[Thảo luận] VIDEO - Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT

hungpham5688

Xe tải
e ủng hộ bác:D
Bác chưa đi được bởi hai lẽ:

1- Em còn nợ bác cái quy định nội bộ ngành CA về thái độ làm việc với dân! Mai em sẽ nhờ ông chú đang làm trưởng phòng gì đó ở chỗ 15 TBT gửi cho em một bản để cho bác đọc!
2- Bác nợ em cái quy định cho xxx có quyền không thông báo tên tuổi, chức vụ và xuất trình giấy tờ chứng minh mình là CA khi dân yêu cầu!

Bác thấy bác bị phản đối nhiều hơn em thì đáng ra bác nên đi tìm hiểu đã chứ! Bác mới là bảo thủ!:D
bác xem bác lịch sự quá nhỉ,trong giao tiếp rất hạn chế động chạm đến các cụ thân sinh,thế mà cụ lôi... vào,thế bác ls quá,e nói như thế vẫn còn lls lắm bác ạ,e thì không biết bác bao tuổi,chứ e chỉ bằng tuổi con bác Phan thôi,nên bác xem cách bác nc với bác Phan nhé
Bác ăn nói cho lịch sự nhé, đọc kỹ lại từ đầu thớt rồi hãy phát biểu. Em không muốn tranh luận với những người bảo thủ nữa. Tùy các cụ nói thế nào thì nói, em xin chấm dứt comment ở thớt này.

waterfall

Xe buýt
Cháu vẫn chờ cụ Ngọc Phan với cụ abc gì đó đưa 2 cái thi thố kia ra. Thật ra cái này cũng rất cần biết, có điều cụ abc kia húng quá; tranh luận với nhau cho vui mà cũng không biết thì nên rút kn. Cơ mà khả năng cụ abc là xxx rất cao nên có ve cay mũi lắm. :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cháu vẫn chờ cụ Ngọc Phan với cụ abc gì đó đưa 2 cái thi thố kia ra. Thật ra cái này cũng rất cần biết, có điều cụ abc kia húng quá; tranh luận với nhau cho vui mà cũng không biết thì nên rút kn. Cơ mà khả năng cụ abc là xxx rất cao nên có ve cay mũi lắm. :D
Em không nghĩ cụ ấy là xxx!

Các cụ đợi tí để em nhờ xin cái quy định nội bộ đó của ngành CA!

Hổ Con

Xe tăng
lên báo là hay rùi, hai chú xxx này ốm đòn. Cụ chủ trình cãi chưa cao. Em thấy mợ bán nước mới cao

Thanh Lam

Xe buýt
Ra đường Chỉ có vài ba người được mang súng trong đó có anh Bộ Đội cụ Hồ, Chú công An và Thằng Ăn cướp mà thôi. Cẩn thận như bác chủ thế là tốt. nếu đầy tớ không xác định được là đối tượng nào nếu trên thì tốt nhất cứ chuyển về chốt đồn công an gần nhất giải quyết không đôi co. Cũng sảy ra nhiều vụ công giả lắm rồi ccas bác ạ.

hoanibst

Xe tải
he he..rất hoanh nghênh tinh thần rất OF của cụ Ngoc phan XLS, còn cái cụ a123b123456 thì em thấy cụ đó cứ coi OF nhà ta như diễn đàn xxx nào đó! Em đọc những từ ngữ cụ ấy viết mà nếu ở ngoài đường thì chắc là cụ ấy vỡ hết alo rồi! Cụ ấy cứ bảo người khác "nguy hiểm" xong em thấy cụ ấy "nguy hiểm" gấp ngàn lần phải ko các cụ!!!

hieuhic

Xe điện
Cứ phải cãi như thế này cho bọn xxx đỡ ăn bẩn đi :D

ngaynha

Xe tăng
Các cụ xem qua ở đây:

http://thuvienphapluat.vn/archive/Thong-tu/Thong-tu-17-2012-TT-BCA-Dieu-lenh-noi-vu-Cong-an-nhan-dan-vb138662t23.aspx

Tại mỗi đơn vị còn có hướng dẫn riêng.
Để em tìm tiếp ợ!:D
Như từ đầu em đọc thớt đã có quan điểm là k có quyền đòi hỏi kiểm tra GLPX với giấy tờ xe của XXX.
Còn việc ng dân đc kiểm tra thẻ ngành của XXX hoặc khi làm việc với dân phải trình thẻ, giấy gt là điều em và tất cả các cụ ở đây đều mong muốn.
Nếu có 1 văn bản nào đấy nói rõ về việc này thì chúng ta có cơ sở rõ ràng để yêu cầu XXX. Giống như việc đc quyền xem hình ảnh vi phạm hoặc khi nào đc dừng xe kiểm tra hành chính theo TT27.
Em đã đọc kỹ TT17 này, và có lẽ chưa rõ ràng cho vấn đề nêu trên. Em chờ tiếp cụ Phan, để còn in 1 bản để trên xe.
Vote cụ Phan cái :)

Bắc Âu

Xe điện
Em đọc 22 trang chỉ biết mỗi 1 thông tin là: cụ Ngoc Phan sinh ra ở cây đa nhà bò.=))

Website
www.otofun.net
Lên báo cho các chú ý nối tiếng, tha hồ viết tường trình:P.

Thông tu 27/2009 Bộ Công An nói:
2. Các trường hợp được dừng phương tiện
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
Không vi phạm mà nó túm vào thì có thẻ bắt nó trình cái QĐ kiểm tra hành chính ra không ?
Cụ nào thạo luật trả lời giúp nhà cháu cái
Theo em thì trường hợp có lệnh mà để ở nhà thì không được, vì quy định là phải có "bằng văn bản":D.

Tóm lại là có thể bắt xxx trình thẻ ngành hay không ?
Cầu trả lời là CÓ theo thông tư 17 mà cụ NGocPhan XLS đã đưa ra:P

quacachua

Xe đạp
Các cụ cãi nhau mệt hết cả người. Người ta làm ra cái thẻ ngành và cái phù hiệu để làm gì ạ? Cái thẻ ngành nó chính là cái giấy chứng minh CAND. Không có cái này thì đi kiểm tra ai được? Công dân có quyền yêu cầu xuất trình trước khi làm việc. Mất cái thẻ này thì các chú ấy trần như nhộng ngay, lại còn bị kỷ luật tìm lum nữa ấy chứ.

Hình như này ạ.

Còn việc kiểm tra GPLX thì chắc là không được rồi. Em nghĩ ai làm CSGT thì cũng phải có bằng và biết lái xe theo yêu cầu của ngành chứ.

ryalgiggs

Xe hơi
Vụ này thua chắc rồi cụ ơi, xxx vin cụ vào cái lỗi không gương, rồi đòi kiểm tra giấy tờ là đúng quy trình rồi con gì. Cụ chủ cãi hơi bị cùn nên nó tức nó cho xe lên thùng rồi.
em tán thành với cụ. cụ chủ chỉ k có quyền đòi kiểm tra giấy tờ xe của xxx. xxx chỉ có lỗi mới đầu bắt láo và thái độ hành xử k chuẩn mực thôi.

hai3452004

Xe buýt
hóng mãi vụ này mà vẫn chưa đâu vào đâu cả, sếp gạch hóng tiếp vậy.