[Funland] Vin có thể thâu tóm LG tại Mỹ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy nhiều người nói về vụ 500 anh em bị toạch.
Thế thì đống 500 xe trả góp các loại bây giờ xử lý thế nào nhỉ?
Cụ có thể hỏi trực tiếp anh PN Vượng hay hỏi thông qua 1 số đại diện của anh í ở đây :D

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cái này là khốn nạn chứ hay ho gì. Trừ khi cả làng cùng đói thì còn thông cảm được, chứ thằng mua mà tiền như núi mà vẫn cười phe phé nhìn thằng bán chết đói thì e nói thật là e khinh. Làm gì cũng phải có tý tử tế dính vào thì nó mới bền được ạ, nhất là cái khó nó bó cái khôn trong thời buổi kim tiền bây giờ, là DN thì cũng chỉ nằm trong chuỗi cung ứng mà thôi, chứ không phải điểm đầu điểm cuối, mà đã là mắt xích của chuỗi cung ứng, mình lại chặt đi mắt xích trước mình thì thằng sau mình cũng sẽ sẵn sàng chặt mình thôi.
Em đồng ý với cụ ạ.
Thiết nghĩ, em trên vai vế của 1 người quản lý sản xuất, mà ép công nhân ra bã, quịt lương, quịt bảo hiểm... của công nhân, sau đó tuyên bố :"Anh làm thế cũng là để dạy mọi người một bài học cho khôn thôi, để sau này ra làm chỗ khác người ta không lừa được chúng mày !" thì dễ là răng môi mắt mũi em sẽ trộn thành 1 đống khó phân biệt lắm.
Làm ăn thất đức, tận thu trục lợi thì cứ dõng dạc mà nhận cho nhanh, vòng vo lươn khươn làm gì, thời buổi này éo ai tin đâu.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhật bổn, hàn quốc, rồi cả tụi tây Âu mũi lõ cũng đều kinh doanh kém bác ạh,
Chắc nếu chúng kinh doanh giỏi thì VN mình không nợ nhiều như bây giờ được!
Cụ thừa hiểu là những thằng cỡ như Vin bên Tàu nó vô vàn, mà triển vọng phát triển của bọn như thế bên tàu nó còn hơn Vin nhiều, bọn Bank bên đó chẳng dư tiền mà mạo hiểm cho Vin vay tiền.. Còn bọn Âu Mỹ, Sing, Hongkong là những bọn chuyên nghiệp cho vay tài chính kiếm tiền, bên nó những thằng công nghiệp ngon xơi nó cũng no vốn rồi, chúng mới đổ tiền vào các thị trường mới nổi để kiếm. Bọn tàu nó có đổ tiền thì nó đổ vào những thằng như Luxshare sang đây làm ăn chứ hơi đâu nó đổ tiền vào Vin để mất công đi đòi.

Toilaai08

Xe tăng
Cụ thừa hiểu là những thằng cỡ như Vin bên Tàu nó vô vàn, mà triển vọng phát triển của bọn như thế bên tàu nó còn hơn Vin nhiều, bọn Bank bên đó chẳng dư tiền mà mạo hiểm cho Vin vay tiền.. Còn bọn Âu Mỹ, Sing, Hongkong là những bọn chuyên nghiệp cho vay tài chính kiếm tiền, bên nó những thằng công nghiệp ngon xơi nó cũng no vốn rồi, chúng mới đổ tiền vào các thị trường mới nổi để kiếm. Bọn tàu nó có đổ tiền thì nó đổ vào những thằng như Luxshare sang đây làm ăn chứ hơi đâu nó đổ tiền vào Vin để mất công đi đòi.
Lãi suất thấp thì có người vay là bọn nó mừng hết lớn rồi, không thì chỉ có nước đem tiền đi bơm thổi chứng, bitcoin.....

Cụ không thấy bong bóng tài sản khắp nơi ah

TSTA

Xe container
Em đồng ý với cụ ạ.
Thiết nghĩ, em trên vai vế của 1 người quản lý sản xuất, mà ép công nhân ra bã, quịt lương, quịt bảo hiểm... của công nhân, sau đó tuyên bố :"Anh làm thế cũng là để dạy mọi người một bài học cho khôn thôi, để sau này ra làm chỗ khác người ta không lừa được chúng mày !" thì dễ là răng môi mắt mũi em sẽ trộn thành 1 đống khó phân biệt lắm.
Làm ăn thất đức, tận thu trục lợi thì cứ dõng dạc mà nhận cho nhanh, vòng vo lươn khươn làm gì, thời buổi này éo ai tin đâu.
Em ủng hộ làm đơn kiện. Cụ triển khai sớm rồi up thông tin cụ thể lên xem ntn.

Dh639010

Xe tải
Hỏi mấy ai chộp được hình quảng chường 2 đình ngày 2/9/1945 ???
Cụ thử kể tên được không ???
Em chả biết có ai chụp đc ảnh 2/9 như cụ nói hay ko nhưng bình thường nếu trong group cư dân mà nhà nào có vấn đề như cụ nói thì chỉ phút mốt là tràn ngập hình ảnh để mọi người vào chia sẻ, bóc phốt loạn xì ngầu lên luôn!
À, nếu em mà là cụ vốn đang ghét Vin từ A-Z thì chả thèm đến khu Park Hill làm gì cho ức chế cái thằng người, uống riệu mất ngon!😀

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết có ai chụp đc ảnh 2/9 như cụ nói hay ko nhưng bình thường nếu trong group cư dân mà nhà nào có vấn đề như cụ nói thì chỉ phút mốt là tràn ngập hình ảnh để mọi người vào chia sẻ, bóc phốt loạn xì ngầu lên luôn!
À, nếu em mà là cụ vốn đang ghét Vin từ A-Z thì chả thèm đến khu Park Hill làm gì cho ức chế cái thằng người, uống riệu mất ngon!😀
Ơ Vin tốt chứ.
Không tốt thời ai mua nhà, ai chữa bệnh, ai cho con đi học, ai mua xe ...
Thôi em nhường phần tốt ấy cho thiên hạ :D
Em nhận phần thiệt cũng không sao Cả :D

coolpix8700

Xe ngựa
Nó vô vàn, nhưng người tầu vẫn đem rất nhiều tiền sang châu Phi (ngoài ĐNA và nam Mỹ)!
Họ mang sang với mục đích rất rõ ràng, ai ai cũng biết, chỉ những người cố làm con đà điểu giấu đầu trong cát mới không thôi!

MrVova_69

Xe máy
Vào hóng các cụ tâm sự đòi nợ cuối năm :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vin nó éo thèm cụ khâm phục hay ko, vì nó ko quan tâm đến sự hài lòng của cá nhân như cụ. Nó có chiến lược phát triển, còn với Vin, luyện kim ko phải là mối quan tâm.
Lúc nào cũng luyện kim với luyện kim
E công nhận, trên of có bọn ngáo luyện kim cụ nhỉ=))

202

Xe container
Cụ đang nói ứng xử củ Vin với bên nhà thausfnhay ứng xử của Vin với bên em? Em là chủ nhà và công việc em nắm rất rõ ràng, cá hạng mục ngoài trời Vin mới có quyền kiểm soát và nó có bản vẽ thể hiện đầy đủ...
Nếu cụ đang nói đến vẫn đề HĐ của nhà thầu với Vin em không quan tâm. Nhưng nếu cụ nói đêm tình huống của em thì cụ hơi ngây thơ khi nghĩ thằng Vin cái gì cũng bờ pro đấy.
À còn email nó có tên cụ ạ: info@vinhomes.vn nếu cụ có dịp làm việc kiểu này cụ sẽ có trải nghiệm. Còn lý thuyết bàn giấy thì nghe hay rồi.
Bạn em có hợp đồng làm cỏ nhân tạo với Vin. Đọc hợp đồng dài quá nên không nhận

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em có hợp đồng làm cỏ nhân tạo với Vin. Đọc hợp đồng dài quá nên không nhận
Nếu có đủ việc làm ở chỗ khác rồi thì không nên làm với Vin, biên độ lợi nhuận thấp, lắm điều kiện loằng ngoằng.

fadco

Xe container
Theo như bác viết, thì bác là supplier, bán hàng cho Vin.
Và nếu bác vẫn chấp nhận đi xin đủ các chữ ký như trên để được thanh toán thì em thành thật khuyên bác nên rút, để hội chuyên nghiệp hơn nó làm.
Còn bác vẫn làm, chứng tỏ quyền lợi Vin cho bác nhiều hơn cái thứ linh tinh bác kể.
Bọn em thi công, hàng về thì dừng hết cẩu kéo trên công trường để ưu tiến xuống hàng. Xuống không kịp supplier nó backcharge tiền lưu thiết bị cho móm mỏ. Hàng vừa xuống là mai nổ hóa đơn thanh toán ngay. Và tất cả đều có trong Hợp đồng.
Cụ đang kể chuyện cổ tích à:))))

Cường Ni

Xe hơi
Cái này báo Hàn đăng , Vin nó không đăng mà thế nào lắm đứa tự nhục thế nhỉ ? mà cho hỏi mấy đứa tự nhục này có mấy cái bài khóc lóc với móc máy cái tên chủ sở hữu với doanh nghiệp ra thì chả có dẫn chứng cụ thể gì , nó nhảm quá mà không ông nào dọn rác .

fadco

Xe container
Gớm nhiều cụ thần tượng cách quản lí của Vin vãi, bản thân các key của Vin nhiều ông cài cắm quân xanh làm nhà thầu hoặc cắt phế 10% , anh V mặc dù cài cắm điều khoản cho ra tòa cả người đưa và nhận tiền nhưng vẫn bị cấp dưói nó cắt 10%:))))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vin nhiều tiền thế mà còn ít công nợ éo thanh toán cho bên em đi, biết lấy gì ra mà ăn Tết đây.
Đợt này các ngài còn đuổi cả đống giám sát, bao hồ sơ dự án ký tá dang dở sau này bọn em biết tìm ai mà hoàn thiện :(
Cụ mà ko hoàn thiện được hồ sơ thì còn tướt mới lấy được tiền của Vin