[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

Bang lang

Xe điện

wave-tau

Xe container
Bài gần cuối em chờ solo trống mãi mà chả bốc gì cả. Cụ tìm bài nào mà có solo piano và trống bốc bốc được ko? NgheNhững đoạn solo đó em toàn nín thở:D
Hôm truớc vô tình em xem cờ líp trống này cũng thích, cơ mà hình ghép có vẻ ko chuẩn với tiếng đâm cạo cảm giác giả giả ý, ko thì cứ nghe tiếng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Tai cụ nghe tốt nhỉ, em chịu đấy. Em may ra chỉ phân biệt chênh hay ko chênh của ca sỹ karaoke hoặc ca sỹ vườn thôi. Em nghĩ chắc cô này h khác rồi. Hát luyện được cụ ạ. Trước em cũng học, giọng cũng cao dần lên nhưng phải nói học hát cực khó, làm thế nào để giọng từ bung chứ ko phải cổ họng phát ra cả một quá trình luyện như kiểu điều khiển nội lực ý, mà tai nghe cũng phải chuẩn, chắc như cụ học được đấy, cụ học thử đi:). Em nhớ có lần ông thầy bảo luyện giọng đến hàng chục lần nhưng may ra có 1 lần được, bảo em hát lại như thế mà em chịu vì vẫn chưa phân biệt được đúng sai, nắm bắt khó hơn chơi đàn. Ông Thầy bảo phải luyện thường xuyên mới được nhưng em ở nhà đóng cửa phòng hát cũng bị nói vì ko ai chịu được. Đến kể kể với Thầy, Thầy bảo lấy chậu nước rồi úp mặt vào luyện giọng sẽ ko bị ồn, em về làm theo tý sặc nước. Sự nghiệp học hành Làm ca sỹ của em cũng vì thế mà chấm dứt đấy.
Em xin mợ, đừng xúi em nghịch dại, em biết khả năng của mình mà. Học gì cũng khó hết mợ ơi... Học nghe, nhìn là dễ nhất rồi mà còn tập mãi ko xong. Em thấy học nghe nhìn là thiết thực nhất, vừa nhận thức được cái đẹp vừa đỡ tốn tiền vô ích. Thịt gà hấp lá chanh chấm với muối chanh đúng bài và muối chanh rẻ hơn nước mắm nhiều lắm.

Bang lang

Xe điện
Hôm truớc vô tình em xem cờ líp trống này cũng thích, cơ mà hình ghép có vẻ ko chuẩn với tiếng đâm cạo cảm giác giả giả ý, ko thì cứ nghe tiếng thôi.
Chưa bốc lắm cụ nhỉ!
Mà cụ nóng tính thế. Cụ Loitran chac thích cụ đấy.:)

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Em xin mợ, đừng xúi em nghịch dại, em biết khả năng của mình mà. Học gì cũng khó hết mợ ơi... Học nghe, nhìn là dễ nhất rồi mà còn tập mãi ko xong. Em thấy học nghe nhìn là thiết thực nhất, vừa nhận thức được cái đẹp vừa đỡ tốn tiền vô ích. Thịt gà hấp lá chanh chấm với muối chanh đúng bài và muối chanh rẻ hơn nước mắm nhiều lắm.
Em thấy dân sành ăn thì bảo thịt gà chấm mắm nguyên chất mới ngon. Do vậy, cái j hợp với mình mới là nhất ạ.

wave-tau

Xe container
Ôi, em ko biết dỗi đâu. :D
Thì em sửa còm mà còm mợ quất lại nó vẫn còn ở đấy thì em nhờ sửa thôi.
Còn cụ ý còm lại rồi em lại còm đi, mấy mà tan thớt. :D
Còn mấy thớt bóc phốt các kiểu em cho tan luôn chứ thớt này nhiều còm của các cụ mợ cũng chất luợng mà. :D

Bang lang

Xe điện
Ôi, em ko biết dỗi đâu. :D
Thì em sửa còm mà còm mợ quất lại nó vẫn còn ở đấy thì em nhờ sửa thôi.
Còn cụ ý còm lại rồi em lại còm đi, mấy mà tan thớt. :D
Còn mấy thớt bóc phốt các kiểu em cho tan luôn chứ thớt này nhiều còm của các cụ mợ cũng chất luợng mà. :D
Yes. Em đã xoá. Em ko sợ bị phá thớt vì chả phải của em, cụ yên tâm.

wave-tau

Xe container
Yes. Em đã xoá. Em ko sợ bị phá thớt vì chả phải của em, cụ yên tâm.
Thế 2 hôm nay mợ đi đâu mà giờ này mới thấy có mặt, hôm qua thấy hóng bên máy lọc nuớc cơ mờ. :))
Bên em tầm này vẫn lạnh những đã có mặt trời, thỉnh thoảng cho 2 thằng vào rừng nhìn ngắm thiên nhiên cũng hay.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Em xin lỗi cụ, hôm rồi em hơi bực cách nói của cụ hd-vt nên bực lây sang cả cụ. Đúng là thà ko có cảm xúc còn hơn là đang có thi bị dội gáo nước lạnh. Em hứa sẽ kiểm soát tốt hơn:).
Không cóa rì cụ ạ. Em không để bụng đâu. Với cả em nhầm thật. Không cố ý. 😊

Bang lang

Xe điện
Thế 2 hôm nay mợ đi đâu mà giờ này mới thấy có mặt, hôm qua thấy hóng bên máy lọc nuớc cơ mờ. :))
Bên em tầm này vẫn lạnh những đã có mặt trời, thỉnh thoảng cho 2 thằng vào rừng nhìn ngắm thiên nhiên cũng hay.

Tháng 3 này thứ 7 nào em cũng phải làm việc ạ. Mấy hôm trước hóng kinh quá nên việc dồn lại. Từ hồi vào đây hiệu suất làm việc giảm hẳn đi. Trước em nghiện đọc truyện, có hôm thức trắng đêm, em lo quá nên mới mò vào đây để cai truyện, aí dè cũng rứa:). Từ hồi vào đây ngủ ít hẳn đi. Chả hiểu sao.
Mà cụ chụp đấy hả? Cũng bằng máy ảnh xịn hả cụ?

wave-tau

Xe container
Tháng 3 này thứ 7 nào em cũng phải làm việc ạ. Mấy hôm trước hóng kinh quá nên việc dồn lại. Từ hồi vào đây hiệu suất làm việc giảm hẳn đi. Trước em nghiện đọc truyện, có hôm thức trắng đêm, em lo quá nên mới mò vào đây để cai truyện, aí dè cũng rứa:). Từ hồi vào đây ngủ ít hẳn đi. Chả hiểu sao.
Vào đây đúng dịp nhiều phốt hóng hết ngày ko hết chuyện, cơ mà cũng vui phết. :))
Em chụp linh tinh bằng đt thôi, ra đến chỗ hồ có 1 góc nuớc vẫn đóng băng, đi trên đấy rồi đạp đạp chân cho nó vỡ nhớ lại phim tài liêu về đội xe con đi trên băng. :D 2 thằng nhà em mấy khi đuợc nghịch cũng cầm que đập các kiểu, thằng em nằm cả ra băng luôn, phải doạ là rơi bố ko kịp vớt đâu, chắc phải bám vào drone rồi bay lên. :))

Bang lang

Xe điện
Vào đây đúng dịp nhiều phốt hóng hết ngày ko hết chuyện, cơ mà cũng vui phết. :))
Em chụp linh tinh bằng đt thôi, ra đến chỗ hồ có 1 góc nuớc vẫn đóng băng, đi trên đấy rồi đạp đạp chân cho nó vỡ nhớ lại phim tài liêu về đội xe con đi trên băng. :D 2 thằng nhà em mấy khi đuợc nghịch cũng cầm que đập các kiểu, thằng em nằm cả ra băng luôn, phải doạ là rơi bố ko kịp vớt đâu, chắc phải bám vào drone rồi bay lên. :))
Vâng, công nhận vui. Em vào hoc được vô số từ mới. Mà nhiều cụ còm hài hước thật! Con cụ chắc nhỏ hơn con em, bọn nhà em từ hồi dịch ko bước chân ra khỏi nhà, bảo xuống nhà đi bơi cũng ko, suốt ngày game.

Asura

Xe tăng
Em vào OF lần đầu là để mua xe, xong xuôi thấy các cụ OF đanh đá quá nên chạy mất dép. Đến covid bùng lên mới món men vào hóng lại. Vaccine xong xuôi em cũng định cắp dép chạy tiếp nếu không thấy có người bình luận về 2 bản Zigeunerweisen được hai violinist khác nhau chơi...

Bang lang

Xe điện
Em vào OF lần đầu là để mua xe, xong xuôi thấy các cụ OF đanh đá quá nên chạy mất dép. Đến covid bùng lên mới món men vào hóng lại. Vaccine xong xuôi em cũng định cắp dép chạy tiếp nếu không thấy có người bình luận về 2 bản Zigeunerweisen được hai violinist khác nhau chơi...
Haha... thế là do em níu kéo cụ hả? Những người như cụ nên truyền bá lại kiến thức cho người khác, trách nhiêm nặng nề nên ko thể đi. Em và cụ wave-tau thuộc diện chỉ hóng hớt, chỗ nào vui thì nhảy vào xem chứ chả có đóng góp to lớn cho diễn đàn gì cả.

wave-tau

Xe container
Đấy, âm nhạc và cuộc sống em thấy khá ăn nhập rồi đấy, qua vài còm biết hơn về cụ, mợ. :)
Em rảnh vẫn ngó tất cả các trang cùng lúc, thuờng mở đến 20 cái tag trên trình duyệt.
Sau vụ covid công nhận luời đi rất rất nhiều ợ, ko đi đâu mấy ở nhà nhiều cũng... quen, từ ông bố đến 2 ông con, ngan nhà em vẫn lao động cật lực. :D
2 ông tuớng nhà em 8,10 tuổi mợ Bằng lăng tím .
Truớc ko thiếu bộ môn gì luôn giờ lại phải khởi động lại sau dịch. :D

wave-tau

Xe container
Cụ có thấy sóng của mợ bằng lăng quen ko, em ít khi quất còm trả lời các mợ lém cơ mà mợ bằng lăng tạo cảm giác thân thiện phết. :D