[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

uây tầu

Xe tải
Việc phải xin bao nhiêu chữ ký để hoàn thiện hồ sơ thanh toán nó có trong HĐ.
Thi công tới đâu, giám sát phải ký tới đó. Bác không ký, giờ hoàn thiện hồ sơ thanh toán không được thì đi chưởi CĐT.
Vin không biết nó ăn trúng cái gì, mà hội chống Vin càng chống thì nó càng khỏe.
Em hỏi thật, hình như cụ chả biết gì về làm B trong xây dựng?

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]

Canphaidinh01

Xe tăng
Việc phải xin bao nhiêu chữ ký để hoàn thiện hồ sơ thanh toán nó có trong HĐ.
Thi công tới đâu, giám sát phải ký tới đó. Bác không ký, giờ hoàn thiện hồ sơ thanh toán không được thì đi chưởi CĐT.
Vin không biết nó ăn trúng cái gì, mà hội chống Vin càng chống thì nó càng khỏe.

Cái nài cụ nói nó không có đúng trong đk VN.

Hội chống Vin hay chống ai thì iem ko biết nên không bàn. Hehe.

Keep

Xe điện

victory_1980

Xe điện
Vin nhiều tiền thế mà còn ít công nợ éo thanh toán cho bên em đi, biết lấy gì ra mà ăn Tết đây.
Đợt này các ngài còn đuổi cả đống giám sát, bao hồ sơ dự án ký tá dang dở sau này bọn em biết tìm ai mà hoàn thiện :(
Chắc là làm ăn láo nháo nó đá đít chứ gì.

Canphaidinh01

Xe tăng
Theo như bác viết, thì bác là supplier, bán hàng cho Vin.
Và nếu bác vẫn chấp nhận đi xin đủ các chữ ký như trên để được thanh toán thì em thành thật khuyên bác nên rút, để hội chuyên nghiệp hơn nó làm.
Còn bác vẫn làm, chứng tỏ quyền lợi Vin cho bác nhiều hơn cái thứ linh tinh bác kể.
Bọn em thi công, hàng về thì dừng hết cẩu kéo trên công trường để ưu tiến xuống hàng. Xuống không kịp supplier nó backcharge tiền lưu thiết bị cho móm mỏ. Hàng vừa xuống là mai nổ hóa đơn thanh toán ngay. Và tất cả đều có trong Hợp đồng.
Iem đặt vấn đề:
- Của cụ là loại ít cạnh tranh.
- Đội hình bên cụ là hàng khủng.

Xuất phát điểm khác nhau nên không chém giống nhau nổi.

victory_1980

Xe điện
Khi nào Vin mua đc công nghệ chế tạo máy hay công nghệ luyện kim thì em mới khâm phục được :D
Vin nó éo thèm cụ khâm phục hay ko, vì nó ko quan tâm đến sự hài lòng của cá nhân như cụ. Nó có chiến lược phát triển, còn với Vin, luyện kim ko phải là mối quan tâm.
Lúc nào cũng luyện kim với luyện kim

Canphaidinh01

Xe tăng
như em đã từng kinh doanh thì bài ép đối tác ra bã, tức vắt cổ chày ra nc là luôn để họ đói vốn, cái khó ló cái khôn, họ sẽ nghĩ cách tối ưu
ko có áp lực ko có kim cương, mất 1-2 cái tết mà đổi đc tư duy thì nó bằng 10 cái ấy chứ. than nhiều ko ra cơm với tết đâu
Cái này hay, iem thích. Dưng mà iem oé thích bị chậm xiền.

Các a thử iem cũng vừa vừa thôi. Hehe.

victory_1980

Xe điện
Cứ vươn ra khỏi BĐS ủng hộ 2 tay 👍
May mà Vin làm BĐS, ko có để anh Hud, Vinaconex, Hadico, Mường Thanh,.. phá tan tành các đô thị VN. Nhờ Vin mà diện mạo đô thị thay đổi, người dân được hưởng dịch vụ chất lượng cao.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt lấy thông tin Vingroup có núi tiền ở đâu ra đấy, đã xem Báo cáo tài chính của họ chưa. Mấy cái tin PR vớ vẩn mà cũng tin được.

Hung Phuc

Xe điện
Vâng cụ, chỉ những nhà thầu làm trực tiếp với Vin mới hiểu hơn năm nay nó khó khăn thế nào :(
Tình hình khó khăn chung của các DN trong năm vừa qua rồi cụ, cũng vì Covid nên mọi thứ càng khó khăn hơn, mấy mảng kiếm tốt của Vin như du lịch, nghỉ dưỡng, BĐS..thì năm vừa rồi đói , mảng xe hơi cũng vậy, xe tồn kho nhiều, bán giảm giá, khuyến mãi, công nhân thì bị cắt giảm nghỉ việc...mong năm nay dịch bệnh đc khống chế để mọi hoạt động sx, kd được ổn định trở lại chứ tình hình như hiện nay thì cũng căng

G811

[Tịch thu bằng lái]
như em đã từng kinh doanh thì bài ép đối tác ra bã, tức vắt cổ chày ra nc là luôn để họ đói vốn, cái khó ló cái khôn, họ sẽ nghĩ cách tối ưu
ko có áp lực ko có kim cương, mất 1-2 cái tết mà đổi đc tư duy thì nó bằng 10 cái ấy chứ. than nhiều ko ra cơm với tết đâu
Kiểu kim cương đồng thành kim cương nhôm ấy hả bác.:))

Nó thể hiện sự ngu dốt của thằng đối tác thôi, nếu không có sự bàn bạc & rõ ràng phương án từ đầu. Khôn nhà dưng mua bán với Tây thì nó lại khác, có khi lạy nó để nó cấp hàng. :))

Khách hàng bọn em cũng muốn ép nhà sx ra bã cmnl đấy, chứ đếu ai muốn cầm cái viên kim cương nhôm, hay cái gì mãnh liệt mà cửa nó cọt kẹt chẳng hạn. =))

coolpix8700

Xe ngựa
Hình như ở tây bán nhà cũng thâu tóm được nên người tây bán nhà giờ chỉ dùng mỗi vanh xờ mát!
Nhiều người mang suy nghĩ của chim sẻ mà không hiểu đại bàng có gẫy hết cánh vẫn nhìn rất xa, đâu như mấy con chim sẻ chỉ thấy mỗi mấy hạt thóc trước mắt.
Nghe đâu Táo đang run khi nghe tin này.
Giống như mấy cái a tô thôi, Opel ở Đức làm lỗ nhiều hơn lãi đâu phải là đích ngắm, đối thủ phải là mẹc hay bỉm mới sờ đến châu Âu!

Chỉnh sửa cuối:

Phuluclo

Xe tăng
Sao người Úc không giữ lại mà bán đi vậy ???
Úc nghèo hơn Vin chăng ???
Thằng Vin làm được cái đếk gì đâu. Đây là dự án BĐS trá hình của nó, loanh quanh nó lại xây mấy cái trung cư , biệt thự nghỉ dưỡng vào đây cho xem. Một ofer kỳ cựu cho biết.

cocsku

Xe cút kít
Khi nào Vin mua đc công nghệ chế tạo máy hay công nghệ luyện kim thì em mới khâm phục được :D
Bọn Lockheed Martin và Dassault đang lao đao rồi, cụ V định mua, nhưng thấy HP chưa luyện được kim mầu các cụ of ta chê nên thôi.

BNN

Xe buýt
Bác vẫn đang chịu lỗ mỗi xe bán ra thị trường, giờ bán càng nhiều thì Bác càng lỗ à, thế thì chết.
Cái này bác lại nghĩ sai rồi. Nếu tăng sản lượng thì chi phí cố định trên 1 xe giảm xuống, mức lỗ mỗi xe sẽ giảm. E là dân kế toán nhé.