[Funland] Viết về em

Kiên Khùng

Xe điện
Đàn ông không yêu thì thôi, mang lòng yêu rồi thì sâu nặng thật. Chàng trai “đẹp hơn tài tử Hàn Quốc, làm chị nổi hết gai ốc khi gặp”, theo lời chị biên kịch em quen khi lần đầu chị gặp chàng, cũng làm cho nhiều cô gái khóc thầm. Không chịu lấy ai trong số họ, chỉ vì mối tình đầu sâu nặng.

Giờ đây, mỗi lần nghe bài Nỗi nhớ, nỗi nhớ đong đầy trong em/anh, chàng - với mái tóc sắp rụng hết vì nuôi một vợ già và bốn con nhỏ - kiểu gì cũng quay sang nhìn em, thốt lên một câu: Ngày xưa cái con mẹ này lấy của mình bao nhiêu nước mắt trong phòng karaoke, hihi.

Nếu em không trở thành “cái con mẹ này” của chàng, thì giờ chắc em cũng trở thành nỗi nhớ, giống như của cụ chủ thớt và cụ Xe nội lước , em nghĩ thế.
Ăn cơm không dọn bàn kêu bàn bẩn như "cái con mẹ này" thì ráng chịu chứ sao giờ mợ ơi.
Bonsai sáng nào cũng tỉa tưới mới đẹp. Gái phải vuốt má nựng cằm hôn môi người ta mới biết mình được yêu để mà rạng rỡ.
Chứ con mẹ nào chẳng giống con mẹ nào mợ nhỉ....😅

dheIa

Xe điện
Em chia tay 1 người vào mùa đông sắp Tết. Không dám đối diện sau hôm ấy. Thời gian sau vẫn ng ta vẫn nt, vẫn hỏi vì sao...

Hơn 6 năm kể từ khi em rời đi, cô ấy sống với mẹ. Chỉ 2 mẹ con trong căn nhà cũ kỹ nhỏ bé...
Vẫn biết đời có chứ Phận và Duyên.
Ko đi đc cùng nhau đến cuối, chưa chắc đã phải là điều tồi tệ. Nhưng đọc mà vẫn thấy xót xa cho "cô ấy" của cụ quá...

Cụ phũ với người ta vì chữ Nghèo phải ko...!!!

Các cụ cứ như thế, bảo sao con gái bây giờ chúng nó yêu như chuồn chuồn đạp nước. Vì nặng tình thì chỉ nhận đc hai chữ thiệt thòi...

Mong "cô ấy" của cụ đạp đc cụ ra khỏi ký ức.

CCB

Xe tăng
Sao anh còn tìm gặp em,
Khi không còn gì để nói.
Sao anh mỉm cười hiền lành,
Cho lòng em thêm bối rối.
Dạo chơi đâu đó đang đi
Chìm trong giấc mơ cám dỗ
Anh nắm tay em làm gì,
Khi không còn điều thổ lộ.
Ta xa nhau, vì sao?
Giờ còn mong gặp gỡ.
Gặp anh trong buổi xế chiều,
Lòng em vừa vui vừa giận.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Vẫn biết đời có chứ Phận và Duyên.
Ko đi đc cùng nhau đến cuối, chưa chắc đã phải là điều tồi tệ. Nhưng đọc mà vẫn thấy xót xa cho "cô ấy" của cụ quá...

Cụ phũ với người ta vì chữ Nghèo phải ko...!!!

Các cụ cứ như thế, bảo sao con gái bây giờ chúng nó yêu như chuồn chuồn đạp nước. Vì nặng tình thì chỉ nhận đc hai chữ thiệt thòi...

Mong "cô ấy" của cụ đạp đc cụ ra khỏi ký ức.
Không phải vì ng ta ng ta nghèo mà em đi và nhà cô nghèo theo cái kiểu gia đình công chức làm công ăn lương lại vừa trải qua biến cố . Lứa em ít ai đặt vật chất lên trên TC . Nhà em cũng chỉ đỡ hơn phần nào . Em mà lv vì thoát nghèo thì giờ em đã khá giả . Sau em lv nhà v xây nhà khi đó nợ như tổ đỉa giờ chẳng biết xong chưa .
. Nhưng em lv ko phải vì ty mà vì cho xong đi 1 việc mới chết cụ ạ.
Em ngu hiếu mù quáng mà bỏ đi . Cô ấy đoán ra hỏi em nhưng em chối .
Cũng mong là "đạp" đc ra cho bình yên cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Cụ ác thật. Đã chia tay thì nên để cô ấy hiểu để tìm bến mới. Và nhanh nhất là cụ lấy Vk thì cô ấy mới đc giải thoát. Với em thì khi người ấy lấy ck và anh ck cũng đàng hoàng là giải thoát day dứt trong lòng. 3 năm sau khi em lấy vợ thì cô ấy lấy ck. Suốt tg đó ko dám hỏi han gì dù biết cả, vì bọn em có rất nhiều bạn chung.
Em và ng ta ko có bạn chung. Em cũng dứt khoát đến phũ phàng chứ ko lằng nhằng. Em cũng ko nghĩ là nó nặng nề gì đối với ng ta . Chẳng qua chưa hợp ai thì ng ta chưa bước . Nhưng sau này em mới hiểu hóa ra ng ta ko vậy thì mọi sự đã muộn rồi.
Nhưng em đoán tới 8 90% . Với tính tình và ngoại hình , cô ấy lấy ai cũng dễ bình yên.

con dơi 141

Xe tăng
Em và ng ta ko có bạn chung. Em cũng dứt khoát đến phũ phàng chứ ko lằng nhằng. Em cũng ko nghĩ là nó nặng nề gì đối với ng ta . Chẳng qua chưa hợp ai thì ng ta chưa bước . Nhưng sau này em mới hiểu hóa ra ng ta ko vậy thì mọi sự đã muộn rồi.
Nhưng em đoán tới 8 90% . Với tính tình và ngoại hình , cô ấy lấy ai cũng dễ bình yên.
Thôi thì chuyện đã qua. Giờ thì chỉ mong gia đình người ấy êm ấm thôi cụ nhỉ.
Chữ tình chữ hiếu bàn đến cũng khó. May mà bố em mẹ em thì cái gì cũng ủng hộ. Khi em có tuổi thì mới thấy bố em cũng vì tình yêu mà hi sinh bao nhiêu dể đến với mẹ em. Bố em hi sinh cả gia đình, cả sự nghiệp để đến với mẹ.

Aug3

Xe máy
Em cũng có một mối tình để lại nhiều day dứt, mối tình đó không phải tình đầu vì tình đầu chính là ba của con em, nhưng đó sẽ là tình cuối vì em biết từ bây giờ về sau em sẽ không yêu ai khác nữa. Chúng em khác nhau nhiều điểm, rất nhiều, nhưng luôn tôn trọng nhau và không bao giờ tranh cãi. Sau khi quen em một thời gian, mặc dù (như anh ấy nói) không phải vì em mà anh ấy ly hôn, nhưng em biết việc quyết định rời bỏ gia đình sống cuộc sống độc lập, tự do tự tại, rời bỏ một mái nhà thật sự là cả một sự đánh đổi lớn. Chúng em vẫn bên nhau vừa như bạn, vừa như hơn cả một tình bạn, cho đến khi cả 2 dừng lại không nói với nhau câu nào. Em đã từng hỏi: anh có thấy nuối tiếc về khoảng thời gian bên em không? Anh trả lời một câu khiến em thực sự thấy yên lòng: tại thời điểm đó, trong hoàn cảnh đó, anh chọn và không hối tiếc.
Vậy đó, em vẫn một mình, chỉ khác là sau mối duyên ấy thì cũng đã đủ già để không còn yêu ai. Còn anh ấy, chắc sẽ tìm được người mới và hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xì hơi lốp
Mợ 5k nhớ bài này ko?
Đưa em về dưới mưa
Nói năng chi cũng thừa.
....
Giá như đêm ấy đừng mưa

Giá như đêm ấy đừng đưa em về /:)
Hồi sv tui em hay chế:
Đưa em về dưới mưa
Ép em vô gốc dừa
Tay anh sờ tứa lưa
Má em đòi đi thưa...
.
Hay không cụ Juve99

matizvan2009

Xì hơi lốp

matizvan2009

Xì hơi lốp
Có tý men là nhớ,. Mỗi khi em đi nhậu em cũng hay nhớ NYC. Nhớ lắm í... Em thường lẩm nhẩm trong lòng: Ngày xưa tôi chạy xe hơi uống bia ôm thì em bỏ tôi. Bây h tôi chạy xe ôm uống bia hơi, thử hỏi em có thấy tiếc hok?!
Em Huệ hả cụ

Xe nội lước

Xe container
Thôi thì chuyện đã qua. Giờ thì chỉ mong gia đình người ấy êm ấm thôi cụ nhỉ.
Chữ tình chữ hiếu bàn đến cũng khó. May mà bố em mẹ em thì cái gì cũng ủng hộ. Khi em có tuổi thì mới thấy bố em cũng vì tình yêu mà hi sinh bao nhiêu dể đến với mẹ em. Bố em hi sinh cả gia đình, cả sự nghiệp để đến với mẹ.
Chắc là êm ấm thôi cụ.
Nó là chuyện ko như ý , là chuyện lỡ làng mà sau hiểu ra thì quá muộn .
Thật ra ng ta trước hôn nhân cũng có thể trải qua không phải 1 mqh nhưng tất mọi chuyện và mọi đối tượng có thể qua nếu mình ko cảm thấy có lỗi. Ko thấy áy náy. Em thấy vậy.
Nếu ko có chuyện chia tay thì sẽ lấy nhau , sinh con và xd 1 mái nhà . Nếu vậy cuộc sống có màu hồng không ? Chắc chắn và đương nhiên là không màu hồng tất cả. Sẽ có cãi cọ , sẽ có bực mình thậm chí xô xát . Nó ko dịu dàng như lúc còn son trẻ . Nhưng nó khác ở chỗ khi có TC thật cho nhau thì dù có xô xát ng ta cũng qua cái xô xát rất bt . Trong xô xát và sau xô xát vẫn ko đi quá, dễ bỏ qua . Nhẹ đầu vì vậy . Cảm giác HP và ấm áp tự nhiên mà có. Đó em cho là đỉnh cao mãn nguyện .
Ko đúng ng . Ko có TC hoặc mơ hồ Tc thì nó khác. Cố chấp nhận vì con cái hay gì đó cho xong thôi. Với mqh kiểu này chỉ cần 1 chuyện ng ta cũng có thể rời xa nhau ko áy náy.
Lấy ng phù hợp mình sống sẽ tốt lên cả tính tình, cả sk và cả lạc quan. .

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe tăng
Chắc là êm ấm thôi cụ.
Nó là chuyện ko như ý , là chuyện lỡ làng mà sau hiểu ra thì quá muộn .
Thật ra ng ta trước hôn nhân cũng có thể trải qua không phải 1 mqh nhưng tất mọi chuyện và mọi đối tượng có thể qua nếu mình ko cảm thấy có lỗi. Ko thấy áy náy. Em thấy vậy.
Nếu ko có chuyện chia tay thì sẽ lấy nhau , sinh con và xd 1 mái nhà . Nếu vậy cuộc sống có màu hồng không ? Chắc chắn và đương nhiên là không màu hồng tất cả. Sẽ có cãi cọ , sẽ có bực mình thậm chí xô xát . Nó ko dịu dàng như lúc còn son trẻ . Nhưng nó khác ở chỗ khi có TC thật cho nhau thì dù có xô xát ng ta cũng qua cái xô xát rất bt . Trong xô xát và sau xô xát vẫn cần có nhau . Nói gì ng ta cũng ko có hứng cáu kỉnh với nhau. Nhẹ đầu vì vậy . Cảm giác HP và ấm áp tự nhiên mà có. Đó em cho là đỉnh cao mãn nguyện .
Ko đúng ng . Ko có TC hoặc mơ hồ Tc thì nó khác. Cố chấp nhận vì con cái hay gì đó cho xong thôi. Với mqh kiểu này chỉ cần 1 chuyện ng ta cũng có thể rời xa nhau ko áy náy.

Lấy ng phù hợp mình sống sẽ tốt lên cả tính tình, cả sk và cả lạc quan. .
Đây cũng chính là điều em suy nghĩ khi đó. Và thực tế cũng đúng như vậy. Nhiều lúc điên kinh khủng do hoàn cảnh khó khăn về kinh tế, về nuôi dạy con cái, quan hệ với bố mẹ hai bên, có những lời không nên nói ra đã được nói ra. Chỉ tình cảm mới níu kéo lại được.

Xe nội lước

Xe container
Đàn ông không yêu thì thôi, mang lòng yêu rồi thì sâu nặng thật. Chàng trai “đẹp hơn tài tử Hàn Quốc, làm chị nổi hết gai ốc khi gặp”, theo lời chị biên kịch em quen khi lần đầu chị gặp chàng, cũng làm cho nhiều cô gái khóc thầm. Không chịu lấy ai trong số họ, chỉ vì mối tình đầu sâu nặng.

Giờ đây, mỗi lần nghe bài Nỗi nhớ, nỗi nhớ đong đầy trong em/anh, chàng - với mái tóc sắp rụng hết vì nuôi một vợ già và bốn con nhỏ - kiểu gì cũng quay sang nhìn em, thốt lên một câu: Ngày xưa cái con mẹ này lấy của mình bao nhiêu nước mắt trong phòng karaoke, hihi.

Nếu em không trở thành “cái con mẹ này” của chàng, thì giờ chắc em cũng trở thành nỗi nhớ, giống như của cụ chủ thớt và cụ Xe nội lước , em nghĩ thế.
Em nghĩ em cũng ko hẳn là nặng quá. Nhiều cụ kinh hơn nhiều. E về tc cũng ko phải 1 nhưng ân hận thì chỉ với 1 ng .

Supercub_90

Xe điện
Không biết các cụ mợ thế nào, em thì sau các mối quan hệ đã qua chỉ mong rằng mình cũng như họ (những nyc) sẽ không bao giờ nhắn cho nhau nữa. Không phải bởi sợ những chuyện cũ, những gì đã qua mà lo rằng cuộc sống của họ hiện tại có những bất ổn - bởi vì khi người ta ổn sẽ chẳng có thời gian hay yếu lòng để phải nhắn cho người cũ, dù có thể, trong lòng những khi bình thường vẫn có lúc nhớ về nhau.

Xe nội lước

Xe container
Đây cũng chính là điều em suy nghĩ khi đó. Và thực tế cũng đúng như vậy. Nhiều lúc điên kinh khủng do hoàn cảnh khó khăn về kinh tế, về nuôi dạy con cái, quan hệ với bố mẹ hai bên, có những lời không nên nói ra đã được nói ra. Chỉ tình cảm mới níu kéo lại được.
Nhiều yếu tố lắm cụ ạ. Thực tế nhiều đôi ko đến đc với nhau tưởng chết ngay. Nhiều đôi yêu 4 5 năm vẫn ly hôn như thường.

Xe nội lước

Xe container
Ăn cơm không dọn bàn kêu bàn bẩn như "cái con mẹ này" thì ráng chịu chứ sao giờ mợ ơi.
Bonsai sáng nào cũng tỉa tưới mới đẹp. Gái phải vuốt má nựng cằm hôn môi người ta mới biết mình được yêu để mà rạng rỡ.
Chứ con mẹ nào chẳng giống con mẹ nào mợ nhỉ....😅
Cũng có 1 số cụ gặp phải cây xà cừ. Bảo mỗi sáng ra tỉa lá thơm gốc e hơi khoai cụ ạ 😆.