Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

dennytran

Xe hơi
Các bác thông thái cho em hỏi: VN sẽ xử lý vụ này như thế nào? TQ sẽ rút lui hay không? Kết cục của vụ này như thế nào?

Theo em thì kết cục như sau:

- TQ: tiếp tục dùng tàu bảo vệ dàn khoan. Ý nghĩa tạm thời là xác định chủ quyền của Hoàng Sa, lâu dài có thể khai thác. TQ không bao giờ rút!
- VN: chỉ đánh võ mồm, lên án, phản đối, cùng lắm kiện TQ ra tòa --> Hết

Hoathanhtao

Xe điện
Trở lại tọa độ 15029’N/1110 12’E đi các Cụ ơi!

Nếu nó cứ dùng chiến thuật "biển người" trên biển như hôm qua thì các chiến sỹ kiểm ngư của mình sẽ Trụ được bao lâu nữa:(

Trở lại tọa độ 15029’N/1110 12’E đi các Cụ ơi!

Nếu nó cứ dùng chiến thuật "biển người" trên biển như hôm qua thì các chiến sỹ kiểm ngư của mình sẽ Trụ được bao lâu nữa:(
Em nghĩ cái này mới quan trọng này, các cụ cứ sa đà vào chuyện khác làm gì!

soledad88

Xe buýt
các cụ nầm pên khổng hiểu đâu dồi, ko biết diễn biến ngoài biển thế nào dồi ợ/

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Các bác thông thái cho em hỏi: VN sẽ xử lý vụ này như thế nào? TQ sẽ rút lui hay không? Kết cục của vụ này như thế nào?

Theo em thì kết cục như sau:

- TQ: tiếp tục dùng tàu bảo vệ dàn khoan. Ý nghĩa tạm thời là xác định chủ quyền của Hoàng Sa, lâu dài có thể khai thác. TQ không bao giờ rút!
- VN: chỉ đánh võ mồm, lên án, phản đối, cùng lắm kiện TQ ra tòa --> Hết
Kết cục hơi phũ phàng nhưng em nghĩ là thật.

raklei

Xe điện
Việc này đã có Đ.ảng, Nhà nước và Chính phủ lo lắng. Em còn nhớ ai đó to rất là to phát biểu là Việt nam thức canh gác cho hòa bình cả thế giới trong 1 lần phát biểu ở nước ngoài cơ mà.
đang tự canh tác trồng trọt chăn nuôi rồi, rau cỏ giờ nhiều thuốc sâu độc hại quá :))

vandinh

Xe container
Tình hữu nghị giữa Việt Nam và Trung Quốc vẫn còn khăng khít lắm. Các Kụ cứ yên tâm. Bữa va chạm hôm vừa rồi chỉ là sự hiểu lầm.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Chủ thớt thế nào ai chơi trên OF đều biết, nhất là những thớt nhạy cảm. Tiêu đề thớt nói lên điều gì, ai có tư duy chính trị cũng hiểu mà
Cũng may thớt phát triển theo xu hướng tinh thần yêu nước thể hiện thái độ tích cực của các ofer
Thank cụ đã cảnh báo. Còn cái tiêu đề của em không cần phải có tư duy gì hết, ai cũng có thể trả lời được ngay. Đúng hay không đúng rồi đây sẽ biết, em vẫn giữ nguyên quan điểm của em như lúc mở thớt. Còn cái thớt này chết đi sống lại 2 lần rồi. Cái này mới cần tư duy để hiểu vì sao nó lại tồn tại đến hôm nay.

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Nguyên văn : VN và Cu Ba như là trời đất sinh ra

Một anh ở phía Đông một anh ở phía Tây

Chúng ta thay nhau canh giữ hòa bình cho thế giới

Cu Ba thức thì Việt Nam ngủ

Việt Nam gác thì Cu Ba nghỉ …

Bình: VN canh giữ cho ... hòa bình tg mà kg giữ được chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ của bản thân, đúng là bi hài, chém thế mới gọi lầ chém chứ :D
Thế Ha đông quê emmới có tên đường: chém gió + nâng bi + TH ....chứ cụ

Hollyone

Xe tăng
Thông tin về từng sự việc thì hàng ngày, hàng giờ thay đổi nên ko bao giờ là hết; dưng như em đã nói lúc đầu; chiến thuật sẽ cơ bản tập trung vào mấy nội dung chính, còn hành động cụ thể thì tùy từng tình huống. Nếu chỉ chạy theo tin của từng sự vụ (như cái này ủi cái kia, bác nhà mình bị ngã chấn thương...) thì cũng không giúp gì được nhiều cho người trên bờ hiểu về vụ việc. Mà cần những ý kiến phân tích, đánh giá hoặc dự kiến về sự việc diễn ra như thế nào để mọi người cùng hiểu hơn.

Giờ em bận chút. Khoảng trưa nay sẽ hầu các cụ ít ý kiến của em thêm. Còn em lại vẫn phải lải nhải điều này (học chiến thuật các cụ trên của mình :D)
Từ lúc em bận đến giờ cũng được đôi chục trang; dưng thấy nội dung ít quá. Loanh quanh vẫn nhiều là phản ứng chỉ trích cá nhân từ những comment ngắn. Sáng nay thấy Min/Mod cũng dọn cỏ vườn rau rồi; nhưng có vẻ chưa thấm vào đâu. Tình hình kiểu này mà bị khóa thì quả là đáng tiếng. Như lời hẹn, em lại quay lại. Dưng không biết em có nên tham gia tiếp hay không nhỉ?

Em lại tiếp tục lải nhải bài ca:

Thớt hơn trăm rưỡi trang nhưng chắc em đọc kỹ chỉ chưa đến một nửa vì nhiều quá, lộn xộn và có ít thông tin mà em muốn biết hơn em mong.

Thứ nhất: Em bày tỏ sự quan ngại sâu sắc về những lời kêu gọi khuấy động khu công viên có tượng đài Ông; và em coi đó là hành vi có tính khiêu khích, không có lợi ích gì nên em sẽ tiếp tục theo dõi sát ý tưởng kỳ cục này.

Thứ hai: Em kiên quyết phản đối những chỉ trích mang tính chê bai cá nhân; các hành động này đều vi phạm vào quy định của diễn đàn và không được phép của Min/Mod. Em yêu cầu dừng ngay lập tức và không để tái diễn những việc tương tự.

Thứ ba: Em quan tâm và sẵn sàng tiếp tục tham gia cùng các cụ cung cấp, trao đổi và duy trì những thông tin có giá trị trên cơ sở tôn trọng lẫn nhau, giữ thái độ bình tĩnh và kiềm chế, không có những lời nói làm phức tạp hoá chủ đề chính của thớt, xử lý các thông tin phát sinh với thái độ xây dựng, không để ảnh hưởng đến lợi ích chung của diễn đàn (và không để các thế lực thù địch phá hoại).

Trước khi tiếp tục cùng các cụ hun nóng chủ đề này, em cũng vừa chén 2 bát cơm một cách ngon lành, trong lòng không quá vướng bận tâm can, vì em tin mọi vấn đề sẽ được giải quyết một cách tương đối hoà bình (có thể đụng độ nhẹ) và chúng ta sẽ giữ bình yên đất và nước của Tổ quốc.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

Payroll

Xe điện
Bọn khựa cũng chó thật, nó nhằm ngày 7/5 (chiến thắng ĐBP, thành lập quân chủng Hải quân) để vuốt mặt mình.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Đm thằng tầu khựa này cực bẩn. Nếu có biến em sẵn sàng lên đuờng luôn, dù sao cũng đã đc đào tạo sỹ quan bài bản rồi. Lên là chiến thôi

m4s

Xe điện
Cụ ơi nếu ko có lx giúp ddỡ thì ae mình làm gì còn ngồi đấy nữa, vn mình đag yếu về thực lực nên rất Cần sự giúp đỡ của tg đế chống lại a khựa.
Thời điểm này sự ủng hộ cho VN sẽ rất khiên cưỡng từ các nước lớn cụ ạ. Cụ nhìn toàn cảnh sẽ thấy. Em mong chiến tranh ko xảy ra, dù khả năng đó là rất nhỏ!

tuantaitm

Xe hơi
Các cụ thông thái có thể kể ra những kịch bản trong thời gian tới ko?

phucbonguyen

Xe điện
Thời điểm này sự ủng hộ cho VN sẽ rất khiên cưỡng từ các nước lớn cụ ạ. Cụ nhìn toàn cảnh sẽ thấy. Em mong chiến tranh ko xảy ra, dù khả năng đó là rất nhỏ!
E cũg rất mong là ko xảy ra.nhưg nếu xảy ra chiến tranh e dù đag ở bển nhưng sẵn sag bay về theo tiếng gọi tổ quốc

em dự là chúng ta lại nhượng bộ thôi chứ k có thằng anh 4 tốt chống lưng thì đoảng khó mờ yên ổn để lãnh đạo đc :D

thanh_hoi

Xe điện
Bản chất Tàu khựa là đây:

cairong_2011

Xe container

Cụ nào có cái ảnh HD về cái này ko. Em thấy cái chỗ khoanh đỏ trên bản đồ như đường lưỡi bò ?

Trạng thái
Thớt đang đóng