[Thảo luận] VIDEO - Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT

độc

Xe hơi
Không có luật nào quy định dân được kiểm tra giấy tờ với người đại diện cho pháp luật khi đang thi hành công vụ , nếu trường hợp đương sự nghi là CA giả thì gọi 113 .
Mấy cậu CSGT này kém thật .

Website
www.otofun.net
Không có luật nào quy định dân được kiểm tra giấy tờ với người đại diện cho pháp luật khi đang thi hành công vụ , nếu trường hợp đương sự nghi là CA giả thì gọi 113 .
Mấy cậu CSGT này kém thật .
Cụ gọi 113 bao giờ chưa ạ?;)).

Luật quy định nhưng điều cấm người dân không được làm chứ không quy định những điều người dân được làm:P.

Theo quy định ngành của công an thì khi làm việc với dân phải giới thiệu rõ chức vụ, cơ quan công tác dù đã mặc quân phục, đeo biển bảng đúng điều lệnh...trường hợp giao thiệp với dân thì chuyện dân yêu cầu thì xuất trình thẻ ngành em nghĩ đâu có gì quá đáng và nguyên tắc, nếu đàng hoàng thì phải xuất trình chứ thời buổi này cảnh sát đểu với thật lẫn lộn lắm, chưa kể một mớ bị "cho ra khỏi ngành", biết đâu mà lần;)).

độc

Xe hơi

Luật quy định nhưng điều cấm người dân không được làm chứ không quy định những điều người dân được làm:P.

Theo quy định ngành của công an thì khi làm việc với dân phải giới thiệu rõ chức vụ, cơ quan công tác dù đã mặc quân phục, đeo biển bảng đúng điều lệnh...trường hợp giao thiệp với dân thì chuyện dân yêu cầu thì xuất trình thẻ ngành em nghĩ đâu có gì quá đáng và nguyên tắc, nếu đàng hoàng thì phải xuất trình chứ thời buổi này cảnh sát đểu với thật lẫn lộn lắm, chưa kể một mớ bị "cho ra khỏi ngành", biết đâu mà lần;)).
Yêu cầu xuất trình thẻ ngành thì em ok , còn như các cậu trong clip thi em thấy ????

Thanhnam68

Xe tải
Chỉ tại cái còi mà xe bị giam 3 tuần. Tổng thiệt hại chắc chỉ vài trăm k thôi, kể cả tiền lưu bãi.
Em cũng chẳng biết thiệt hại tiền bạc bao nhiêu.Nhưng mà mấy thằng em em nó làm ở đấy mà.Ở ngoài đường thì cho hổ báo thế thôi,về đồn nó cho no đòn(phạt).

Website
www.otofun.net
Em cũng chẳng biết thiệt hại tiền bạc bao nhiêu.Nhưng mà mấy thằng em em nó làm ở đấy mà.Ở ngoài đường thì cho hổ báo thế thôi,về đồn nó cho no đòn(phạt).
Thế mới gọi là bọn xxx quản lý cái đất nước này bằng 1 rừng luật và luật rừng^:)^=))

FiestaS

Xe tải
Thế mới gọi là bọn xxx quản lý cái đất nước này bằng 1 rừng luật và luật rừng^:)^=))
Đọc các cmt của cụ này thấy cụ bất mãn với xxx 1 cách ngiêm trọng nhỉ.
1 rừng luật và luật rừng mà vẫn không hết người rừng cụ ạ, đâm chém tệ nạn vẫn nhiều, không có 1 rừng luật k bit thế nào

hieuhic

Xe điện
toàn thằng ngu học
không có lỗi thì không được kiểm tra?
thế trong luật nó quy định cái lỗi không mang theo gplx, không mang theo đăng ký xe để làm gì?
không kiểm tra thì phát hiện kiểu gì?
bại não à
Sao lại lòi tói đâu ra cái loại người này nhỉ ?
Thằng này chỉ xì hơi lốp quá nhẹ, Min/Mod nên tước quân tịch đuổi về quê hót mứt cho sạch làng quê.
Nếu là âm binh của xxx lên đây hóng thì nên về mà bảo ban nhau học luật cho kỹ vào trước khi cầm gậy ra đường kiếm tiền nhé, không lại bắt bố bậy, dân họ chửi cho. Nhục.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ chắc là dân trong ngành mà lại ngồi văn phòng nên không biết các đồng nghiệp của cụ ngoài đường lộng hành như thế nào đâu....ghê ghớm lém...

Mấy con mụ hàng nước đã lấn chiếm vỉa hè lòng đường để kinh doanh lại già mồm cãi cho mấy thằng vi phạm. mấy XXX kia hơi non, phải tôi gọi ngay CS113 nhờ can thiệp, giữ phương tiện, còn chủ xe ký hay không không quan trọng, vi pham thứ nhất là không gương, không có giấy tờ xe, không có bằng lái thì có quyền giữ xe. Còn người tham gia giao thông không có quyền cũng như chức năng kiểm tra giấy tờ Cs, Còn quán nước lấn chiếm vỉa hè, yêu cầu CAP bắt và thu hết đồ nghề là xong...

tratida

Xe container
FiestaS nói:
1 rừng luật và luật rừng mà vẫn không hết người rừng cụ ạ, đâm chém tệ nạn vẫn nhiều, không có 1 rừng luật k bit thế nào
ko biết làm thế nào thì xin từ chức thôi cho thằng nó biết làm lên thay.Sợ lại khó quá ko làm được thôi ạ

kiemtrapc

Xe buýt
Cụ nào đi 2b mà không có gương trái thì cẩn thận nhé:
Theo quy định tại điểm e khoản 1 Điều 53 Luật Giao thông đường bộ năm 2008, các phương tiện tham gia giao thông là xe cơ giới phải "có đủ gương chiếu hậu và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển".

Tại tiêu chuẩn số TCVN 6770-2001 về các yêu cầu cơ bản đối với việc sử dụng gương lắp trên xe máy 2 bánh được quy định như sau: xe gắn máy 2 bánh có vận tốc tối đa theo thiết kế không vượt quá 50km/h phải được gắn ít nhất 1 gương chiếu hậu ở bên trái phương tiện; phương tiện có vận tốc tối đa theo thiết kế vượt quá 50km/h và các phương tiện 3 bánh phải được lắp 2 gương, 1 bên trái, 1 bên phải phương tiện.

Tuy nhiên, theo quy định mới nhất tại Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 về xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, phương tiện tham gia giao thông là xe gắn máy chỉ bị xử phạt hành chính khi không lắp gương chiếu hậu bên trái phương tiện. Cụ thể, theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 20 Nghị định 34/2010/NĐ-CP thì: "Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: a) Không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng...".

Website
www.otofun.net
Thứ 1, vấn đề cụ hiểu và em hiểu thế nào là bất mãn đã ợ=)):P

Thứ 2, nếu còn áp dụng luật rừng thì rừng luật kia đương nhiên vô giá trị. Nên nếu muốn hết cái bọn rừng rú thì trước hết phải áp dụng cái rừng luật kia đã. Cụ có thấy ở đâu mà dân phải học cả thông tư với nghị định như ở đây?

Trước đây, khi chưa có cái rừng ấy và bọn áp dụng luật rừng cũng chưa nhiều thì đâu có đến nỗi như bây giờ? Đừng nói là do người ta...xem phim Tây nhiều=)).

Cụ thấy có ở đâu mà những người của công chúng toàn nói 1 đằng, làm 1 nẻo. Khi xử mỗi thằng 3 năm tù cho 3 thằng thiếu đồ nhậu bắt 3 con vịt thì thể hiện "tính nghiêm minh của PL", khi xử thằng ăn cắp tiền của ngân sách hàng chục tỉ đồng, xử thằng cán bộ lái xe không bằng đâm chết 2 người rồi còn chạy trốn, bắt lái xe ra nhận...án treo vì "thể hiện tính khoan hồng của PL";))^:)^

ngaynha

Xe tăng

Cụ ơi, em đọc cái TT17, thì thấy chỉ làm việc đấy khi giao tiếp qua các phương tiện thông tin còn với dân hoặc đối tượng vi phạm pháp luật thì k có. Em google mãi k có cái nào rõ ràng về việc dân đc phép yêu cầu XXX xuất trình thẻ ngành. Cụ nào có thông tin rõ hơn về việc này k ạ.

CHIANTHI

Xe tăng
Đề nghị các cụ bình tĩnh và thực hiện đúng tôn chỉ của of . Theo em khi xem cái clip ấy rồi xét cả xxx và người dân đã vi phạm gì và văn hóa ứng xử có phù hợp hay không . Đọc comment em thấy một số cụ hơi nóng , cón các người ủng hộ xxx thì có một số hằn học thể hiện ít học và thiếu giáo dục , những người này mà là xxx thì đúng là thảm họa cho dân.

20A 00333

Xe đạp
Đề nghị các cụ bình tĩnh và thực hiện đúng tôn chỉ của of . Theo em khi xem cái clip ấy rồi xét cả xxx và người dân đã vi phạm gì và văn hóa ứng xử có phù hợp hay không . Đọc comment em thấy một số cụ hơi nóng , cón các người ủng hộ xxx thì có một số hằn học thể hiện ít học và thiếu giáo dục , những người này mà là xxx thì đúng là thảm họa cho dân.
Em đồng ý với cụ, mình là ông chủ thì nên làm việc với đầy tớ theo hiến pháp và pháp luật. Còn nếu mình đang sai lại bao biện cho cái sai của mình bằng cách trì hoãn, làm liều thì không khuyến khích vì như thế làm cho hình ảnh của ông chủ mờ quá

giftdeath

Xe hơi
Xxx láo nhưng lý luận của cụ cũng vớ vẩn. Chính xác cụ ko đủ "trình" hỏi xxx những thứ giấy tờ cụ nêu.
XXX láo, nhưng cụ cũng cùn :))
giấy tờ xe với bằng lái thì không đủ trình, nhưng thẻ ngành thì thừa đủ :)

onlinefisher

Xe điện
Ở VN luật rừng có khi còn ngon hơn luật nước. Đơn cử, đánh 1 con lô or làm cái tài sửu, nhắn cái tin là ok rồi, hôm sau nộp tiền cũng được, chả chú nào dám lộn xộn cả. Trong khi luật nước quy định rất rõ ràng nhưng bùng là thường.
Thế mới biết hiệu lực thi hành của luật rừng vẫn cao hơn, vì nó "nghiêm"!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ở VN luật rừng có khi còn ngon hơn luật nước. Đơn cử, đánh 1 con lô or làm cái tài sửu, nhắn cái tin là ok rồi, hôm sau nộp tiền cũng được, chả chú nào dám lộn xộn cả. Trong khi luật nước quy định rất rõ ràng nhưng bùng là thường.
Thế mới biết hiệu lực thi hành của luật rừng vẫn cao hơn, vì nó "nghiêm"!
Cụ comment chuẩn quá =)), thử bùng xem, biết ngay à