Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

sieuxetrau

Xe hơi

Cụ nào có cái ảnh HD về cái này ko. Em thấy cái chỗ khoanh đỏ trên bản đồ như đường lưỡi bò ?
Mấy trang ********* nó pts để tuyên truyền chống phá mà cụ cũng tin,cụ ếch hay cụ là ********* đấy.

Nó chọc 1 phát cái thấy bà con đều:

Thành ra thi thoảng nó chọc cái cũng hay. Anh chị em mình dễ đoàn kết hơn tạm quên đo cơm áo gạo tiền trong giây lát.

Em mượn lão làm avatar nhé
Khi nào nước Biển Đông ăn mòn dây neo cái HD981 thì em trả ;)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thông thái có thể kể ra những kịch bản trong thời gian tới ko?
1. TQ tiếp tục khoan thăm dò trong sự phản đối của Việt Nam, hai bên duy trì lực lượng bán quân sự trong thời gian 1-2 tháng nữa sau đó giảm dần xuống mặc dù giàn khoan 981 vẫn tiếp tục hoạt động. Cuộc chiến đấu đá chủ yếu là ở mặt trận ngoại giao.
2. vì một lý do nào đó VN nổ súng trước, chiến tranh chính thức bắt đầu, Trung Quốc tung hải quân vào với lý do bảo vệ chủ quyền, tuy nhiên mục tiêu chính lại là các căn cứ phòng không - không quân tại khu vực Khánh Hòa - Đà Nẵng. Cuộc chiến diễn ra nhanh và kết thúc ngay sau khi TQ hoàn thành được mục tiêu phá hủy các mục tiêu chính trên đất liền. Sau đó TQ sẽ duy trì lâu dài sự hiện diện quân sự ở khu vực này với mục đích phong tỏa biển Đông nhằm đánh vào kinh tế đối với Việt Nam. Đặc biệt là việc này khiến sự hiện diện quân sự nước ngoài tại Cam Ranh gặp khó khăn, khiến cho Việt Nam luôn nằm trong sự đe dọa trực tiếp của Trung Quốc.
3. Chiến tranh tổng lực cả trên bộ lẫn trên biển: khó xảy ra vì mục tiêu của Trung Quốc không nằm ở đất liền, còn Việt Nam thì dĩ nhiên là không đời nào dám tấn công TQ trước.
4. TQ nổ súng trước giống như hồi năm 84: chuyện này khó xảy ra vì bây giờ phương tiện thông tin đã phát triển, vị thế Việt Nam trong quan hệ đối ngoại cũng khác với năm 84. Đặc biệt là vì TQ sẽ tự biến mình thành kẻ thủ trong mắt hầu hết các quốc gia khi thực hiện hành vi xâm lược ngang nhiên - trắng trợn trong khi Việt Nam đã thể hiện sự kiềm chế hết sức.
Em chém gió thế. Kịch bản 1 dự là dễ xảy ra nhất.

BigSu

Xe tải
Mềnh có khoảng 25 tàu kiểm ngư.
Với tình hình bị tàu của Khựa nó táng như này, thì đến đầu tuần sau nhà mình sẽ hết tàu.

nón cối

Xe hơi
E hóng thì lúc 11h43 ta với nó húc nhau ạ, lần này ta cũng húc dù tàu nhỏ hơn!
E hóng trên fb!

babetta04

[Tịch thu bằng lái]
Ngày hôm nay không thấy bác Pain và bác Lầm comment. Chắc tình hình căng thẳng hơn và ngoài tầm kiểm soát rồi

giangha2k3

Xe tăng
Các cụ thông thái có thể kể ra những kịch bản trong thời gian tới ko?
Em dự phát :
Tung cẩu đưa giàn khoan to tổ bố vào rồi , định hướng dư luận trong nước nó cũng bài bản ok rồi , cả thế giới biết rồi thì nó khó mà rút chân ra 1 sớm 1 chiều được , phản ứng bằng sức mạnh của mình chỉ là con tép trên mép con cò thôi , do vậy :
- Trong vài ngày tới vẫn căng thẳng , vẫn va chạm bình thường .
-15 ngày tiếp theo va chạm giảm dần , truyền thông cũng giảm đưa tin dần .
-Giữa tháng 8 , Tung cẩu thu giàn khoan về và tuyên bố : Nhiệm vụ khoan thăm dò của HD981 đã hoàn thành . Ta tuyên bố : HD981 đã buộc phải rời khỏi vùng đặc quyền của VN sau những nỗ lực đấu tranh không biết mệt mỏi của LD....
Mời các cụ chém tiếp .

Cuteo03

Xe tải
Em dự phát :
Tung cẩu đưa giàn khoan to tổ bố vào rồi , định hướng dư luận trong nước nó cũng bài bản ok rồi , cả thế giới biết rồi thì nó khó mà rút chân ra 1 sớm 1 chiều được , phản ứng bằng sức mạnh của mình chỉ là con tép trên mép con cò thôi , do vậy :
- Trong vài ngày tới vẫn căng thẳng , vẫn va chạm bình thường .
-15 ngày tiếp theo va chạm giảm dần , truyền thông cũng giảm đưa tin dần .
-Giữa tháng 8 , Tung cẩu thu giàn khoan về và tuyên bố : Nhiệm vụ khoan thăm dò của HD981 đã hoàn thành . Ta tuyên bố : HD981 đã buộc phải rời khỏi vùng đặc quyền của VN sau những nỗ lực đấu tranh không biết mệt mỏi của LD....
Mời các cụ chém tiếp .
Em thấy giọng cụ quen quen, hay cụ nghe nhiều văn như thế nên bị nhiễm

STARIUS

Xe buýt
Trưa nay xem vtv , chỉ thấy Mỹ Nhật phản đối, không thấy " bạn " Nga đâu nhị

Mrpinocio

Xe máy
Khả năng cao các cụ nhà mình sẽ dùng cảm tử quân vì không thể public mang quân đội chính quy ra được , còn lực lượng CSB và kiểm ngư số lượng và chất lượng không thể nào địch với Cẩu tặc được , khác gì lấy trứng chọi đá .
Nó mà chơi kiểu biển người trên biển mảng vài trăm cái tàu ngư chính và đánh cá giả danh sang quây quoanh cái 981 2 lớp thì đúng chỉ còn cách học tập mấy chú Alqueda nhét đầy TNT lên tàu giả dạng tàu đánh cá phi thẳng vào chúng nó rồi đổ cho va chạm phát nổ . Các anh hùng cảm tử sẽ được đất nước ghi cong và nhân dân chăm sóc cho vợ con suốt đời ...

Getz5324

Xe điện
Chưa có thêm thông tin gì các kụ nhỉ :-B

Hoathanhtao

Xe điện
Trưa nay xem vtv , chỉ thấy Mỹ Nhật phản đối, không thấy " bạn " Nga đâu nhị
À,"bạn" Nga bây giờ cùng một giuộc với bạn khựa rồi.Hôm qua Hoa Xuân Oánh đã lên tiếng phản đối Mỹ và phương tây cấm vận Nga.

m4s

Xe điện
Khả năng cao các cụ nhà mình sẽ dùng cảm tử quân vì không thể public mang quân đội chính quy ra được , còn lực lượng CSB và kiểm ngư số lượng và chất lượng không thể nào địch với Cẩu tặc được , khác gì lấy trứng chọi đá .
Nó mà chơi kiểu biển người trên biển mảng vài trăm cái tàu ngư chính và đánh cá giả danh sang quây quoanh cái 981 2 lớp thì đúng chỉ còn cách học tập mấy chú Alqueda nhét đầy TNT lên tàu giả dạng tàu đánh cá phi thẳng vào chúng nó rồi đổ cho va chạm phát nổ . Các anh hùng cảm tử sẽ được đất nước ghi cong và nhân dân chăm sóc cho vợ con suốt đời ...
Cụ nghĩ đồ chơi 1 tỷ USD của nó dễ để mình làm như cụ nói à? Vấn đề là vào được đến vòng cuối để cảm tử hay ko, khi mà khí tài của nó hùng hậu hơn mình nhiều. Nên thực tế một chút cụ ạ :)

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Trạng thái
Thớt đang đóng