[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

wave-tau

Xe container
Chữ đậm cụ nhầm nặng,chỉ đơn giản cụ không biết thôi, em khẳng định ngược lại ý cụ
Vấn đề của TAD là hoàn thiện systems vì Phần bass của TAD không tốt, cũng như nói chung củ bass của Nhật chất lượng kém nếu so sánh với các nhóm khác
Tuy nhiên Mid/High của Nhật là khác biệt, vấn đề này không phải ai cũng bàn được vì phải dính vào " làm được nói được " chứ tay mơ mì ăn liền thì nói gì cũng chỉ tới Rìa Hà nội thôi chứ không vô nội đô được

Cụ chắc chuyên sâu mà chủ yếu là diễn đàn diy mới hay thích, diễn đàn các nuớc em ko biết chứ diễn đàn bên em em luợn suốt, nên em có thể khảng định điều em nói.

Cơ mà cũng chỉ là cảm nhận cá nhân thôi cụ, em đã chơi đến tầm ý đâu mà có cái nhìn khách quan và trải nghiệm đuợc. :D

À hôm rồi vô tính xem cờ nhíp này, trong studio ông này toàn chơi loa nhật thật, mà biết đâu thật tiếng quá laị thành ko "hay" thì sao cụ. :))
Tad va yamaha còn gì. :D

Chỉnh sửa cuối:

Loitran

Xe tăng
Cụ chắc chuyên sâu mà chủ yếu là diễn đàn diy mới hay thích, diễn đàn các nuớc em ko biết chứ diễn đàn bên em em luợn suốt, nên em có thể khảng định điều em nói.

Cơ mà cũng chỉ là cảm nhận cá nhân thôi cụ, em đã chơi đến tầm ý đâu mà có cái nhìn khách quan và trải nghiệm đuợc. :D

À hôm rồi vô tính xem cờ nhíp này, trong studio ông này toàn chơi loa nhật thật, mà biết đâu thật tiếng hay ko "hay" thì sao cụ. :))
Tad va yamaha còn gì. :D
Cụ bữa nào đi Chợ chém thử các anh có biết Shindo không?các anh có muốn sở hữu đồ Shindo không? trong clip 70% là đồ Shindo đấy

Cần, Kim cũng là thứ mà dân chơi thứ thiệt Châu âu đều khoái đồ Nhật, trong đó dân chơi thì nhóm Italy là rất hăng hái, máu chơi, chịu chơi hơn cả

Bang lang

Xe điện
Chơi đê em ủng hộ 😁
- cccm điều kiện thật. Nghe mà i king :(
Cứ mơ đã cụ để phấn đấu.
Em có cái này tặng cụ đây.
For English Speakers [00:00:00] Ài shāng Love sorrow
[00:04:47] Sān cùn tiāntáng Three inches of heaven
[00:08:48] Qiān qiān quē gē Thousand Thousand Ques
[00:10:32] Yānzhī kòu Rouge button
[00:12:40] Wèn yuè Asking the Moon
[00:16:46] Dào jiāng xíng bànzòu bǎn Pirate Generals Accompaniment Version
[00:20:04] Liáng liáng cool
[00:23:37] Gōng qiáng liǔ Palace Wall Willow
[00:28:05] Chū jiàn See you for the first time
[00:31:08] Dào jiāng xíng Thieves
[00:35:15] Xuě luòxià de shēngyīn The sound of falling snow
[00:38:30] Zhǐ duǎn qíng cháng and the love is long
[00:41:20] Bù rǎn Not dyed
[00:46:08] Guāng nián zhī wài light years away
[00:48:26] Chūshān Out of the mountain
[00:51:59] Huà xīn draw heart
[00:57:01] Dà yú Big fish
[01:02:51] Tǐmiàn decent
[01:05:16] Qīnghuācí Blue and white porcelain
[01:09:20] Húguǎngshēng Hu Guangsheng [01:13:14] Wǒ yào nǐ I want you

Bang lang

Xe điện
Em mời rượu mợ tiếp mà forum ko cho !!!! Chính nó đó mợ, vũ đạo mà.. nó phải là điêu khắc sống.. Em ko hiểu tiếng Trung nhưng chắc nó diễn giải đó mợ, cái này phải diễn giải thật...

Đây cũng là bản vũ đạo em tìm mãi vì search ko có tiêu chí nào thoả mãn. Đây là hình tượng Phi Thiên trong Phật giáo Trung Quốc. Nó bắt nguồn từ đạo Hindu, nữ thần ca múa Apsara. Phât giáo Ấn vay mượn thế nào em ko rõ vì ko có hứng với tôn giáo (em chỉ quan tâm phần nghệ thuật thôi). Du nhập vào Trung Quốc từ đời Hán thì được nâng lên thành hộ pháp gì đó và đặt tên là Phi Thiên (Nhạc Thiên). Phi Thiên Vũ và Tán Phật Khúc từng bị đời sau (Tống Nho, Minh Nho...) vùi dập vì coi đó là "dâm mỹ". HIc... mà xem khó chịu ... nổi thật. Giữa tiếng phạn xướng phật giáo hiền hoà, trang nghiêm lại nổi lên tiên nữ ngực trần (nguyên bản Apsara phải để ngực trần múa..)... Sự đối lập này khiến mấy ông đực dựa còn máu dê chịu hết nổi... Có truyền thuyết khác gọi nó là Thiên Ma Vũ, một trong những thủ thách trên con đường tu hành của Phật tổ trước kia và Phật tử sau này.... nhưng người ta lại nói Thiên Ma Vũ là Tán Phật Khúc. Từ thời Đường, Phi Thiên Vũ được đưa vào giới ca kỹ với nghệ thuât múa treo trên lụa nổi tiếng. Sau này, khi tụi Mỹ sáng tác ra cái gọi là Air Ballet thì bị tụi China nó bảo chôm đồ của nó..

Phi Thiên Vũ vẫn tồn tại âm thầm trong dòng chảy lịch sử. Thậm chí, đến tận ngày nay, một số buổi trình diễn đặc biệt của vở Ballet - múa đương đại lừng danh Lễ Bái xuân (Lễ hiến tế mùa xuân, The rite of spring) của Igor Stravansky sử dụng cách múa ngực trần này.. Tiếc là em ko thể tìm thấy nổi.

Mợ giỏi quá, tìm hộ em nốt Tán Phật khúc nhé ... Em chỉ biết Phi Thiên Vũ là tiên nữ bay trên trời, Tán Phật khúc là quỷ nữ dưới lòng đất nên Tán Phật Khúc mới là d...â..m mỹ thưc sự. Múa trong làn hương (khói) của đàn hương, trầm hương... một số tài liệu thì nói là hương liệu kích dục.

P/S em nghe rồi, nó là tiếng Thái thì phải, chắc là Phạn xướng bằng tiếng Thái. Đặc trưng của Phi Thiên Vũ và Tán Phật khúc mà
Cụ cái gì cũng biết nhở. Em thấy cụ càng ngày càng giống ông cụ nhà em. Để em thử tìm cái Tán Phật Khúc xem.

wave-tau

Xe container
Cứ mơ đã cụ để phấn đấu.
Nhạc này em cũng thích nghe này mợ, chứ bài hôm nọ mợ gửi đi trên xe đài họ phát suốt mà ko biết tên. :D
Mà nhạc này thỉnh thoảng nghe thoai chứ nghe suốt phiêu quá đâm lại đi xa với thực tại. :))

Bang lang

Xe điện
Nhạc này em cũng thích nghe này mợ, chứ bài hôm nọ mợ gửi đi trên xe đài họ phát suốt mà ko biết tên. :D
Mà nhạc này thỉnh thoảng nghe thoai chứ nghe suốt phiêu quá đâm lại đi xa với thực tại. :))
Yes, nghe nhiều chỉ muốn lên rừng tu tiên thôi cụ

wave-tau

Xe container
Gúc luôn đội bên em cho nóng, TAD EVOLUTION ONE 30k euro mua mới, giờ có 13k, quá hời cho món 1 đời chủ nguyên hộp sách. Mất giá so với đồ eu cũng là điểm bất lợi cho nguời muốn chơi. :D

Loitran

Xe tăng
Gúc luôn đội bên em cho nóng, TAD EVOLUTION ONE 30k euro mua mới, giờ có 13k, quá hời cho món 1 đời chủ nguyên hộp sách. Mất giá so với đồ eu cũng là điểm bất lợi cho nguời muốn chơi. :D
Cụ đặt vấn đề như vậy sẽ sai lầm chết người đó cụ
Bất kỳ hãng nào đều có sản phẩm tốt và không tốt, mình đi chợ nhất định phải phân biệt được như mình ra chợ chọn miếng thịt bò vậy, không phải miếng nào cũng ngon,nhưng tất nhiên thịt bò không ai chê dở cả
Trong món chơi này có khi nào ai đó bẩu là mình mua một bộ rồi chắc chắn phải như vầy như vầy, và như cưới một cô Vợ trẻ ý là dễ mắc sai lầm lắm
Em chỉ góp ý với cụ là,
1/ Nếu muốn chơi với món này thì nên kiếm hàng dòng mà chơi
2/ Ưu tiên vào loa số tiền to nhất có thể, mấy cái dây dợ kiếm cái nào giá tầm tầm thôi
3/ Không nên chơi tạp về dòng nhạc quá nếu không muốn sắm 2 / 3 bộ loa
4/ Không nên lấy giá trị của anh hàng xóm làm thước ngắm cho mình
5/ Hãy thực tế với món đồ mình mua, nếu có thể tay nắn tay sờ được là tốt nhất, không nghe đài địch nói
Còn lại đó là sự tỉnh táo khi lựa chọn đồ chơi, khéo ghép đồ, đừng đặt nặng món đồ to quá,giá trị quá.... nó sẽ là bức tường khó vượt qua

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Cụ đặt vấn đề như vậy sẽ sai lầm chết người đó cụ
Bất kỳ hãng nào đều có sản phẩm tốt và không tốt, mình đi chợ nhất định phải phân biệt được như mình ra chợ chọn miếng thịt bò vậy, không phải miếng nào cũng ngon,nhưng tất nhiên thịt bò không ai chê dở cả
Trong món chơi này có khi nào ai đó bẩu là mình mua một bộ rồi chắc chắn phải như vầy như vầy, và như cưới một cô Vợ trẻ ý là dễ mắc sai lầm lắm
Em chỉ góp ý với cụ là,
1/ Nếu muốn chơi với món này thì nên kiếm hàng dòng mà chơi
2/ Ưu tiên vào loa số tiền to nhất có thể, mấy cái dây dợ kiếm cái nào giá tầm tầm thôi
3/ Không nên chơi tạp về dòng nhạc quá nếu không muốn sắm 2 / 3 bộ loa
4/ Không nên lấy giá trị của anh hàng xóm làm thước ngắm cho mình
5/ Hãy thực tế với món đồ mình mua, nếu có thể tay nắn tay sờ được là tốt nhất, không nghe đài địch nói
Còn lại đó là sự tỉnh táo khi lựa chọn đồ chơi, khéo ghép đồ, đừng đặt nặng món đồ to quá,giá trị quá.... nó sẽ là bức tường khó vượt qua
Cái này em nghĩ là tính cách nữa đấy cụ, em tính ham chinh phục, trải nghiệm, nên mua thiết bị mà lại mua đuợc rẻ cũng là 1 trong thú vui thuởng thực nhạc của em (mặc dù với nguời khác là ko liên quan) :D. Thế nên em có đến 3 cặp loa trong nhà hôm truớc định đập thêm em nữa là OceanWay Eureka của mẽo, còn vợ công nhận em cũng lấy vợ trẻ. :))
Mà loa tất cả em đều rất yêu nhá, mỗi tội vợ ko lấy đuợc nhiều thôi. :))

Loitran

Xe tăng
Cụ nghe xem thế nào, em là phụ nữ nên cứ phải lãng mạn tý.

Chủ yếu em góp vui thêm với cả nhà về Jazz chút, chứ em thì gần như món này là sở thích của em mà
Ben Webster cũng là tay gạo cội, nhưng mợ muốn dịu dàng khoan thai mềm mại thì kiếm Scott Hamilton/ Zoot Sims / Art Pepper

Chỉnh sửa cuối:

Loitran

Xe tăng
Cái này em nghĩ là tính cách nữa đấy cụ, em tính ham chinh phục, trải nghiệm, nên mua thiết bị mà lại mua đuợc rẻ cũng là 1 trong thú vui thuởng thực nhạc của em (mặc dù với nguời khác là ko liên quan) :D. Thế nên em có đến 3 cặp loa trong nhà hôm truớc định đập thêm em nữa là OceanWay Eureka của mẽo, còn vợ công nhận em cũng lấy vợ trẻ. :))
Mà loa tất cả em đều rất yêu nhá, mỗi tội vợ ko lấy đuợc nhiều thôi. :))
Cụ định hướng hơi ngược sóng em rồi :-o
Chơi món này đừng ham rẻ, quan trong là chọn đúng cái mình cần,đúng cái sở thích mình muốn, và cái giá trị đó mới là cái cụ nhắm tới, chứ cụ lại nghĩ đi mua mấy thứ này như chị em đi mua son phấn em nghĩ là không ổn cụ à

Asura

Xe tăng
Cứ mơ đã cụ để phấn đấu.
Bài đầu tiên, nếu theo phiên âm thì hình như là Ái tình nhỉ. Sao mợ lại dịch là Love Sorrow - Nỗi đau tình yêu... Em thắc mắc tẹo vì em nghe ko thấy nỗi đau, hay mợ nhắn gửi gì bác NguyenAnhPhan :-B

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Cụ định hướng hơi ngược sóng em rồi :-o
Chơi món này đừng ham rẻ, quan trong là chọn đúng cái mình cần,đúng cái sở thích mình muốn, và cái giá trị đó mới là cái cụ nhắm tới, chứ cụ lại nghĩ đi mua mấy thứ này như chị em đi mua son phấn em nghĩ là không ổn cụ à
Cụ so sánh ác quá, cơ mà em vd nhá 1 hãng hi end ko mấy tên tuổi do ít đuợc PR của đức chẳng hạn nếu muốn đuợc trải nghiệm nó mà vì lý do địa lý quanh cụ ko có studio hifi nào, thấy 1 studio nuớc ngoài bán loại hàng của khách với giá bèo cụ có mua ko, em em nói luôn tuy em ở giữa eu này nhưng chưa 1 lần mua hàng của ebay cụ nhá, toàn từ studio các nuớc thoai, nguời thật việc thật.

Vd hãng này cụ có biết ko ? mà cụ có định bỏ ra gần chục k euro cho 1 em pre ít đuợc maketing ? hay ko đuợc các tay chơi cụ quen khen nên cụ coi thuờng hay bỏ qua ? Nên 2.5k cho con trên cũng nên trải nghiệm với cá nhân em. :D
Trải nghiệm cũng cần phải có tiền cụ ợ, nói thẳng và thật thế cho nhanh. :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Cứ mơ đã cụ để phấn đấu.
Em đọc mà hoa mắt. Hù. Mợ thẩm âm tốt nhỉ. Em sẽ nghe dần. Thank mợ nhé 🤗

Loitran

Xe tăng
Cụ so sánh ác quá, cơ mà em vd nhá 1 hãng hi end ko mấy tên tuổi do ít đuợc PR của đức chẳng hạn nếu muốn đuợc trải nghiệm nó mà vì lý do địa lý quanh cụ ko có studio hifi nào, thấy 1 studio nuớc ngoài bán loại hàng của khách với giá bèo cụ có mua ko, em em nói luôn tuy em ở giữa eu này nhưng chưa 1 lần mua hàng của ebay cụ nhá, toàn từ studio các nuớc thoai, nguời thật việc thật.

Vd hãng này cụ có biết ko ? mà cụ có định bỏ ra gần chục k euro cho 1 em pre ít đuợc maketing ? hay ko đuợc các tay chơi cụ quen khen nên cụ coi thuờng hay bỏ qua ? Nên 2.5k cho con trên cũng nên trải nghiệm với cá nhân em. :D
Trải nghiệm cũng cần phải có tiền cụ ợ, nói thẳng và thật thế cho nhanh. :D
Cụ nói vậy vẫn không chuẩn đâu ạ?
Vụ này trừ cụ đi buôn hay đúng định hướng của cụ
Ví dụ : em nghe đồ đèn thì cụ offer đồ solid như con máy trên rẻ em cũng không mua
Nhưng nếu em chơi đồ solid thì em có thể sẽ cân nhắc,nhưng trước khi xuống tiền em phải xác định sao nó phải đáp ứng được 90% ý em ít nhất là trong tầm dự đoán, và em phải nói với cụ rằng em dự đoán tương đối tốt với các dòng máy em quan tâm,
Vấn đề này sẽ rất khó để nói cho cụ hay,nhưng em có kinh nghiệm riêng để đánh giá chúng dù chưa khi nào em được nghe thử, tất nhiên sẽ có phần % rủi ro trong đó
Cái quan trọng trong môn phái này là định hướng,chủ ý cá nhân, nếu cụ không xác lập được dòng nhạc cụ hay nghe, cách cụ muốn khai thác hệ thống, khả năng đánh giá hệ thống thì sẽ luôn luôn là khó khăn cho người chơi nói chung không riêng cụ đâu, vấn đề này là của số đông cụ à

NguyenAnhPhan

Xe container
Bài đầu tiên, nếu theo phiên âm thì hình như là Ái tình nhỉ. Sao mợ lại dịch là Love Sorrow - Nỗi đau tình yêu... Em thắc mắc tẹo vì em nghe ko thấy nỗi đau, hay mợ nhắn gửi gì bác NguyenAnhPhan :-B
Chắc mợ ý cảm theo cá nhân thôi ạ.
- Đâu cóa nhắn rì em mô. Cụ nghĩ xa thế 🤔

wave-tau

Xe container
Cụ nói vậy vẫn không chuẩn đâu ạ?
Vụ này trừ cụ đi buôn hay đúng định hướng của cụ
Ví dụ : em nghe đồ đèn thì cụ offer đồ solid như con máy trên rẻ em cũng không mua
Nhưng nếu em chơi đồ solid thì em có thể sẽ cân nhắc,nhưng trước khi xuống tiền em phải xác định sao nó phải đáp ứng được 90% ý em ít nhất là trong tầm dự đoán, và em phải nói với cụ rằng em dự đoán tương đối tốt với các dòng máy em quan tâm,
Vấn đề này sẽ rất khó để nói cho cụ hay,nhưng em có kinh nghiệm riêng để đánh giá chúng dù chưa khi nào em được nghe thử, tất nhiên sẽ có phần % rủi ro trong đó
Cái quan trọng trong môn phái này là định hướng,chủ ý cá nhân, nếu cụ không xác lập được dòng nhạc cụ hay nghe, cách cụ muốn khai thác hệ thống, khả năng đánh giá hệ thống thì sẽ luôn luôn là khó khăn cho người chơi nói chung không riêng cụ đâu, vấn đề này là của số đông cụ à
Em trên là hybrid đấy cụ. :D
Nhiều thằng còn chém pre đèn oánh với class A hay thôi rồi, có thể thật có thể láo, chả có quy tắc nhất định nào cả, nói chung ko đuợc trải nghiệm ko nói đuợc gì hay đâu cụ ơi.
Thôi dừng cụ nhá, loãng thớt. :D