Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuansay

Xe hơi
cháu đảo qua hết các mặt báo mà chưa có tin tức gì mới ạ, cụ nào có cập nhật thông tin đi

Hollyone

Xe tăng

Cụ nào có cái ảnh HD về cái này ko. Em thấy cái chỗ khoanh đỏ trên bản đồ như đường lưỡi bò ?
Mấy trang ********* nó pts để tuyên truyền chống phá mà cụ cũng tin,cụ ếch hay cụ là ********* đấy.
Dcm, mấy thằng *********

Cụ không hiểu hay cố tính không hiểu vậy ạ? Hai tấm hai bên tương tự, một cái có (là địch) một cái không (là ta). Biết địch, biết ta mới tính đến trăm trận được chứ. Cái này là mình phải treo để nghiên cứu, đánh giá xem nó muốn gì, làm gì, ở đâu, như thế nào. Rất có ích (em phải bôi đậm để có cụ nào đọc thì để ý chút, chứ ko nên chửi càn).

Chỉnh sửa cuối:

metalins

Xe tăng
Nghe rất có lý Mọi người tham khảo coi sao
Lướt qua 1 vòng FB , mình thấy rất nhiều bạn post stt chửi TQ vì họ ngang nhiên đưa dàn khoan vào vùng đặc quyền kinh tế và khai thác tài nguyên trái phép của VN . Điều này là đúng , đáng chửi lắm , nhưng mình nghĩ nó sẽ chỉ dừng lại ở 1 cuộc xô xát nhỏ trên biển Đông thôi , ko thể xảy ra chiến tranh qui mô lớn đc vì nhiều lí do :

- Thứ nhất , hạm đội Hải Nam TQ ko quá mạnh và trang bị kĩ thuật thuộc loại bình thường , ko thể làm gì hải quân VN đc . Mình nhắc cho các bạn nhớ , hải quân VN đang sở hữu nhiều trang bị cực kì thiện chiến : ví dụ : máy bay bảo vệ các lớp An26, Ka28, Su30-MK2 , tàu hải giám lớp DN 2000 . Mình còn 2 hộ vệ tên lửa HQ-011 Đinh Tiên Hoàng và HQ-012 Lý Thái Tổ lớp Gepard 3.9 trọng tải 15-19k tấn to bằng 5 cái hải giám của nó . Chưa kể 2 tàu Kilo 636 Hà Nội và TP HCM mới mua của Nga , 120 quả P-15 Termit, 16 quả Uran R . Cuối cùng là 36 xe Bastion-P biên chế thành 9 tiểu đội (mỗi đội 4 xe) tầm bắn 300km (120 hải lý của cái HD981 chẳng là gì ) . 1 xe có thể phóng 2 quả tên lửa Yakhont với tốc độ gấp 2 lần âm thanh và bay sát mặt biển 5-15m và công nghệ tàng hình để ngăn tên lửa đánh chặn. Chỉ cần 1 quả thôi cũng đủ cho HD981 thành "di tích" dưới đáy biển rồi . Về kinh tế VN có thể yếu , nhưng trong khu vực ĐNÁ , VN luôn là nước chạy đua vũ trang thuộc hàng top ( có lẽ chỉ kém Sing và Philippin đc Mĩ bảo kê ) . TQ sẽ chẳng dại gì gây hấn để chuốc lấy thất bại .
=> Về thiên thời , TQ có lẽ chỉ hơn cái tàu đông , còn trang bị chưa chắc đã ăn đc VN .

- Thứ hai , nếu có 1 cuộc chiến qui mô rộng , TQ sẽ vấp phải 1 nước ĐNÁ khác là Philippin , và Mĩ luôn sẵn sàng nhảy vào do 2 bên Mĩ - Phil đã ký thoả thuận hợp tác quân sự . Đồng thời 1 cuộc chiến qui mô lớn đồng nghĩa với việc TQ sẽ phải điều động thêm quân ở các vùng biển khác sang tiếp viện , và Điếu Ngư ( đang tranh chấp với Nhât ) và biển Hoa Đông ( đang tranh chấp với Hàn quốc ) và Đài Loan ( vốn ko bao giờ chấp nhận làm dân TQ ) sẽ rơi vào tay Nhật , Hàn và Đài Loan. Việc bị chia quân ra nhiều chiến trường là điều TQ xưa nay luôn luôn sợ . Chính vì sợ liên minh giữa Liên Xô và VN ép từ cả 2 đầu , nên năm 1979 TQ mới chủ động tấn công biên giới VN .
=> Về nhân hoà , TQ rõ ràng là ko bằng VN , họ gây hấn với quá nhiều nước và sẽ có nhiều kẻ thù của TQ sẵn sàng đứng về phía VN trong trường hợp chiến tranh xảy ra .

- Thứ 3 , TQ muốn tiến đến khu vực Hoàng Sa tranh chấp phải đi dọc qua cả dải biển duyên hải VN . Ta cứ ở trong bắn ra thì .... chưa kể quân cảng Cam Ranh đang được cho Nga thuê , lúc nào cũng có thể có tàu đi ngược lên hỗ trợ .
=>Về địa lợi thì TQ mất hẳn rồi .

Vậy theo mình nghĩ , sẽ ko có đánh nhau . Các bạn cứ tin ở **** và chính phủ . Đừng manh động ko lại bị các phần từ xấu lợi dụng . Chúng ta phải biết kiên nhẫn chờ đợi .

Cả ngày nay k làm gì ngoài việc đọc và tìm hiểu cái của nợ này.

Thấy được cái này hay quá share để cả nhà cùng coi
QĐ mình có gì ai cũng biết thế này hả cụ? Em thấy phân tích AQ lắm ko thuyết phục, riêng cái vụ cảng CR đang cho Nga thuê đã thấy lạc hậu mấy chục năm rồi.

thien(tm)

Xe đạp
Nghe rất có lý Mọi người tham khảo coi sao
Lướt qua 1 vòng FB , mình thấy rất nhiều bạn post stt chửi TQ vì họ ngang nhiên đưa dàn khoan vào vùng đặc quyền kinh tế và khai thác tài nguyên trái phép của VN . Điều này là đúng , đáng chửi lắm , nhưng mình nghĩ nó sẽ chỉ dừng lại ở 1 cuộc xô xát nhỏ trên biển Đông thôi , ko thể xảy ra chiến tranh qui mô lớn đc vì nhiều lí do :

- Thứ nhất , hạm đội Hải Nam TQ ko quá mạnh và trang bị kĩ thuật thuộc loại bình thường , ko thể làm gì hải quân VN đc . Mình nhắc cho các bạn nhớ , hải quân VN đang sở hữu nhiều trang bị cực kì thiện chiến : ví dụ : máy bay bảo vệ các lớp An26, Ka28, Su30-MK2 , tàu hải giám lớp DN 2000 . Mình còn 2 hộ vệ tên lửa HQ-011 Đinh Tiên Hoàng và HQ-012 Lý Thái Tổ lớp Gepard 3.9 trọng tải 15-19k tấn to bằng 5 cái hải giám của nó . Chưa kể 2 tàu Kilo 636 Hà Nội và TP HCM mới mua của Nga , 120 quả P-15 Termit, 16 quả Uran R . Cuối cùng là 36 xe Bastion-P biên chế thành 9 tiểu đội (mỗi đội 4 xe) tầm bắn 300km (120 hải lý của cái HD981 chẳng là gì ) . 1 xe có thể phóng 2 quả tên lửa Yakhont với tốc độ gấp 2 lần âm thanh và bay sát mặt biển 5-15m và công nghệ tàng hình để ngăn tên lửa đánh chặn. Chỉ cần 1 quả thôi cũng đủ cho HD981 thành "di tích" dưới đáy biển rồi . Về kinh tế VN có thể yếu , nhưng trong khu vực ĐNÁ , VN luôn là nước chạy đua vũ trang thuộc hàng top ( có lẽ chỉ kém Sing và Philippin đc Mĩ bảo kê ) . TQ sẽ chẳng dại gì gây hấn để chuốc lấy thất bại .
=> Về thiên thời , TQ có lẽ chỉ hơn cái tàu đông , còn trang bị chưa chắc đã ăn đc VN .

- Thứ hai , nếu có 1 cuộc chiến qui mô rộng , TQ sẽ vấp phải 1 nước ĐNÁ khác là Philippin , và Mĩ luôn sẵn sàng nhảy vào do 2 bên Mĩ - Phil đã ký thoả thuận hợp tác quân sự . Đồng thời 1 cuộc chiến qui mô lớn đồng nghĩa với việc TQ sẽ phải điều động thêm quân ở các vùng biển khác sang tiếp viện , và Điếu Ngư ( đang tranh chấp với Nhât ) và biển Hoa Đông ( đang tranh chấp với Hàn quốc ) và Đài Loan ( vốn ko bao giờ chấp nhận làm dân TQ ) sẽ rơi vào tay Nhật , Hàn và Đài Loan. Việc bị chia quân ra nhiều chiến trường là điều TQ xưa nay luôn luôn sợ . Chính vì sợ liên minh giữa Liên Xô và VN ép từ cả 2 đầu , nên năm 1979 TQ mới chủ động tấn công biên giới VN .
=> Về nhân hoà , TQ rõ ràng là ko bằng VN , họ gây hấn với quá nhiều nước và sẽ có nhiều kẻ thù của TQ sẵn sàng đứng về phía VN trong trường hợp chiến tranh xảy ra .

- Thứ 3 , TQ muốn tiến đến khu vực Hoàng Sa tranh chấp phải đi dọc qua cả dải biển duyên hải VN . Ta cứ ở trong bắn ra thì .... chưa kể quân cảng Cam Ranh đang được cho Nga thuê , lúc nào cũng có thể có tàu đi ngược lên hỗ trợ .
=>Về địa lợi thì TQ mất hẳn rồi .

Vậy theo mình nghĩ , sẽ ko có đánh nhau . Các bạn cứ tin ở **** và chính phủ . Đừng manh động ko lại bị các phần từ xấu lợi dụng . Chúng ta phải biết kiên nhẫn chờ đợi .

Cả ngày nay k làm gì ngoài việc đọc và tìm hiểu cái của nợ này.

Thấy được cái này hay quá share để cả nhà cùng coi
Biết là cụ share nhưng 2 chỗ in đậm là không đúng cụ ah :)

1- Gepard 3.9 chỉ 2100 tấn
2- Anh Tin giờ không hiện diện quân sự tại CR

Getz5324

Xe điện
Em nay vì thèng Khựa mà em đã bán tháo hết các mã đã ôm.
Xuống kinh quá, lỗ quá nhiều, nhưng may còn xả được hết, để mai, ngày kia chắc còn xuống mạnh hơn. Em định bán hết mọi thứ, rồi té đi đâu đó, chứ ở lại không yên với bọn Khựa.
Kụ ko ở lại chống giặc à #-o

Hoathanhtao

Xe điện
Phân khối lớn lại cất vào kho rồi. Tình hình có vẻ không còn quá căng thẳng, nhưng vẫn phải cảnh giác nhé các cụ. Em thông báo cho các cụ biết.
Em báo tin tốt thế mà các cụ mải cãi nhau :))
Tốt là tốt dư lào?không quá căng thẳng là sao?
-nó đã nhổ cái chân bẩn thỉu lên rồi cút?
-tàu của mình về dưỡng thương rồi ra chiến tiếp?
-hay cả hai bên cùng thắng?

safenoodles

Xe cút kít
Em hóng tin tức.

drivemustbefun

Xe tải
Cụ không hiểu hay cố tính không hiểu vậy ạ? Hai tấm hai bên tương tự, một cái có (là địch) một cái không (là ta). Biết địch, biết ta mới tính đến trăm trận được chứ. Cái này là mình phải treo để nghiên cứu, đánh giá xem nó muốn gì, làm gì, ở đâu, như thế nào. Rất có ích.
Cháu lạc đề!
Nhưng mà rất cay vì cái vụ bản tin VTV1 này các cụ ạ, các cụ có cần cháu đưa bằng chứng video tải trực tiếp từ Youtube của VTV, trong đó có cái bản đồ có 9 đoạn treo ở phòng họp kia không. Các cụ không bảo là VTV cũng bị khựa thôn tính rồi chứ.
:((
Tức nước vỡ bờ!

thanh_hoi

Xe điện
Cái này em trên mấy báo điện tử như Vietnamnet, Dân Trí đều có ảnh này. Hình như bản đồ này do bọn TQ nó in.
Bản trên báo điện tử VTV Cần Thơ đây, các cụ vào mà kiểm chứng: http://vtvcantho.vn/CVTV/Detail/55176?id_menu=67&act=News_Detail&contr=Content
Báo Đời sống và Pháp luật: http://www.doisongphapluat.com/xa-hoi/thu-tuong-neu-lam-tot-tuyen-truyen-thi-dich-soi-dau-lon-the-a30487.html

Cụ nào có cái ảnh HD về cái này ko. Em thấy cái chỗ khoanh đỏ trên bản đồ như đường lưỡi bò ?

xe đạp lùn

Xe đạp
Phân khối lớn lại cất vào kho rồi. Tình hình có vẻ không còn quá căng thẳng, nhưng vẫn phải cảnh giác nhé các cụ. Em thông báo cho các cụ biết.
cả chục trang em kết mỗi cái này của cụ ^^ -
Còn lại toàn bla bla bô lô, haiza, mất công em kéo chuột nát tay
Thanks cụ ^^

trungcsds

Xe buýt
tình hình em đang ngồi cạnh sân bay gia lâm thấy mấy em trực thăng lên xuông ầm ầm, lại có mấy em đời mới chưa nhìn thấy bao giờ nghe chừng tình hình có vẻ căng

Hại Điện

Xe container
Cụ thể hôm nay ta chỉ mang Cub 67, Dream đời đầu ra lượn phố thôi ạ. Dịu dịu tí lấy xích lô ra đạp cho khỏe. Các cụ yên tâm nhé. PKL lại vào kho rồi.
Vậy là nhờ hôm qua mình phản đối mạnh quá nên nó thụt lại rồi hả cụ ? Nó kéo về chưa hay vẫn còn buông neo ?

Khonghieu

Xe container
Ba câu cụ hỏi tạo tiền đề tranh cãi cũng như có cái em không nói rõ được. Nhưng chúng ta cùng một lúc phải giảm nhiều nguy cơ, không dễ một chút nào. Mong cụ vững lòng ủng hộ.

Senior_Sales

Xe máy
Website
mda.net.vn
Cháu lạc đề!
Nhưng mà rất cay vì cái vụ bản tin VTV1 này các cụ ạ, các cụ có cần cháu đưa bằng chứng video tải trực tiếp từ Youtube của VTV, trong đó có cái bản đồ có 9 đoạn treo ở phòng họp kia không. Các cụ không bảo là VTV cũng bị khựa thôn tính rồi chứ.
Tức nước vỡ bờ!
Muối i ôt ở chợ rẻ lắm cụ ơi...
Nếu ko phải sản phẩm của sự giả mạo thì việc treo bản đồ có hình lưỡi bò là quá bình thường trong văn phòng thủ tướng. Điều này chứng tỏ vấn đề biển đảo luôn là ưu tiên nghiên cứu hàng đầu trong bộn bề công việc của người đứng đầu đất nước.
Thế nếu cụ nhìn thấy có cave trong đồn cảnh sát thì cụ có quyền hồ đồ phát biểu đồn CA là nhà thổ à?

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Cháu lạc đề!
Tức nước vỡ bờ!
Các cụ suy nghĩ nặng nề quá , em treo cái bản đồ ý ở đâu cũng chả sao cả, em treo ngay tại nhà em chẳng qua để hàng ngày đều nhìn thấy âm mưu của khựa và nhắc nhở anh em ko được lơ là. Vậy được ko ạ ?

pain

Xe ba gác
Kìa cụ Táo, bình tĩnh nào:D

Va chạm tránh sao được xây xát. Nó húc mình rách tay thì mình cũng ủi nó toạc chân. Nếu thực sự nó mạnh như nó to còi thì giờ cái thớt này chuyển sang phân tích tính năng, công suất khoan của cái giàn ấy rồi:))

Cách đây 2h, lại húc nhau....hehe...bên ta vỡ kính, bay hành lang mũi trái. Bên nó hỏng máy chính, thả trôi.

Nó lại giở bài chó đàn, ta chơi trò oánh chó đầu đàn.

Cứ đeo bám quyết liệt, mày tiến bố cản, mày lùi bố lấn. Đang mong nó nóng đầu nổ súng trước đây, để bố hóa vàng chúng mày luôn:)

Trạng thái
Thớt đang đóng