tự trách mình chứ chửi ai.
Ý của em cả mấy post trong topic này là hãy xem xét, đánh giá cho thật thật kỹ bởi người có trình độ, năng lực trước khi xác định ký hợp đồng với Vin thôi cụ ạ.

Chuyên nghiệp, thực tâm/lưu manh nó là yếu tố khác nhau.

Bản Lĩnh

Đi bộ
Hình như là mua mảng kinh doanh tại Mỹ chứ ko mua đc cái công nghệ gì đâu

Sent from Redmi Note 5 via OTOFUN

vnvodoi

Xì hơi lốp
Công tâm mà nói thì không phải cái gì Vin nó cũng dở. Theo để ý của em thì thằng Vin những cái quy mô nó làm khá tốt vì nó có nhiều lợi thế (tính cả chiêu trò mang tính tiêu cực, nếu có). Nhưng khi đi vào chi tiết hay chuyên sâu thì nhiều cái nó rất dở (cái này không biết nó có dã tâm hay lớn quá và nhanh quá nó không kiểm soát được, đôi khi có những cái vẫn phải cần thời gian các cụ nhể).
Riêng vụ lằng nhằng tiền bạc thì em công nhận bọn này nó bẩn. À mà cụ là nhà thầu bị nó hành thì vẫn có tí logic của đời:)). Em là khách hàng của nó, là người trả tiền cho nó mà còn bị nó gây khó dễ và bùng tiền kiểu không thừa nhận:(.
Cũng chỉ là chuyện sửa shop house và tiền cọc thôi, Thiết kế phê duyệt đầy đủ abc... In ấn email các kiểu. Nhưng khi làm thì mỗi ngày nó đẻ ra 1 quy định, người thay liên tục nên động cái lại phải tỏ tình từ đầu với thằng mới... Vụ này hơi dài và lằng nhằng đến nay gần 3 năm chứ không phải 1 vài ngày. Vẫn cái bài mỗi tháng 1 thằng, mỗi thằng nói 1 kiểu không biết đường nào mà lần. Email chính tông cty nó thì không có tên ai mà chỉ tên chung nên khi mail không đứa nào nhận là nó viết cái mail ý. Đội shop hàng xóm cứ bảo Vova chắc nó không chỉ đạo làm bẩn thế đâu....bla bla NV bên dưới dở trò để đòi ăn đút lót thôi... nhưng chả lẽ Vova ngu thế cho NV quèn qua mặt? Nói tóm lại là rất hãm, bẩn tưởi.
Nhưng có DA chung cư của nó em thấy có cơ hội vẫn múc và đẩy làm tí, cũng chẳng phải tâm lý ơn hụê gì chúng nó.
Em đang cảm nhận cá nhân (hoàn toán cá nhân thôi nhé) là Vin nó đang chơi bài nới lỏng ở mảng nội thất để vợt 1 thế hệ nhà thầu mới khát việc và có thể nó sẽ chiếm dụng được 1 lượng vốn khá khá của thế hệ nhà thầu mới này. Nếu chơi với nhà thầu cũ, tinh xảo, kinh nghiệm và thành thạo ở mảng giấy tờ thì không lợi dụng tài chính được nữa. Em có cảm nhận đấy khi nhìn thấy toàn bộ cửa, sàn gỗ, tủ áo và tủ bếp có sẵn khi bàn giao căn hộ:D
Các cụ còn biết về nội thất, xây dựng . Đây em chả biết gì, đồ điện đường ống trong nhà sửa cũng toàn gọi thợ khoán làm hết nên đang lăn tăn chi phí đội lên cao quá !
À em nhắm mua chung cư thôi, chưa đủ tiền mua liền kề Vin !

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ còn biết về nội thất, xây dựng . Đây em chả biết gì, đồ điện đường ống trong nhà sửa cũng toàn gọi thợ khoán làm hết nên đang lăn tăn chi phí đội lên cao quá !
À em nhắm mua chung cư thôi, chưa đủ tiền mua liền kề Vin !
Nói đến chung cư :D
Em ngồi uống rượu nhà ku em dưới Park Hill. Mảng phào chỉ ngấm nước từ tầng trên rơi cái rầm cách 1 với tay.
Té ra mình vẫn còn may :D:D:D

haivanphe

Xe container
Năm nay khu nhà em (Vinhomes) vừa nhận được thông báo từ Vin là không tổ chức hội chợ xuân vì lí do Covid không được tập trung đông người trong khi vẫn tổ chức liên tục hội chợ thu phí thuê gian hàng ầm ầm ở ngay sát nội khu. Tuần trước cũng vừa có quyết định cho nghỉ việc, hạ chức, hạ lương hơn 500 chú hàm manager, chắc để dánh tiền thực hiện thương vụ này.

vnvodoi

Xì hơi lốp
Em ngồi uống rượu nhà ku em dưới Park Hill. Mảng phào chỉ ngấm nước từ tầng trên rơi cái rầm cách 1 với tay.
Trong số những cái dở thì chọn cái đỡ dở nhất thôi cụ ạ.

Nói vậy chứ em cũng chưa chắc chốt nhà Vin.

Quả Tạ

Xe hơi
Tình hình khó khăn chung của các DN trong năm vừa qua rồi cụ, cũng vì Covid nên mọi thứ càng khó khăn hơn, mấy mảng kiếm tốt của Vin như du lịch, nghỉ dưỡng, BĐS..thì năm vừa rồi đói , mảng xe hơi cũng vậy, xe tồn kho nhiều, bán giảm giá, khuyến mãi, công nhân thì bị cắt giảm nghỉ việc...mong năm nay dịch bệnh đc khống chế để mọi hoạt động sx, kd được ổn định trở lại chứ tình hình như hiện nay thì cũng căng
xe tồn kho thật à cụ, hay cụ nói kiểu chừng chừng vậy? thế mà em cọc xe còi của Vin trước tết hơn 2 tháng mà giờ chưa biết nhận được xe trước trết hay không đây, đáng nhẽ tồn thì có khách đặt là giao liền trong tháng chứ nhỉ

tieudaovnt

Xe tăng
xe tồn kho thật à cụ, hay cụ nói kiểu chừng chừng vậy? thế mà em cọc xe còi của Vin trước tết hơn 2 tháng mà giờ chưa biết nhận được xe trước trết hay không đây, đáng nhẽ tồn thì có khách đặt là giao liền trong tháng chứ nhỉ
Thằng em em đặt fadil mà đl bảo có thể phải đến tháng 4 mới có xe giao, có cọc 5 tr nó giữ slot lấy trước, chả có lẽ bán tốt thế cơ ạ.

Han Riverside

Xe buýt
Vin nó éo thèm cụ khâm phục hay ko, vì nó ko quan tâm đến sự hài lòng của cá nhân như cụ. Nó có chiến lược phát triển, còn với Vin, luyện kim ko phải là mối quan tâm.
Lúc nào cũng luyện kim với luyện kim
Sản xuất ô tô mà không làm chủ được chế tạo máy với luyện kim thì làm chủ cái gì vậy cụ :D

Dh639010

Xe tải
Cụ có tý ảnh hiện trường thì post lên cho em hóng xem có việc như thế thật ko chứ em chả tin vì nếu thực sự có vụ đó thì các groups cư dân ở đó họ đã post lên để mọi người vào chém tưng bừng rồi!😀

congchi

Xe điện
Sản xuất ô tô mà không làm chủ được chế tạo máy với luyện kim thì làm chủ cái gì vậy cụ :D
Làm chủ thiết kế, mẫu mã, thị trường, hậu mãi...
Iphone làm ra nhưng anh Apple có làm chủ được cái đếch gì trong sản xuất đâu, toàn đi thuê.

Minh Châu store

Xe tải
Có thằng ku em thầu phụ bên mình, cũng làm cho VOP mảng thông gió, bảo gần năm nay chưa lấy được tiền
cũng chỉ động viên Vin nó mạnh chắc củ hành, chả chậm chứ ko bị bùng như Flc

Phỗng new

Xe điện
Công ty của cụ đã làm với Vingroup chưa?
Em đánh giá làm việc chuyên nghiệp không phải là lưu manh.
Làm việc với Tây, lơ tơ mơ là ăn phạt hợp đồng ngay. Tất cả mọi việc họ đều ghi chép đầy đủ, hỗ trợ hết mình. Các bố non tay nhà mình tưởng nó support là ngon. Đến khi quyết toán nó tống cho một đống backcharge với phạt LD vỡ mồm.
Hợp đồng săm soi từng chữ, cãi nhau cả mấy tháng chưa ký xong. Ký xong cứ thế mà triển, muốn thay đổi gì lại phải làm phụ lục, lại cãi nhau tiếp mấy tháng.
Người Việt tâm lý Hợp đồng cho có lệ, đến khi có việc tranh chấp thì thiệt thân, chưởi khắp nơi, trừ chưởi chính mình.

TSTA

Xe container
Làm chủ thiết kế, mẫu mã, thị trường, hậu mãi...
Iphone làm ra nhưng anh Apple có làm chủ được cái đếch gì trong sản xuất đâu, toàn đi thuê.
Apple có làm chủ đấy, ko làm chủ máy móc thôi cụ. Nhưng bây giờ bảo làm sx phải làm chủ công nghệ thì là lý do kéo nhau xuống thôi.
Vấn đề là gì: chúng ta, Ng Việt với nhau, trình chỉ có vậy, muốn làm ô tô phải như nào. Tìm cách tận dụng bọn khác làm rồi mình làm chủ cách điều hành, cách thuê bọn nó thôi.
Toàn dân trình còi, làm chủ đc cái gì về công nghệ lõi đâu mà đi bắt bẻ nhau. Đấy là cách thoát nghèo thoát khó duy nhất.
Trừ khi ng Việt đầy lõi, nhưng ko tin đi tin thằng khác thì toàn dân vào chửi sấp mặt cho chết.

muadem

Xe cút kít
Thâu tóm thì ai thâu em cũng chả ngại, mỗi cái là đừng đổi tên vì nhà em dùng nhiều đồ LG quá :P

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
May mà Vin làm BĐS, ko có để anh Hud, Vinaconex, Hadico, Mường Thanh,.. phá tan tành các đô thị VN. Nhờ Vin mà diện mạo đô thị thay đổi, người dân được hưởng dịch vụ chất lượng cao.
E thấy như nhau thôi cụ. Có Hansinco có tâm về an sinh xh nhất nhưng ko lớn dc. Mà ko thể quá nhiều tiêu chí.

Go on

Xe điện