[Funland] Viết về em

Bang lang

Xe điện
Tuy ko có khái niệm nhớ thương người yêu cũ, nhưng em thấy phần Mashup khá hay, tặng các cụ mợ nào đang còn thổn thức với những mối tình đã qua.

dheIa

Xe điện
Em vào ủn thớt, ủng hộ bác chủ và các bác nặng tình nhé... @};-🍀🌹

Trời làm mưa mãi (Lala Trần)

Bản gốc tiếng Nhật (Ribaibaru - Mayumi Itsuwa)

Xe nội lước

Xe container
Chia sẻ với cụ chủ thớt
Em cũng có một mối tình thời sinh viên.
Thi thoảng nhớ về, em lại rưng rưng nước mắt. Em vẫn muốn biết giờ hai bác như thế nào, bà còn sống khỏe không... nhưng ai cũng có gia đình riêng rồi, nhớ xong để đó thôi. Ngày xưa có lần cãi nhau, em từng nói "bỏ anh em không tiếc, em chỉ tiếc gia đình anh" =((
Sau này, va vấp cuộc sống, em mới nhận ra người đó từng hết lòng vì mình, lo lắng tương lai của mình gắn liền với họ... Có lẽ bọn em vô duyên.
Đó là mối tình đầu, nụ hôn đầu, người đàn ông đầu tiên của em... Mà lại tan vỡ, để em đau đáu mất bao lâu. Dù rằng em đã ngẩng cao đầu bước tiếp, không níu kéo, không ăn vạ, không hờn trách....
Có lẽ các cụ dạy đúng: trai thương vợ cũ, gái nhớ tình xưa...
Khi mình kém hạnh phúc, mình lại càng hay nhớ về tình cũ hazzz!!!

P/s: khi đọc tiêu đề, trong tai em cứ văng vẳng câu hát "nhớ về em...

Nhớ về em
Trong những lúc cô đơn trở về
Nhớ về em
Nhớ ánh mắt môi cười thơ ngây
Nhớ về em
Trong tiếc nuối nhớ mong,
Trong chờ trở về chốn xa
Trọn cả suốt đời này
Ta vẫn thương nhớ về em "
Em chia tay 1 người vào mùa đông sắp tết . Không dám đối diện sau hôm ấy. Thời gian sau vẫn ng ta vẫn nt , vẫn hỏi vì sao. E ko giỏi nói dối nên ng ta cũng ko tin lời giải thích dối trá . Khi ấy cũng buồn lắm nhưng chưa đau. 5 năm sau em lấy vợ cũng chưa biết . Sau khi lv mới biết ng ta vẫn ko nhận lời ai . Cho tới khi em lấy vợ đc hơn năm họ mới lấy chồng . Hỏi lại ng quen biết đc chuyện thì mình mới ngấm đòn đau lòng . Khi ấy ng ta đã suýt quá lứa lỡ thì . Em đến cô chưa 22..em đi cô 23 và tới 29 mới lập gđ. Có đợt tưởng cô lấy chồng phương xa nhưng giờ đây mới biết cô ấy lấy chồng chỉ cách nhà em vài km..cách ngôi nhà cũ nhà em hồi cô đến 1km .
Nói chung là vô cùng ân hận.
Hơn 6 năm kể từ khi em rời đi cô ấy sống với mẹ. Chỉ 2 mẹ con trong căn nhà cũ kỹ nhỏ bé . Kể ra em cũng phũ phàng . Giờ nếu cuộc đời ko hp thì cũng là em xứng đáng phải nhận.
Em ko sành âm nhạc . Ko giỏi thơ văn gì nhưng cứ nghe 2 bài hát : Cỏ úa và Chờ đông là thấy buồn và mệt mỏi .
Trời cho em có cơ hội với nhiều ng có Ngôn Dung Hạnh nhưng em ngu dốt ko phân biệt đc đâu sỏi đâu vàng.
Khi cs vất vả em cũng quên đi ng cũ . Hễ có sóng gió chuyện xưa lại tràn về .

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Ngày xưa em rất thích bài này với bài "Không đề" của tác giả Thụy Kha

Đưa người yêu qua nhà người yêu cũ
Trong cơn mưa ban trưa
Thấy lòng mình tách thành hai nửa
Nửa ướt bây giờ, nửa ướt xa xưa...
Bài này em nhớ là chép thư tay tặng cô bạn gái hồi đại học năm 96-97 gì đấy!

Khem

Xe buýt
Đàn ông không yêu thì thôi, mang lòng yêu rồi thì sâu nặng thật. Chàng trai “đẹp hơn tài tử Hàn Quốc, làm chị nổi hết gai ốc khi gặp”, theo lời chị biên kịch em quen khi lần đầu chị gặp chàng, cũng làm cho nhiều cô gái khóc thầm. Không chịu lấy ai trong số họ, chỉ vì mối tình đầu sâu nặng.

Giờ đây, mỗi lần nghe bài Nỗi nhớ, nỗi nhớ đong đầy trong em/anh, chàng - với mái tóc sắp rụng hết vì nuôi một vợ già và bốn con nhỏ - kiểu gì cũng quay sang nhìn em, thốt lên một câu: Ngày xưa cái con mẹ này lấy của mình bao nhiêu nước mắt trong phòng karaoke, hihi.

Nếu em không trở thành “cái con mẹ này” của chàng, thì giờ chắc em cũng trở thành nỗi nhớ, giống như của cụ chủ thớt và cụ Xe nội lước , em nghĩ thế.

Kyson1

Xe điện
Có tý men là nhớ,. Mỗi khi em đi nhậu em cũng hay nhớ NYC. Nhớ lắm í... Em thường lẩm nhẩm trong lòng: Ngày xưa tôi chạy xe hơi uống bia ôm thì em bỏ tôi. Bây h tôi chạy xe ôm uống bia hơi, thử hỏi em có thấy tiếc hok?!

con dơi 141

Xe tăng
Em chia tay 1 người vào mùa đông sắp tết . Không dám đối diện sau hôm ấy. Thời gian sau vẫn ng ta vẫn nt , vẫn hỏi vì sao. E ko giỏi nói dối nên ng ta cũng ko tin lời giải thích dối trá . Khi ấy cũng buồn lắm nhưng chưa đau. 5 năm sau em lấy vợ cũng chưa biết . Sau khi lv mới biết ng ta vẫn ko nhận lời ai . Cho tới khi em lấy vợ đc hơn năm họ mới lấy chồng . Hỏi lại ng quen biết đc chuyện thì mình mới ngấm đòn đau lòng . Khi ấy ng ta đã suýt quá lứa lỡ thì . Em đến cô chưa 22..em đi cô 23 và tới 29 mới lập gđ. Có đợt tưởng cô lấy chồng phương xa nhưng giờ đây mới biết cô ấy lấy chồng chỉ cách nhà em vài km..cách ngôi nhà cũ nhà em hồi cô đến 1km .
Nói chung là vô cùng ân hận.
Hơn 6 năm kể từ khi em rời đi cô ấy sống với mẹ. Chỉ 2 mẹ con trong căn nhà cũ kỹ nhỏ bé . Kể ra em cũng phũ phàng . Giờ nếu cuộc đời ko hp thì cũng là em xứng đáng phải nhận.
Em ko sành âm nhạc . Ko giỏi thơ văn gì nhưng cứ nghe 2 bài hát : Cỏ úa và Chờ đông là thấy buồn và mệt mỏi .
Trời cho em có cơ hội với nhiều ng có Ngôn Dung Hạnh nhưng em ngu dốt ko phân biệt đc đâu sỏi đâu vàng.
Khi cs vất vả em cũng quên đi ng cũ . Hễ có sóng gió chuyện xưa lại tràn về .
Cụ ác thật. Đã chia tay thì nên để cô ấy hiểu để tìm bến mới. Và nhanh nhất là cụ lấy Vk thì cô ấy mới đc giải thoát. Với em thì khi người ấy lấy ck và anh ck cũng đàng hoàng là giải thoát day dứt trong lòng. 3 năm sau khi em lấy vợ thì cô ấy lấy ck. Suốt tg đó ko dám hỏi han gì dù biết cả, vì bọn em có rất nhiều bạn chung.

Trần Đoành.

Xe container
Ko dám hoài niệm về "người xưa" như chủ thread cụ ạ.
Tình đầu bao giờ cũng đẹp, nhưng đa phần khó có 1 kết cục kiểu "Happy End"
Gợi nhớ lại chỉ đem lại sự nuối tiếc......
Đã xa nhau vĩnh viễn rồi sao.....jpg
Điểu ơi, thú nhận mịa nó đi, rằng sự thật là con ngan già nó kiểm soát 98% thời gian cho tiến bộ, còn 2% là thời gian đi nặng, nhẹ với lau giày... Hẩng =)) =))=))

moly

Xe điện
Vào thớt này đọc một chút xao xuyến về mối tình đầu thời sinh viên, Thôi mong rằng hãy còn chút gì đó hoài niệm về nhau, về những kỷ niệm của thời yêu nhau nghèo khó và hãy sống tốt cuộc sống hiện tại

CCB

Xe tăng
Em có vài M.T.Đ nhưng em chỉ nhớ Hiếu Kiêng trong M.T.Đ thôi. Vì các M.T kia sau là bạn bè giao lưu nên chả cần nhớ nhung làm gì.

moly

Xe điện
Em có vài M.T.Đ nhưng em chỉ nhớ Hiếu Kiêng trong M.T.Đ thôi. Vì các M.T kia sau là bạn bè giao lưu nên chả cần nhớ nhung làm gì.
Em cũng thế, ra trường mỗi đứa mỗi nơi. thời xưa ko có gì liên lạc và rồi xa luôn. Đến giờ mặc dù cũng có bạn bè chung nhưng cũng bặt tin nhau. Còn lại chút hoài niệm , công việc bôn bề, cuộc sóng gia đình quên đi nhưng thỉnh thoảng có giây phút thế này lại chút hoài niệm

• Vodka
Reactions: CCB

Heliosii

Xe tải
Tình yêu là chủ đề muôn thuở cho thơ ca, em lại kính các cụ bài thơ Hai Sắc Hoa Tigôn đăng trên Tiểu thuyết thứ bảy (1937) của tác giả T.T.Kh

Hai Sắc Hoa Tigôn | T.T.Kh
Một mùa thu trước, mỗi hoàng hôn,
Nhặt cánh hoa rơi chẳng thấy buồn,
Nhuộm ánh nắng tà qua mái tóc,
Tôi chờ người đến với yêu đương.

Người ấy thường hay ngắm lạnh lùng
Dải đường xa vút bóng chiều phong,
Và phương trời thẳm mờ sương, cát,
Tay vít dây hoa trắng cạnh lòng.

Người ấy thường hay vuốt tóc tôi,
Thở dài trong lúc thấy tôi vui,
Bảo rằng: “Hoa, dáng như tim vỡ,
Anh sợ tình ta cũng vỡ thôi!”

Thuở đó nào tôi có hiểu gì
Cánh hoa tan tác của sinh ly,
Cho nên cười đáp: “Màu hoa trắng
Là chút lòng trong chẳng biến suy.”
*
Đâu biết lần đi một lỡ làng,
Dưới trời gian khổ chết yêu đương.
Người xa xăm quá! - Tôi buồn lắm
Trong một ngày vui pháo nhuộm đường...

Từ đó thu rồi thu lại thu,
Lòng tôi còn giá đến bao giờ?
Chồng tôi vẫn biết tôi thương nhớ
Người ấy cho nên vẫn hững hờ!

Tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời
Ái ân lạt lẽo của chồng tôi,
Mà từng thu chết, từng thu chết,
Vẫn giấu trong tâm bóng “một người”.
*
Buồn quá! hôm nay xem tiểu thuyết
Thấy ai cũng ví cánh hoa xưa
(Nhưng hồng) tựa trái tim tan vỡ
Và đỏ như màu máu thắm pha!

Tôi nhớ lời người đã bảo tôi
Một mùa thu trước rất xa xôi:
Đến nay tôi hiểu thì tôi đã,
Làm lỡ tình duyên cũ mất rồi!

Tôi sợ chiều thu phớt nắng mờ,
Chiều thu hoa đỏ rụng, chiều thu
Gió về lạnh lẽo, chân mây vắng,
Người ấy ngang sông đứng ngóng đò...

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng,
Trời ơi! người ấy có buồn không?
Có thầm nghĩ tới loài hoa... vỡ
Tựa trái tim, phai tựa máu hồng...?

love78

Xe tải
Cụ than thở làm gì, chịch free vợ thằng khác bao lâu thì có gì mà buồn. Tư duy ngược xíu cho đời nó tươi. :D:D:D

Còn việc Cụ mới nhận được tnhan thì càng hok nên nói chuyện lại theo hướng tình cảm. Việc duy nhất cụ nên nói với ngừi cũ là những chuyện vui. Đó là cách cụ tôn trọng hiện tại.
tư duy ngược của cụ làm nhiều ofer suy nghĩ quá =))