[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

Bang lang

Xe điện
Cụ có thấy sóng của mợ bằng lăng quen ko, em ít khi quất còm trả lời các mợ lém cơ mà mợ bằng lăng tạo cảm giác thân thiện phết. :D
Cái này nghĩa là gì cụ? Em ko hiểu. Em thân thiện thật mà, em ra chợ khối bà mời mua hàng với giá nào cũng bán, chỉ cần sờ vào hàng thoi cũng ok. Các bà bảo em vía nhẹ vì sau khi em sờ vào thì bán hết nhanh. Chắc em vía nhẹ nên cụ thấy thế:).

wave-tau

Xe container
Cái này nghĩa là gì cụ? Em ko hiểu. Em thân thiện thật mà, em ra chợ khối bà mời mua hàng với giá nào cũng bán, chỉ cần sờ vào hàng thoi cũng ok. Các bà bảo em vía nhẹ vì sau khi em sờ vào thì bán hết nhanh. Chắc em vía nhẹ nên cụ thấy thế:).
Thì nguời ta hay bẩu là bắt sóng ý, "sóng" có hợp, có quen, có thân thiện mới trao đổi, giao tiếp thoải mái đuợc. :D

Asura

Xe tăng
Haha... thế là do em níu kéo cụ hả? Những người như cụ nên truyền bá lại kiến thức cho người khác, trách nhiêm nặng nề nên ko thể đi. Em và cụ wave-tau thuộc diện chỉ hóng hớt, chỗ nào vui thì nhảy vào xem chứ chả có đóng góp to lớn cho diễn đàn gì cả.
Cũng ko hẳn. Em gặp nhiều mợ đắn đo cả ngày giữa hai cái khăn màu trắng chứ rất hiếm người suy tư về một bản nhạc được chơi bởi 2 nghệ sỹ hàng đầu. Em thu hoạch được nhiều thứ, tìm được vũ đạo đã kiếm mãi ko ra, biết cách tìm bằng tiếng Trung ...v....vvv...

Tiếc nuối lớn nhất là ko được gặp ông bô nhà mợ !

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Về vụ mở hàng thấy hay nói hợp vía, mở hàng hộ, hoặc nặng vía ko may mắn abc, chứ nhẹ vía em ít nghe thấy.
Cơ mà em đi cũng hay bị mời mua, chắc nhìn cái mẹt dễ dụ hay sao mà toàn bị thêm nhét hàng ( đôi khi ko cần) rồi tính giá ác lém. :))
Nên suy ra trông mợ dễ gần dễ mến nên các bà hay mời mua hàng. :D

Bang lang

Xe điện
Em thu hoạch được nhiều thứ, tìm được vũ đạo đã kiếm mãi ko ra, biết cách tìm bằng tiếng Trung ...v....vvv...

Tiếc nuối lớn nhất là ko được gặp ông bô nhà mợ !
Hihihi.. em nhìn thấy cụ và bố em có nhiều điểm chung. Ông tuy là dân kỹ thuật nhưng hiểu biết rất nhiều về nghệ thuật. Ông mong muốn cho e và bà chi gái theo nghệ thuật. Em hoc đàn từ khi 5 tuổi. Bà chị học múa ( ballet) cũng tầm đó. Tiếc là bọn em chả ai ra hồn cả. Khả năng tự học của bố em khỏi nói. Ngoài đại học ra, chỉ học bằng cách đọc sách nên hiểu biết sâu và rộng. Ông cụ em nghiên cứu cả Phật pháp, kinh dịch cho đến Đông y, kiểu như ko bao h ngừng học. Ông nhìn cách sống của em ông bực lắm nhưng ko làm gì được. Cái tính nghĩ gì nói đấy cua em ông không chiu nổi nên em và ông ngồi nói chuyện một lát là em phải chạy ko thì um lên.
Em nhớ có lần ông yêu cầu em khi ông nói xomg, 3 phút sau em mới được trả lời, ko được kiểu mồm mhanh hơn não. Nói thật với cụ, ức chế kinh khủng đấy:) Thực ra em dốt cũng một phần vì xung quanh em nhiều người giỏi nên em ỉ lại. Em cũng nghi chả việc gì phải học, hỏi cho nhanh:).

Bang lang

Xe điện
Cũng ko hẳn. Em gặp nhiều mợ đắn đo cả ngày giữa hai cái khăn màu trắng chứ rất hiếm người suy tư về một bản nhạc được chơi bởi 2 nghệ sỹ hàng đầu. Em thu hoạch được nhiều thứ, tìm được vũ
Em thu hoạch được nhiều thứ, tìm được vũ đạo đã kiếm mãi ko ra, biết cách tìm bằng tiếng Trung ...v....vvv...
Cụ chờ em, em nhờ đứa bạn rồi. Nó bảo chờ nó rảnh nó tìm.

Bang lang

Xe điện
Về vụ mở hàng thấy hay nói hợp vía, mở hàng hộ, hoặc nặng vía ko may mắn abc, chứ nhẹ vía em ít nghe thấy.
Cơ mà em đi cũng hay bị mời mua, chắc nhìn cái mẹt dễ dụ hay sao mà toàn bị thêm nhét hàng ( đôi khi ko cần) rồi tính giá ác lém. :))
Nên suy ra trông mợ dễ gần dễ mến nên các bà hay mời mua hàng. :D
Cụ giống em đấy. Em đôi khi cũng cả nể để các bà nhét hết vào túi. Về nhà có ăn mấy đâu, toàn vứt đi vì hỏng. E Dễ gần dễ mến tủy người thôi cụ, nhưng em gặp người xởi lởi là cũng thuộc diện moi tim moi phổi ra. Nói chung các cụ gọi là vẫn còn non:)

Loitran

Xe tăng
Chưa bốc lắm cụ nhỉ!
Mà cụ nóng tính thế. Cụ Loitran chac thích cụ đấy.:)
OK mợ, em sửa còm, nhờ xoá "quất". Giả thớt nhạc cho các cụ mợ yêu nhạc, em sang hóng biến khác. :D
Đôi yên ương này có gì nói xấu thằng đởn này thí :D
Cụ wave tau cũng đừng nghĩ là em quất còm mới không là em viết có ý này khác nhé!
Em luôn tôn trọng các cụ ngược sóng miễn đừng lạm dụng ngôn ngữ, còn cứ bài ngửa đúng sai em ủng hộ,hay sở thích riêng, cá nhân em luôn tôn trọng mọi sự khác biệt.
Còn Loa thì cái Grande Utopia đó riêng woofer có lẽ cũng không lớn hơn cái hiện em đang dùng, nếu so thể hiện thì chưa biết mèo nào ăn mỉu nào nhưng khả năng khoảng từ midlow đổ xuống không ăn được cặp em đang dùng, ngoài ra của em sẽ luôn ấm áp hơn về màu sắc âm nhạc, chơi accoutsic chắc chắn hơn
Cặp driver cho midrange của em là dòng Beryllium diaphragm với dường kính khoảng 100mm phần trong lưới đó

Cụ Asura em thực sự không có ý gì khác, em cũng thấy kiến thức nhạc nhoạy của cụ rất tốt,cá nhân em thì chỉ có Jazz và em cũng không có ý đào thêm
Tuy nhiên mọi người ở đây nếu có cụ tham gia sẽ giúp mọi người có sự hiểu chia sẻ thêm với nhau cũng là điều tốt
Nếu có gì làm cụ không vui xin cụ miễn chấp nhé,và mong là cụ không hiểu sai về em

Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
Các cụ cá mợ cho em phiền tí ak.
Em đang tìm các LP nhạc Việt thời xưa ví dụ như các LP do Dihavina phát hành. Các cụ/mợ có thì nhượng lại cho em, hoặc biết nguồn thì giới thiệu em nhé.
P/s: em có khoảng hơn chục năm nghe classic, bây giờ vẫn nghe nhưng ít hơn. Giờ chủ yếu ngje nhạc Việt xưa.
Tks,

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ nhầm rồi. Cụ lúc gọi em là cụ, lúc gọi là mợ, nhiều người tưởng em nửa nam nửa nữ còn thảm hơn. Cụ cũng ấy nhỉ?
Ơ. Lúc bạn đầu em nhầm. Rồi thấy nhiều người gọi là mợ, thì chắc mẩm là mợ. Gọi lại cho đúng. Xong lại nhận được còm (....) thì lại gọi lại. Hic
--> Phải gọi là mợ hay cụ ạ :(:(:(:((:((:((

Bang lang

Xe điện
Th
Ơ. Lúc bạn đầu em nhầm. Rồi thấy nhiều người gọi là mợ, thì chắc mẩm là mợ. Gọi lại cho đúng. Xong lại nhận được còm (....) thì lại gọi lại. Hic
--> Phải gọi là mợ hay cụ ạ :(:(:(:((:((:((
Thôi cụ thích goi là gì cũng được, đừng gọi em mày tao là ok:)

Bang lang

Xe điện
Đôi yên ương này có gì nói xấu thằng đởn này thí :D
Cụ wave tau cũng đừng nghĩ là em quất còm mới không là em viết có ý này khác nhé!
Em luôn tôn trọng các cụ ngược sóng miễn đừng lạm dụng ngôn ngữ, còn cứ bài ngửa đúng sai em ủng hộ,hay sở thích riêng, cá nhân em luôn tôn trọng mọi sự khác biệt.
Còn Loa thì cái Grande Utopia đó riêng woofer có lẽ cũng không lớn hơn cái hiện em đang dùng, nếu so thể hiện thì chưa biết mèo nào ăn mỉu nào nhưng khả năng khoảng từ midlow đổ xuống không ăn được cặp em đang dùng, ngoài ra của em sẽ luôn ấm áp hơn về màu sắc âm nhạc, chơi accoutsic chắc chắn hơn
Cặp driver cho midrange của em là dòng Beryllium diaphragm với dường kính khoảng 100mm phần trong lưới đó

View attachment 6982602

Cụ Asura em thực sự không có ý gì khác, em cũng thấy kiến thức nhạc nhoạy của cụ rất tốt,cá nhân em thì chỉ có Jazz và em cũng không có ý đào thêm
Tuy nhiên mọi người ở đây nếu có cụ tham gia sẽ giúp mọi người có sự hiểu chia sẻ thêm với nhau cũng là điều tốt
Nếu có gì làm cụ không vui xin cụ miễn chấp nhé,và mong là cụ không hiểu sai về em
Cụ tìm cho em bài Jazz nào bốc bốc lên đây đi, đầu tuần nghe cho khí thế!